TIN TÀI TRỢ.

Con trai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.21K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà :

E có câu hỏi muốn hỏi cả nhà là:

Nếu 1 người con trai cái gì cũng tốt nhưng có 1 khuyết điểm la vì hoàn cảnh đưa đẩy mà sanh ra chi li (hoặc là hà tiện) trong cách xài tiền, vậy mình có nên tiếp tục quen hoặc tiến tới đám cưới kg ? Khi về sống chung, sẽ có những xung đột gì ?

Cám ơn mọi người trả lời .....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,777 Bài viết

• 5,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hoàn cảnh đẩy đưa đó là gì hả em ? Vì gia đình có người bệnh nặng phải thuốc men đắt tiền nên kinh tế suy sụp, hay vì thua đề, cá độ, bài bạc mà phá sản ?

Em phải nói hoàn cảnh, và người đó hà tiện đến cấp độ nào thì mọi người mới biết có thuốc nào chữa không hay là cho về nhà chờ rút ống chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,318 Được cảm ơn

PHải phân biệt xem Hà Tiện hay là tiết kiệm, nghĩa là chi xài hợp lý hay chả dám chi xài gì luôn, nếu là tiết kiệm thì rất đáng để quen ý chứ
    Vouloir, c'est pouvoir
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 123 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Cái gì cũng tốt mà mỗi hà tiện cũng ko chấp nhận đc ah' .
    Hiền lành, ngoan ngoãn, trong sáng .... không phải tui.
    • 1,137 Bài viết

• 813 Được cảm ơn

Mình đã từng là mọt sách, đã từng hà tiện ăn uống (ăn mỳ tôm + trứng, mỳ tôm + rau, hoặc cơm + trứng hấp) để dành tiền mua sách.... cũng hà tiện đấy... có sao đâu? Nhưng giờ nghĩ lại thấy mình ngu.
    Con chó ngu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 743 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

Ngày trước quen nhiều thằng, cha mẹ ở quê nghèo khó, vậy mà vẫn ăn tiêu bạt mạng. Vay nợ, mượn đồ rồi đi cắm... Nhưng kể cũng lạ, bọn nó cũng yêu đương ác lắm, chắc trong mắt người yêu thì chúng nó thật sự tuyệt vời, biết làm mọi thức cho người mình yêu.

Cách đây 1,2 tháng, ở Hà Nội có vụ 1 cậu thanh niên giết bà nội mình để mua gấu bông cho bạn gái. Ôi, anh ta thật tuyệt vời trong mắt cô bạn gái.
    • 519 Bài viết

• 1,496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ben_X Xem bài viết
    Ngày trước quen nhiều thằng, cha mẹ ở quê nghèo khó, vậy mà vẫn ăn tiêu bạt mạng. Vay nợ, mượn đồ rồi đi cắm... Nhưng kể cũng lạ, bọn nó cũng yêu đương ác lắm, chắc trong mắt người yêu thì chúng nó thật sự tuyệt vời, biết làm mọi thức cho người mình yêu.

Cách đây 1,2 tháng, ở Hà Nội có vụ 1 cậu thanh niên giết bà nội mình để mua gấu bông cho bạn gái. Ôi, anh ta thật tuyệt vời trong mắt cô bạn gái.
    Màu xanh mình cũng gặp vài trường hợp dư thế, kơ mà đến khi cưới rồi thì quay ngoắt 180 độ, ki bo với vợ thôi rồi. Suốt ngày tra khảo tiền lương của vợ, vợ mua gì cũng kêu ca lãng phí, không dám mua sắm gì sất, đám cưới bên nhà vợ thì không muốn bỏ ra một hào nào, mẹ vợ ốm nằm viện vợ phải góp tiền để lo cho mẹ thì chửi vợ: tao đi làm khọm lưng...cơ mà bạn bè thì đứa nào cũng khen thằng này chơi đc, thoáng...
    • 1,777 Bài viết

• 5,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong0313 Xem bài viết
    Màu xanh mình cũng gặp vài trường hợp dư thế, kơ mà đến khi cưới rồi thì quay ngoắt 180 độ, ki bo với vợ thôi rồi. Suốt ngày tra khảo tiền lương của vợ, vợ mua gì cũng kêu ca lãng phí, không dám mua sắm gì sất, đám cưới bên nhà vợ thì không muốn bỏ ra một hào nào, mẹ vợ ốm nằm viện vợ phải góp tiền để lo cho mẹ thì chửi vợ: tao đi làm khọm lưng...cơ mà bạn bè thì đứa nào cũng khen thằng này chơi đc, thoáng...
    Đầu nào cũng chi thoáng thì tiền đâu chịu nổi, phải buông đầu này bắt đầu kia chứ

Trước khi cưới: Ba mẹ có bỏ mình bao giờ. Giờ dồn tiền cua em này cái đã.

Sau khi cưới: Giờ thành vợ ông rồi, chạy đi đâu được nữa mà ông phải cho tiền haha.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 888 Bài viết

• 2,706 Được cảm ơn

hà tiện hay tiết kiệm cũng tốt, nhưng nếu đến độ " đo lọ nước mắm, đếm củ dưa hành " thì chết
    I live for the simple things
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 86 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Đúng đấy.
    t biết trường hợp mà đưa cho vợ dc 1 đồng vợ chi tiêu cái ăn hàng ngày hoặc tiêu việc gì đó từ bao giờ mà cứ làm như là nhiều lắm, chi tiêu hết thì bảo là vừa mới đưa tiêu j mà kinh thế, bao mua cái j thì cứ lôi cái 1 đồng ý ra, cứ làm như một đồng đó làm được nhiều việc lắm ý! Tính cái kiểu gạo ăn cả tháng, ngày 2 mớ rau là 5k,đến chết.
    Mua cái j cũng gàn, đồ dùng trong nhà vợ muốn đỡ vất vả thì chỉ có mà tự bỏ tiền ra mà mua
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn nên tìm hiểu thêm để hiểu cách xài tiền của anh ta là "hà tiện" hay "tiết kiệm". Nếu là TK thì quá tốt luôn