Đã qua 1 lần đò, có nên bước tiếp?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.12K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chào mọi người. Em là nữ, 26 tuổi. Dù vẫn đang ở độ tuổi khá trẻ nhưng em thật sự cảm thấy bế tắc trong chuyện tình cảm của bản thân. Việc này thậm chí có thể ảnh hưởng đến công việc em đang làm.

Em có câu chuyện tình rất đẹp với bạn trai thời đại học. Anh ấy hơn em 3 tuổi, quen nhau vào năm thứ hai em học đại học và chính thức yêu nhau sau 2 tháng tìm hiểu. Yêu nhau được 3 năm thì 2 vợ chồng cưới nhau. Cứ nghĩ yêu nhau được 3 năm em và chồng chỉ cần hiểu và thông cảm với nhau rồi cuộc sống hôn nhân sẽ tốt đẹp. Nhưng nhà chồng em lại nghĩ khác. Ngoài việc bếp núc, dọn dẹp nhà cửa, em còn phải đối mặt với nỗi sợ "đẻ con" cho nhà chồng. Lấy nhau khi em vừa ra trường, một công việc với mức lương ổn định là điều em chưa đạt luôn được nên em và chồng quyết định sẽ có kế hoạch cho em bé. Với cả lúc đó sức khỏe của em thật sự kém (em bị stress khi vừa bắt đầu cuộc sống mới với nhà chồng vừa cân đối công việc nên một thời gian bị trầm cảm, rối loạn kinh nguyệt và dẫn đến chưa thể có em bé). Nhà chồng em thì đặt nặng việc sinh con đẻ cái. Thật sự đến thế kỷ này mà nhà chồng em vẫn vậy làm em mệt mỏi thật sự. Rồi vợ chồng em cũng lục đục vì chuyện này. 3 tháng liền em không muốn trở về nhà vì áp lực ở nhà đè nặng thêm áp lực công việc.
    Cuối cùng em và chồng ly thân rồi ra tòa ly dị sau hơn 1 năm chung sống.
    Sau cuộc hôn nhân đổ vỡ, em rất thận trọng với những mối quan hệ của mình và gần như tránh xa các mối quan hệ thân thiết ngoài công việc. Cảm giác sợ hãi sẽ đi vào vết xe đổ đeo bám em suốt 2 năm trời.
    Gần đây làm dự án nhiều cho công ty, em có cảm tình với 1 anh cùng dự án. Cũng như tất cả cá mối quan hệ khác, em tự dặn bản thân không được trở nên trên mức thân thiện vói người ta nhưng không biết làm cách nào em và anh ấy lại nói chuyện riêng rồi đi chơi cùng nhau. Và có vẻ anh ấy đã biết được em đã qua một lần chồng mặc dù em chưa nói gì. Em cảm giác vậy vì tuần vừa rồi anh ấy không nhắn tin nhiều với em nữa, cũng không nói chuyện nhiều khi ở công ty. Nhưng mấy ngày gần đây anh ấy bắt đầu nhắn tin với em lại, và vẫn chưa nói chuyện nhiều khi gặp ở công ty.
    Điều này làm em như phát điên vì em không thể xác định điều anh ấy đang nghĩ và muốn là gì. Em thật sự cần một lời khuyên trong trường hợp này. Em có nên tiếp tục không hay dừng lại vì em vẫn ám ảnh với cuộc sông hôn nhân ngày xưa...

f9LBKpjYihmDC5iFPKAx3hTU9oU6SeK9DU-Xop1D-B4yWuTdQBXnWMjTRQ7oJmyqKXg2F37tZurIGqAkf9-j3inAWDV5
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 524 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình có 1 đời ck rồi phải cho người ta biết .2 bên cùng lắng nghe tâm tư nguyện vọng. Chia sẻ suy nghĩ .cách sống của đối phương .và mong muốn của bản thân. Và tất cả những điều em mong muốn. Anh đó cảm thấy chia sẻ đc thông cảm cho mình đc thì hay hãy bước tiếp. Chúc ban hạnh phúc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,908 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện có một lần chồng, mình nghĩ ko cần phải che dấu. Vì nó ko có gì là xấu cả
    Em có vẻ vẫn sợ hãi và ám ảnh về hono nhân cũ của em nhỉ
    Tình cảm thế nào thì em cứ thế hiện thôi, quan trọng là anh bạn kia có bờ vai đủ rộng để một người nhạy cảm như em dựa vào hay không ?
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thật ra phụ nữ rất hay nghĩ nhiều, đàn ông họ đơn giản lắm. Một lần chồng thì đã sao, cứ nói thật cho anh ấy biết. Quyết định như thế nào thì anh ấy sẽ quyết định
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,232 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy mấy cô đã qua 1 đời chồng lúc nào quen ai cũng chăm chăm vào nghĩ đến và tính là sẽ kết hôn với họ ý.
    Trong khi mới quen chẳng hiểu gì về nhau luôn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc bạn yêu a ta rồi nên mới vậy. Chuyện có một đời chồng bạn ko nên dấu làm gì. Nếu a ta yêu bạn thật lòng thì họ sẽ chấp nhận chuyện đó. Còn nếu a đó ko chấp nhận thì b có buồn, níu kéo cũng ko có hạnh phúc. Đã qua một lần Ck rồi b cần phải cẩn thận hơn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của savelinh91
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bạn chưa thật sự bình tâm với wá khứ, dù bây jo bạn wen người đàn ông này hay người khác thì bạn vẫn sẽ gặp rắc rối với tình cảm mới.
    Và một điều wan trọng nữa là, muốn được người đàn ông đó yêu bạn thì bạn hãy yêu bản thân mình trước. Hãy tập trung cho bản thân mjnh để tạo sự wuyến rủ cho riêng mình. Mình xin được chia sẻ
    • 495 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Như này mới dễ, chứ có con rồi đi bước nữa mà gặp zai tân thì cũng có nhiều đắn đo và áp lực từ mọi mặt
    • 255 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Bạn bị suy nghĩ ngược. Trước hết xác định xem mình muốn gì đã rồi mới tính xem nên làm gì. Bạn là muốn xem người ta thế nào để mình biết đường mà tính. Như thế, chẳng bao giờ được cái gì trọn vẹn. Đến lúc cả 2 người cùng ngớ ra "em tưởng là..." "anh tưởng là..." thì đi cũng dở mà ở cũng không xong.