TIN TÀI TRỢ.

Cùng nhau chia sẻ về quả báo của những zai phản bội người yêu sẽ có kết cục ntn các nàng ơi???

• 2 Lượt chia sẻ
  • 27.3K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 115 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tất cả đều có cái giá phải trả thui

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 167 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em cũng thấy buồn. Biết thằng ng yeu trăng hoa, đa tình, cũng chấm dứt rồi. Mà hôm qua có con bé nhận là 1 trong số ng yeu hiẹn tại mà e thấy buồn
    • 198 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobetuti Xem bài viết
    Em cũng thấy buồn. Biết thằng ng yeu trăng hoa, đa tình, cũng chấm dứt rồi. Mà hôm qua có con bé nhận là 1 trong số ng yeu hiẹn tại mà e thấy buồn
    Chấm dứt rồi sao cô bé ấy vẫn ll với bạn
    Ghen vs quá khứ chăng bg việc gì phải tỏ ra buồn hả bạn
    Mình nghĩ cái cô bé kia muốn thấy chính là tâm trạng này của bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 167 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chibi.xinh Xem bài viết
    Chấm dứt rồi sao cô bé ấy vẫn ll với bạn
    Ghen vs quá khứ chăng bg việc gì phải tỏ ra buồn hả bạn
    Mình nghĩ cái cô bé kia muốn thấy chính là tâm trạng này của bạn
    Cô bé ấy cũng chỉ là một trong số người yeu của anh ta thôi. Có khi cùng thời với mình. Chẳng qua là mình out hắn ta sớm hơn thôi.
    Đa tình.
    Bê bối.
    Mình biết thế nhưng sao vẫn buồn.
    • 2,485 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Xin lỗi nhưng toàn AQ tinh thần + kém hiểu biết về nhân quả
    Nhưng xét thấy đây là 1 topic để xả stress => thôi ko "giảng đạo" nữa..
    Có điều phải nói các bạn NGỘ NHẬN rất nhiều...vì vậy đừng có lôi luật nhân quả vào nhé..SAI HẾT đấyth_35
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 432 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

sau khi bị phản bội sẽ: hụt hẫng, khóc lóc, đau khổ, tuyệt vọng, chán nản, căm thù, uất hận, ...
    sao cứ nghĩ phải trả thù, phải cho ng ta nếm mùi cay đắng mà ko nghĩ 1 hướng tích cực hơn, rằng 2 ng chưa có duyen, chưa phải dành cho nhau nhỉ? rồi sẽ có ng khác hợp hơn, yêu hơn và có duyên nợ hơn
    p.s: bạn bè bảo rằng ex vẫn nc với mọi ng: chưa ai hiểu ex bằng mình, chưa ai yêu ex nhiều như mình... uhm, thì mỉm cười, mọi chuyện wa rồi
    Trái tim em chỉ 2 lần mở cửa
    Đón anh vào và tống cổ anh ra :P
    • 2,485 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

^
    Chia tay và bị lừa dối dẫn đến chia tay là khác nhau chứ nhỉ???
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • 99 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vacic.cons Xem bài viết
    Zai phản bội chịu hậu quả đã có mình. Chưa thấy Gái nào phản bội phải chịu quả báo nhỉ, hehe
    Hix, mấy hôm nay bị phản bội mà cứ lang thang ở WTT cho tỉnh lại đây. Tui là "gái" bị quả báo, quả báo sau 10 năm. Ngày xưa bỏ ex đi lấy chồng (ko yêu chồng nhưng vì đến tuổi lấy thì lấy), đến ngày cưới mới báo với ex là "em cưới". Rồi ex đau đớn sao đó bị ngã gãy tay, gãy 1 cái răng cửa (ngày ấy ex ở SG, tớ ở HN). Sau 10 năm, tớ ly hôn, gặp 1 zai mới, những tưởng nồi méo úp vung méo, hóa ra là bị zai ấy lừa, nó bỏ mình đi với gái khác (mà gái ấy đang có chồng), mà không chỉ là 1 gái...mình đau thê thảm...lúc này thì ex liên lạc bảo : em ơi, cái răng giả của anh nó bị rơi ra, phải nhổ cái chân răng rồi...hu hu. Có đúng là quả báo không? phụ tình người thì tình mình chả ra gì...ân hận. Lần sau có không yêu người ta thì nói cho nó rõ ràng, không có bị quả báo đau lắm.
    • 78 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

tâm thiện sẽ hướng thiện,gặp điều thiện,gặp người thiện,chuyện gì cũng có duyên,có phận,mình nên học cách chấp nhận,đôi khi mình cảm nhận mình sẽ thiệt thòi nhưng sự thiệt thòi đó rồi sẽ được bù đắp,đừng để thù hận len vào tim mình sẽ làm mất bản thiện của mình đó,cố lên
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 150 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nevercry_hp Xem bài viết
    Xin lỗi nhưng toàn AQ tinh thần + kém hiểu biết về nhân quả
    Nhưng xét thấy đây là 1 topic để xả stress => thôi ko "giảng đạo" nữa..
    Có điều phải nói các bạn NGỘ NHẬN rất nhiều...vì vậy đừng có lôi luật nhân quả vào nhé..SAI HẾT đấyth_35
    A đây rồi, anh mắng chú một chút.
    chú biết nhân quả là cái gì mà to mồm? nếu chú có hiểu biết thì chia sẻ nhẹ nhàng để mọi người cùng hiểu nhé. lời nói éo tốn tiền mua đâu mà chú sợ nghèo khi phải luốn lưỡi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hacmland Xem bài viết
    chú biết nhân quả là cái gì mà to mồm? nếu chú có hiểu biết thì chia sẻ nhẹ nhàng để mọi người cùng hiểu nhé. lời nói éo tốn tiền mua đâu mà chú sợ nghèo khi phải luốn lưỡi.
    Đang nẫu ruột mà đọc "còm men" này đến phì cười. Bây chừ đặt anh ở đáy lòng em vậy, cho nó "xâu" kín, mà anh có biết đáy lòng em là ở khúc nào của ruột không? Anh cứ ở đó nhé, he he he.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 150 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Durian.red Xem bài viết
    Đang nẫu ruột mà đọc "còm men" này đến phì cười. Bây chừ đặt anh ở đáy lòng em vậy, cho nó "xâu" kín, mà anh có biết đáy lòng em là ở khúc nào của ruột không? Anh cứ ở đó nhé, he he he.
    chú muốn gì, khiêu khích hử?
    • 1,900 Bài viết

• 964 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Haizzz. trong chăn mới biết chăn có rận. chỉ ng trog cuộc đã trải qua mớj hiểu đc, nhưng chỉ ng ngoàj cuộc mới cho lời khuyên đúng đắn.
    MTM4NDcwMDQwMg
    • 99 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

chú muốn gì, khiêu khích hử?
    Đâu đâu, có dám khiêu khích ai. "Anh" ở đây là "nó" mừ. "Nó" là cái thằng phản bội nhau mừ. Chỉ muốn cảm ơn hacmland đanh đá mắng iu ơi là iu, phì cười, lâu lâu rồi chả cười nổi, thế thôi mừ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chủ thớt là tình đầu à...Mình cũng là tình đầu...gần 6 năm...nàng ấy đứng dậy phủi đít ra đi...2 tháng sau có người yêu mới...gọi điện cho mình nói là muốn làm bạn...

Ấy vậy mà mình vẫn đồng ý và nói chuyện cứ như không có gì xảy ra mặc dù lòng đau đến chết đi được...Đúng là bệnh sĩ chết trước bệnh tim...yếu đuối bỏ mẹ ra mà cứ thích làm người cao thượng....đcm bản thân
    • 2,485 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Ấy..bạn ko hiểu mình rồi..ko phải là mình tỏ ra "này nọ" đâu..
    Căn bản mục đích của topic này là xả "stress" chứ đâu phải bàn luận về nhân quả đâu..
    Nhiều khi rất khó cho mình, rất nhiều topic mình nhảy vào theo kiểu "giảng đạo"=> tạo cảm giác mình là kẻ luôn tỏ ra hiểu biết, hơn người..=> lên mình đang cố hạn chế...
    Về nhân quả có những điểm mấu chốt hay nhầm lẫn :
    Nhân quả là khách quan, "tốt-xấu" là chủ quan => ko có chuyện người tốt gặp quả xấu hay người tốt gặp quả xấu, chỉ có nhân thế nào thì quả thế đó..

Nhân quả ko triệt tiêu mà chồng chất nhau=>ko thể lấy quả tốt bù quả xấu, chỉ có quả tốt+quả xấu cùng xảy ra=> Phật cũng vẫn bị quả báo..

Nếu bàn về nhân quả thì lên bàn thêm về Vô Ngã, triết lý căn bản..
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có yêu thì mới có hận
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 565 Bài viết

• 1,408 Được cảm ơn

Ngày xưa bạn gái chia tay mình để cưới một chú có nhà Hà nội, công ăn việc làm ổn định. Mình cũng chẳng hận thù gì, coi đó như việc dĩ nhiên nó phải thế!

Công nhận mình rộng lượng, còn đàn bà thật tiểu nhân. Thảo nào toàn hận thù đau khổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 167 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ditimtinhyeudichthuc Xem bài viết
    có yêu thì mới có hận
    còn yeu thì mới còn hận
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4,802 Bài viết

• 15,436 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sony-vaio Xem bài viết
    Ngày xưa bạn gái chia tay mình để cưới một chú có nhà Hà nội, công ăn việc làm ổn định. Mình cũng chẳng hận thù gì, coi đó như việc dĩ nhiên nó phải thế!

Công nhận mình rộng lượng, còn đàn bà thật tiểu nhân. Thảo nào toàn hận thù đau khổ.
    Năm trước bạn trai mình phản bội mình trong lúc vẫn nói chỉ có 1 mình em trong Tim thôi, em Là tất cả, tình yêu với em là 1 và duy nhất.. Vậy mà nó mới quen 1 con kia có 4 Ngày đã nói dối mình để đi chơi với con đó rồi. Vậy ai là tiểu nhân đây thưa đại..... Nhân?
    Viens M'Embrasser
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7