Đàn ông chưa vợ 35 tuổi ,thành đạt mong muốn điều gì ?i

• 2.21K Lượt chia sẻ
  • 251K Lượt đọc
  • 770 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 87 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Em thực sự ko hiểu nổi đàn ông trên 30 thành dạt mong muốn điều gì ? Họ còn có thể cảm giác yêu say đắm 1 ai đó ko ? Vì họ quá từng trải già đời ? Họ mong muốn gì ở bạn gái của mình nhỉ ?
    10561834_258311434364828_1205268022690748399_n
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 371 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Xinh ngoan đảm
    Bài viết chỉ mang tính chất spam
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,230 Bài viết

• 5,154 Được cảm ơn

Mỗi người mỗi ý.
    • 423 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Cái này không phải kinh nghiệm của mình, nhưng mà mình có một bà chị cũng 3x rồi, nên hay được kể chuyện của các anh tầm 35+

Nói chung các anh giai dạng 35+ chưa vợ chia làm 2 loại sau:
    - một là dạng ăn chơi, dạng này toàn quen các em trẻ, đẹp thôi, nguyên nhân lấy vợ muộn chủ yếu là do mải ăn chơi. Các anh này thì đơn giản, cứ chân dài, và thật mượt là đủ rồi
    - dạng thứ 2 là mải làm ăn, hoặc do đã từng đổ vỡ về tình cảm, hoặc do đk ở nước ngoài nên chưa lập gia đình. Đa phần các anh này có các tiêu chuẩn sau:
    + ngoại hình không cần phải xuất sắc, nhưng cũng đừng xấu, trông mặn mà và có duyên là được. Vì đa phần các anh này cũng nhắm vào những em chững chạc rồi
    + hợp với bố mẹ chồng (ải này quan trọng nhá)
    + Còn đẻ được
    + bạn gái cần có chút học thức, không cần phải cao học tiến sĩ gì đâu, chỉ cần đủ học thức để nói chuyện với các anh ý thôi
    + thực sự là tình yêu say đắm xếp đâu đó cuối cùng trong danh sách này. Đa phần chỉ cần hội tụ đủ các điều kiện trên là các anh 35+ cũng có tình cảm rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,360 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Mình lúc 35 vẫn dại lắm, yêu là yêu thôi chẳng nghĩ nhiều
    Trong số những bạn bè hiện nay thì có đứa đang yêu, có đứa các em gái làm bạn bè thì nhiều nhưng nói chuyện yêu là sợ. Các đồng chí có vợ rồi thì đong đưa, thèm thuồng, thế là lạ mấy đồng chí ế cứ dửng dưng, có lẽ do thói quen
    Về yêu cầu chắc từng người, nếu người tốt thì cần mọi thứ vừa phải và sự tin tưởng, sự bình yên, thoải mái. Có người thì thích đẹp...
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • 2,114 Bài viết

• 1,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongphuong85 Xem bài viết
    Em thực sự ko hiểu nổi đàn ông trên 30 thành dạt mong muốn điều gì ? Họ còn có thể cảm giác yêu say đắm 1 ai đó ko ? Vì họ quá từng trải già đời ? Họ mong muốn gì ở bạn gái của mình nhỉ ?
    Thẳng thắn mà nói,trai sau 30 tuổi mà thành đạt mà chưa vợ là vì trước 30 các chị em chê ỏng chê eo đủ thứ,cái này không hợp,cái kia không hợp.Mà các cụ đã nói tam thập nhi lập,đến 30 tuổi các chị em vẫn chê đủ thứ lọ chai mà không hiểu rằng,chỉ sang tuổi 31 thôi là guồng quay công việc của đàn ông đã vào.Lúc đó chỉ ham muốn kiếm tiền.Mà tuổi này có tiền mà không tiêu cho gia đình thì tiền đó dùng để cặp bồ chứ chả muốn yêu.Tình phí cặp bồ đơn giản hơn yêu nhiều.Khoản nào ra khoản đó

Lời khuyên cho chị em,thằng nào đến tuổi 30 rồi mà chị em chưa chịu xúc thì sau 30 nó mà không muốn nữa thì 1 chỉ lao vào công việc và 2 khi có nhiều tiền là chinh phục các người đẹp rồi tình 1 đêm hoặc cặp bồ,cặp bồ thì đơn giản hơn nhiều và tốn tình phí khoản nào ra khoản đó chứ không như yêu 1 em nào đó,tình phí cũng giống như nhét tiền vào túi thủng mà chưa biết được cái gì.

Nên chị em bớt lời đi,bớt soi mói đi và nhất là bớt cái câu em chưa đủ tuổi,em chưa muốn lấy chồng,em sợ lấy chồng,em sợ lấy chồng sớm rồi lại khổ,30 em mới lấy chồng,em sợ chồng gia trưởng,em sợ mẹ chồng,em sợ ở cùng gia đình chồng v.v...Cuộc sống thì phải chấp nhận câu: Gió chiều nào che chiều đấy,còn thời buổi này không làm thế cứ nghĩ mình phải cứng rắn như đàn ông đứng trước gió bão chỉ e gió mới nổi lên là đổ gãy hết

Vậy nên sau 25 tuổi chị em nên nhanh chóng phắn về nhà chồng để bố mẹ khỏi đuổi khéo và lấy thằng nào chưa quá 30 là vừa đủ độ tuổi chênh lệch.Vì như nói ở trên,sau 30 thằng đàn ông nó nhìn phụ nữ bằng con mắt khác.Mà thằng đàn ông đã nhìn bằng con mắt khác thì các chị già không còn có cửa có được thằng đàn ông thành đạt nữa đâu.Khi đó nó đi săn gái trẻ,vì đã thành đạt là có tiền,có tiền thì tội gì nó phải săn gái già làm cái quái gì.Cứ em trẻ đẹp khỏe mạnh gia đình khó khăn,sinh viên khó khăn vượt khó mà tìm chứ việc quái gì tìm các chị già hóa cáo 9 đuôi
    Tìm mẫu chụp hình phục vụ sở thích lang thang chụp ảnh

https://www.facebook.com/PhamQuangAnh

Sự khôn ngoan của ma quỷ là chúng luôn thuyết phục con người là chúng không tồn tại
    • Thành viên webtretho
    • 7 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,464 Được cảm ơn

Vấn đề là thành đạt mức nào,
    nêu rõ tầm tài sản anh ấy đang có được không ?

Không phải là người thành đạt, nhưng cũng đúng với vế trên nên cũng thử chém
    (chỉ áp dụng với những ông thành đạt đã và đang sống ở VN,
    ông nào ở Tây tự kỷ chắt góp đủ trên 100.000$ về nước làm người thành đạt thì tui chịu)
    • Chắc chắn là tim họ có thổn thức khi nghĩ đến 1 ai đó (con người mà, mất cái này không còn là con người nữa)
    • Khi xếp hình các anh cảm thấy tốt, hòa hợp. Cái này thì sắc đẹp cũng không liên quan đâu nhá, vì các anh thành đạt đều xếp hình với ~1000 em đủ loại nhan sắc rồi.
    • Não không nhỏ,
      không phải lúc nào cũng bắt trai phải cầm máy gõ sms mỏi tay hay buôn điện thoại 1h 1 ngày
      hotgirl tuổi teen các anh cũng thích đấy nhưng xếp hình 1 tháng là các anh phắn lẹ
    • Gái dám nghĩ và nói ra câu này "Anh muốn đi với đứa nào cũng được, nhưng khi chán có thể về với em" (từng chứng kiến 1 em không đẹp lắm, bố mẹ nông dân trên núi cao, cưới thằng 1 thằng bạn mình lương cao, lậu nhiều, ăn chơi vãi nón)
    • Là bạn tâm giao, cùng quan điểm với họ trong nhiều lĩnh vực

Mới nghĩ tạm được thế

Mà cuộc sống là 1 trải nghiệm,
    bù chỗ này chỗ nọ đắp chỗ kia để tạo ra sự cân bằng
    đàn ông thiếu trải nghiệm ở 1 cảm giác này họ sẽ có hứng với 1 phụ nữ mang lại cảm giác đó, và cũng ngược lại
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hóng mạnh ạ :">

Em mới 23, còn khá trẻ nên chưa hiểu hết chuyện đời, hiện đang rung rinh với 1 anh 30 rồi. Với em anh ấy khá hoàn hảo: công việc ổn định, nhà cũng gần nhau, còn tính cách thì chín chắn, bình tĩnh và biết quan tâm, tuy hơi kín đáo. Qua con mắt trẻ con của em thì anh ấy khá ok, nhưng nghe lời khuyên của lũ bạn thì chúng nó bảo nên cảnh giác hơn, đừng nên tin tất cả những gì anh ấy nói, vì ở tuổi đó cũng khá già dặn rồi >"< (em ko có ý nói xấu mấy anh đâu), làm em đang phân vân.

Cách cư xử của em thì yêu hay quan tâm là thể hiện luôn ra bên ngoài, nhớ/muốn đi chơi là ok đi chơi luôn chứ chẳng suy nghĩ việc giữ giá mấy. Nhưng hình như thế cũng k phải là tốt.

Anh ấy hay nói chuyện về gia đình, về hình mẫu gia đình lý tưởng của anh ý, có ý muốn tiến tới kết hôn, nhg em thì lại muốn phải có tình cảm với nhau thì mới tiến đến các chuyện khác đc, nên ko biết làm thế nào để thử xem anh ấy có tc thật sự với mình ko? Hay có khi cùng 1 lúc thả câu 1 đàn rồi vợt đc em nào thì vợt ko biết >"< Con trai họ biết cách kiềm chế cảm xúc nên có khi nói dối mình cũng ko nhận ra đc, nhất là với đứa hơi con nít và ngây thơ như em, hic

Anh chị có lời khuyên nào giúp em ko ạ :"> Em xin cảm ơn trước
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anonymous309 Xem bài viết
    + Còn đẻ được
    Hihi..bà chị em nói đúng ý của anh đó
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 79 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anonymous309 Xem bài viết
    Cái này không phải kinh nghiệm của mình, nhưng mà mình có một bà chị cũng 3x rồi, nên hay được kể chuyện của các anh tầm 35+

Nói chung các anh giai dạng 35+ chưa vợ chia làm 2 loại sau:
    - một là dạng ăn chơi, dạng này toàn quen các em trẻ, đẹp thôi, nguyên nhân lấy vợ muộn chủ yếu là do mải ăn chơi. Các anh này thì đơn giản, cứ chân dài, và thật mượt là đủ rồi
    - dạng thứ 2 là mải làm ăn, hoặc do đã từng đổ vỡ về tình cảm, hoặc do đk ở nước ngoài nên chưa lập gia đình. Đa phần các anh này có các tiêu chuẩn sau:
    + ngoại hình không cần phải xuất sắc, nhưng cũng đừng xấu, trông mặn mà và có duyên là được. Vì đa phần các anh này cũng nhắm vào những em chững chạc rồi
    + hợp với bố mẹ chồng (ải này quan trọng nhá)
    + Còn đẻ được
    + bạn gái cần có chút học thức, không cần phải cao học tiến sĩ gì đâu, chỉ cần đủ học thức để nói chuyện với các anh ý thôi
    + thực sự là tình yêu say đắm xếp đâu đó cuối cùng trong danh sách này. Đa phần chỉ cần hội tụ đủ các điều kiện trên là các anh 35+ cũng có tình cảm rồi
    ---------------------------------------------
    tớ 36 xác nhận những điều trên là rất chuẩn, ko cần thêm gì nữa nhá.
    (trừ vụ bố mẹ chồng thì tớ ko quan trọng vì bố mẹ tớ sống ở quê)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 64 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

còn đẻ dk ,

Nói thật là chỉ mong mấy cô biết điều, có thể chia sẻ ít nhiều, biết lắng nghe, có bản lĩnh tí, nếu hiểu mình thì trên cả tuyệt vời, thường là trên 30 các anh rất cô đơn
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Chưa có gia dình riêng Sao lại gọi là thành đạt !! chưa có gia đình thì chưa có gì cả !!!
    • Thành viên webtretho
    • 7 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen307 Xem bài viết
    Chưa có gia dình riêng Sao lại gọi là thành đạt !! chưa có gia đình thì chưa có gì cả !!!
    Ngộ chữ rồi
    Thời đại này có tiền là thành đạt, có tiền là có quyền lực, tất cả nhìn vào tiền
    Cứ có 20 tỷ mua con Bentley lượn phố xem mấy thằng công an khu vực, tổ trưởng tổ dân phố, đoàn thể nó có xu nịnh như xếp lớn không
    • 371 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Có tiền là có tất cả, không có tiền là không có gì.
    Bài viết chỉ mang tính chất spam
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,261 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ý bạn này là chắc giống 1 câu người xưa hay nói là "lấy chồng định danh, lấy vợ định chức" hay sao ấy, nhớ ko rõ lắm
    THANKS GOD I FOUND YOU
    • 87 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

E xin nói cụ thể hơn 1 chút ! Anh này là anh họ em , rất thân nhau , là Bs( đã học xong Thsy), nhà giàu , có khá nhiều đối tượng thich anh Sn 82 có,84,89 ,91 cũng có, nhưng anh lại nặng lòng với 1 chị rất xinh , là bệnh nhân của a,chị này có gđ rồi nhưng chưa có con , có điều chắc chắn là quan hệ của họ trong sáng ,ko có sex! Cả nhà ai cũng giục a lấy vợ , vì 2 Bác già rồi , chả thiếu gì , chỉ thich có con dâu , cháu .A vẫn lỳ ra , mang tội bất hiếu ! Có phải do chị kia ko nhỉ ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,360 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

E xin nói cụ thể hơn 1 chút ! Anh này là anh họ em , rất thân nhau , là Bs( đã học xong Thsy), nhà giàu , có khá nhiều đối tượng thich anh Sn 82 có,84,89 ,91 cũng có, nhưng anh lại nặng lòng với 1 chị rất xinh , là bệnh nhân của a,chị này có gđ rồi nhưng chưa có con , có điều chắc chắn là quan hệ của họ trong sáng ,ko có sex! Cả nhà ai cũng giục a lấy vợ , vì 2 Bác già rồi , chả thiếu gì , chỉ thich có con dâu , cháu .A vẫn lỳ ra , mang tội bất hiếu ! Có phải do chị kia ko nhỉ ?
    Anh họ em là một ví dụ cụ thể: Có tiền, có địa vị (trung bình khá).
    Cần một chị xinh đẹp để ngắm, để tô vẽ thêm cho cuộc sống (bạn không nói rõ ly hôn chưa), điều này càng hay gặp ở một số người làm trong một số vị trí như công chức, kĩ thuật...anh quen một số anh bạn làm Bs ngay tại BV BM, là nhân viên của mấy anh bạn, còn có cái kiểu cũng thích nhưng anh bạn ấy nhưng có cô cũng như thế mà chưa có gia đình thì lại không thích vì chị ấy đã yêu sâu sắc người khác rồi, thế đấy. Còn nhiều trường hợp lắm em ạ, nên tốt nhất là chỉ nói trường hợp cụ thể thôi. Theo anh các bác anh nên tìm hiểu và cũng cần cứng một tý để anh họ em hiểu. À, anh có anh bạn đẹp trai, ngày xưa học giỏi lắm, tính hiền và được các chị yêu quý nên không cho lấy vợ, mãi 40 mới lấy được em ạ.
    sr anh nói hơi nhiều vì anh đã qua cái thời của anh họ em, giờ thì vẫn vậy
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • Thành viên webtretho
    • 7 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,464 Được cảm ơn

Gớm, em này úp mở mãi, post ngay bài này ngay từ đầu có phải dễ comment không
    Bác sĩ là mấy thành phần khó đoán nhất,
    ngày nào cũng nhìn chym bướm miết quen rồi nên khó đoán lắm em ạ
    • 87 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Hii e nói thêm là chị kia chưa ly hôn , họ giữ khoảng cách lắm ! Điều em ko hiểu là điều kiện tốt , có nhiều sự lựa chọn mà cứ đi theo mối tình vô vọng ! Chắc a ý hâm thật !

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 423 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Hii e nói thêm là chị kia chưa ly hôn , họ giữ khoảng cách lắm ! Điều em ko hiểu là điều kiện tốt , có nhiều sự lựa chọn mà cứ đi theo mối tình vô vọng ! Chắc a ý hâm thật !

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Đàn ông ngoài 30 mà chưa vợ thì cũng hơi hâm bạn ạ, không có gì lạ đâu