TIN TÀI TRỢ.

Cuộc sống vợ chồng không tình yêu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.55K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Chờ kích hoạt
    • 12 năm
    • 5,279 Bài viết

• 24,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YingYing Xem bài viết
    ...Song có phải cái cần nhất của hôn nhân là tình yêu không? ...
    99.9% sẽ trả lời rằng cuộc sống vc không thể tồn tại nếu không có TY. Nhưng TY là cái quái gì thì nó không có câu trả lời chung cho mọi người Ying Ying ạ. Cũng nhiều cặp do mai mối mà vẫn hạnh phúc. Cái đó có lẽ TY phát sinh sau hôn nhân, cho nên không nhất thiết là phải có yêu nhau lãng mạn trước rồi mới sống chung với nhau được.

Túm lại là Ying Ying cần điều chỉnh mình một chút, cố thêm 1 chút để nhìn nhận thiện ý của ax và MC. Rồi sau đó mới tính tiếp.

Vui vẻ đi nhe, suy nghĩ nhiều mau già lắm :Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15,473 Bài viết

• 8,930 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YingYing Xem bài viết
    Em chân thành cảm ơn các anh chị tudinhhuong, Laura Biagiotti, Suty, STB, PhanAnh-kun. Mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm, chỉ cho em sự thiếu sót. Song có phải cái cần nhất của hôn nhân là tình yêu không? Liệu như hoàn cảnh của VC em có khắc phục về tình cảm được k ah?
    Với chị thì hôn nhân tồn tại cũng không hẳn phải có tình yêu. Chị cũng chẳng biết khi sống vợ chồng với nhau rồi thì cái tình yêu nó hiện hữu thế nào nữa!!! :Thinking:

Chị thấy trước hết vợ chồng với nhau là cái duyên nợ. Sống chung với nhau rồi những thử thách chắc chắn sẽ có...vì vậy bản thân chúng ta phải luôn tự nổ lực, biết lý giải những sóng gió xảy ra để mà vượt qua thử thách. Cuộc đời không dễ đâu em :Sad:. Những người xung quanh vẫn bảo chị thật sung sướng này nọ...nhưng họ cũng đâu biết chị cũng đã vượt qua bao nhiêu khó khăn, vất vả và cho đến giờ này chị vẫn tự nhủ bản thân rằng: Hãy cố gắng, hãy nhường nhịn, hãy vị tha và quan trọng nhất là hãy biết thông cảm cho người khác...để mọi người yêu quý mình, tôn trọng mình và để họ thấy cần mình nữa. Tự mình tạo ra giá trị bản thân thì mình sẽ sống tốt dù cuộc sống luôn có những điều bất trắc xảy ra.

Đừng thi vị hóa cuộc sống vợ chồng mà thất vọng. Em nên nghĩ cuộc sống vợ chồng là một thử thách, đôi khi nó trần trụi lắm...Nghĩ như thế thì khi mọi chuyện phức tạp xảy ra em tự biết mình phải làm gì cho phù hợp :LoveStruc:
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suty Xem bài viết
    YingYing phải suy nghĩ tích cực hơn chút. Tình cảm thì phải do cả hai phía, nếu bên kia đang cố gắng mà YingYing thả lỏng thế thì mang muối đổ biển rồi. Nếu có cả sự hợp tác của hai bên mà vẫn không xong đó mới là vấn đề lớn.

VC nào cũng vậy thôi, cưới nhau không phải là xong mà là bắt đầu một cuộc sống mới. Suty muợn vài câu trong câu truyện "Sợi dây tình yêu" - dịch bởi Trang Hạ

Trong suốt đời ta, sẽ gặp hàng nghìn hàng vạn loại người.
    Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có "duyên" là đủ.
    Nhưng để tiếp tục yêu một người thì phải cố gắng.

Vậy nhé YingYing. Khởi đầu một cái khác cũng phải qua giai đoạn này thôi. Cố thử xem sao
    Mình đồng ý với Suty, cố lên nào YingYing.
    ...That something only Love can do ... :Rose:
    • STB
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 324 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Yêu mà phải cố gắng thì cũng sẽ đến lúc cũng buông xuôi. Bỏ chồng đi cho nhẹ gánh em à.
    Bỏ Cả Giang Sơn Vì Gái Đẹp

Ngờ Đâu Gái Đẹp Thích Giang Sơn
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi đăng nhập vào đây bằng nick mới. Tôi đã định tâm sự điều này nhiều lần, nhưng cứ lần nữa mãi. Đọc tên topic mà tôi giật mình vì tôi tưởng là bài tôi post co đấy. Tuy nhiên cụ thể thì khác nhiều. Vợ chồng tôi không có tình yêu nhưng không đến nỗi bi đát vì chúng tôi sống riêng, quan hệ của tôi với nhà chồng rất tốt. Tôi không đến nỗi phải quá chán nản cuộc sống của chúng tôi nhưng có một điều tôi day dứt là tôi cảm thấy tình cảm gia đình không thật sự bền chặt, phần nhiều do cảm nhận của chính tôi, phần nhiều cũng do cả sự khô khan của chồng tôi.
    Ngày hôm nay tôi đã thực sự hiểu ra mọi chuyện. Tôi đã lí giải được cảm xúc, được tình cảm bấy lâu của tôi với chồng. Tôi buồn vô cùng khi nhận ra rằng tôi không có tình yêu với chồng. Mặc dù chúng tôi đã cưới được 3 năm cộng với 3 năm yêu nhau và 2 năm là bạn với nhau trước đó. Tôi vẫn mãi đi tìm câu trả lời cho cái cảm giác mong manh với chồng (trước đây là người yêu). Nhưng hôm nay sau khi đọc một truyện về tình yêu, tôi chợt nhận ra câu trả lời: tôi chưa bao giờ yêu chồng. Tình cảm của tôi thực sự chỉ là xuất phát tsự thương hại.
    Thật ngớ ngẩn đúng không. Tôi chỉ muốn nói rằng khi chưa cưới cần phải yêu nhiều vào, yêu đi đừng e dè. Tôi lúc nào cũng quá sợ sệt lo lắng không dám yêu để rồi không hiểu nổi tình yêu nó thế nào, cảm xúc yêu đương nó thế nào. Tôi đã nhầm lẫn một sự thương hại với tình yêu. Tôi phải trả giá. Tôi chợt thấy mình thật bất hạnh vì mãi mãi tình yêu sẽ là một thứ xa vời với tôi. Tôi nghĩ đến những tháng năm còn lại sống không có tình yêu với chồng. CHồng tôi là người đơn giản nên chắc không bao giờ cảm nhận nổi những day dứt trong tôi. Tôi có nói, thắc mắc thì chồng tôi có lẽ cũng không hiểu nổi và tôi cũng không đủ cam đảm để nói. Chồng tôi sẽ không chịu nổi cú sốc đó. Chắc trong suốt cuộc tôi không còn có cơ hội được biết tình yêu là gì nữa, tôi sẽ không cảm nhận nổi yêu nó thế nào nữa.
    Nếu cả đời không biết đến tình yêu, tôi có bất hạnh quá không?
    • STB
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 324 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất bất hạnh. Vì em sẽ không bao giờ biết yêu là gì.
    Bỏ Cả Giang Sơn Vì Gái Đẹp

Ngờ Đâu Gái Đẹp Thích Giang Sơn
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,424 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Cuộc sống vợ chồng không chỉ cần đến tình yêu nam nữ, tình yêu vợ chồng được xây dựng trên nền tảng vợ chồng tôn trọng nhau, vun đắp cho gia đình, cố gắng điều chỉnh lối sống cho phù hợp với nhau, chia sẻ với nhau những vấn đề chung. Thật sự mà nói, chủ topic và chồng có khoảng cách thế hệ và điều này cũng góp phần hạn chế vào việc chia sẻ cùng nhau những suy nghĩ. Tuy nhiên, mình thấy nếu chủ topic chịu khó tâm sự cùng chồng, tham gia các công việc trong gia đình một cách thoải mái, tích cực, đôi khi tạo vài hoàn cảnh chỉ có 2 vợ chồng cho thêm phần lãng mạn sẽ thấy cuộc sống vợ chồng không nhàm chán, không buồn tẻ.
    • 192 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _mong_manh Xem bài viết
    Tôi buồn vô cùng khi nhận ra rằng tôi không có tình yêu với chồng... Tôi chợt thấy mình thật bất hạnh vì mãi mãi tình yêu sẽ là một thứ xa vời với tôi. Tôi nghĩ đến những tháng năm còn lại sống không có tình yêu với chồng. CHồng tôi là người đơn giản nên chắc không bao giờ cảm nhận nổi những day dứt trong tôi. Tôi có nói, thắc mắc thì chồng tôi có lẽ cũng không hiểu nổi và tôi cũng không đủ cam đảm để nói. Chồng tôi sẽ không chịu nổi cú sốc đó. Chắc trong suốt cuộc tôi không còn có cơ hội được biết tình yêu là gì nữa, tôi sẽ không cảm nhận nổi yêu nó thế nào nữa.

Nếu cả đời không biết đến tình yêu, tôi có bất hạnh quá không?
    Đáng tiếc, đáng tiếc, nhưng không dám nói là bất hạnh vì nhiều loại tình yêu cũng khổ đau lắm. Không biết khi ấy ai bất hạnh hơn ai.
    Tuy nhiên, vẫn muốn than thêm 1 câu đáng tiếc.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suty Xem bài viết
    99.9% sẽ trả lời rằng cuộc sống vc không thể tồn tại nếu không có TY. Nhưng TY là cái quái gì thì nó không có câu trả lời chung cho mọi người Ying Ying ạ. Cũng nhiều cặp do mai mối mà vẫn hạnh phúc. Cái đó có lẽ TY phát sinh sau hôn nhân, cho nên không nhất thiết là phải có yêu nhau lãng mạn trước rồi mới sống chung với nhau được.

Túm lại là Ying Ying cần điều chỉnh mình một chút, cố thêm 1 chút để nhìn nhận thiện ý của ax và MC. Rồi sau đó mới tính tiếp.

Vui vẻ đi nhe, suy nghĩ nhiều mau già lắm :Rose::Rose:
    Thật tình là VC em do bạn bè giới thiệu mà quen biết nhau, tìm hiểu một thời gian, có tình cảm và lấy nhau. Dù thời gian tìm hiểu không nhiều nhưng cả em và ax đều thấy mình chín chắn, nghiêm túc, có tinh thần xây dựng. Từ lúc em đọc thấy bạn Laura nói em xem chồng là "chuột bạch" em bị ám ảnh mãi... Em k nghĩ mình xem thường chồng em đến mức đó :Sad:
    Đọc bài của chị em thấy xúc động lắm, cảm ơn chị đã quan tâm đến tình cảnh của em. Em sẽ cố thêm nữa xem thế nào và cũng cố để mình k già. Hic... từ khi lấy chồng em thấy mặt mũi em già mà xấu xí tệ.
    Lần nữa em cảm ơn chị suty nhìu nhìu... Em cảm nhận có lẽ chị có một cuộc sống gia đình rất tốt (với chị) :Rose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smallgarden Xem bài viết
    Đáng tiếc, đáng tiếc, nhưng không dám nói là bất hạnh vì nhiều loại tình yêu cũng khổ đau lắm. Không biết khi ấy ai bất hạnh hơn ai.
    Tuy nhiên, vẫn muốn than thêm 1 câu đáng tiếc.
    Tôi không biết là đáng tiếc hay bất hạnh nữa. Tôi đã có nhiều cơ hội để yêu, và hiện tại tôi vẫn có nhưng tôi không thể. Tôi được giáo dục đã lấy chồng thì chỉ có chồng, tôi không đủ can đảm. THậm chí trong suy nghĩ của tôi, tôi không được phép bỏ chồng, kể cả khi chồng mắc lỗi. Tôi trước đây không dám yêu, cũng không biết vì cái gì nữa. Dường như tôi sợ yêu mà không lấy người ta thì mình làm tổn thương người ta. Tôi không biết có nhiều bạn nữ còn bị suy nghĩ như tôi không.
    Tôi cứ tưởng tôi hiểu đời nhưng hóa ra tôi vẫn như một đứa trẻ, quá nhiều thứ tôi chẳng biết gì. Tôi cảm thấy tôi như một người què cụt về tâm hồn, buồn quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tudinhhuong Xem bài viết
    Với chị thì hôn nhân tồn tại cũng không hẳn phải có tình yêu. Chị cũng chẳng biết khi sống vợ chồng với nhau rồi thì cái tình yêu nó hiện hữu thế nào nữa!!! :Thinking:

Chị thấy trước hết vợ chồng với nhau là cái duyên nợ. Sống chung với nhau rồi những thử thách chắc chắn sẽ có...vì vậy bản thân chúng ta phải luôn tự nổ lực, biết lý giải những sóng gió xảy ra để mà vượt qua thử thách. Cuộc đời không dễ đâu em :Sad:. Những người xung quanh vẫn bảo chị thật sung sướng này nọ...nhưng họ cũng đâu biết chị cũng đã vượt qua bao nhiêu khó khăn, vất vả và cho đến giờ này chị vẫn tự nhủ bản thân rằng: Hãy cố gắng, hãy nhường nhịn, hãy vị tha và quan trọng nhất là hãy biết thông cảm cho người khác...để mọi người yêu quý mình, tôn trọng mình và để họ thấy cần mình nữa. Tự mình tạo ra giá trị bản thân thì mình sẽ sống tốt dù cuộc sống luôn có những điều bất trắc xảy ra.

Đừng thi vị hóa cuộc sống vợ chồng mà thất vọng. Em nên nghĩ cuộc sống vợ chồng là một thử thách, đôi khi nó trần trụi lắm...Nghĩ như thế thì khi mọi chuyện phức tạp xảy ra em tự biết mình phải làm gì cho phù hợp :LoveStruc:
    Đọc bài của chị mà em thấy mình trẻ con và thiếu kinh nghiệm sống quá. Có lẽ em có quá ít kiến thức về cuộc sống gia đình nên em mới lâm vào hoàn cảnh thế này. Chị biết không, giờ ngồi ngẫm nghĩ lại em thấy thời gian lấy chồng là thời gian tồi tệ nhất của em từ trước tới nay. Em thấy mình bế tắc, trong cả tình cảm lẫn công việc nhà. Em thấy mình cũng cố gắng, cũng dặn lòng, cũng tự nhủ... nhưng sao vẫn không thấy hạnh phúc, không vui với đời sống VC.
    Em cảm ơn nhiều lắm sự chia sẻ của chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 765 Bài viết

• 6,816 Được cảm ơn

Nàng ơi, bây h nàng thử lấy giấy bút ra gạch đầu dòng xem nàng lấy chồng vì mục đích gì, nếu muốn nàng hạnh phúc thì chồng và nhà chồng phải a, b, c như thế nào.
    Chứ nói chung chung là chán với thất vọng nọ kia thì biết đàng nào mà lần, phụ nữ nhiều khi la làng là chán chồng chỉ vì chồng hỏi tối nay ăn gì anh mua về nấu, khekhekhe.
    Xong rồi nàng lật mặt kia tờ giấy, ghi vô: chồng tôi lấy tôi vì mục đích gì.
    Bởi ngoài kia có topic chán vợ, coi chừng do chồng nàng mở đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 215 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

YingYing ơi, tớ với lão nhà tớ đầu tiên cũng ko có t/c mấy đâu, xa ko nhớ, gần lâu thấy khó chịu, hồi đầu tớ nhận lời yêu lão chỉ vì háo sắc thôi, đẹp trai nhắm ý, đi chơi với nhau hay đc mọi người nhìn, khổ, hồi đó mới 18t, nông nổi, tào phào thế đấy
    Nhưng với thời gian, sự chu đáo, tế nhị, nhường nhịn của lão ta làm tớ cảm động và iu thật, thế mí chán chứ :Battin ey:
    ---> Thế cho nên tớ nghĩ t/y có thể đến dần dần cùng sự quan tâm, chăm sóc lẫn nhau, YingYing thử "chinh phục" ông chồng mình xem, chăm sóc, giận hờn, rủ lão đi xem phim, cà phê ăn sáng, thậm chí bia bọt cùng lão thử xem lão hợp gu nào

Chúc thành công!
    Biết đủ là đủ, biết vui là vui!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 103 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đọc cả thread này mới thấy các mẹ rất giống nhau nhá, đều khuyên bạn chủ topic là cố gắng nỗ lực hòa nhập với chồng và gia đình chồng để có hạnh phúc...

Mình thì rất hiểu nỗi lòng của bạn chủ, còn các mẹ, lời khuyên của các mẹ về việc nỗ lực vun đắp gia đình thì đã rõ rồi nhưng mà...các mẹ có hiểu 1 chuyện "phải cố yêu" đôi khi là 1 việc rất khó & không tưởng không...Cố cày 1 thửa ruông thì OK, nhưng cố mà yêu là 1 chuyện khác hẳn...Có những người rất tốt, rất hoàn hảo...nhưng mà không thể yêu được...vì tình yêu cần nhiều thứ lắm...chứ tốt đã là đủ đâu...(khéo không tốt như thánh trên cao ý chứ, chỉ để từ xa ngưỡng mộ chứ đâu có dùng được) khà khà.

Thôi thì chủ topic cứ học cái câu này của các cụ vây "vợ chồng tương kính nhau như khách", "chín bỏ làm mười"...thì nhà cũng sẽ ổn thôi (coi chồng như bạn, ta dễ dàng bỏ qua cho lỗi lầm của bạn chứ khó mà tha lỗi cho ng yêu...). Tuy nhiên nếu mà cố cũng kg thể yêu được chồng thì đúng là buồn thật, như là 1 cuộc sống không mục đích để phấn đấu tới ấy, kg có người để mà ta hết lòng ấy, bữa ăn thiếu muối ấy...

Vài dòng chia sẻ. Nếu các mẹ, các bố và các bạn thấy mình nói sai gì thì cứ ném đá thoải mái nhé...để mình được mở mắt ra chút...:-).
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 397 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Theo mình thì 2 vợ chồng sống được với nhau ngoài tình yêu còn là cái nghĩa nữa. Chẳng có gì có thể đảm bảo được là tình yêu sẽ mãi mãi bền chặt hay là càng ngày càng mặn mà hơn cả nhất là trong cuộc sống gia đình. Quả thực, nếu bạn ko chuẩn bị sẵn tâm lí cho sự thay đổi cs khi quyết định kết hôn thì có lẽ bạn sẽ bị shoc cũng nên. Ngày xưa bạn là cô gái độc lập, sống và làm việc theo ý thích và chẳng phải lo lắng nhiều đến gia đình. NHưng khi lấy chồng rồi, bạn sẽ có rất nhiều các mối quan hệ nhạy cảm ( Quan hệ với các thành viên trong gđ chồng, quan hệ với những đối tác khác giới...) Rồi bạn sẽ phải hi sinh nhiều thứ : Chăm lo, quán xuyến công việc gia đình chồng( nếu ở chung), ... Chắc chắn còn nhiều, rất nhiều phức tạp khác nữa. Giờ bạn còn chưa có baby, chứ nếu có rồi thì mình tin chắc là bạn sẽ còn cảm thấy cs gđ có những mặt tồi tệ như thế nào.
    Về chuyện bạn và ông xã ko có tiếng nói chung, bất đồng quan điểm thì theo mình bạn nên bình tĩnh suy nghĩ:
    - Khi yêu, chúng ta đều " đẹp đẽ khoe ra, xấu xa che lại" chỉ muốn hành đồng, làm những gì làm người yêu bạn vui. Nhưng khi đã là của nhau rồi thì chẳng cần che đậy, câu nệ gì nữa
    - Làm gì có ai toàn vẹn, cũng làm gì có ai hiểu hết về nhau, nên chuyện bất đồng quan điểm là điều dễ xảy ra thôi mà
    Theo mình thì bạn hãy nhẹ nhàng nói chuyện với ông xã theo kiểu tâm sự. Sau đó cả hai cùng cố gắng khắc phục( nhưng phần bạn sẽ phải cố gắng nhiều hơn đấy vì con trai vốn thích sự đơn giản và khả năng nhẫn nhịn kém lắm)
    Cố gắng bạn nhé. Chỉ nghĩ đến khả năng ly hôn khi nào bản thân mình cảm thấy đã cố gắng hết sức mà ko đem lại được kết quả gì cả. Mình mong và chúc bạn hạnh phúc!
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

may mà bạn chưa có baby,cắt ngay đi ko muộn rồi khổ lây nhiều người.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 110 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Myhanoi_VN Xem bài viết
    Chia sẻ !
    Minh cũng đang ở trong tình cảnh như bạn. VC mình khó có thể thống nhất đc chuyện gì, ko bàn thì thôi, bàn thì kết quả la zezo, va ý kiến thằng nào thằng đấy làm ..
    Tối ngủ thì ko bg C mình thích ôm V, mỗi đứa 1 chăn. Chuyen xxx thì chủ yếu là mình chủ động và cũng thưa thớt 1-2 lần/tuần.
    C mình (theo mình biết) thì hiện tại ko có bạc, rượu chè, trai gái gì, ko stress gì nhiều trong công việc. Hết giờ làm là về nhà, thích quát vợ và hạch sách vợ
    Csong của mình thế đó: đơn điệu, thiếu vắng tiếng cười và sự sẻ chia ..
    Chưa có con và C cũng ko mặn mà với việc làm thể nào để có con ..
    Mình cũng băn khoăn với câu hỏi: TIẾP TỤC HAY CHẤM DỨT
    Đọc tâm sự của bạn mình cứ tưởng là bài viết về chồng mình.

Chồng mình cũng như vậy, k bao h thích ôm vợ ngủ cả, chỉ thích mỗi đứa mỗi góc cho dễ ngủ. Mình cũng hơi buồn, nhưng cứ đòi chồng ôm là cáu ôm chăn đi chỗ khác ngủ luôn. Thế nên thôi đành chịu sống chung với lũ vậy. Chỉ tiếc là chồng thiếu tinh tế thôi, nếu k thích ôm thì nói với vợ chỉ cần nắm tay, chạm vào vợ một tí trước khi ngủ thôi cho tình cảm.

Chồng mình chỉ biết có vợ, không chơi bời đàn đúm j, kiếm tiền nộp hết cho vợ, nhưng hay thích ra mặt bossy, quát mắng, hạch sách . Nhiều lúc tổn thương nhiều lắm, nhất là khi nghe chồng khi vợ ôm chồng quát vợ " Để yên cho người ta ngủ" rồi đạp vợ bắn ra ngoài.

Mình mới cưới được một năm (sau 4 năm yêu nhau), chưa có con, chỉ 2 vợ chồng ở với nhau mà nản quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 397 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi centaur Xem bài viết
    Đọc tâm sự của bạn mình cứ tưởng là bài viết về chồng mình.

Chồng mình cũng như vậy, k bao h thích ôm vợ ngủ cả, chỉ thích mỗi đứa mỗi góc cho dễ ngủ. Mình cũng hơi buồn, nhưng cứ đòi chồng ôm là cáu ôm chăn đi chỗ khác ngủ luôn. Thế nên thôi đành chịu sống chung với lũ vậy. Chỉ tiếc là chồng thiếu tinh tế thôi, nếu k thích ôm thì nói với vợ chỉ cần nắm tay, chạm vào vợ một tí trước khi ngủ thôi cho tình cảm.

Chồng mình chỉ biết có vợ, không chơi bời đàn đúm j, kiếm tiền nộp hết cho vợ, nhưng hay thích ra mặt bossy, quát mắng, hạch sách . Nhiều lúc tổn thương nhiều lắm, nhất là khi nghe chồng khi vợ ôm chồng quát vợ " Để yên cho người ta ngủ" rồi đạp vợ bắn ra ngoài.

Mình mới cưới được một năm (sau 4 năm yêu nhau), chưa có con, chỉ 2 vợ chồng ở với nhau mà nản quá.
    Hik, lại đến mức vậy cơ à? đúng là mỗi người một tính thật. Có thể chồng bạn ko thuộc tuyp người lãng mạn, tình cảm.. Thế bạn có tỉ tê tâm sự với anh ấy ko? lựa lúc 2 vc đang vui vẻ mà nói xem có hiệu quả gì ko?

Còn VC mình thì buồn cười lắm. Nằm ngủ mình hay đòi gối lên tay ox, nhưng đc 1 lúc là ông ấy xin hàng vì tê tay quá. Và mình có cái tật là 2VC đang mỗi đứa 1 nửa giường. Nhưng đêm chỉ cần ox chạm nhẹ với mình thôi là theo phản xạ mình quay qua ôm cứng lấy ổng luôn. :Laughing:. Thế nên lần nào 2 đứa có giận nhau là sáng hôm sau huề luôn vì đêm ổng lợi dụng làm cho mình ôm mà ko biết. Sáng hôm sau thì... nên hết giận. Thế nên lần nào giận ác quá là mình có kế sách: Lấy 1 cái gối ôm chẹn giữa giường, còn mình quay qua bên kia ôm 1 cái gối ôm khác.Thế là hết lợi dụng :Laughing:
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 116 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyperlux Xem bài viết
    Mình thấy điều quan trọng nhất trong đời sống vợ chồng là sự tử tế và quý trọng từ cả hai bên, không phải là tình yêu. Mình đã gặp rất nhiều người lấy nhau không phải vì tình yêu nhưng vì biết nghĩ cho nhau, biết đối xử với nhau đúng cách, tình cảm dần dần phát sinh và sâu nặng, cuối cùng thì đạt đến một mức đặc biệt, có khi còn hơn cả tình yêu.

Hôn nhân có tình yêu đương nhiên là thuận lợi hơn ở đểm khởi đầu, nhưng cũng tạo ra nhiều ảo tưởng cho những người trong cuộc. Họ tự cho rằng người kia yêu mình đến thế, nên phải dễ dàng thông cảm cho những hành động không đẹp của bản thân và luôn cố ép người kia thay đổi cho vừa lòng họ. Rồi vì tình yêu, có nhiều người nỗ lực đến kiệt sức để làm vừa lòng bạn đời rồi một ngày kia nhận ra những hy sinh to lớn của mình hoá ra chỉ là chuyện đương nhiên trong mắt người kia, mọi tình cảm vỡ vụn hết. Nếu hôn nhân chỉ dựa trên cơ sở tình yêu, thì nó sẽ ra sao khi không còn tình yêu??
    Đúng quá chừng, :Applause::Applause::Applause::Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chân thành cảm ơn sự chia sẻ của các chị mehannah, bietdu, sunflower2008, tudinhhuong. Chuc cac chị luôn găp may mắn và hạnh phúc. YingYing