Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cùng nắm tay nhau vượt qua nỗi buồn khi chia tay một tình yêu (tầng 2)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 66.9K Lượt đọc
  • 762 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

đang buồn, lang thang trên wtt vớ được cái top này sao mà giống tâm trạng của mình thế
    anh và mình yêu nhau từ năm đầu đại học.cho tới ngày hôm nay, và giây phút này vẫn chưa hết yêu nhau.nhưng vì hoàn cảnh và công việc, anh không thể bên mình nữa,anh phải đi xa vì sự nghiệp, vì gia đình,còn mình ở lại,chênh vênh không biết sống tiếp những ngày sau như thế nào đây.có bạn nào cùng cảnh ngộ cho mình 1 lời khuyên đc không

Cùng nắm tay nhau vượt qua nỗi buồn khi chia tay một tình yêu (tầng 1)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 48 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Một năm rồi mới mới vào lại top này,ko biết bây giờ mọi người thế nào rồi,chắc đã yêu đời hơn,có người chắc đã tìm lại cho mình được cảm giác yeu thương ngày nào.Mình cũng đã vui trở lại,cũng đã tìm cho mình 1 tình yêu mới sau sự đổ vỡ và phản bội của mối tình đã qua,nhưng thật ko may tình yêu mới của mình đang lúc đẹp nhất thì lại bị tan vỡ trong sự nuối tiếc.mình ko hối hận về điều doddaxneeus đã thuộc về nhau thì dù có xa nhau cũng sẽ tìm về với nhau.còn nếu ko có duyên thì mãi mãi vẫn là xa nhau.cố lên cả nhà
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tr.ngoc Xem bài viết
    đang buồn, lang thang trên wtt vớ được cái top này sao mà giống tâm trạng của mình thế
    anh và mình yêu nhau từ năm đầu đại học.cho tới ngày hôm nay, và giây phút này vẫn chưa hết yêu nhau.nhưng vì hoàn cảnh và công việc, anh không thể bên mình nữa,anh phải đi xa vì sự nghiệp, vì gia đình,còn mình ở lại,chênh vênh không biết sống tiếp những ngày sau như thế nào đây.có bạn nào cùng cảnh ngộ cho mình 1 lời khuyên đc không
    Bạn và người đó hãy nói rõ với nhau. Nếu hai người thực sự yêu nhau thì chẳng gì có thể ngăn cản được hai bạn hết. Yêu xa một thời gian rồi xem xét xem tình yêu có đủ lớn để quay về bên nhau không? Mình nhớ đã đọc ở đâu đó rằng để người ta ra đi là một cách để biết được tình yêu giữa hai người có đủ lớn để mang người đó về bên mình không? Tuy nhiên cũng cần tỉnh táo nha, vì có nhiều tình yêu một đi là không trở lại luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 980 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xung_ca Xem bài viết
    Muốn gọi cho chàng quá, muốn ôm chàng một cái, muốn nhìn cái mặt đó một cái. Nhưng xong rồi thì sao, lại là một sự cô đơn kinh khủng nữa.
    Mạnh mẽ lên em ạ. Sao bao nhiêu cái mong muốn đó thì mọi chuyện sẽ qua, còn nếu mong muốn này mà được thực hiện thì em sẽ cực kỳ thất vọng. Chị nói thật đó, vì cái cảm giác đó nó không còn như ngày hai người còn yêu nhau đâu.

Quên đi và đừng bao giờ nghĩ đến cái mong muốn đó nữa bằng cách sống một cuộc sống thật mới, một mái tóc mới, một gương mặt mới, một bột quần áo mới, hay là một cái túi mới chẳng hạn...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Có một nỗi buồn tan trong thời gian không đáy
    Có một nỗi buồn không đáy tan trong thời gian........
    Mình ................
    Rất....................
    Buồn............................................ ...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 47 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Sẽ thật đau khi phải buông tay người mình muốn giữ
    Nhưng càng đau đớn hơn khi người mình muốn giữ lại muốn buông tay...
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 220 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tl'sk Xem bài viết
    Mạnh mẽ lên em ạ. Sao bao nhiêu cái mong muốn đó thì mọi chuyện sẽ qua, còn nếu mong muốn này mà được thực hiện thì em sẽ cực kỳ thất vọng. Chị nói thật đó, vì cái cảm giác đó nó không còn như ngày hai người còn yêu nhau đâu.

Quên đi và đừng bao giờ nghĩ đến cái mong muốn đó nữa bằng cách sống một cuộc sống thật mới, một mái tóc mới, một gương mặt mới, một bột quần áo mới, hay là một cái túi mới chẳng hạn...
    Em đã mua cả đống đồ mới, một cái túi mới, làm tóc mới luôn rồi)))))Nhưng em không post lên fb, không gặp chàng, không để cho chàng thấy bây giờ của em. Chỉ để tự nói với mình, em làm tất cả cái này chỉ là vì bản thân em, không phải chứng minh cho chàng bất cứ cái gì cả.

Nói chung bây giờ em đỡ lắm rồi, thỉnh thoảng lung lạc tí thôi. Còn lại vẫn bơ đi mà sống. Cuộc sống cũng tương đối bận rộn, mỗi cái ăn uống thì rất là lung tung nên cứ gầy rộc đi, xấu xí quá

Hôm qua em nhắn tin hỏi thăm chàng. Chàng cũng trả lời lại rất vui vẻ. Dù gì thì, cũng đã có một khoảng thời gian bên nhau. Cả 2 phải cùng cảm ơn nhau vì những kỉ niệm, những nụ cười, những say đắm, những đớn đau và những bài học. Cuối cùng thì, bởi vì cuộc đời quá ngắn ngủi, yêu được thì cứ yêu, vui được thì cứ vui, phải không các cô gái?
    There're always some reasons_To feel not good enough!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 191 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đã mua cả đống đồ mới, một cái túi mới, làm tóc mới luôn rồi)))))Nhưng em không post lên fb, không gặp chàng, không để cho chàng thấy bây giờ của em. Chỉ để tự nói với mình, em làm tất cả cái này chỉ là vì bản thân em, không phải chứng minh cho chàng bất cứ cái gì cả.

Nói chung bây giờ em đỡ lắm rồi, thỉnh thoảng lung lạc tí thôi. Còn lại vẫn bơ đi mà sống. Cuộc sống cũng tương đối bận rộn, mỗi cái ăn uống thì rất là lung tung nên cứ gầy rộc đi, xấu xí quá

Hôm qua em nhắn tin hỏi thăm chàng. Chàng cũng trả lời lại rất vui vẻ. Dù gì thì, cũng đã có một khoảng thời gian bên nhau. Cả 2 phải cùng cảm ơn nhau vì những kỉ niệm, những nụ cười, những say đắm, những đớn đau và những bài học. Cuối cùng thì, bởi vì cuộc đời quá ngắn ngủi, yêu được thì cứ yêu, vui được thì cứ vui, phải không các cô gái?
    xung ca và mọi ng tuần này cứ off đi nghe, mình bận tuần này rồi, khi nào rảnh hẹn sau, dạo này mình đi tình nguyện vào thứ bảy chủ nhật, quên đi những ngày đi chơi cùng nhau,... bận rộn để k nhớ nữa, mạnh mẽ lên tôi ơi, ném hắn ra khỏi đầu
    Sống trên đời cần có một tấm lòng để gió cuốn đi....
    [B]Dịch vụ chứng minh tài chính, du lịch, du học Mỹ, Anh, Canada, Nhật, Hàn,...... giá rẻ nhất Sài Gòn

Mại zô )))
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,916 Bài viết

• 3,085 Được cảm ơn

Tự nhiên, cái nốt ruồi đen trong lòng bàn tay của mình nó xuất hiện ngày một rõ, vô google kiếm thử thì ra cái này.

Nốt ruồi trong lòng bàn tay nói gì?

Nó nằm ngay vị trí số 4, sao hay vậy ta?

4. Trên gò Thủy Tinh (dưới ngón út): Chuyện tình duyên của người này không được suôn sẻ. 1 số quan niệm khác cho rằng đó là dấu hiệu của sự tham lam, trộm cắp và bị vợ hại. Nốt ruồi son xuất hiện trên gò này thì chủ nhân có được mối lương duyên bất ngờ tốt đẹp.

Ngoài ra, mình còn có nốt ruồi số 6 lâu ơi là lâu rồi,

6. Trên gò Kim Tinh (dưới ngón tay cái) có nốt ruồi đen: Mối tình đầu của người này dễ bị chia ly, ngăn cách, gây ra nhiều khổ tâm. Nếu trên gò này xuất hiện nốt ruồi son thì chủ nhân có cuộc sống sung túc, giàu có.
    Dear Past, thank you for all the life lessons you have taught me.
    Dear Future, I am ready now.
    Dear God, thank you for another chance.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 191 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tham_son Xem bài viết
    Tự nhiên, cái nốt ruồi đen trong lòng bàn tay của mình nó xuất hiện ngày một rõ, vô google kiếm thử thì ra cái này.

Nốt ruồi trong lòng bàn tay nói gì?

Nó nằm ngay vị trí số 4, sao hay vậy ta?

4. Trên gò Thủy Tinh (dưới ngón út): Chuyện tình duyên của người này không được suôn sẻ. 1 số quan niệm khác cho rằng đó là dấu hiệu của sự tham lam, trộm cắp và bị vợ hại. Nốt ruồi son xuất hiện trên gò này thì chủ nhân có được mối lương duyên bất ngờ tốt đẹp.

Ngoài ra, mình còn có nốt ruồi số 6 lâu ơi là lâu rồi,

6. Trên gò Kim Tinh (dưới ngón tay cái) có nốt ruồi đen: Mối tình đầu của người này dễ bị chia ly, ngăn cách, gây ra nhiều khổ tâm. Nếu trên gò này xuất hiện nốt ruồi son thì chủ nhân có cuộc sống sung túc, giàu có.
    bói chỉ đúng một phần nào đó bạn ơi, mình cũng tín đồ, có 2 cái nốt ruồi son mà google bảo tình duyên tốt đẹp hạnh phúc mà vẫn thế nà đây, lại xem bói ngày sinh và tử vi trọn đời bảo là yêu 1 lấy 1 mà vẫn bị đá đó
    [B]Dịch vụ chứng minh tài chính, du lịch, du học Mỹ, Anh, Canada, Nhật, Hàn,...... giá rẻ nhất Sài Gòn

Mại zô )))
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 220 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình lại buồn rồi. cảm giác đau quá. Cảm giác biết được mình chẳng còn là gì đối với người ta nữa hết. Sao mình ghét mình quá. Phải chi mình đừng có quá trẻ con, đừng quá tự cho mình là đúng, thì bây giờ đâu có như thế này.

Con bé ích kỉ trong người mình cứ gào thét lên, mình biết mình vẫn còn thương người đó lắm. Mình rất muốn lại được như những ngày xưa ấy, nhưng mình không biết làm thế để làm gì. Khi người ta không còn thương mình nữa, ở bên cạnh mình, cũng đâu có ý nghĩa gì đâu?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,916 Bài viết

• 3,085 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lyna211 Xem bài viết
    bói chỉ đúng một phần nào đó bạn ơi, mình cũng tín đồ, có 2 cái nốt ruồi son mà google bảo tình duyên tốt đẹp hạnh phúc mà vẫn thế nà đây, lại xem bói ngày sinh và tử vi trọn đời bảo là yêu 1 lấy 1 mà vẫn bị đá đó
    Thì đâu có tin bói toán cho tương lai, tuy nhiên kiểm chứng lại cái đã xảy ra thì thấy nó đúng, ít nhất cho 2 cái nốt ruồi của mình
    Dear Past, thank you for all the life lessons you have taught me.
    Dear Future, I am ready now.
    Dear God, thank you for another chance.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 191 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lại buồn rồi. cảm giác đau quá. Cảm giác biết được mình chẳng còn là gì đối với người ta nữa hết. Sao mình ghét mình quá. Phải chi mình đừng có quá trẻ con, đừng quá tự cho mình là đúng, thì bây giờ đâu có như thế này.

Con bé ích kỉ trong người mình cứ gào thét lên, mình biết mình vẫn còn thương người đó lắm. Mình rất muốn lại được như những ngày xưa ấy, nhưng mình không biết làm thế để làm gì. Khi người ta không còn thương mình nữa, ở bên cạnh mình, cũng đâu có ý nghĩa gì đâu?
    mình cũng hơi có cảm giác giống xung ca, giơ ko là gì với anh ấy nữa rồi hic, buồn quá, chỉ mún quên cho nhanh

Mại zô )))
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 220 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Không biết bao giờ mới qua được thời điểm này ha, không vật vã gì hết mà chỉ thấy khó chịu trong lòng.

Đứa cùng team mình sắp cưới, suốt ngày khoe ảnh cưới với kế hoạch đám cưới, hức. Thiệt là chạnh lòng quá đi mà ^^

Mình là mình muốn lấy chồng rùi á ^^
    • 446 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Chị bạn thân của t cưới ngày 2/4 này nè

Tháng 11 chị í đặt váy cưới còn bảo sang năm em Ly cưới c cho mượn váy đi chụp ảnh . Mà giờ thấy bt thui bạn ạ,sang mục tâm sự gia đình hết muốn lấy chống ngay thôi
    Không biết bao giờ mới qua được thời điểm này ha, không vật vã gì hết mà chỉ thấy khó chịu trong lòng.

Đứa cùng team mình sắp cưới, suốt ngày khoe ảnh cưới với kế hoạch đám cưới, hức. Thiệt là chạnh lòng quá đi mà ^^

Mình là mình muốn lấy chồng rùi á ^^
    . . . . Chặng đường dài em vẫn khóc 1 mình. . . . . . . . . . . . . . . . . . . .lẻ loi. . . . .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 191 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi cái thằng bồ mình nó trẻ con quá, con khác ngỏ lời với nó là nó đi theo liền, đúng là nhất cự ly, nhì khoảng cách, mình đâu phải thánh mà đi với nó mãi. hazz, đau đau quá đi. Bao giờ mới qua cái cảnh này hả trời!

Mại zô )))
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 188 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Em biết lòng mình vẫn yêu...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 191 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay tim mình đau quá, lại tỉnh giấc về sáng, lúc nào nói chuyện với hắn xong là vậy đó, hịc. Sẽ thay số, gạt hết mọi thứ đi, ngày mai mình sẽ sống cho mình thôi, vẫn còn yêu thì vẫn còn đau, chỉ thiệt thân mình thui, gắng lên, qua nhanh thôi mà!

Mại zô )))
    • 188 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

tặng mọi người 1 bài hát nè
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 220 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lyna211 Xem bài viết
    Hôm nay tim mình đau quá, lại tỉnh giấc về sáng, lúc nào nói chuyện với hắn xong là vậy đó, hịc. Sẽ thay số, gạt hết mọi thứ đi, ngày mai mình sẽ sống cho mình thôi, vẫn còn yêu thì vẫn còn đau, chỉ thiệt thân mình thui, gắng lên, qua nhanh thôi mà!
    Mình đang khóc. Đau quá trời ơi. mình không chịu được cái cảm giác này, khó chịu quá.

Sao mọi chuyện lại thành ra thế này chứ. Một mối tình đẹp như thế, một người bạn trai tốt như thế, mình đã làm hỏng hết tất cả. Bây giờ dù có cố gắng tới đâu, có nhớ có yêu tới đâu, cũng chỉ là cảm giác của một mình mình thôi.

Mình biết mình đã đánh mất đi một thứ rất quý giá, nhưng người ta... người ta chỉ thương mình thôi, đã không còn yêu mình nữa. Vòng tay tuy chặt nhưng nụ hôn nhạt nhẽo vô vị. Không tin nhắn, không liên lạc. Chỉ có một mình mình là yêu, là nhớ, là chờ đợi, là hi vọng.

Mình biết không thể như thế này được. Nhưng cô đơn quá! Cảm giác cô đơn mình đã chống chọi bao nhiêu năm mới gặp được anh, vậy mà mình, con bé ngu ngốc là mình, lại cứ đẩy anh xa dần ra...

Nhớ lại những lời anh đã nói với mình hồi xưa, nhưng mình quá trẻ con không để ý, mình đã làm anh đau lòng biết bao nhiêu. Giờ thì...

Người yêu ơi, em phải làm gì cho anh? Cho những ngày xưa của chúng ta? Cho một mối tình em...

Buồn quá. Mình thực sự rất buồn
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)