Con gái cầm cưa, em ngại quá các chị ạ!!!

• 2.68K Lượt chia sẻ
  • 262K Lượt đọc
  • 1.07K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 278 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Bạn ko phải nhắn. Nửa năm rồi nếu a ấy muốn làm quen với bạn thì đã làm quen rồi. 30t lại còn sống ở nc ngoài mà chả nhẽ lại nhát như vậy ư. Ko có đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Ý chị bảo em là bỏ cuộc ý ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 89 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Theo mình bạn đi sang nhà a ý rồi xem thời điểm nào thích hợp rồi n.Chăng hạn như a ý đi làm về thì hỏi a đi làm về r ạ a ý mà nấn ná giả vờ hỏi thêm làm ở đâu? Rồi bới thêm vài truyện đi du học ntn ? Giọg điệu tự nhiên mới dc kiểu như : Ui a đi du học lâu vậy mới về ạ ? Tỏ vẻ ngây thơ như nai tơ tí

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Quytrinh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 89 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Theo mình thấy bạn phải thể hiện là 1 ng con gái vô tư năng động,thoải mái khi ở nhà a ý k có nghĩa vô tư đến mức tự tiện nhé tin chắc rằng a ý sẽ để ý

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Quytrinh
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Thật sự thì e ko muốn bỏ cuộc các c ạ, tại vì đây là lần đầu tiên e có cảm giác thích một người nào đó, e muốn cố gắng hết mình xem như nào, để sau đấy kết quả như nào nữa cũng không hối tiếc
    • 67 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn cần tìm hỉu nhìu hơn về anh ý, bằng cách add fb chẳng hạn, để ý 1 chút rùi bắt chuyện bằng cách nói về 1 sở thik nào đó của anh ấy, món ăn, kể 1 câu chuyện vui có tính gợi mở, sau đó càng nói chuyện nhiều bẠn sẽ phát hiện ra có vô cùng nhìu thứ để nói. Mạnh dạn lên bạn ui!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MinhAnh2811
    • 231 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kili001 Xem bài viết
    E quen ny e trên fb. Rất từ từ và lừa đc ny e. Haha. Nhưng mà phải cực kì nghệ thuật để như kiểu a ý tán e chứ e ko tán tỉnh j a ấy cả.
    C ơi. C giống e. Gê.
    E vs ng.y cũ cũng qen fb
    A hơn e 6t
    A mà lên fb kím bạn gái e toàn phá a
    Thế nên a bảo e làm bgai a đi. E hốt luôn e lừa a ấy mà cứ như a ấy lừa e ấy nhỉ :P
    • 231 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi youaremysunshine123 Xem bài viết
    Thật sự thì e ko muốn bỏ cuộc các c ạ, tại vì đây là lần đầu tiên e có cảm giác thích một người nào đó, e muốn cố gắng hết mình xem như nào, để sau đấy kết quả như nào nữa cũng không hối tiếc
    K muốn bỏ thì c đừng bỏ
    Quyết tâm 1 lần nói chuyện thử xem sao
    Vd như
    " anh 30 rồi mà chưa yêu chưa cưới, có khi ế đó a ạ, a có cần e giúp k. E giới thiệu cô bạn e xinh lắm. Với nhang sắc của chắc tạm chấp nhận đc "
    Rồi hẹn bữa nào đó ở qán nào đó. Chị vát xác chị tới giới thiệu chị là cô bạn chị nói.:P
    Đây là kế ba e từng tán mẹ e đó
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MinhAnh2811 Xem bài viết
    Mình nghĩ bạn cần tìm hỉu nhìu hơn về anh ý, bằng cách add fb chẳng hạn, để ý 1 chút rùi bắt chuyện bằng cách nói về 1 sở thik nào đó của anh ấy, món ăn, kể 1 câu chuyện vui có tính gợi mở, sau đó càng nói chuyện nhiều bẠn sẽ phát hiện ra có vô cùng nhìu thứ để nói. Mạnh dạn lên bạn ui!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MinhAnh2811
    Anh ý add facebook em trước ý ạ ^^
    Lúc đó em vui lắm hihi nhưng mà đã hơn 1 tháng từ ngày anh ý add fb em, chả thấy nói năng gì cả Chỉ toàn like ảnh thui
    Giờ e nên chủ động nhắn tin fb cho a ý được ko ạ? Nếu em chủ động thì em nên bắt đầu như thế nào ^^
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieulinh1205 Xem bài viết
    K muốn bỏ thì c đừng bỏ
    Quyết tâm 1 lần nói chuyện thử xem sao
    Vd như
    " anh 30 rồi mà chưa yêu chưa cưới, có khi ế đó a ạ, a có cần e giúp k. E giới thiệu cô bạn e xinh lắm. Với nhang sắc của chắc tạm chấp nhận đc "
    Rồi hẹn bữa nào đó ở qán nào đó. Chị vát xác chị tới giới thiệu chị là cô bạn chị nói.:P
    Đây là kế ba e từng tán mẹ e đó
    Tớ phải thử mới đc, nhưng mà tự dưng nhảy vào giới thiệu tớ sợ anh ý bảo tớ dở hơi bao đồng =))
    • 231 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Tớ phải thử mới đc, nhưng mà tự dưng nhảy vào giới thiệu tớ sợ anh ý bảo tớ dở hơi bao đồng =))
    Thì chị nói " thấy a chưa có người yêu nên e giới thiệu"
    A ấy k chịu thì c nói tnay
    " thế e cứu với đời a dùm nhé. E hi sinh đó nha"
    • 411 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi hi,
    Ngày nào , gặp anh ấy cũng chào . Thì hôm nào gặp anh ấy bảo : " em không chào anh đâu" rồi miệng cười duyên vào , chứ đừng cười sằng sặc . Mắt chớp chớp được thì tốt .
    Kiểu gì anh ấy cũng phải hỏi han em thêm .

P.s : tư vấn chỉ mang tính lý thuyết
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruacon512 Xem bài viết
    Hi hi,
    Ngày nào , gặp anh ấy cũng chào . Thì hôm nào gặp anh ấy bảo : " em không chào anh đâu" rồi miệng cười duyên vào , chứ đừng cười sằng sặc . Mắt chớp chớp được thì tốt .
    Kiểu gì anh ấy cũng phải hỏi han em thêm .

P.s : tư vấn chỉ mang tính lý thuyết
    Dạo này em ít gặp anh ý, chả thấy anh ý vào nhà em đón cháu Cơ mà vừa lúc nãy anh ý like ảnh của em Anh này chả bg like hay comment gì cả, tự nhiên hnay like phát làm em cười ngoác mồm nãy giờ luôn ý ạ ))))
    • 411 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạo này em ít gặp anh ý, chả thấy anh ý vào nhà em đón cháu Cơ mà vừa lúc nãy anh ý like ảnh của em Anh này chả bg like hay comment gì cả, tự nhiên hnay like phát làm em cười ngoác mồm nãy giờ luôn ý ạ ))))
    Nhắn tin luôn đê : " ai cho anh like ảnh em? @@"
    Xem tình hình thế nào,
    Kể chị nghe với
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Nhắn tin luôn đê : " ai cho anh like ảnh em? @@"
    Xem tình hình thế nào,
    Kể chị nghe với
    E đăng ảnh khoe cục rubik 4x4 mới mua, lúc nãy nhắn hỏi "a biết làm ko chỉ e với" mà chưa thấy a ý rep c ạ, e run quá
    • 411 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E đăng ảnh khoe cục rubik 4x4 mới mua, lúc nãy nhắn hỏi "a biết làm ko chỉ e với" mà chưa thấy a ý rep c ạ, e run quá
    Nếu lão chả lời có, thì cứ thế mà tiếp tục đi .
    Còn Trả lời không :
    Thì bảo : anh hiểu biết nhiều , hi hi. E tưởng anh biết @@
    • 67 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Anh ý add facebook em trước ý ạ ^^
    Lúc đó em vui lắm hihi nhưng mà đã hơn 1 tháng từ ngày anh ý add fb em, chả thấy nói năng gì cả Chỉ toàn like ảnh thui
    Giờ e nên chủ động nhắn tin fb cho a ý được ko ạ? Nếu em chủ động thì em nên bắt đầu như thế nào ^^
    Khựa khựa, dễ lắm bạn ơi, hít sâu 1 hơi và tưởng tượng là mình ko thik anh ý rùi nhảy vào chọc mấy câu kiểu như :"Anh là thánh like nhé, chả bao giờ thấy comment", "Anh! đố anh bik câu i want to toilet kiss you sugar sugar ajinomoto ajinomoto là zeeeee" hoặc là "hum nay em nghe được 1 chuyện kinh thiên động địa về anh từ miệng bé cháu...."
    Cơ mà cũng tùy xem anh ấy là kiểu người ntn thì có cách nc phù hợp, trên đây là vài câu mình từng dùng để cưa bạn trai cũ.
    Thường thì mấy anh ấy add fb mà ko pm gì cũng là bt, may mà anh ấy còn like hình bạn chứ nhìu ng add để đó thui,, cơ mà cứ nói chuyện thoải mái, động đúng chỗ ngứa là mấy ổng mồm miệng tía lia đến 11h đêm còn chưa hết á.
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Nếu lão chả lời có, thì cứ thế mà tiếp tục đi .
    Còn Trả lời không :
    Thì bảo : anh hiểu biết nhiều , hi hi. E tưởng anh biết @@
    Anh ý trả lời em rồi c ạ Cụ tỉ là như này:
    Chàng: Em thông minh thế anh chả tin em không suy nghĩ ra, hôm nọ anh nghe cái Ân (là đứa cháu anh ý mà em đang dạy) về kể ngày xưa em làm rubik 3x3 cũng tự em suy nghĩ chả cần xem hướng dẫn còn gì.
    Nàng khờ (là em đây ) em thề, em mà biết làm cái đấy thì em sẽ phải cưới anh làm chồng ))))

Sau đấy anh ý nhắn lại em mặt cười , rồi không nói gì nữa c ạ, hay là e đùa hơi quá rồi c nhỉ
    • 411 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh ý trả lời em rồi c ạ Cụ tỉ là như này:
    Chàng: Em thông minh thế anh chả tin em không suy nghĩ ra, hôm nọ anh nghe cái Ân (là đứa cháu anh ý mà em đang dạy) về kể ngày xưa em làm rubik 3x3 cũng tự em suy nghĩ chả cần xem hướng dẫn còn gì.
    Nàng khờ (là em đây ) em thề, em mà biết làm cái đấy thì em sẽ phải cưới anh làm chồng ))))

Sau đấy anh ý nhắn lại em mặt cười , rồi không nói gì nữa c ạ, hay là e đùa hơi quá rồi c nhỉ
    Tín hiệu vui rồi. Múc luôn đê
    Nhưng bé phang cáu cuối hơi phô thật .
    Nhắn tin lại : em thấy anh thông minh , giỏi giang ý, em ngốc lắm . Chắc anh quý em nên thấy thế thoi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 278 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

A ý có bao giờ đăng cái j ko bạn? Có thì bạn vào cmt bắt chuyện