Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đã 9 tháng rồi a à

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.64K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 281 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mình ct được 9 tháng rồi đó a.Người ta nói time là pp tốt nhất để quên đi 1 người,e cũng tin là vậy rồi time sẽ làm e dần quên đc a thôi mà.Nhưng ng ta cũng nói để quên 1 ng có thể mất cả đời mà e lại là ng sống nội tâm luôn hướng về kỉ niệm thì làm sao dễ dàng quên đc a đây.
    Những ngày k a luôn là địa ngục với e,những hình ảnh kỉ niệm của 2 đứa ùa về khi e 1 mình bởi thế e siêng đi với bạn bè hơn nhưng đc 1 lúc lại trở về trạng thái vô hồn.E thích nghe những bài hát buồn trước khi yêu a e đã thế rồi và thường tự kỉ ngồi khóc a cũng đã từng thấy mà và bjo những bài đó càng giống tâm trạng e hơn và e lại nhớ a.
    Noel năm nay e đã đi mà k có a đó,lòng e chợt thắt lại khi thấy các cặp tay trong tay,e chợt nghĩ nếu e trông thấy a đi với ng mới thì e sẽ ntn đây nhưng thật may e đã k phải thấy cảnh đó.
    Về tới nhà thì đã 11h30 cũng đã mệt e nghĩ mình sẽ ngủ mà k thao thức vì a như những ngày qua nữa.E thật sự rất sợ những cơn thao thức đó ngày nào nó cũng kéo dài 2-3h sáng làm e rất mệt mỏi.Nằm 1 lúc lại nhớ...e lại mở nhạc nghe,nghe lại tiếng a hát đc e ghi âm lại,nghe lại cuộc nói chuyện của 2 đứa rồi mở dt xem hình a và....lại khóc như 1 đứa trẻ.E đã từng lấy hết đồ a tặng hay những j liên quan tới a trả lại cho a và xóa tất cả trong dt vì e quyết sẽ quên a nhưng a ác lắm a lại mượn dt rồi đem những kí ức đó trở về với e.Và lần này e k thể xóa chúng vì e k đủ can đảm nữa rồi,e vẫn muốn dc thấy a và nghe giọng a.Đã 9 tháng rồi e luôn mong time trôi qua nhanh để dần quên dc a nhưng sao cảm giác ct như mới ngày hôm qua,vẫn đau như ngày nào nằm miên man nghĩ và khi e có thể chợt mắt thì đã 6h sáng lại 1 đêm thức trắng.E biết phải làm sao đây khi mà những đêm thao thức đó nó càng ngày càng kéo dài liệu a có xứng đáng để e phải như thế k?
    Tại sao vậy a, ai mới đúng là con ng thật của a đây.Trước mặt e a vẫn ngọt ngào yêu chiều nghe lời e và vẫn nói lời yêu dù mình đã ct vẫn tỏ ra đau buồn khi nhắc lại chuyện xưa.Nhưng sao trc mặt những ng khác a lại có thể nói xấu ng mà a từng yêu 4 năm,cho dù e có lỗi lầm j thì dù sao e cũng là ng a từng yêu mà.A có thể kể cho bất cứ cô gái nào a mới quen về chuyện của mình và lại nói a đã từng tốt với e ra sao nhưng những điều đó sự thật chỉ đúng có 1/10 thôi a à a có thể nói dối trắng trợn để nâng bản thân mình lên,còn n~điều e đã từng làm cho a thì a xem như k tồn tại.
    Lý trí khuyên e quên a đi trên đời này còn rất nhiều ng tốt a k xứng đáng có dc tc của e,khi ct a còn chẳng thèm đau buồn tí nào mà vẫn game đá banh gặp e nào cũng tán tỉnh và cách nói chuyện như đã từng nói với e nữa.Nhưng sao con tim e cứ nhớ a cứ biện hộ cho n~ hd của a cứ muốn cho a 1 cơ hội-1 cơ hội để rồi đau lần nữa,biết chắc là sẽ thế nhưng sao......
    Cafe đắng-bỏ đường là ngọt
    Tình đắng rồi-bỏ cuộc là xong
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,489 Bài viết

• 1,601 Được cảm ơn

Đừng quên...chỉ là ko nhớ thôi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Đàn ông chi mà ác thế. Người ta đã xóa lại còn khôi phục lại. Cố tình làm cho người yêu cũ day dứt sao.

Mình cũng từng giống bạn đấy và theo mình thì bạn sẽ quên được anh ta chỉ khi nào bạn chấp nhận được sự thật về con người thật của anh ta. Mình nghĩ bạn biết anh ta là loại người nào rồi, qua cách bạn kể là hiểu, chỉ là bạn chưa chấp nhận thôi. Không chấp nhận thì sẽ không thoát ra được đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 155 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

9 tháng chưa quên thì 1 năm , 2 năm, rồi cũng quên thôi. Tình yêu của bạn đến 4 năm, nhiều kỉ niệm vậy thì trong khoảng thời thời gian 9 tháng đó làm sao đủ để mà quên được, thôi thì cứ từ từ, mỗi ngày 1 chút, phải quên để còn làm lại
    • 281 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mình biết chứ nhưng thà trc mặt mình a thể hiện bản chất thật đi ct rồi mà cứ vô tình phũ phàng thì mình đau nhưng dứt khoác dc nhưng a cứ ngọt ngào níu kéo khi ct và luôn chối khi hỏi về các mqh của a,khi gặp ng khác thì thể hiện này nọ tán từ e họ cho tới ban hoc cấp 2 rồi mấy đứa trên mạng chẳng lẽ trong a tồn tại 2 con ng.A cũng từng nói a ko hiểu a nữa hình như trong a có nhiều ng khác tồn tại
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LibraLinh Xem bài viết
    Đàn ông chi mà ác thế. Người ta đã xóa lại còn khôi phục lại. Cố tình làm cho người yêu cũ day dứt sao.

Mình cũng từng giống bạn đấy và theo mình thì bạn sẽ quên được anh ta chỉ khi nào bạn chấp nhận được sự thật về con người thật của anh ta. Mình nghĩ bạn biết anh ta là loại người nào rồi, qua cách bạn kể là hiểu, chỉ là bạn chưa chấp nhận thôi. Không chấp nhận thì sẽ không thoát ra được đâu.
    • 281 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Bởi thế mình mới mong time qua nhanh,nhưng mình đang lo là mình cứ mất ngủ quài mà bjo time thao thức càng kéo dài hơn tới 4-5h sáng,cứ như vậy quài thì làm sao mình chịu nỗi đây
    Trích dẫn Nguyên văn bởi laman085 Xem bài viết
    9 tháng chưa quên thì 1 năm , 2 năm, rồi cũng quên thôi. Tình yêu của bạn đến 4 năm, nhiều kỉ niệm vậy thì trong khoảng thời thời gian 9 tháng đó làm sao đủ để mà quên được, thôi thì cứ từ từ, mỗi ngày 1 chút, phải quên để còn làm lại
    • 231 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Cái gì không quên được thì đừng cố mà quên, nó là một phần kỉ niệm mà, tìm niềm vui và tiếp tục sống, tận hưởng bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 95 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Đọc bài của bạn thấy tức ngực ghê ý, hên là hông vừa đọc vừa nghe mấy bài nhạc không lời của mình, không thì cũng bị thòng tim rồi. Cố lên bạn nhé ^^ tìm hoạt động xã hội hay thể thao gì tham gia đi cho thoải mái
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 135 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đã từng như thế. Vậy trên đời này vẫn còn có những người chung tình..!
    • 281 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

còn nhìu nữa đằng khác chỉ có điều ng tốt thì gặp ng j đâu k
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 520-1314 Xem bài viết
    Mình cũng đã từng như thế. Vậy trên đời này vẫn còn có những người chung tình..!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 142 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Đợi chờ là hạnh phúc mà bạn ơi , mình cứ vững bước đi tiếp thì sẽ gặp người tốt thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 65 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thất thểu 4 năm trong nhớ nhung quay quắt như vậy. Rồi nỗi đau cũng qua đi vào 1 sáng thức dậy, mở mắt vào điều đầu tiên nghĩ tới không phải là người ấy. . Hãy yêu thương và đối xử tốt trước hết với bản thân mình. Chúc mau khỏi và gặp được người yêu thương.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 360 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    còn tưởng gái có bầu
    Không có đâu em này, không có cái chết đầu tiên, và có đâu bao giờ, đâu có cái chết sau cùng
    • 281 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Hôm trước a nt hỏi thăm tình hình e,e đã trả lời 1 cách hững hờ và nói"nếu a yêu thật lòng và quan tam e thì mọi chuyện đâu ntn".A"a hoàn toàn yêu e thật lòng dù e có tin hay k".Vậy mà qua ngày hôm sau a đã len mạng rủ cô bé a đang tán bên w10 đi chơi mặc dù nhà a ở tận Thủ đức,a qua đó xa gấp 4 lần qua bên e vậy mà lúc còn quen e kêu a chở đi a lại nói đi k dc
    Trước khi ct nửa năm trong nửa năm đó a k hề chở e đi chơi 1 cách đúng nghĩa.Khi e rủ thì a nói đi k dc nhưng vẫn có time game,đá banh 3-4 lần/tuần vậy mà k thể dành cho e dc 1 ngày.N~ ngày k đá banh thì a kêu e qua chở a đi chơi chạy lòng vòng rồi về.Hôm mà a đá banh thì e chạy qua đứng từ xa xem rồi lủi thủi về.Thế đó a,có ai yêu nhau mà như e k trong nửa năm trời k dc ng yêu chở đi chơi theo đúng nghĩa của nó.
    Ừ nếu a k đi dc thì ít ra a cũng quan tâm e bằng cách nt hay goi dt,ngày nào e cũng đợi dt nhưng lâu lâu dc vài ba tn t7 cn thì im lun,a đâu phải như ng ta bận rộn j, a k đi học cũng k đi làm chỉ ở nhà mà k time à.Vậy mà trong khoảng time trc mình có ct vừa ct là ngày hôm sau a đã tán cô e họ a còn khoe với a mình là mỗi ngày nt 500tn nữa kia đấy,khi quen e thì thế này.Mới quen cô ta thì a đã lấy tên cô ta làm pass chơi game,ng ta thường lấy tên ng yêu ng quan trọng làm pass vậy e là j khi chẳng bjo làm điều đó với e.Đã thế a còn để hình cô ta trên dt suốt mấy tháng quen,e vô tình dc biết e buồn nhưng a vẫn để đấy.N~ng a quen trên mạng thì a xin hình để avatar và để invi với e.E cũng đâu tới nỗi xấu nhiều ng còn khen e xinh nữa mà nhưng hình như a thấy xấu hổ khi quen e thì phải.Cô e họ a dc nghỉ học(ở bình tân)gọi a a liền lật đật chạy lên chở đi chơi,e gần nhà a xe hư(bit a sửa dc j a đã từng sửa rồi)gọi a thì lúc đó a đang game a nói a phải về sớm k wa dc
    Khi quen e a k có j cả đi học e mua đồ ăn sáng,đi chơi e trả tiền,a mất tiền đóng học e cho a mượn mượn nhưng đâu trả j e biết a k tiền nên cũng k đòi làm j.Vậy mà khi a mua xe và đi bán có chút tiền,a dẫn e đi ăn sáng dc vài bữa,n~bữa sau thì a nói hết tiền để khỏi đi.Ngộ ghê quen e thì than k tiền vừa ct thì lại có tiền chở n~ng khác đi.E rủ a ăn mì quảng vì món đó a chưa ăn bjo và kêu a bao.a nói"e phải bao a chứ,cái này hồi đó e hứa dẫn a đi ăn mà".E tức quá "tại sao đi với con khác thì chịu chi còn tui thì phải như vậy"a chỉ biết im
    Thế đó sau n~ điều đó e biết tc của a đã k còn nên ct vậy mà a luôn miệng khẳng định a vẫn yêu e, nói e k hiểu cho a yêu e là thế này đây.Ừ thì a yêu e,yêu e nhiều nên vượt mấy chục km qua nhà những cô gái khác còn e thì lại chạy qua tìm a......
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 161 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Mình kị nhất là cái trò bạn bè với người cũ. Chẳng trong sáng tí nào. ai chân thành hơn thì người đó khổ hơn thôi. Sao các bạn nữ ko rút được bài học cho mình là dứt khoát với người cũ vào nhỉ. Cứ cố giữ cái mối quan hệ ko tên ấy làm gì cho khổ mình ra, khi nào mới mở lòng được với người mới khi mà cứ thi thoảng lại sms điện thoại rồi gặp gỡ người cũ. Tự các bạn đang làm khổ mình thôi.
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

đoc chuyện of bạn, mà cứ tưởng bạn đang viết hộ chuyện of mình, giống nhau đên' 90%, hix mình ct đc 10 tháng, va cung chưa quên đc...đau lắm b ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 135 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giá như người ấy cũng đang nhớ mình như bạn thì bây giờ có lẽ mình sẽ là người hạnh phúc nhất rồi. Mình rất hiểu cảm giác của bạn vì mình đã từng làm đủ mọi cách ...chờ đợi, níu kéo, hy vọng và luôn tự nhủ rằng phải cố gắng... Nhưng cuối cùng thì bây giờ đã thật sự chấm hết. Quên đi một người thật quá khó. Nhất là phải quên đi một người mà đã là cả thế giới của mình càng khó gấp ngàn lần. Mình không thể khuyên bạn quên người đó và sống thật tốt được vì chính mình đây vẫn không thể vượt qua. Bạn đã làm được 9 tháng quả là rất mạnh mẽ. Mình là con trai bề ngoài rất mạnh mẽ nhưng về tình cảm mình còn không bằng bạn. Tình cảm không phải là 1 thứ vật chất gì có thể muốn quên đi bỏ đi là được. Thôi thì bạn hãy tìm những điều vui vẻ xung quanh mình đừng để cho mình khoảng lặng thì bạn sẽ không thấy cô đơn vì nhớ người đó nữa. Nếu cần mình có thể làm người BẠN tâm sự tám với bạn cũng được. Vì ít ra điều đó làm bạn và cả mình nữa sẽ không phải đau..
    • 281 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trc khi ct chính thức 1 tháng thì cũng mém ct rồi nhưng mình xuống nước trc chứ nếu k cũng 10 tháng như bạn rồi^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TienTien89 Xem bài viết
    đoc chuyện of bạn, mà cứ tưởng bạn đang viết hộ chuyện of mình, giống nhau đên' 90%, hix mình ct đc 10 tháng, va cung chưa quên đc...đau lắm b ơi
    • 281 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mình cũng có đọc bài của bạn rồi nhưng sao chưa thấy bạn viết phần 2 nhỉ,bắt tay cái nào 2 đứa cùng tâm trạng^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 520-1314 Xem bài viết
    Giá như người ấy cũng đang nhớ mình như bạn thì bây giờ có lẽ mình sẽ là người hạnh phúc nhất rồi. Mình rất hiểu cảm giác của bạn vì mình đã từng làm đủ mọi cách ...chờ đợi, níu kéo, hy vọng và luôn tự nhủ rằng phải cố gắng... Nhưng cuối cùng thì bây giờ đã thật sự chấm hết. Quên đi một người thật quá khó. Nhất là phải quên đi một người mà đã là cả thế giới của mình càng khó gấp ngàn lần. Mình không thể khuyên bạn quên người đó và sống thật tốt được vì chính mình đây vẫn không thể vượt qua. Bạn đã làm được 9 tháng quả là rất mạnh mẽ. Mình là con trai bề ngoài rất mạnh mẽ nhưng về tình cảm mình còn không bằng bạn. Tình cảm không phải là 1 thứ vật chất gì có thể muốn quên đi bỏ đi là được. Thôi thì bạn hãy tìm những điều vui vẻ xung quanh mình đừng để cho mình khoảng lặng thì bạn sẽ không thấy cô đơn vì nhớ người đó nữa. Nếu cần mình có thể làm người BẠN tâm sự tám với bạn cũng được. Vì ít ra điều đó làm bạn và cả mình nữa sẽ không phải đau..
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 155 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sukahuong Xem bài viết
    Mình cũng có đọc bài của bạn rồi nhưng sao chưa thấy bạn viết phần 2 nhỉ,bắt tay cái nào 2 đứa cùng tâm trạng^^
    bắt tay với mình luôn đi, mình cũng cùng tâm trạng nà ^^
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3