TIN TÀI TRỢ.

Cuối cùng, mình cũng lấy được vợ

• 24.1K Lượt chia sẻ
  • 1.68M Lượt đọc
  • 1.27K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

@ Blackmouse: bạn nì chắc cũng mouse giống mình đây hí hí
    Đọc xong topic của bác chủ thớt thấy yên tâm hẳn, thấy mình còn dững 4 năm nữa để ăn chơi hura
    Ai bảo là trâu chậm uống nước đục các chị em nhỉ )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 224 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Ôi, em hâm mộ cái 11 con số. Bg mình đc như thế
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • DrK
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,703 Bài viết

• 2,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CaptainHook Xem bài viết
    Cuộc đời độc thân dài đằng đẵng của mình vừa kết thúc cuối tuần qua. Ở tuổi 39, khi mấy thằng bạn cùng lớp đã chuẩn bị thành bố vợ thì Thuyền trưởng Húc mới đi chạm ngõ ăn hỏi, còn khi đám cưới cử hành mình đã bước sang tuổi 40. Mình, cao 1m77, mặt mũi ko hề đến nỗi nào, ko nghiện ngập đồng tính, thu nhập hằng năm từ lâu đã là 11 con số, nghe chuyện 40 tuổi mới lấy vợ hầu như ko ai tin.

Thực ra thì đám cưới cuối tuần rồi là kết thúc của một vài mối tình và có khi đến cả trăm vụ mai mối giới thiệu, một số vụ còn bắt đầu và kết thúc éo le hệt như phim Hàn quốc. Mình thấy nhiều bạn 24, 25 tuổi đã than là "ế lắm rồi", phải như Thuyền trưởng Húc và vợ mới gọi là siêu ế, ai đời đám cưới lần thứ nhất mà chồng 40, vợ 32, nhưng chuẩn bị đi trăng mật thì vẫn tíu tít tí tởn như thường.

Tự nhiên mình chợt có ý nghĩ kể lại cho các bạn nghe con đường gần 20 năm đến hôn nhân của mình. Nghĩ lại, đúng chuyện vợ chồng thật sự là có duyên có số, muốn cưỡng cầu cũng không được.
    Lương 11 con số mà còn lăn tăn với chuyện ...lấy vợ!

Xin lỗi bác chứ em thấy bác thế thì cũng ...dở dở.:Thinking: Với em lương 11 con số thì vấn đề sẽ là em lấy mấy vợ: 5 hay 6...?
    • 69 Bài viết

• 5,799 Được cảm ơn

Khoảng 1 năm sau khi chia tay, mình được giới thiệu cho 1 em. Thực ra mình chưa có ý định yêu trở lại vì dư âm của mối tình đầu còn quá lớn, hơn nữa việc kinh doanh lại đang gặp khó khăn, nhưng khi gặp người bạn mới này mình thay đổi ngay ý định vì đó là 1 cô gái rất đặc biệt.

Mặc dù là con của một vị lãnh đạo cấp cục, gia đình không thiếu thứ gì, nhưng sự tự lập của em làm mình kinh ngạc. Đang học năm cuối đại học nhưng em đã là nhân viên part-time của một cty nước ngoài, còn có vốn góp trong 1 cửa hàng lưu niệm khá đông khách, chuyện học giỏi thì tất nhiên khỏi phải bàn. Tóm lại, em là 1 mẫu người hoàn toàn khác với các cô sinh viên tiểu thư Việt nam đương thời. Em và mình kết thân rất nhanh vì đều là những người ham hiểu biết và thượng tôn kiến thức, và sau chừng 3 tháng thì 2 đứa đã ngầm hiểu rằng, chỉ cần chọn thời điểm nói câu I Love You nữa là xong.

Thế nhưng, lúc ấy mình mới khẳng định một tính cách đã nhận thấy từ trước đó ở em, đó là sự cực đoan đến lạ lùng. Với thiên hạ em không quan tâm, nhưng với những người thân thì em không thể chịu được khi họ có một ý kiến hay quan điểm nào đó trái với mình, cho dù đó chỉ là những chuyện nhỏ. Và “chuyện nhỏ” giữa mình và em đã nổ ra một buổi sáng chủ nhật, khi 2 đứa ngồi uống cà phê tán gẫu chuyện trong tuần. Không nhớ câu chuyện dẫn dắt thế nào mà đưa đến xung đột về một vấn đế “vĩ đại” là hội họa. Em sùng bái hội họa lãng mạn Nga của Levitan, Kramskoy và Serov, mình lại thích hội họa ấn tượng Pháp của Monet, Cezane và Pissaro.

Tất nhiên bình thường thì chẳng có gì xảy ra nhưng cô bạn mình lại nhất quyết không chịu, tìm cách chứng minh bằng được là em đúng, mình sai. Cuối cùng quan điểm của em là mình thích Ấn tượng Pháp cũng được, nhưng phải công nhận với em rằng Levitan là nhất, còn Monet của mình thì giỏi lắm chỉ đứng thứ hai thôi (!). Mình không chịu, thế là em đùng đùng đứng dậy đi về, bỏ cơm trưa, cả buổi tối mình nhắn ra gặp cũng không thèm trả lời.

Ngay sau đó mình phải vào Sài gòn làm việc mấy tháng, những cuộc điện thoại cứ khách sáo dần rồi dừng hẳn từ lúc nào không biết. Có lẽ cả em và mình đều cùng nhận ra rằng bên kia không phải là người trong mộng của bên này, và vì cùng có tính cách quá mạnh nên không thể uốn mình theo đối phương được.

Thật ra hôm ấy mình hoàn toàn có thể nhường nhịn em để mọi sự yên lành trôi qua. Hội hoạ chỉ là chuyện chơi, nếu cần thì chẳng những Levitan mà họa sĩ Còm mình cũng cho nhất thế giới được hết, chỉ là mình muốn thử đẩy tranh luận lên đến cùng xem em phản ứng thế nào, và đúng như mình nghĩ, đối với em chỉ có một con đường là “theo tôi hoặc biến”. Thử nghĩ xem, nếu là vợ chồng thì gia đình mình và em sẽ thế nào?
    Có lẽ đó là lý do em không thể tìm được chồng Việt nam, những anh chàng cái gì cũng gật thì chắc chắn không đủ kiến thức để làm em rung động, còn những người học rộng tài cao thì tất nhiên luôn có chính kiến của mình. Mãi đến gần đây mình mới biết em đã lấy chồng Na uy và sang đó định cư. Con trai Bắc âu rất ga lăng và hiền lành, mình rất hy vọng em được hạnh phúc.
    • 69 Bài viết

• 5,799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DrK Xem bài viết
    Lương 11 con số mà còn lăn tăn với chuyện ...lấy vợ!

Xin lỗi bác chứ em thấy bác thế thì cũng ...dở dở.:Thinking: Với em lương 11 con số thì vấn đề sẽ là em lấy mấy vợ: 5 hay 6...?
    Nếu bạn có thu nhập 11 con số 1 năm thì bạn sẽ thấy lấy vợ là một vấn đề lớn đấy bạn ạ, mà hình như bạn chưa phân biệt được "thu nhập" và "lương" nhỉ?

Tôi rất ghét những người có 1 tí tiền trong tay là nghĩ ngay đến chuyện làm bậy. Có nhiều tiền phải là để làm cho mình sống tốt hơn, văn minh và có trách nhiệm hơn, chứ không phải để thụt lùi về thời Trung cổ.
    232 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,490 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .fuji. Xem bài viết
    Anh đạt mức thu nhập 5 con số 1 năm. Em VA có làm người hái táo không?
    5 con số không thành vấn đề...nhưng anh fuji tính theo đơn vị tiền tệ nào
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 731 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vâng ạ Xem bài viết
    Huyền Diệu vẫn sh thường xuyên nhỉ? chưa lấy chồng à?
    Không có phụ nữ xấu
    Chỉ có phụ nữ không biết phấn đấu để mình đẹp hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 458 Bài viết

• 411 Được cảm ơn

Chúc mừng thuyền trưởng Móc câu, chúc đồng chí đủ sức khỏe để vững bước trên con đường gian nan phía trước. Và nhất là " nòng pháo vẫn dương lên trời cao nhé" :Laughing:
    محاولة افضل ما لديكم واللعنة بقية
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 444 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Khoảng 1 năm sau khi chia tay, mình được giới thiệu cho 1 em. Thực ra mình chưa có ý định yêu trở lại vì dư âm của mối tình đầu còn quá lớn, hơn nữa việc kinh doanh lại đang gặp khó khăn, nhưng khi gặp người bạn mới này mình thay đổi ngay ý định vì đó là 1 cô gái rất đặc biệt.

Mặc dù là con của một vị lãnh đạo cấp cục, gia đình không thiếu thứ gì, nhưng sự tự lập của em làm mình kinh ngạc. Đang học năm cuối đại học nhưng em đã là nhân viên part-time của một cty nước ngoài, còn có vốn góp trong 1 cửa hàng lưu niệm khá đông khách, chuyện học giỏi thì tất nhiên khỏi phải bàn. Tóm lại, em là 1 mẫu người hoàn toàn khác với các cô sinh viên tiểu thư Việt nam đương thời. Em và mình kết thân rất nhanh vì đều là những người ham hiểu biết và thượng tôn kiến thức, và sau chừng 3 tháng thì 2 đứa đã ngầm hiểu rằng, chỉ cần chọn thời điểm nói câu I Love You nữa là xong.

Thế nhưng, lúc ấy mình mới khẳng định một tính cách đã nhận thấy từ trước đó ở em, đó là sự cực đoan đến lạ lùng. Với thiên hạ em không quan tâm, nhưng với những người thân thì em không thể chịu được khi họ có một ý kiến hay quan điểm nào đó trái với mình, cho dù đó chỉ là những chuyện nhỏ. Và “chuyện nhỏ” giữa mình và em đã nổ ra một buổi sáng chủ nhật, khi 2 đứa ngồi uống cà phê tán gẫu chuyện trong tuần. Không nhớ câu chuyện dẫn dắt thế nào mà đưa đến xung đột về một vấn đế “vĩ đại” là hội họa. Em sùng bái hội họa lãng mạn Nga của Levitan, Kramskoy và Serov, mình lại thích hội họa ấn tượng Pháp của Monet, Cezane và Pissaro.

Tất nhiên bình thường thì chẳng có gì xảy ra nhưng cô bạn mình lại nhất quyết không chịu, tìm cách chứng minh bằng được là em đúng, mình sai. Cuối cùng quan điểm của em là mình thích Ấn tượng Pháp cũng được, nhưng phải công nhận với em rằng Levitan là nhất, còn Monet của mình thì giỏi lắm chỉ đứng thứ hai thôi (!). Mình không chịu, thế là em đùng đùng đứng dậy đi về, bỏ cơm trưa, cả buổi tối mình nhắn ra gặp cũng không thèm trả lời.

Ngay sau đó mình phải vào Sài gòn làm việc mấy tháng, những cuộc điện thoại cứ khách sáo dần rồi dừng hẳn từ lúc nào không biết. Có lẽ cả em và mình đều cùng nhận ra rằng bên kia không phải là người trong mộng của bên này, và vì cùng có tính cách quá mạnh nên không thể uốn mình theo đối phương được.

Thật ra hôm ấy mình hoàn toàn có thể nhường nhịn em để mọi sự yên lành trôi qua. Hội hoạ chỉ là chuyện chơi, nếu cần thì chẳng những Levitan mà họa sĩ Còm mình cũng cho nhất thế giới được hết, chỉ là mình muốn thử đẩy tranh luận lên đến cùng xem em phản ứng thế nào, và đúng như mình nghĩ, đối với em chỉ có một con đường là “theo tôi hoặc biến”. Thử nghĩ xem, nếu là vợ chồng thì gia đình mình và em sẽ thế nào?
    Có lẽ đó là lý do em không thể tìm được chồng Việt nam, những anh chàng cái gì cũng gật thì chắc chắn không đủ kiến thức để làm em rung động, còn những người học rộng tài cao thì tất nhiên luôn có chính kiến của mình. Mãi đến gần đây mình mới biết em đã lấy chồng Na uy và sang đó định cư. Con trai Bắc âu rất ga lăng và hiền lành, mình rất hy vọng em được hạnh phúc.
    rất tò mò về câu chuyện của bác....để tìm đc một người của mình là rất khó(và nhất là với người có thu nhập 11 con số:Smiling đòi hỏi nhiều thứ, phù hợp về tính cách, lối sống, quan điểm....hihi nghe bác kể em thấy công cuộc tìm một nửa của bác cũng ko phải dễ dàng gì, con người ai cũng có duyên phận cả và cuối con đường bác đã thấy ánh sáng cuối đường hâm, chúc mừng bác! hóng tiếp chuyện của bác:Battin ey:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 160 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Cuộc đời độc thân dài đằng đẵng của mình vừa kết thúc cuối tuần qua. Ở tuổi 39, khi mấy thằng bạn cùng lớp đã chuẩn bị thành bố vợ thì Thuyền trưởng Húc mới đi chạm ngõ ăn hỏi, còn khi đám cưới cử hành mình đã bước sang tuổi 40. Mình, cao 1m77, mặt mũi ko hề đến nỗi nào, ko nghiện ngập đồng tính, thu nhập hằng năm từ lâu đã là 11 con số, nghe chuyện 40 tuổi mới lấy vợ hầu như ko ai tin.

Thực ra thì đám cưới cuối tuần rồi là kết thúc của một vài mối tình và có khi đến cả trăm vụ mai mối giới thiệu, một số vụ còn bắt đầu và kết thúc éo le hệt như phim Hàn quốc. Mình thấy nhiều bạn 24, 25 tuổi đã than là "ế lắm rồi", phải như Thuyền trưởng Húc và vợ mới gọi là siêu ế, ai đời đám cưới lần thứ nhất mà chồng 40, vợ 32, nhưng chuẩn bị đi trăng mật thì vẫn tíu tít tí tởn như thường.

Tự nhiên mình chợt có ý nghĩ kể lại cho các bạn nghe con đường gần 20 năm đến hôn nhân của mình. Nghĩ lại, đúng chuyện vợ chồng thật sự là có duyên có số, muốn cưỡng cầu cũng không được.
    bác phét nó cũng vừa vừa nhá! thu nhập 11 con số từ lâu mà phải quay tay ngần ấy năm á^^

mà cái đoạn liệt kê thuộc tính của bác em nghi là bias quá, chẳng hạn như còn thiếu đoạn có long nền như ai ko này^^
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chứ cứ đâu phải 11 con số là xong đâu, duyên số để lấy đc 1 người đi trọn cuộc đời với mình... Nói chung là ý của bác Húc là duyên số
    E trải chiếu hóng hớt tiếp vậy, chuyện của bác nghe có vẻ li kì đây ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 106 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Thu nhập 11 con số 1 năm mà vẫn chưa có vợ có gì đâu mà kì lạ? Vấn đề ko phải là ko có cô nào để yêu, ko phải là ko có gái bám, gái chả bu đầy, ai chả muốn làm vợ ng như bác chủ top đây. Nhưng cái chính là bác ấy ko chọn đc ng phù hợp để làm vợ tốt thôi. Ng mà thu nhập càng cao, thì những ng chân thành đến với mình càng ít. Mà môi trường của ng có thu nhập cao như vậy nó cũng khác, nhất là ng làm kinh doanh, sẽ dễ tìm đc các cô xinh đẹp, con nhà giàu, gia thế, nhưng thừa thực dụng và thiếu chất phụ nữ làm vợ. Mình cũng quen 1 ng như thế, lúc mình nói ng ấy chưa có vợ, bạn mình ko tin, còn nói có khi ng ta lừa mình, chắc là có 1 đời vợ rồi. Cũng kém bác chủ top khoảng 1, 2t thôi Người nào nghiêm túc chút thì sẽ kén vợ, chứ gái thì thiếu gì đâu
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,445 Bài viết

• 8,744 Được cảm ơn

Mình sắp 3 con. Con lớn đã có thể ngồi chơi tá lả với mình . Ôi, ai cũng một thời trẻ trai, cũng từng sống... chẳng vì cái gì.

@Dr.K: Tớ và bạn Capital Hook được đào tạo theo lối cổ. Phú quý bất năng dâm, bần tiện bất năng di, uy vũ bất năng khuất. Bạn lớn lên trong thời đại khác, suy nghĩ khác.

Còn 11 con số . Ăn cơm còn chả biết đang ăn gì nữa là lấy vợ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 522 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

thu nhập 11 con số vẫn có thời gian vào đây tán phét , cuộc sống rất cần những người như bác cho đời thêm tươi !
    • 28 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chúc mừng bác chủ top, bác tranh thủ kể chuyện tiếp đi ạ, vì có vẻ mối tình nào của bác cũng như phim HQ ấy, xem 1 tập rồi không dứt ra được :P
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

Cổ vũ cho bác 11 số, chẵn có, lẻ có, tổng cộng vào vẫn bằng số lẻ
    (Chập có, cheng có, chập chập cheng cheng viết truyện tưởng tượng đọc vưỡn vui )
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vâng ạ Xem bài viết
    Anh đang định dùng tiền Zimbabue, liệu em có theo anh đẹp trai với tiền lương ko mua nổi 1 hạt táo?
    • 1,261 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em 9 số, 29 tuổi nè. Có bác nào khác cũng 11 số như chủ top ko, cộng lại với em cho chẵn 20.:Laughing:
    @ Chủ top: chúc mừng bác nhé, nóng ruột muốn nghe mối tình cuối cùng của bác thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 706 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Em hóng các cuộc tình của bác. :Smiling:
    :554: :570: :559: :561:

Con dù lớn vẫn là con của mẹ.
    Đi hết đời lòng mẹ vẫn theo con.

• 356 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duc_me Xem bài viết
    Thu nhập 11 con số 1 năm mà vẫn chưa có vợ có gì đâu mà kì lạ? Vấn đề ko phải là ko có cô nào để yêu, ko phải là ko có gái bám, gái chả bu đầy, ai chả muốn làm vợ ng như bác chủ top đây. Nhưng cái chính là bác ấy ko chọn đc ng phù hợp để làm vợ tốt thôi. Ng mà thu nhập càng cao, thì những ng chân thành đến với mình càng ít. Mà môi trường của ng có thu nhập cao như vậy nó cũng khác, nhất là ng làm kinh doanh, sẽ dễ tìm đc các cô xinh đẹp, con nhà giàu, gia thế, nhưng thừa thực dụng và thiếu chất phụ nữ làm vợ. Mình cũng quen 1 ng như thế, lúc mình nói ng ấy chưa có vợ, bạn mình ko tin, còn nói có khi ng ta lừa mình, chắc là có 1 đời vợ rồi. Cũng kém bác chủ top khoảng 1, 2t thôi Người nào nghiêm túc chút thì sẽ kén vợ, chứ gái thì thiếu gì đâu
    mình cũng đồng tình với ý kiến này, đâu phải cứ nhiều tiền thì tỷ lệ thuận với chuyện dễ lấy vợ đâu nhỉ, dựng vợ gã chồng còn nói nói đến nhiều khía cạnh khác nữa, tìm được 1 người tâm đầu ý hợp để nên duyên đâu phải như đi chợ hay đi siêu thị mà có tiền thì mua nhiều,, không tiền thì không mua,.phải không nhỉ? sao các bạn cứ ném đá chủ top về cái khía cạnh bác ấy có 11con số / năm mà đến giờ mới có vợ? tớ thấy chuyện này là bình thường thôi mà, có lẽ ở mức thu nhập như bác ấy thì tầm nhìn sẽ cao hơn, chọn vợ kỹ hơn nhưng điều này hoàn toàn hợp tình hợp lý thôi mà, nếu là bất cứ ai thì cũng có quyền chọn lựa 1 người hoàn toàn tương xứng với trình độ, hoàn cảnh, thu nhập, gia cảnh,,vv,,,và vv... vậy nên bác ấy nếu 40 hay 50 thì cũng là lẽ thường tình..

tớ ủng hộ chủ top !!! hãy kể tiếp chuyện tình của anh đi ah!