Con gái cầm cưa, em ngại quá các chị ạ!!!

• 2.68K Lượt chia sẻ
  • 262K Lượt đọc
  • 1.07K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Chào các chị, em năm nay 21 tuổi, em đang có tình cảm với một người hơn em 9 tuổi, tức là anh ấy đã 30. Theo các chị em phải làm thế nào đây ạ? Có nên chủ động theo đuổi không ạ?
    Đây là lần đầu tiên em rung động, thật tình thì em khờ lắm, em chả biết phải làm sao nên mới phải lên đây xin cao kiến các chị

Để em kể sơ qua tình hình cho các chị nghe nhé ^^
    Anh ý vừa đi học ở nước ngoài về, còn em là sinh viên trong nước. Hai gia đình bọn em thân nhau lắm, xem như người nhà luôn ý ạ.
    Em nghe chị gái anh ý bảo anh ý chưa từng yêu ai cả, trong 10 năm du học cũng vậy ( do em dạy kèm con của chị ý nên 2 chị em cũng thân thiết, chị ý cũng kết em lắm )
    Em thì cũng chưa bao giờ biết yêu đương là gì, chả hiểu tại sao lại cảm thấy rung động dữ dội như thế này hihi
    Anh ý thuộc mô tuýp đơn giản, trầm tính, lại đi du học lâu quá nên hầu như về đây khá là ít bạn.
    Bọn em gặp thì chào xã giao nhau một vài câu thôi chứ cũng chưa có gì gọi là cả các chị ạ. Nhưng mà gia đình anh ý kết em dã man, hai đứa cháu suốt ngày gán ghép nữa cơ. Còn cho em sdt của anh ý nữa ^^
    Bây giờ em nên bắt đầu như thế nào hở các chị nhỉ? ^^
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 143 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đến 30t mà chưa từng yêu ai cũng độc đáo à nha
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Em nghĩ chắc anh ý chỉ mải học thôi nên không quan tâm đến việc yêu đương hí hí
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Giờ em phải làm thế nào đây hở chị, em run quá, ôi ngại chết mất thôi. Chỉ nới nghĩ đến đã như thế rồi thì làm ăn gì được đây hở giời huhuhu
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đầu tiên tiếp cận làm bạn trước, hãy hỏi rằng liệu sau 10 năm về nước anh ấy có muốn đi chơi ko, có cần người dẫn đường ko, bla bla rồi tình nguyện giúp anh í, dẫn a í đi chơi đã. Sau dần lấy lòng rồi chiến.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Em chả có gan mở lời như thế chị #thuykieubart ạ, mỗi lần gặp anh ý, sau khi anh ấy chào em xong, em chỉ biết nói lại 2 chữ "chào anh" là xong phim thế có chán không cơ chứ. Em kiểu là muốn làm như nào đấy bằng hành động để anh ý mở lời trước ý, em thấy em vô dụng dã man luôn
    • 314 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có gì mà ngại hả em? cứ chủ động tiến thôi. em có lợi thế gia đình hậu thuẫn cơ mà
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

E chả biết phải làm như nào các chị quân sư cho e với ạ hí hí Quả thật là em và anh ý ngoài chào xã giao ra thì chưa có nói chuyện với nhau bao giờ, em sợ giờ đột ngột chủ động anh ý sẽ biết em có tình cảm với anh ý mất :3
    • 88 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Làm đi ngại gì nữa. Còn hơn sau này tiếc vì đã ko tỏ tình đấy
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuong.dandelion Xem bài viết
    Làm đi ngại gì nữa. Còn hơn sau này tiếc vì đã ko tỏ tình đấy
    Tự dưng tỏ tình thì em chả dám chị ạ Em muốn từ từ bước vào cuộc sống của anh ý hoặc là các chị quân sư hộ em bg em phải làm như nào để anh ý mở lời với em cơ, em nhát lắm, lại hay xấu hổ. Chết thật ))
    • 88 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đọc cmt cười ngất luôn. Bạn tìm hiểu xem anh ấy thích kiểu tấn công "hoang dã " hay "nhẹ nhàng" trc đã rồi mới bày mưu tính kế dc chứ. Mà thể loại bí ẩn như anh ấy mình nghĩ thích style "hoang dã quằn quại " ấy
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Kiểu nhẹ nhàng chị ạ ))
    Phải nói anh ý là kiểu người cực kỳ tinh tế, mẹ em còn bảo em là "mày có muốn nói chuyện với người ta thì phải nói thanh, không được nói thô" nữa cơ hahahah
    Em đang định mượn vụ dạy kèm cho nhóc cháu của anh ý để mở lời, mà em không biết bắt đầu như nào cho tự nhiên ấy ạ Tại vì anh ý bg cũng đâu có để ý gì đến em, kiểu như em đơn phương anh ý, ôi nghĩ đến đây thấy tủi thân ghê gớm c ạ
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

:d:d:d:d:d:d:d
    • 88 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Haha. Chết cười mất thôi.
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Em đi làm cơm tối đã, tối nay lên các chị hiến kế cho em nhớ Em chỉ biết trông cậy vào các chị thôi ý
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Từ từ mà tiến tới nhé. Biết đâu bây giờ anh đó chưa có tình cảm với bạn như dần rồi có thì lúc đó không chừng anh tán bạn chứ không phải bạn tán anh nữa đấy.
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanngoc340 Xem bài viết
    Từ từ mà tiến tới nhé. Biết đâu bây giờ anh đó chưa có tình cảm với bạn như dần rồi có thì lúc đó không chừng anh tán bạn chứ không phải bạn tán anh nữa đấy.
    E cũng theo tinh thần là từ từ chị ạ, nhưng e cứ lo sự chênh lệch về tuổi tác lớn quá sẽ làm a ý khó đón nhận e
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Haha. Chết cười mất thôi.
    C cười e mãi e xấu hổ quá
    • 88 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chênh lệch tuổi tác ko phải vấn đề bạn ơi. Quan trọng tình yêu thôi
    • 264 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Chênh lệch tuổi tác ko phải vấn đề bạn ơi. Quan trọng tình yêu thôi
    Theo chị bây giờ em nên bắt đầu như nào để cho nó thật tự nhiên hở chị? Em run quá