TIN TÀI TRỢ.

Con gái ~ u30 rồi mà chưa có người yêu và cũng không muốn lấy chồng

• 2 Lượt chia sẻ
  • 4.04K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em chào cả nhà ạ. Như tiêu đề thì năm nay em đã 28 cái xuân xanh, mọi thứ đều bình thường cả, em chưa yêu ai và cũng không nghĩ tới chuyện đó. Ngặt 1 nỗi bố mẹ, họ hàng thì không nghĩ như vậy, rất lo lắng và giục em nhiều ạ. Cứ giới thiệu người nọ người kia, nhưng khổ nỗi em không có cảm tình, lấy nhau chỉ sợ làm khổ họ, rồi lại mất mặt bố mẹ. Thôi thì em viết trên đây để tự đi tìm vậy, có anh nào cũng không thích lấy vợ mà bị ép thì giúp đỡ nhau ạ. Em đang sống và làm việc ở Hải phòng, có anh nào đang làm việc ở Hà nội thì tốt quá, xa nhà đỡ bị lộ. Hix Hix.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn nè giống y mình, cũng bị giới thiệu tùm lum nhưng chẳng ra đâu vào đâu cả. cũng 30+ rồi bẩn thân chưa lo lắm nhưng người khác thì cứ cuống cuồng lên.
    Hj, cũng hay đến mega thùy Dương xem phim, biết đâu lại làm bạn đc với cái bạn này để xem phim nhỉ
    • 2,809 Bài viết

• 3,187 Được cảm ơn

tìm mấy a gay kín đấy chứ con giai bt ứ chịu đâu
    Phải tin tưởng sẽ có một ng yêu mình.
    Mình đã từng có đo !
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thôi được rồi!
    Khổ thân! Để đó mình giúp bạn.
    add cái nick này vào nhá!
    yh: cumeogianac
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mọi người trả lời, chia sẻ nghiêm túc xem nào, ghét nhất cái kiểu lấy tâm sự của người khác để rêu rao rồi tỉa đểu. Chúc chị sớm tìm được hạnh phúc nha.
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

congai1986
    con gái ~ u30 rồi mà chưa có người yêu và cũng không muốn lấy chồng
    Em chào cả nhà ạ. Như tiêu đề thì năm nay em đã 28 cái xuân xanh, mọi thứ đều bình thường cả, em chưa yêu ai và cũng không nghĩ tới chuyện đó. Ngặt 1 nỗi bố mẹ, họ hàng thì không nghĩ như vậy, rất lo lắng và giục em nhiều ạ. Cứ giới thiệu người nọ người kia, nhưng khổ nỗi em không có cảm tình, lấy nhau chỉ sợ làm khổ họ, rồi lại mất mặt bố mẹ. Thôi thì em viết trên đây để tự đi tìm vậy, có anh nào cũng không thích lấy vợ mà bị ép thì giúp đỡ nhau ạ. Em đang sống và làm việc ở Hải phòng, có anh nào đang làm việc ở Hà nội thì tốt quá, xa nhà đỡ bị lộ. Hix Hix.
    Hi. chia sẻ với bạn. Nhiều tuổi rồi thì chuyện lập gia đình cũng trở thành gánh nặng. Nhưng bạn chỉ bị áp lực bên ngoài là của gia đình và họ hàng, chứ còn bản thân bạn lại chưa muốn. Ít nhất điều đó cũng làm bạn thoải mái hơn một chút. Ở tuổi này thì hầu hết mọi cô gái đều mong muốn có 1 gia đình và những đứa trẻ rùi. Tìm một người để lấy và sống hạnh phúc thật là khó nhưng mà không nên vì thế mà tìm một người để lừa dối. Vì sự giả dối thì không thể duy trì được lâu và hơn nữa nó sẽ không bao giờ có kết thúc tốt đẹp, thậm chí sẽ làm hại bạn đó.
    Chúc bạn sớm tìm được một người tâm đầu ý hợp nhé.
    Quý cô tuổi Bính dần
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 456 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Ui zào, kiếm thằng cu làm single-mom, hết ý kiến ý cò!
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maket911 Xem bài viết
    bạn nè giống y mình, cũng bị giới thiệu tùm lum nhưng chẳng ra đâu vào đâu cả. cũng 30+ rồi bẩn thân chưa lo lắm nhưng người khác thì cứ cuống cuồng lên.
    Hj, cũng hay đến mega thùy Dương xem phim, biết đâu lại làm bạn đc với cái bạn này để xem phim nhỉ
    cám ơn anh, nhưng em không định kiếm bạn, mà em muốn kiếm 1 người chồng danh nghĩa thôi, còn việc ai người đó làm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi olala1234 Xem bài viết
    tìm mấy a gay kín đấy chứ con giai bt ứ chịu đâu
    đúng rồi, vì thế nên mình mới muốn kiếm những người cũng chỉ lấy vợ trên danh nghĩa bạn ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cumeogianac Xem bài viết
    Thôi được rồi!
    Khổ thân! Để đó mình giúp bạn.
    add cái nick này vào nhá!
    yh: cumeogianac
    nếu bạn có ý định nghiêm túc thì không nên gặp mình bạn ạ, lý do thì mình đã đưa ra bên trên, dù sao cũng cám ơn bạn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sun911 Xem bài viết
    Ui zào, kiếm thằng cu làm single-mom, hết ý kiến ý cò!
    cám ơn chị, nhưng em không đủ bản lĩnh để làm single mom ạ. hjx hjx
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hi. Mình thấy bạn hay quá đó congai1986, có lẽ ít có cô gái nào lạc quan được như bạn. Người ta đi tìm hạnh phúc thật sự còn bạn lại đi tìm nó trên danh nghĩa. Theo mình nếu thế thì bạn không cần tìm đâu. So với việc tìm một người trên danh nghĩa và nói rõ quan điểm với bố mẹ bạn sẽ dễ dàng hơn rất nhiều. Dù chỉ là danh nghĩa nhưng mà người đó ở đâu, làm gì, là người như thế nào, trông ra sao.... là những câu hỏi của mọi người trong gia đình mà e rằng bạn sẽ không dễ dàng trả lời được. Chúc bạn may mắn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 414 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Nếu không có tình cảm với ai thì cứ sống 1 mình cũng được bạn à 1 mình cho khỏe.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có cả kiểu này nữa sao. mình thì rất muốn lấy vợ nhưng chưa thể lấy vì công việc. còn nhiều cái phấn đấy trc mắt. còn ai chẳng muốn có một gia đình nh
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 456 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congai1986 Xem bài viết
    cám ơn anh, nhưng em không định kiếm bạn, mà em muốn kiếm 1 người chồng danh nghĩa thôi, còn việc ai người đó làm
    Nói cho vui thôi, chắc chả làm thế, đến lúc say nắng lại chả biết giải thích thế nào. Nên nhớ áp lực của việc có gia đình lớn hơn rất nhiều áp lực của việc chưa chồng, sợ là thúi lắm đó!
    Không muốn lấy chồng nhưng có muốn có gia đình riêng ấm cúng không? Có muốn con cái hôn má khen mẹ xinh lắm không? Có muốn đi du lịch cùng gia đình khắp mọi nơi?
    Nên quảng giao lên, tiếp xúc với những người đan ông mạnh mẽ, thành đạt, chắc toàn loay hoay với mấy anh vp nhạt nhẽo.
    • Thành viên webtretho
    • 8 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congai1986 Xem bài viết

đúng rồi, vì thế nên mình mới muốn kiếm những người cũng chỉ lấy vợ trên danh nghĩa bạn ạ
    Thế này thì kiếm mấy bạn gay
    Chứ chả ai dỗi hơi thò mặt đi làm 1 đám cưới giả đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a-comm Xem bài viết
    Thế này thì kiếm mấy bạn gayChứ chả ai dỗi hơi thò mặt đi làm 1 đám cưới giả đâu
    Đâu phải đám cưới giả đâu ạ, vẫn cưới thật đó chứ, em chỉ muốn hỏi xem có người nào suy nghĩ như em không, chứ em có ép ai đâu mà chị có vẻ nặng lời ghê, cha mẹ đẻ em ra, tiếc la ông trời chưa cho em yêu ai cả, nghĩ cứ để bố mẹ héo hắt về mình thì em cũng không yên được, nên em tìm người chung suy nghĩ, như vậy không thiệt cho ai thôi mà.
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 6 năm
    • 572 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congai86 Xem bài viết
    Đâu phải đám cưới giả đâu ạ, vẫn cưới thật đó chứ, em chỉ muốn hỏi xem có người nào suy nghĩ như em không, chứ em có ép ai đâu mà chị có vẻ nặng lời ghê, cha mẹ đẻ em ra, tiếc la ông trời chưa cho em yêu ai cả, nghĩ cứ để bố mẹ héo hắt về mình thì em cũng không yên được, nên em tìm người chung suy nghĩ, như vậy không thiệt cho ai thôi mà.
    Hỏi nửa đùa nửa thật xí . Chứ định nghĩa yêu của bạn là gì ????
    Nguyên tắc sống . Đó là :" sống không có nguyên tắc ".
    • 857 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Chủ top sn 86? Nghĩa là mới 27t? Thế vội caí j hả em, chị 29t mới yêu xã nhà chị đây. Đừng vì áp lực bên ngoài mà vơ bừa một anh, sau này khổ chỉ .mình mình chịu, những ng cứ áp lực với mình, kể cả bố mẹ cũng chả giúp đc.j đâu, chân thành đấy. Nói thật rất dị ứng với kiểu cha mẹ o ép con cái hôn nhân, bao trg hợp lấy vội lấy vàng chỉ vì bị ép, rồi khổ cả đời.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

QUOTE=Giapty1984;30444102]Hỏi nửa đùa nửa thật xí . Chứ định nghĩa yêu của bạn là gì ????[/QUOTE]Tình yêu của em nó cũng đơn giản thôi anh ạ, tim đập, chân run, đêm mơ, sáng ngẩn ngơ, lúc nào cũng mong chờ ai đó. Nhưng chỉ duy nhất vao hồi cấp 3 như vậy, còn từ đại hok đến lúc đi làm, không ai khiến em như vậy cả.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beerchang Xem bài viết
    Chủ top sn 86? Nghĩa là mới 27t? Thế vội caí j hả em, chị 29t mới yêu xã nhà chị đây. Đừng vì áp lực bên ngoài mà vơ bừa một anh, sau này khổ chỉ .mình mình chịu, những ng cứ áp lực với mình, kể cả bố mẹ cũng chả giúp đc.j đâu, chân thành đấy. Nói thật rất dị ứng với kiểu cha mẹ o ép con cái hôn nhân, bao trg hợp lấy vội lấy vàng chỉ vì bị ép, rồi khổ cả đời.
    Bố mẹ em ko bao giờ nói gì, chỉ cứ giới thiệu ng này, ng kia, mỗi lần không thành là các cụ như không hồn, lắm lúc ngồi thở dài, nên em cũng xót ạ. Oa oa
    • 857 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Như thế thì có khác j là nói đâu, thậm chí còn áp lực hơn í chứ.
    • Thành viên webtretho
    • 8 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,466 Được cảm ơn

Tui là trai, không phải là chị
    Đã hiểu nhưng tại sao cần phải là người đi làm trên Hà Nội,
    thế cưới thật mà không định theo về HN ở à ?
    Tình yêu của em nó cũng đơn giản thôi anh ạ, tim đập, chân run, đêm mơ, sáng ngẩn ngơ, lúc nào cũng mong chờ ai đó. Nhưng chỉ duy nhất vao hồi cấp 3 như vậy, còn từ đại hok đến lúc đi làm, không ai khiến em như vậy cả.
    Thường là khi nào mất mới có cảm giác đó nhá, đời mà
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 283 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

e kém c 3 t mà chưa gì cả nhà đã nhắc xéo chuyện chồng con rồi chứ! thi thoảng lại có mấy đám mai mối nọ kia. ừ thì con gái cũng chỉ mong 2 chứ ổn định, yên bề gia thất là hp rồi. cơ mà cái duyên cái số nó chưa tới thì người nông dân phải làm sao????