TIN TÀI TRỢ.

Cuối cùng, mình cũng lấy được vợ

• 24.1K Lượt chia sẻ
  • 1.68M Lượt đọc
  • 1.27K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,265 Bài viết

• 2,487 Được cảm ơn

đánh dấu để tối đọc tiếp

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chúc mừng anh nhé. Chúc anh à chị nhà luôn hạnh phúc
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chúc mừng bác nhưng đừng có top là cuối cùng đã ly dị được vợ nha
    • 116 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

thu nhập hằng năm là 11 con số là sao ạ.
    1 năm bác để ra được 11 con số ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của daigiatienle
    Giấc_Mơ_Tiền_Tỷ
    • 61 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo dõi hết cả topic, cảm thấy dường như đời người có mấy ai được như ý. Người ta hâm mộ cô gái qua đau khổ đắng cay cuối cùng cũng lấy được người chồng như thế, tài giỏi, đẹp trai, thương yêu vợ. Nhưng tôi lại nghĩ, có khi nếu là người trong cuộc chẳng thà không có sự hâm mộ ấy. Ai mà muốn đau khổ để trưởng thành đâu, chẳng qua vì hoàn cảnh thế thôi!
    Và hạnh phúc chỉ dành cho người xứng đáng với nó thôi, nếu như người chồng không quyết giữ mình, theo cái lý lẽ con tim mà vơ đại một người để làm vợ thì chắc là đã không gặp được người ấy.

Dù sao, chúc anh chị hạnh phúc!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bài viết của anh CaptainHook hay quá, ít tham gia vào đọc tâm sự diễn đàn nên bài này được viết cách đây 3 năm rùi mà giờ mình mới đọc. Đọc xong thấy có niềm tin hơn vào tương lai, cuộc sống, tình yêu, hôn nhân và tin mình sẽ gặp được người mình yêu thương và thương yêu mình thực lòng. Bởi dạo này mình cũng chịu áp lực nhiều từ xã hội, gia đình vì chuyện tình cảm nên tâm trạng của mình cũng lộn xộn, luẩn quẩn hơn. Nhiều khi cũng nghĩ đến là gặp gỡ qua mai mối rùi chọn anh nào được được rùi tiến tới hôn nhân nhưng thực sự cũng dám làm như vậy khi ko có tìm cảnh thực sự.
    Chuyện a kể anh nể về ý chí của anh 1 thì phục về nghị lực phi thường của chị 10 bởi em cũng sinh ra và lớn lên ở vùng quê (cũng chỉ cách Hn khoảng 70km thui) nhưng quan niệm trọng nam khinh nữ vẫn khá nặng nề khi em còn nhỏ (giờ thì quan niệm này cũng đã thay đổi nhiều) thì e hiểu phải mạnh mẽ và cứng rắn lắm mới có thể làm được như vậy.
    Nhiều khi cứ ngỡ mình sẽ chả sợ gì mình chà đạp lên dư luận những quan điểm cổ hủ để sống, phấn đấu nhưng nhiều lúc ko làm được như vậy vì dư luận nhiều khi đúng là kinh khủng thật, mình ko dám sống đúng với những điều mình muốn.Ở đây con gái học giỏi mấy cũng không được đi học, có chị khóa trên mình có chị đỗ thủ khoa vào 1 trường cấp 3 có tiếng nhưng sau cũng nghỉ học ở nhà lấy chồng.
    Còn như bản thân mình lúc mới học cấp 1, 2 cả khu mình ở có đến 7 đứa con gái tíu tít đi học vui là thế, vậy mà khi lên lớp 9 chỉ còn mình và 1 bạn nữa đi học thui. Học xong lớp 9 thì bạn ấy cũng bỏ học luôn sau đó lần lượt lấy chồng hết (giờ gặp lại các bạn già đi nhiều sv tuổi và vất vả quá). Còn mình ngày đó cũng nghĩ là sẽ nghỉ học rùi và đi làm kiếm tiền rùi 1, 2 năm gì đó thì cũng đi lấy chồng thui (vì lúc đó mình cũng có tiếng học giỏi, ngoan ngoãn, chịu khó ngoại hình cũng xinh xắn lên cũng có vài đám để mắt tới rùi, hihi) thêm nữa cũng thương bố mẹ không muốn bố mẹ vất vả nuôi mình ăn học sau này. Và khi các bạn chuẩn bị ôn thi cấp 3 thì mình lao đi kiếm tiền rùi chuẩn bị ít vốn liếng còn lấy chồng chứ, nhưng rùi đấu tranh tư tưởng xảy ra ở ngay chính bản thân mình, rùi những cố gắng nỗ lực từ bản thân đã làm thay đổi cuộc đời mình. Câu chuyện của mình cũng khá dài nếu có thời gian lúc nào mình sẽ viết bài chia sẻ với các bạn. Nhưng chỉ thấy 1 điều đúng đó là: làm con gái thật là thiệt thòi đủ thứ nên chỉ mong muốn gặp được người biết trân trọng mình là hạnh phúc lắm rùi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Chúc mừng anh nhé, nghe mà mừng
    • 95 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

chúc mừng bạn, mình cũng muốn có tổ ấm giống bạn zồi
    • 233 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ghoul Xem bài viết
    chả thèm vự, chỉ thèm 11 con số của bác hehe
    mí trù, cố nhên, rồi mình cũng đạt được con số đó choa mà xem (hiện tại chắc là 1 góc số lẻ) hê hê :3
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Khen cũng thừa.Khen mãi rồi.Nhưng bài viết về kể về sự nghiệp công danh,tình yêu của Thuyền trưởng CaptainHook quá hay có 1 chút đoạn cuối hơi tiếc vì có lẽ cảm xúc của CaptainHook bị cắt ngang bởi những nghi ngờ vớ vẩn.Tiếc một chút đoạn cuối là Anh chưa kể rõ A ứng đáp thế nào khi bố vợ hỏi a là :vậy là anh đã biết chị T đã có chồng.Nhưng toàn cảnh thì vẫn là tuyệt đỉnh.3 năm rồi chắc cs của CaptainHook cũng có nhiều thay đổi cảm xúc chắc cũng không còn như hồi đầu.Mong anh quay lại để giải đáp nốt những chi tiết tiết nhỏ.Nhưng cái này chắc khó.Chắc phải đợi bao giờ bác về hưu có thời gian rảnh thì mới có thể hồi tưởng cảm xúc, trải nghiệm mà bác trải qua để viêt tiếp phần 2.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tienty Xem bài viết
    Em nói ra điều này không phải để "bảo" bác mà chỉ nói lên suy nghĩ của em thôi:
    Nếu có thể mỗi tháng bác gởi cho gia đình người đã cứu mạng sống bố vợ của bác một ít tiền. Vì nghe bác kể thì gia đình đó cũng thảm quá: chồng thì cụt 1 chân thêm nhiều mảnh đạn trong người, vợ liệt giường, con trai cả mất, con thứ bị chậm phát triển. Vẫn biết gia đình đó đã gây bao đau khổ cho vợ bác. Nhưng thôi mọi chuyện đã qua rồi. Giúp coi như giúp 1 gia đình đang hoạn nạn. Với thu nhập 11 con số của bác thì số tiền này cũng chẳng đáng gì nhưng có thể đỡ được phần nào cho gia đình đó.

Hic, nói lý thuyết thế ai chẳng nói được. Bác Cap lại còn nghĩ trước bạn ấy chứ. Nhưng lòng người biết thế nào. Có thể hỗ trợ cho tiền hoặc có nhiều cách khác. Chẳng hạn gia đình ấy k tốt, cho 1 lại đòi 10 rồi sinh ra đủ các thể loại thì sao.
    Klq lắm nhưng k hiểu sao vùng quê nào mà cuộc sống như địa ngục vậy? Phụ nữ thì bị coi thường, dân thì sống bằng định kiến (chị T ngoan hiền, tài giỏi mà cũng bị quy kết nọ kia và bị xa lánh)
    • 19 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CaptainHook Xem bài viết
    Cuộc đời độc thân dài đằng đẵng của mình vừa kết thúc cuối tuần qua. Ở tuổi 39, khi mấy thằng bạn cùng lớp đã chuẩn bị thành bố vợ thì Thuyền trưởng Húc mới đi chạm ngõ ăn hỏi, còn khi đám cưới cử hành mình đã bước sang tuổi 40. Mình, cao 1m77, mặt mũi ko hề đến nỗi nào, ko nghiện ngập đồng tính, thu nhập hằng năm từ lâu đã là 11 con số, nghe chuyện 40 tuổi mới lấy vợ hầu như ko ai tin.

Thực ra thì đám cưới cuối tuần rồi là kết thúc của một vài mối tình và có khi đến cả trăm vụ mai mối giới thiệu, một số vụ còn bắt đầu và kết thúc éo le hệt như phim Hàn quốc. Mình thấy nhiều bạn 24, 25 tuổi đã than là "ế lắm rồi", phải như Thuyền trưởng Húc và vợ mới gọi là siêu ế, ai đời đám cưới lần thứ nhất mà chồng 40, vợ 32, nhưng chuẩn bị đi trăng mật thì vẫn tíu tít tí tởn như thường.

Tự nhiên mình chợt có ý nghĩ kể lại cho các bạn nghe con đường gần 20 năm đến hôn nhân của mình. Nghĩ lại, đúng chuyện vợ chồng thật sự là có duyên có số, muốn cưỡng cầu cũng không được.
    Chào anh Hook,
    Không biết cs của a dạo này thế nào rồi ạh? Gia đình chắc hạnh phúc lắm phải ko anh? Cv của a suôn sẻ cả chứ?
    E còn nhớ, lúc mà đọc bài đầu tiên này của a trong đầu e luôn thôi thúc, luôn cố gắng để đạt được 1 phần của anh thôi thì e cũng mãn nguyện, lúc đó thì e cũng vừa được thăng chức, nhưng thu nhập lúc đó chỉ là 8 con số mà thôi, nhưng sau 1 năm thì đã tăng lên thành 9 con số, và trong năm 2014 e tổng kết lại thì thu nhập cũng đã được 10 con số rồi và cũng đang có 1 cơ hội lớn để làm 1 bước đột phá. Nhưng để thu nhập lên 11 con số thì cần phải có 1 cái gì đó đặc biệt lắm, năm nay em 31 tuổi và hy vọng đến năm 40 tuổi, em sẽ được gần anh. Anh là động lực để chinh phục của em.
    Chúc anh và gia đình sức khỏe. Còn em thì tiếp tục bước những bước nhỏ trên con đường chinh phục của mình. Em sẽ làm 1 cái báo cáo vào năm em được 35 tuổi ở topic này. Và cũng hy vọng sẽ cho ra đời được 1 cái topic "Cuối cùng, mình cũng lấy được vợ-Version 2" chứ ko muốn đợi đến 40t đâu.
    Cám ơn anh.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc mừng... chú ạ
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1 tháng đc 1 tỉ à, ảo vãi
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Kể lại thiên tình sử của vc anh cho bọn em nghe với ạ
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mỗi tháng mấy tỷ, đại gia con gì, đại gia ế mới lạ
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hay quá ak..
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chúc mừng bác nhé!
    • 40 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kochino Xem bài viết
    trước hết em xin cảm ơn bác rất nhiều vì bác đã dành thời gian trả lời câu hỏi của em, em cảm thấy vinh dự vì điều đó .
    Thứ 2: em cũng ko quan tâm chuyện bác kiếm được 11 con số là có thật hay là ko, cái quan trọng là em thấy những gì bác viết đều rất bổ ích cho em, vì vậy những người mà nói về 11 con số của bác trong topic này em ko quan tâm.
    em năm nay 25 tuổi rồi, tốt nghiệp đại học và từ lúc học đại học cũng bôn ba rất nhiều, vì bản thân gia đình cũng ko phải có điều kiện và là dân ở tỉnh lẻ lên HN này lập nghiệp, đến bây h ngoài mấy người bạn học đại học và 1 số đồng nghiệp thân thiết thì em ko có bạn nào ở cái đất này cả, em cũng làm qua rất nhiều thứ , và chủ yếu là thất bại, mỗi lần thế tụ tập bạn bè, em thường lạc quan nói cái câu " nghèo thì lâu mà giầu mấy chốc" thường thì mọi người hay cười em vì em nói vậy, hiện tại đến bây h với mức thu nhập thì em có thể đảm bảo cuộc sống của em ở cái đất này, và em cũng vẫn theo đuổi mục tiêu của em, và trước khi vào cái topic của bác, em cũng đang là người rất bế tắc vì công việc ko được suôn sẻ cho lắm, và e đã nghĩ rất nhiều về cái câu mà em hay nói, phải chăng em quá ảo tưởng khi nói vậy. Bt em chỉ đọc bài thôi chứ em ko post, nhưng e đã viết để hỏi bác về câu nói đó, và thực sự đến bây h khi bác trả lời em vẫn còn cảm thấy run run vì những gì bác nói vẫn giống y hệt suy nghĩ của e, đúng là trong thời gian này em đang bế tắc, nhưng e vẫn còn mục tiêu để theo đuổi, và đúng là e thất bại nhiều rồi nhưng mỗi lần thất bại thì e lại rút ra đựoc 1 bài học ... và h em vẫn nghèo ... Đọc bài của bác xong thì em sẽ vẫn tin vào quan điểm của em để phấn đấu tiếp , hi vọng cái " thời điểm nhảy vọt " sẽ đến với em .
    1 lần nữa cám ơn bác rất nhiều ạ
    Cũng đã nhiều năm trôi qua rồi, ko biết công việc của anh đã đạt đến cái thời điểm nhảy vọt chưa. Nhưng vẫn chúc anh nếu chưa đến mốc đó thì cũng đừng bỏ cuộc mà vẫn kiên trì quan điểm của mình. Còn nếu đã đạt đc rồi thì rất chúc mừng a, mong công việc thận lợi. Còn nếu anh bỏ qua ko theo đuổi nó nữa thì quả thật đáng tiếc. Nhưng vẫn chúc anh có hướng đi đúng cho cuộc đời. Good luck
    • 40 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoitrongmong_1984 Xem bài viết
    Chào anh Hook,
    Không biết cs của a dạo này thế nào rồi ạh? Gia đình chắc hạnh phúc lắm phải ko anh? Cv của a suôn sẻ cả chứ?
    E còn nhớ, lúc mà đọc bài đầu tiên này của a trong đầu e luôn thôi thúc, luôn cố gắng để đạt được 1 phần của anh thôi thì e cũng mãn nguyện, lúc đó thì e cũng vừa được thăng chức, nhưng thu nhập lúc đó chỉ là 8 con số mà thôi, nhưng sau 1 năm thì đã tăng lên thành 9 con số, và trong năm 2014 e tổng kết lại thì thu nhập cũng đã được 10 con số rồi và cũng đang có 1 cơ hội lớn để làm 1 bước đột phá. Nhưng để thu nhập lên 11 con số thì cần phải có 1 cái gì đó đặc biệt lắm, năm nay em 31 tuổi và hy vọng đến năm 40 tuổi, em sẽ được gần anh. Anh là động lực để chinh phục của em.
    Chúc anh và gia đình sức khỏe. Còn em thì tiếp tục bước những bước nhỏ trên con đường chinh phục của mình. Em sẽ làm 1 cái báo cáo vào năm em được 35 tuổi ở topic này. Và cũng hy vọng sẽ cho ra đời được 1 cái topic "Cuối cùng, mình cũng lấy được vợ-Version 2" chứ ko muốn đợi đến 40t đâu.
    Cám ơn anh.
    Chúc bác thành công. Ngóng bài báo của bác ở tuổi 35 phải độ tận 4 năm nữa ah. Ko biết lúc đó em có nhớ để đọc tin vui của bác ko. Mong rằng em có thể thấy càng sớm càng tốt. Cho nên chúc bác thành công sớm nhá. Hóng tin vui từ bác )