TIN TÀI TRỢ.

cuộc sống thất vọng, bế tắc, em phải làm gì????

• 6 Lượt chia sẻ
  • 7.15K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đang thực sự hoang mang, mệt mỏi. Cuộc sống bế tắc, em cảm thấy mình thực sự thất bại. Nhìn mọi người xung quanh cứ hồ hởi hoạt bát thì em lại càng thấy mình vô dụng, bất lực. Em muốn thay đổi bản thân nhìn cuộc sống tích cực hơn nhưng khó quá, em luôn có cảm giác chán nản mệt mỏi, dù có cố gắng thì cuộc sống của em luôn không may mắn, sau khi em đã cố gắng hi vọng thì trả lại em là thất vọng ê chề hơn khiến em không muốn cố gắng thêm gì nữa.Em thất vọng ở cuộc sống thất vọng ở bản thân mình lắm. Em phải làm gì bây giờ, giờ tinh thần em xuống dốc không phanh, em im lặng không muốn trò chuyện, em nghĩ mình sắp tự kỉ đến nơi mất

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực năm 2013
    • 6 năm
    • 572 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miss.you Xem bài viết
    em đang thực sự hoang mang, mệt mỏi. Cuộc sống bế tắc, em cảm thấy mình thực sự thất bại. Nhìn mọi người xung quanh cứ hồ hởi hoạt bát thì em lại càng thấy mình vô dụng, bất lực. Em muốn thay đổi bản thân nhìn cuộc sống tích cực hơn nhưng khó quá, em luôn có cảm giác chán nản mệt mỏi, dù có cố gắng thì cuộc sống của em luôn không may mắn, sau khi em đã cố gắng hi vọng thì trả lại em là thất vọng ê chề hơn khiến em không muốn cố gắng thêm gì nữa.Em thất vọng ở cuộc sống thất vọng ở bản thân mình lắm. Em phải làm gì bây giờ, giờ tinh thần em xuống dốc không phanh, em im lặng không muốn trò chuyện, em nghĩ mình sắp tự kỉ đến nơi mất
    Bế tắc vấn đề gì ? mang ra đây để ACE mổ xẻ cho ! ít ra phải biết mình muốn gì !
    Nguyên tắc sống . Đó là :" sống không có nguyên tắc ".
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vâng, vấn đề của em là không thể nhìn cuộc sống tích cực hơn được, công việc học tập thì không có động lực, sau cố gắng tích cực của em là những phản hồi tiêu cực đầy bất công mà em không có khả năng phản kháng, có lẽ là em đã hi vọng mọi thứ suôn sẻ hơn nhưng thật bất công, đời thật bất công, em thấy mệt mỏi lắm ạ, cô đơn, thiếu sự chia sẻ, chẳng ai hiểu. em vốn sống khép mình lắm ạ nên khó chia sẻ, em cứ cảm giác mình bị đánh bật ra khỏi vòng quay hối hả của cuộc sống ấy ạ. cuộc đời quên mất em rồi. em muốn cố gắng lấy lại tinh thần nhưng cứ mãi cảm giác chán nản. em biết làm sao ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có chuyện gì bạn cứ tâm sự, mọi người sẽ tư vấn, chia sẻ với bạn mà.
    • 56 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nếu bạn cần 1 người đi nhậu cùng miễn phí thì pm mình nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thường thì những bạn sống kép kín khi buồn thì buồn ơi là buồn và nhiều lúc họ sẽ đổi thừa hoàn cảnh là do ko may mắn, mình làm quá sức rồi mà bù lại chỉ bị nghe chửi.
    Hồi đó mình cũng từng bị như vậy, lúc nào cũng bị gia đình chê làm cái này ko đc, cái kia không xong, làm việc quá trời mà ko ai khen, khi làm sai tý là chửi te tua. Nhiều lúc ức quá ngủ mơ mà bị xì tress nặng.
    Sau 1 thời gian mình suy nghĩ ra, sao mọi thứ nó bất công với mình quá. Dần dần mình tìm hiểu, đọc sách báo nhiều hơn, nói chuyện với bạn bè nhiều hơn, hay tâm sự, có gì buồn nói ra hết. Xong là thoải mái. Cuộc sống cứ thế dần trôi qua.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 41 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytam2201 Xem bài viết
    Thường thì những bạn sống kép kín khi buồn thì buồn ơi là buồn và nhiều lúc họ sẽ đổi thừa hoàn cảnh là do ko may mắn, mình làm quá sức rồi mà bù lại chỉ bị nghe chửi.
    Hồi đó mình cũng từng bị như vậy, lúc nào cũng bị gia đình chê làm cái này ko đc, cái kia không xong, làm việc quá trời mà ko ai khen, khi làm sai tý là chửi te tua. Nhiều lúc ức quá ngủ mơ mà bị xì tress nặng.
    Sau 1 thời gian mình suy nghĩ ra, sao mọi thứ nó bất công với mình quá. Dần dần mình tìm hiểu, đọc sách báo nhiều hơn, nói chuyện với bạn bè nhiều hơn, hay tâm sự, có gì buồn nói ra hết. Xong là thoải mái. Cuộc sống cứ thế dần trôi qua.
    Bạn này nói đúng này! Nhiều khi tâm trạng choáng hết cả lí trí làm mình không thể nhìn bao quát hơn vấn đề của mình mà chỉ toàn đổ thừa cho hoàn cành. Dù bạn không thích nhưng cách tốt nhất bây giờ là tìm ai đó chia sẻ, đấu tranh với nội tâm mình chỉ dẫn đến bế tắc thui
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nice__dream Xem bài viết
    Bạn này nói đúng này! Nhiều khi tâm trạng choáng hết cả lí trí làm mình không thể nhìn bao quát hơn vấn đề của mình mà chỉ toàn đổ thừa cho hoàn cành. Dù bạn không thích nhưng cách tốt nhất bây giờ là tìm ai đó chia sẻ, đấu tranh với nội tâm mình chỉ dẫn đến bế tắc thui
    Tại mình từng bị như thế nên mình biết vậy. Bây giờ cũng thế, lâu lâu mà bị vậy là lo đi đâu liền, kiếm ai tám hay chat cho nó vui là quên liền.
    • 155 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng hay rơi vào trường hợp đấy lắm. Từ công việc, gia đình, tình yêu, bạn bè,... bao nhiêu việc đến cùng lúc làm mình stress nặng nề. Có lúc tưởng điên đến nơi. Cố gắng nghĩ tích cực mà vẫn không thực hiện nổi. Mà càng cố càng mệt mỏi.
    Nên giờ mình cứ AQ một chút, kệ xừ nó, stress nặng quá thì xin nghỉ làm 1 ngày ở nhà ngủ Hôm sau lại tiếp tục cuộc sống thường ngày để đón nhận đợt stress tiếp theo. Đang nghĩ giờ chưa có gia đình thì thế đc. Sau này chồng con vào thì phải làm thế nào nhỉ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi bạn cùng tâm trạng với mình đó, mình cũng đang ở trong tình trạng giống hệt bạn. buồn và thất vọng quá phải không bạn, tưởng chừng như cả thế giới sụp đổ, cuộc sống thật chẳng có gì vui và ý nghĩa phải k bạn?
    mình rất cố gắng để quên nhưng mà k thể nào quên đc, nổi buồn thất vọng đáng sợ đó cứ đeo bám mình mãi k thể thoát,. mình cũng chả bt làm gì nữa dù đã cố gắng động viên bản thân nhưng k đỡ hơn, k thể thay đổi mình đc. mình gét mình lắm!!! hjxhjx
    • 71 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nhưng vấn đề gì khiến bạn bế tắc vậy? công việc, tình yêu hay những chuyện gì khác? Bạn phải viết ra một tờ giấy và phân tích rõ ràng là bây giờ bạn cần làm gì? phải làm gì bạn à?
    • 138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi miss.you Xem bài viết
    Vấn đề ở đây chắc chắn là chưa có ny để chia sẻ và một công việc không cần thu nhập cao mà chỉ cần đủ sống trong tình hình xã hội hiện nay đúng không ạ ......... theo như mình bắt mạch là như thế hj
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dù hoàn cảnh nào cũng không được buông xuôi bạn nhé...cho dù khó khăn, bế tắc tới đâu... bạn vẫn còn những người bạn, người thân, hãy chia sẻ với họ cho thỏa mái bạn à!!! Đừng giữ 1 mình rồi ngồi than...
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn phải tìm được nguyên nhân làm mình trở nên như thế, sau đó tìm cách khắc phục. Đặc biệt phải ra ngoài cho năng động, đừng ngồi 1 chỗ nhìn cuộc đời buồn, thời gian thì cứ trôi, sẽ càng ủ dột hơn thôi
    • 506 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

cố lên em ơi
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng đang thấy cuộc sống của mình bế tắc, mọi thứ như đang chống lại mình, khi tình yêu ko ra gì học tập cũng chẳng tới đâu, đã vậy nhan sắc dạo này còn xuống cấp tệ hại nữa
    Nhưng tự nhủ với lòng, chỉ là ông trời đang thử thách mình thôi, ông trời đang muốn thử sức chịu đựng của mình tới mức nào, mình phải mạnh mẽ lên, sau cơn mưa sẽ có cầu vồng...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang bế tắc cuộc sống.mình đã lấy ck và chia tay.rồi nhiều chuyện khác.nhiều khi muốn die.thấy mình ko may mắn mặc dù cố gắng nhiều.
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bế tắc cuộc sống.
    comment by WTT mobile view
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bế tắc vì các bạn ko có tiền, ko có tiền thì ko làm chủ cuộc sống của mình được. ib mình sẽ chỉ các bạn cách kiếm tiền online hiệu quả
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ngôi nhìn ngkac mà buồn thì có mà cả tgioi này buồn