Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cùng nhau chia sẻ về quả báo của những zai phản bội người yêu sẽ có kết cục ntn các nàng ơi???

• 2 Lượt chia sẻ
  • 27.6K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình và anh ấy yêu nhau. Anh phải đi làm xa ở Vũng tàu. Vì yêu anh ấy mình vẫn một lòng chờ đợi và cũng không ngại đường xa lên thăm hỏi anh ấy. Mình chấp nhận yêu xa, một lòng một dạ đợi ngày 2 đứa có công ăn việc làm ổn định làm đám cưới. Sau 3 năm yêu nhau. Anh ấy vứt bỏ mình , không tin tức , không liên lạc được. Phải nói là bây giờ nghĩ lại mình còn cảm thấy sợ, khoảng thời gian đó mình đã đau khổ dường nào. Ông trời không phụ lòng người, cho mình gặp chồng mình bây giờ, rất mực thương yêu mình, hai vc mình cũng sắp sửa định cư ở mỹ. Còn anh người iu cũ, 3 năm ko gặp nhau. Tình cờ qua Facebook, mình biết anh ấy đã về đây sinh sống cùng thành phố với mình và đã có vợ con 2 năm rồi. Anh ấy bị bệnh , phải ghép thận. Tự dưng trong đầu mình hiện lên 2 chữ nhân quả. Tôi đã từng hận rất nhiều, nhưng tôi hài lòng với những gì hiện tại tôi có dc. Nói cho cùng, cũng nhờ anh mà tôi có cơ hội mở ra một cánh cửa mới. Nhân quả nghiệp báo, cứ sống thật tốt ông trời ko phụ lòng người.
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

kết quả ngắn gọn, sẽ không Hp dc, và cũng sẽ gặp dc người như vậy, đôi khi số phận ngta chấp nhận như vậy rồi, chịu thôi,. đời mà...
    • 400 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Không còn tình cảm thì không nên gượng ép, coi như không có duyên thì đừng gắng bạn ạ. Hận thù làm chi cho thêm khổ sở
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Yêu nhau vì chữ duyên , có nên vợ thành chồng hay k vì chữ nợ nữa bạn ơi . Mối tình đầu của mình gần 10 năm , gần hết tuổi trẻ của mình ( kể cả sự quý giá nhất cũng trao đi ) . cách đây 3 tháng ny mình vừa đi lấy vợ , ng con gái xấu hơn mình rất nhiều nhưng lại rất giàu !!! Mình đau , mình hận , mình hành hạ bản thân và đã quá 1 lần tự tử . Trong vòng chưa đầy 1 tháng mình sụt 10kg . Nhưng cũng như 1 chữ duyên, trong lúc tuyệt vọng nhất mình đã gặp một sư thầy . Thầy k khuyên mình bỏ hay quên chuyện cũ , chỉ đơn giản là trò chuyện cùng mình . Và cuối cùng mình nhận ra và hiểu được chữ "duyên nợ" . Học và thực hành chữ "buông" . 3 tháng trước mình k biết mình giống "loài " j trên thế gian này nữa . Nhưng sau khi gặp thầy , chỉ 3 tháng sau bjo mình đã là con ng hoàn toàn mới . Lạc quan , yêu đời , trẻ trung và xinh đẹp hơn trước ( câu này là btrai cũ mình nói , vì vô tình gặp a ta chở vợ đi shopping) . Đâu đó mình nghe ngta nói " ong Trơi k lấy đi của ai tất cả" . Đừng hận thù và trách giận nữa bạn ơi , buông đi bạn ơi . Rồi sẽ có ng khác tốt hơn , yêu thương , trân trọng bạn hơn đến với bạn. Chúc bạn may mắn và hạnh phúc nhé ! Thân

Gởi từ ứng dụng Webtretho của emilycheng
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 20112010locnguyen Xem bài viết
    Hận nó làm gì cho hại sk. Giữ sk làm đẹp để còn tiến về phía trc chứ? Biết đâu mai mốt gặp lại còn cảm ơn nó rối rít vì " nhờ anh tốt nên sau đó em tìm đc người tốt hơn anh vạn lần". Thành đôi với nó khéo vài năm lại buồn rạc người vì nó tèm nhèm với con nào như mấy mẹ trên này thì khổ. Vui vẻ mà sống nhé ( tớ cũng là mem 87 đâu, online bằng nick xã".
    Tui 89 được hem ! Hehe

Gởi từ ứng dụng Webtretho của emilycheng
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7