TIN TÀI TRỢ.

Con gái có nên chủ động rủ người yêu đi chơi không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với,

Em quen người ấy gần 1 năm rồi. Do tính chất công việc em và anh ý đều bận rộn lịch làm việc nên một tháng em và anh ý gặp nhau chừng 2, 3 lần. Thường thì hàng ngày tụi em nhắn tin trên whatapps chừng vài lần thôi chứ không chat chit nhiều. Em thì 25 tuổi. Anh ý 30 tuổi rồi và là người đàn ông rất đam mê và trách nhiệm với công việc. Trong thời gian đầu quen nhau, anh ý luôn là người chủ động mọi thứ như nhắn tin, gọi điện, rủ em đi chơi, em thì dễ tính và em để anh ý theo đuổi và đáp lại. Có khi mặc dù nhớ anh ấy lắm nhưng em vẫn không nhắn tin trước vì sợ mất giá. Và có khi anh ấy cũng hỏi rằng chẳng lẽ em không nhớ anh ý hay sao mà một ngày chẳng thấy em nhắn hay làm gì cho anh cả. Nhưng anh nói rằng không sao, chỉ cần anh yêu và nhớ em là được rồi, không cần em phải đáp lại. Sau này khi quen nhau chừng 3 tháng, em bắt đầu chủ động nhắn tin trước, nhưng có khi anh bận nên không trả lời ngay hoặc không biết trả lời gì nên không hồi âm. Điều đó làm em càng cảm thấy hụt hẫng khi đúng là bây giờ chủ động trước "mất giá" thật. Thế là em lại trở về như ngày xưa không chủ động trước nữa để xem anh có thật sự nhớ em hay không. Đúng là anh có nhắn tin hỏi em nếu như 2 ngày không thấy em hỏi han anh gì cả. Và không biết có phải vì anh nghĩ em không cần anh nhiều hay không nên giờ anh cũng ít rủ em đi chơi ( Nào giờ toàn anh rủ, em ngại và mắc cỡ nên chẳng dám rủ anh đi đâu hết), mỗi khi rảnh anh chỉ qua thăm em ở nhà thôi. Khi đó thì cả hai đều nói chuyện rấy vui, giỡn với nhau và anh nói rằng anh yêu em nhiều lắm. Hôm qua em thử nói anh "Hay hôm nào mình đi đâu chơi đi anh" thì anh nói để anh đi làm về có 3 ngày off rồi mình lên kế hoạch đi chơi... Tình cảm của em và anh rất tốt, cả hai đều hiểu nhau và ở bên nhau rất vui vẻ. Chỉ có điều em không biết có phải vì cái suy nghĩ sợ mất giá nếu như mình chủ động hay không nên em chẳng dám chủ động rủ anh đi đâu cả... Bạn trai em anh ý thuộc tuýp người mau thích mau chán, em chỉ sợ em chủ động quá ảnh sợ rồi lại chạy mất...
    Các mẹ giúp em với huhu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

E nghĩ là khi yêu thì nhớ nhung gì c cứ chủ động, yêu # tán tỉnh mà, đừng lo mất giá... hiểu đc con ng, suy nghĩ thật of nhau ms là t.y
    "từng có một người đã biết bao nhiêu lần cho tôi cảm giác an toàn. vậy mà nhiều lúc, tôi dường như không nhớ nổi khoảng thời gian chúng tôi yêu nhau, chỉ cảm thấy đó dường như là giấc mộng đẹp nhất của mình. rõ ràng ký ức vẫn còn đó, vậy mà phảng phất như chưa từng xảy ra"
    • 951 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Suy nghĩ lạc hậu nhỉ
    Giá với chả cả Tự biến mình thành món hàng à

Mình nghi bạn kia cũng nản kiểu chủ động làm tuốt tuồn tuột tất cả mọi việc trong tình yêu rồi Sửa nhanh may ra còn kịp
    Nếu một chàng trai cầu hôn với một cô gái

- Cô ấy từ chối, thằng chung tình nhất thì buồn bã, sầu đời các kiểu con đà điểu căng lắm là 10 năm, 20 năm . Sau đó cuộc đời vẫn đẹp sao

- Nhưng nếu cô ấy đồng ý, thì nó cũng chỉ vui vẻ, sung sướng được lâu lắm cũng chỉ 1 tháng hay là một năm , rồi sau đó hắn sẽ ôm hận một đời
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 110 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Muốn gì thì phải nói chứ, con khóc thì mẹ mới cho bú
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 702 Bài viết

• 2,321 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không đeo kính, phải nháy mắt mấy lần mới đọc chính xác được tên topic haiz. Ban đầu tưởng là: Con gái có nên chủ động rủ người yêu đi nhà nghỉ không haiz.

Yêu nhau rồi mà con giá vs chả rổ. Giá trị, tự tôn, tự kiêu của con gái nó chả nằm ở cái điều nhỏ nhoi này đâu. Nó phụ thuộc vào cách nhìn nhận cuộc đời, cách sống và cách xử lý tình huống bạn ah. Còn cái việc mà ít nhắn tin, không chủ động nhắn tin trước đấy là thể hiện: chụy đang rất bận, chụy có nhiều mối quan tâm,...mà nếu muốn ntin trước thì học bọn con trai ấy: đây có việc nên mới nhắn nhé Nhưng nói thật, yêu nhau rồi mà cân đo đong đếm mấy cái vấn đề này tổ làm não mệt nhọc haiz.

Còn việc chủ động rủ người yêu đi chơi, đi xem phim, đi dạo phố thì làm sao? Bạn là người có nhu cầu mà? Đi cũng giúp hai người hiểu nhau hơn, găn kết hơn thôi. Ngại gì haiz. Tớ đây muốn rủ đi mà chả có zai nào bắt nhời đây haiz.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn trai tớ khó hiểu ra phết. Mới hôm qua gặp nhau vui lắm, lái xe về anh í còn nhắn tin bảo nhớ này nọ. Khi ở gần thì vui lắm nha, nhưng khi tớ nhắn tin trả lời lại thì không trả lời gì cả. Kiểu kiểu lạnh lùng ý. À quên, bọn tớ làm tiếp viên hàng không, hôm nay anh ấy đi bay xong tớ có nhắn tin hỏi han này nọ, nhưng anh ý trả lời cộc lốc... Hix hix... Tớ biết là quen nhau thì còn rổ giá gì nữa nhưng nhiều khi thấy anh í lạnh lạnh thế nào í. 😂😂😂😂
    • 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguahoang1808 Xem bài viết
    Bạn trai tớ khó hiểu ra phết. Mới hôm qua gặp nhau vui lắm, lái xe về anh í còn nhắn tin bảo nhớ này nọ. Khi ở gần thì vui lắm nha, nhưng khi tớ nhắn tin trả lời lại thì không trả lời gì cả. Kiểu kiểu lạnh lùng ý. À quên, bọn tớ làm tiếp viên hàng không, hôm nay anh ấy đi bay xong tớ có nhắn tin hỏi han này nọ, nhưng anh ý trả lời cộc lốc... Hix hix... Tớ biết là quen nhau thì còn rổ giá gì nữa nhưng nhiều khi thấy anh í lạnh lạnh thế nào í. 😂😂😂😂
    Con trai lạnh tý ms chất ý.hihihi...... t.c 2 người e thấy ổn mà có gì to tát đâu. Cưới là hết lạnh lùng thoai.hi
    "từng có một người đã biết bao nhiêu lần cho tôi cảm giác an toàn. vậy mà nhiều lúc, tôi dường như không nhớ nổi khoảng thời gian chúng tôi yêu nhau, chỉ cảm thấy đó dường như là giấc mộng đẹp nhất của mình. rõ ràng ký ức vẫn còn đó, vậy mà phảng phất như chưa từng xảy ra"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0101 Xem bài viết
    Con trai lạnh tý ms chất ý.hihihi...... t.c 2 người e thấy ổn mà có gì to tát đâu. Cưới là hết lạnh lùng thoai.hi
    Thanks bạn quynhanh nhé. Thời gian đầu khi săn đuổi tớ anh í nồng nhiệt lắm cơ. Vì tớ biết anh í không phải tuýp người miệng lưỡi hay nhắn tin vớ vẩn cua gái từ sáng tới tối nên cuối ngày anh í chỉ cần nhắn tin 1 2 cái là tớ vui rồi. Đi làm về bất kể giờ giấc anh í đều nhắn tin báo tớ, có gì vui buồn kể tuốt, nhưng giờ sau nửa năm quen nhau thì hết 😂😂😂 Mặc dù là gặp nhau thì vẫn có chuyện kể nhưng khi ko gặp là nó thế, chỉ nhắn qua loa chúc ngủ ngon, đi chơi vui vẻ thôi chứ không nói nhiều như ngày xưa. Tớ giận dỗi mấy lần thì anh ý cũng đều tất tả làm lành, bảo tớ suy nghĩ lung tung nhưng sau đó đâu lại vào đấy. Ừ, nhưng từ giờ tớ sẽ gợi ý rủ anh ý đi chơi nhiều hơn. Đọc mấy bài topic gần đây cũng phát hiện ra nhiều chị em có tâm sự giống tớ phết... 😂😂😂
    • 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguahoang1808 Xem bài viết
    Thanks bạn quynhanh nhé. Thời gian đầu khi săn đuổi tớ anh í nồng nhiệt lắm cơ. Vì tớ biết anh í không phải tuýp người miệng lưỡi hay nhắn tin vớ vẩn cua gái từ sáng tới tối nên cuối ngày anh í chỉ cần nhắn tin 1 2 cái là tớ vui rồi. Đi làm về bất kể giờ giấc anh í đều nhắn tin báo tớ, có gì vui buồn kể tuốt, nhưng giờ sau nửa năm quen nhau thì hết 😂😂😂 Mặc dù là gặp nhau thì vẫn có chuyện kể nhưng khi ko gặp là nó thế, chỉ nhắn qua loa chúc ngủ ngon, đi chơi vui vẻ thôi chứ không nói nhiều như ngày xưa. Tớ giận dỗi mấy lần thì anh ý cũng đều tất tả làm lành, bảo tớ suy nghĩ lung tung nhưng sau đó đâu lại vào đấy. Ừ, nhưng từ giờ tớ sẽ gợi ý rủ anh ý đi chơi nhiều hơn. Đọc mấy bài topic gần đây cũng phát hiện ra nhiều chị em có tâm sự giống tớ phết... 😂😂😂
    Trc e cũng có suy nghĩ như chị là con gái thì k nên chủ động, vì con trai họ chỉ tốt vs chiều mình khi tán tỉnh yêu đương,khi cưới về họ sẽ khác. Nên tốt nhất khi còn chưa cưới nên làm cao tý, kiểu như k bgio nt trước, k chịu là người nhắn tin nhắn sau cùng nhưng mãi sau e mới biết không fải.......... khi yêu nên để cho họ biết mình cũng yêu họ nhiều và cũng trân trọng tình cảm chứ k hề hời hợt, có như vậy họ mới hiểu và tôn trọng mình hơn..... e nghĩ khi yêu cứ bộc lộ hết tính cách của mình, k phải dấu diếm hay tỏ vẻ gì cả, yêu và tán tỉnh nó khác nhau nhiều lắm...
    Còn nhắn tin qua loa thì do nhiều nguyên nhân lắm, c hãy biết cách để tạo cuộc trò chuyện vui vẻ khi nhắn, có hứng thú và chủ đề thì sẽ nhắn tin đc nhiều hơn.......... là con gái k chỉ chờ để nhận đâu chị ạ, mình cũng cần biết cách giữ lửa nữa. Có thế mới bền đc, tc đc đắp xây từ 2 phía mà....... sau rất nhiều chuyện e ms ngộ ra đc nhiều điều, đàn ông họ lo cho công việc nhiều hơn nên họ cần ng lắng nghe, chia sẻ, c cứ vun đắp t.y dần dần rồi sẽ hp thôi, đừng nghĩ hay đa nghi làm gì,,, nghĩ càng đơn giản thì càng hp.
    • 182 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

yêu nhau mà b bảo..thuộc tip người nhanh thích nhanh chán thì b nên ct sớm..sau cưới nhau về khổ đó.còn vde của ban yêu nhau 1 năm rồi mà còn thế..trong ty k qtrong ai nt chủ động truoc.quan trọng yêu thì nói, nhớ thì nt , cứ thoải mái bộc bạch suy nghĩ của mình ra cho đỡ mệt lòng..còn nếu là của mình thì sẽ của mình.còn hết yêu thì có giá như bạn cũng thế thôi.biết đau b làm thế.a ấy sẽ nghĩ b k cần a ay.k quan tâm a ây..trong khi đó lại có 1 cô gái nào đó đang theo đuổi a ấy..a ấy lại bị xiêu lòng vì sự quan tâm csoc cô gái đó dành cho mình thì sao..tóm lại b nghĩ gì muốn làm gì cứ làm đi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thằng nào ko biết chứ mình rất thích con gái chủ động , như bác gì trên nói r ý , là hàng hay sao mà có giá
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nếu như người yêu bạn chủ động mãi mà không thấy chán thì bạn quá may mắn luôn
    khỏi phải nói
    còn giờ giả sử thôi, trai hay gái không quan trọng, khi ốm đau người ta muốn gì, ngày sinh nhật người ta muốn gì. và nhất là khi đang yêu người ta muốn gi
    đơn giản thôi, được người khác chủ động quan tâm đến mình
    còn chuyện hẫng khi nhắn tin không thấy phản hồi cũng dễ hiểu, ai chả vậy. bạn nên tự hào khi người yêu mình là người chí thú, thành công. h rảnh để nhắn tin liệu có yêu nhau lâu không lol
    • 59 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

người đàn ông mà nhút nhát quá thì các chị em phai chủ động thôi
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ là không nên chủ động nhiều, vì cơ bản là chủ động chinh phục và theo đuổi là nghĩa vụ của anh ấy. Kể cả sau khi kết hôn rồi cũng vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 37 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Minh thấy bạn suy nghĩ tính toán ( về giá ...) gì đó nhiều quá!!!
    Khuyên bạn thế này nè: bạn cứ yêu và sống hết mình, bạn nhớ anh thì nói nhớ, muốn rủ thì rủ thoi, bạn suy nghĩ nhiều quá sẽ làm mọi thứ k tự nhiên nữa, nhưng mà phải KHÉO LÉO, ĐỪNG LỤY TÌNH, ĐỂ ĐỐI PHƯƠNG CẢM THẤY CẦN VÀ TRÂN TRỌNG MÌNH