TIN TÀI TRỢ.

Cuối cùng, mình cũng lấy được vợ

• 24.1K Lượt chia sẻ
  • 1.68M Lượt đọc
  • 1.27K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,053 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Theo mình thì câu chuyện là có thật, bác Hút có tài viết văn nên có vẻ trau chuốt hơn về ngôn ngữ => cảm giác hoàn hảo => nghi ngờ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 595 Bài viết

• 764 Được cảm ơn

oánh dấu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 355 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Người ta bảo đàn bà yêu bằng tai mà. Hook bịa như vậy mà đã để lên bàn thờ ngay được rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,039 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Bác bảo mình là người Bắc (lại là người Hà Nội) mà trong các cmt của bác có vô số từ ngữ mà chỉ có dân Miền Nam (nhất là miền Tây Nam Bộ) sử dụng :Silly:
    • 69 Bài viết

• 5,799 Được cảm ơn

Chỉ còn một đoạn nữa là chuyện của mình sẽ kết thúc, đoạn tâm sự này mình định để vào hồi kết, nhưng vì đột nhiên lại có một loạt bài nghi ngờ mình bịa chuyện, mình đành chuyển phần kết lên post hôm nay.

Mình biết webtretho một cách hoàn toàn tình cờ. Một hôm đang đi trên đường, cậu lái xe hỏi mình có biết thuốc hay thức ăn gì chữa còi xương không, vì em gái cậu ta có đứa con chậm lớn quá, gần 2 tuổi mới nặng hơn 11 cân. Cái này mình mù tịt nên mới gọi điện hỏi đứa cháu, nó bảo “cậu cứ vào webtretho mà tìm, cái gì về trẻ con trong đấy đều có hết”. Đầu tiên chỉ là tra cứu về chữa còi xương trẻ em như vậy, không ngờ mình còn phát hiện ra wtt còn có những chuyên mục rất thú vị, và đặc biệt các thành viên đều là những người hiểu biết, thiện chí và sẵn sàng chia sẻ. Chính vì thế, khi có nhu cầu tâm sự về quãng đời đã qua, mình nghĩ nay đến wtt.

Mình mở topic này có hai lý do. Đương nhiên thứ nhất là để tâm sự một cách thật chân thành mà không phô, cũng không động chạm quá nhiều đến những người đã đi qua đời mình. Có bạn viết rằng hình như cuộc đời mình như mình đã kể là quá ly kỳ, quả thực chuyện tình yêu của mình có nhiều sự đặc biệt, nhưng cũng chính vì vậy mà mình mới có nhu cầu tâm sự trên wtt này. Nếu mọi chuyện với mình cứ bình bình, phẳng lặng như đa số những người khác thì mình cũng không bị thôi thúc phải mở topic này làm gì.

Có bạn nói rằng những cô bạn mình gặp đều là những người quá “điển hình”. Đúng là rất điển hình, vì đó là những trường hợp mà mình nhớ nhất, những người “hay ho” nhất trong cả trăm vụ giới thiệu, mai mối và làm quen. Từ cả trăm chọn ra sáu bảy, đương nhiên phải là những trường hợp điển hình rồi.

Lý do thứ hai, cũng là lý do mình bỏ rất nhiều công vào các bài viết, là hy vọng có thể làm yên tâm, động viên, thậm chí gợi mở phần nào đó cho các bạn trẻ trong công việc và tình yêu, bởi mình thực sự đã thành công gần như từ hai bàn tay trắng. Chỉ cần các bạn cảm thấy có ích với một câu một chữ nào đó, vậy là công sức của mình đã được đền đáp.

Lúc mới mở topic, mình đã chuẩn bị sẽ có nhiều bạn không tin, nhưng quả thực mình hơi ngạc nhiên khi đến đoạn này rồi mà vẫn có bạn nghĩ là mình bịa chuyện. Người ta có thể hư cấu ra nhân vật, tình tiết, thậm chí hư cấu cả tình yêu và lòng tốt, nhưng không thể hư cấu được trải nghiệm và kiến thức. Nhìn sâu vào sau những dòng chữ, rất mong các bạn nhận ra rằng mình thực sự đã đi qua tất cả những kỷ niệm đó, rằng những tri thức về kinh doanh (dù không nhiều) mình xem vào trong bài đúng là của người trong cuộc, chứ không phải “nghe nói” hay đọc được ở đâu đó.

Xin chân thành cám ơn tất cả các bạn đã và đang tin tưởng và chia sẻ cùng với mình, đặc biệt bạn camon_tinhyeu. Mình không quên và sẽ tặng bạn bài viết về hàng hiệu vào cuối topic này.
    240 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 48 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Oánh dấu cái rùi đọc
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,053 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Póc tem post này. Thật sự thì mình tin bác Hút và 2 cái chết là thật sự, nhưng có thể hk đúng thời điểm hoàn toàn như vậy. Bài viết của bác rất ấn tượng vs mình, đặc biệt là phần 11 con số.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc và theo dõi topic này từ gần 1 tháng nay mà chưa comment lần nào vì lười đăng nhập:Smiling:, nhưng lần này phải viết để cảm ơn anh thuyền trưởng vì những chia sẻ rất thú vị của anh.Quả thực từ lúc bắt đầu đọc đến giờ mình không mảy may quan tâm đến tính chân thực của câu chuyện, nó có thể là thật, có thể là hư cấu, nhưng điều quan trọng là mình cảm nhận được sự chân thành trong mỗi bài anh thuyền trưởng gửi lên, sự thú vị trong từng trải nghiệm mà anh chia sẻ và cũng hết sức khâm phục sự chừng mực trong từng phản hồi của anh. Mỗi lần đọc xong cảm giác như được đọc một cuốn sách hay, một chúc tiếc nuối vì đã đọc đến những trang cuối của cuốn sách...Hi vọng được đọc nhiều bài viết nữa của anh:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 231 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Em thề là em không mong cuộc đời bác có nhiều biến cố và thử thách nữa n đọc đoạn " chỉ còn 1 đoạn nữa là chuyện của mình sẽ kết thúc" không tránh khỏi cái cảm giác tiếc nuối. Thói quen ngày nào cũng lượn vào topic của bác để hóng, để chờ đợi, hồi hộp giờ mà bị ngắt chắc cũng bứt rứt không kém j cai thuốc lá mất. Em thuộc thành phần tin bác ngay từ bài đầu tiên( thành phần này em nghĩ là đông lắm), càng theo dõi càng ấn tượng bởi sự thông minh, tinh tế, hiểu biết nhưng rất chừng mực của bác. Đối với những cmt nghi ngờ tính xác thực của câu truyện em nghĩ bác không nên quá cầu toàn và phân tâm nhiều, thời buổi này hậu duê họ Tào vẫn còn đông lắm họ có quyền nghi ngờ mà, nhưng quan trọng hơn là dù tin hay không tin, nghi ngờ hay ko nghi ngờ thì họ vẫn theo dõi topic của bác hàng ngày, vấn hoc được nhiều thứ qua câu chuyên của bác, theo em thế là bác thành công rồi ạ. Em tiếp tục chờ phần tiếp nè

PS: Ah, Theo dõi câu truyên em thấy bác Hook có năng khiếu về tâm lý học. Sau này không thik việc kinh doanh nữa bác mở dịch vụ gỡ rối và tư vấn xử lý các mối quan hệ trong gia đình và xã hội chắc cũng dc tín nhiệm và đông khách không kém độ hot của topic đâu ạ^^
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 154 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CaptainHook Xem bài viết
    Lúc mới mở topic, mình đã chuẩn bị sẽ có nhiều bạn không tin, nhưng quả thực mình hơi ngạc nhiên khi đến đoạn này rồi mà vẫn có bạn nghĩ là mình bịa chuyện. Người ta có thể hư cấu ra nhân vật, tình tiết, thậm chí hư cấu cả tình yêu và lòng tốt, nhưng không thể hư cấu được trải nghiệm và kiến thức. Nhìn sâu vào sau những dòng chữ, rất mong các bạn nhận ra rằng mình thực sự đã đi qua tất cả những kỷ niệm đó, rằng những tri thức về kinh doanh (dù không nhiều) mình xem vào trong bài đúng là của người trong cuộc, chứ không phải “nghe nói” hay đọc được ở đâu đó.

Xin chân thành cám ơn tất cả các bạn đã và đang tin tưởng và chia sẻ cùng với mình, đặc biệt bạn camon_tinhyeu. Mình không quên và sẽ tặng bạn bài viết về hàng hiệu vào cuối topic này.
    Em thích cách hành văn của bác, rất chân thành mà thông minh. Với em những người viết tốt là những người có tư duy tốt và lý luận chặt chẽ, em biết topic của bác không phải là bài đầu tiên bác viết mà là bài bác giới thiệu về Hermet. Em đã bị cuốn hút và đọc đến 12h đêm câu chuyện của bác. Và đến bây giờ chưa lúc nào em lại ko tin vào câu chuyện của bác, thành thói quen nên ngày nào em cũng vào hóng. Hy vọng sau câu chuyện cá nhân, bác hãy dành thời gian chia sẽ với chúng em những tri thức kinh doanh bác có được qua trải nghiệm, bởi nó rất có ích đối với chúng em.
    Một số comm, hy vọng bác đọc được để thấy rằng rất nhiều người ủng hộ bác và tin vào câu chuyện của bác. Những người nghi ngờ chắc rất ít, mà họ nghi ngờ nhưng họ vẫn đọc. Bác Húc đừng vì họ mà không chỉa sẻ nữa, hãy vì những người như em để tiếp tục câu chuyện tình yêu và các bài học cuộc sống nha Bác.
    • 59 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

theo dõi truyện của bác Húc lâu nay, em nhận thấy những ng thông minh, sắc sảo, có hiểu biết như bác Húc lúc chọn vợ cũng phải chọn người xứng đôi vừa lứa với m, cũng phải giỏi như m, cũng phải đẹp, ... thế nên chắc những chuyện tình cổ tích trên phim sẽ chẳng bao giờ là sự thật và em cũng chẳng bao giờ có cơ hội lấy đc đại gia
    • 670 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

đừng bác ơi, đừng có cuối topic. Nghe bác kể đang hay mà
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,339 Bài viết

• 6,184 Được cảm ơn

Bác Húc ơi bác Húc. Bác đừng kết thúc top sớm quá như vậy , làm bao nhiêu người tin tấm lòng của bác hụt hẫng, trong đó có em . NHững người trẻ như em rất cần những chia sẻ của bác về tình yêu và trải nghiệm cuộc sống .
    Chinhphu4

1098341_435909409857328_927879257_n_zpsdbf55cc5
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 706 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Theo dõi topic của bác Huk hàng ngày, một ngày không lượn vào topic của bác thì em luôn cảm thấy bứt rứt như có một vc gì đó quan trọng mà mình chưa làm... Còn nhớ lần đầu đọc bài post đầu tiên của bác, thật sự em chẳng để ý đến cái con số 11 đâu mà em quan tâm đến cụm "duyên số" của bác. Em còn trẻ nhưng những chuyện đã từng xảy ra trong cuộc đời em tính đến nay cũng nhiều điều thú vị và kịch tính đáng để em phải ngẫm lại trong những giây phút thư thái bình yên. Và rồi em rất tin vào duyên số. Những con người ta vô tình gặp, hay chỉ lướt qua cuộc sống của ta thôi giường như là sự sắp đặt của số phận. Em luôn coi câu chuyện của bác như một minh chứng thuyết phục về duyên số - điều mà em luôn tin... Và em cũng tin một ngày nào đó em sẽ gặp được một nửa của mình...

Biết đến wtt cũng thật tình cờ, rồi thấy wtt là một trang rất hay nhiều mục rất bổ ích và đáng đọc, em luôn dành thời gian để đọc tâm sự của những ai muốn tâm sự và chia xẻ. Em biết đây chỉ là mạng ảo và chính vì là mạng ảo nên con người sẽ sẵn sàng để tâm sự những điều thật nhất mà họ chẳng dám hay muốn chia xẻ với những người họ quen vì những lý do khác nhau và cũng là nơi không ít người tự vẽ lên cái viễn cảnh tưởng tượng cho riêng họ nên dù tin hay ko tin là quyền của mỗi cá nhân. Còn em, em luôn tôn trọng những giây phút trải lòng của các chủ topic... Em mong bác vẫn tiếp tục vào tâm sự và chia xẻ những tri thức và trải nghiệm của bác trong tình cảm cũng như trong kinh doanh bởi lẽ bản thân em đã học và hiểu được nhiều điều từ những câu chuyện của bác...

Em hi vọng vẫn được hàng ngày vào view topic của bác đều đặn để được trải nghiệm "bằng mắt" những điều mà ko sách vở nào có...
    Chúc gđ bác hạnh phúc!

---O0O---
    Nothing's impossible
    Nothing's unreachable...
    Cause all I truly believe
    That I was born to try
    I’ve learned to love, be understanding and believe in life

---O0O---
    If you wanna rock ,I'm ready to roll
    ---O0O---
    • PHM
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Vào bất cứ topic nào trong WTT cũng thấy có người đặt ra câu hỏi: câu chuyện có thực hay không, mặc dù thực hay không thực, theo tôi, cũng chẳng ảnh hưởng gì đến ai cả (tất nhiên trừ những câu chuyện đề cập đến ai đó cụ thể).

Cuộc sống cực kỳ đa dạng và phong phú, vì vậy một số chuyện mà các bạn nghĩ không bao giờ có thể xảy ra, nhưng nó vẫn xảy ra, mặc dù có thể hãn hữu. Vậy thì cứ nghi ngờ làm gì nhỉ? Đọc, thích thì thưởng thức, không thì bỏ qua. Sống thoáng chút đi, thêm chút lòng tin cho đời nó đẹp.

PS. mình mà kể chuyện yêu và lấy vợ của mình ra, ối người cũng bảo bịa cho mà xem. Nó không lâm ly bi đát, nhưng trước khi nó xảy ra, mình cũng chẳng bao giờ nghĩ là nó có thể xảy ra trên đời này, hehehehe.
    • 1,541 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Hị hị , bác thuyền trưởng phải viết hết câu chuyện đấy nhé, tặng hoa bác nè:Rose::Rose::Rose:
    • 39 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Ôi, dài quá, mình không có đủ thời gian và kiên nhẫn để đọc topic này, đành đọc nhảy thôi.
    Đúng là nguòi giàu nói chuyện có khác
    Người giỏi nói chuyện có khác
    • 535 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Oái, kể nhanh đi bác ơi, Thấy bác vào topic mừng nhắm, nhưng cháu vẫn chưa nghe đc đoạn kết của TY , huhu :Crying:
    chờ bác lâu thật , hixxx
    Chơi vàng ta không nên chơi ngông.
    Bởi nghe có "sóng" ở trong lòng.
    Đời không có chi là tuyệt đối.
    Cắt lỗ kiểu nào mới thành công?.
    Chiến lược trong ngày không vướng lệnh.
    Bán mua đối ứng trắng tay không?
    Chờ gỡ là con dao hai lưỡi
    Cắt lỗ cũng là một thành công.
    Tư vấn - Thiết kế - Thi công
    YH: ngocanh90dn/ Skype: ngocanh90dn/ 0905 191 290

niaj
    • 88 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CaptainHook Xem bài viết
    Chỉ còn một đoạn nữa là chuyện của mình sẽ kết thúc, đoạn tâm sự này mình định để vào hồi kết, nhưng vì đột nhiên lại có một loạt bài nghi ngờ mình bịa chuyện, mình đành chuyển phần kết lên post hôm nay.

Mình biết webtretho một cách hoàn toàn tình cờ. Một hôm đang đi trên đường, cậu lái xe hỏi mình có biết thuốc hay thức ăn gì chữa còi xương không, vì em gái cậu ta có đứa con chậm lớn quá, gần 2 tuổi mới nặng hơn 11 cân. Cái này mình mù tịt nên mới gọi điện hỏi đứa cháu, nó bảo “cậu cứ vào webtretho mà tìm, cái gì về trẻ con trong đấy đều có hết”. Đầu tiên chỉ là tra cứu về chữa còi xương trẻ em như vậy, không ngờ mình còn phát hiện ra wtt còn có những chuyên mục rất thú vị, và đặc biệt các thành viên đều là những người hiểu biết, thiện chí và sẵn sàng chia sẻ. Chính vì thế, khi có nhu cầu tâm sự về quãng đời đã qua, mình nghĩ nay đến wtt.

Mình mở topic này có hai lý do. Đương nhiên thứ nhất là để tâm sự một cách thật chân thành mà không phô, cũng không động chạm quá nhiều đến những người đã đi qua đời mình. Có bạn viết rằng hình như cuộc đời mình như mình đã kể là quá ly kỳ, quả thực chuyện tình yêu của mình có nhiều sự đặc biệt, nhưng cũng chính vì vậy mà mình mới có nhu cầu tâm sự trên wtt này. Nếu mọi chuyện với mình cứ bình bình, phẳng lặng như đa số những người khác thì mình cũng không bị thôi thúc phải mở topic này làm gì.

Có bạn nói rằng những cô bạn mình gặp đều là những người quá “điển hình”. Đúng là rất điển hình, vì đó là những trường hợp mà mình nhớ nhất, những người “hay ho” nhất trong cả trăm vụ giới thiệu, mai mối và làm quen. Từ cả trăm chọn ra sáu bảy, đương nhiên phải là những trường hợp điển hình rồi.

Lý do thứ hai, cũng là lý do mình bỏ rất nhiều công vào các bài viết, là hy vọng có thể làm yên tâm, động viên, thậm chí gợi mở phần nào đó cho các bạn trẻ trong công việc và tình yêu, bởi mình thực sự đã thành công gần như từ hai bàn tay trắng. Chỉ cần các bạn cảm thấy có ích với một câu một chữ nào đó, vậy là công sức của mình đã được đền đáp.

Thưa bác HOOK, em là một fan hâm mộ bác về tất cả phương diện. Cũng là một người đã có tuổi đời và trải qua nhiều khó khăn trong cuộc sống nên em hiểu được những tâm tư, mong muốn của bác khi post bài trên WTT này. Tuy nhiên cũng có một vài người còn trẻ tuổi or đang sống trong một môi trường có qua nhiều cạm bẫy và lừa lọc nên thường đa nghi, đấy cũng là một phần tất yếu trong cuộc sống này thôi. Nhưng em cũng như bác, hy vọng rằng mọi người sẻ hiểu được chiết lý sống, cũng như những trải nghiệm của bác để có được những điều tốt hơn trong cuộc sống. Em thì không theo kinh doanh nên em nghĩ những con số mà bác đưa ra chỉ mang tính chất tham khảo, em nghĩ cái chính là biết vượt qua sự cô đơn và ham muốn trong bản thân mình để có được hp thật sự với người bạn đời tâm đầu ý hợp. Hp thì không bao giờ là muộn và cũng không bao giờ đến một cách vội vàng mà có được. Thật buồn khi bây giờ con người ngày càng sống nhanh, sống gấp mà quên mất những đạo lý cần thiết để giữ gìn hạnh phúc.
    Mong bác vẫn thường xuyên lên WTT để chia sẻ kinh nghiệm cùng mọi người, đọc các comment của bác thấy có một sự tin tưởng và bình yên đến lạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mong bác kể rõ hơn nữa về việc phát triển tình cảm giữa bác và vợ bác bây giờ. Bác có thể nêu ra nguyên nhân tại sao bác lại yêu vợ bác như thế và tại sao vợ bác yêu bác ko?