TIN TÀI TRỢ.

Con gái bị mụn thì có được yêu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.98K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em muốn hỏi các anh là các anh thấy sao về các bạn gái bị mụn ạ (, em bị mụn từ hồi dậy thì đến nay vẫn chưa khỏi mặc dù không nhiều nhưng vẫn lấm tấm mụn đỏ và ít sẹo (, mặc dù ai cũng khen em mặt nét xinh, da trắng và dáng mi nhon. Vậy các anh thấy con gái bị mụn thì có phải là mất ấn tượng ban đầu không ạ? Vì bị mụn mà em không tự tin khi đi hẹn hò, em nay đã gần 25 tuổi mà chỉ có 1 mối tình thôi ạ và đã chia tay (. Các anh chị cho em xin quan điểm của các anh chị nhé. Em xin cảm ơn ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 379 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

nếu bạn đáng yêu và tự tin thì nhiều anh sẽ thích lắm đấy, đa số tính cách vẫn quyết định một mối quan hệ nhiều hơn mà
    Hy vọng một ngày mai tươi sáng
    • 825 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Bị mụn với yêu thì có liên quan gì nhau đâu em, em hãy tự tin và thỏa mái em à, người ta đến với em yêu em vì cách sống, vì tính cách của em chứ mặt mụn có gì đâu. Mụn chỉ là tạm thời do cơ địa của em nó vậy, thời gian sau này sẽ hết thôi em à.
    Tuy nhiên để da mặt không bị sẹo do mụn em nên tìm cách chăm sóc da và điều trị mun cho đúng cách, em đắp mặt nạ và dùng mỹ phẩm hợp lý để da không bị sẹo nhé. em lên mạng tìm hiểu cách chăm sóc da mặt bị mụn để biết và áp dụng em nhé, chúc em thành công
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy hả bạn , nhiều người cũng nhận xét là mình nc cũng dễ thương, nhưng mình chỉ sợ là mấy anh không có ấn tượng ban đầu nên ít bắt chuyện nên không biết mình đáng yêu thế nào ấy (, hay là nếu mình thích ai cứ chủ động bắt chuyện hả bạn?
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là em hơi tự ti ạ, mặc dù mn nhận xét nhìn tổng quát em cũng tạm ổn ạ, vì em cũng biết cách ăn mặc, chắc em phải tập tự tin hơn chị nhỉ. Còn mụn thì do em bị lâu quá rồi giờ không nhiều quá tuy nhiên cũng để lại sẹo rồi ạ (, em đang tham khảo mấy cách chữa sẹo nông ạ. Em cảm ơn chị nhiều nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào tranmycuheo,
    Trước đây mình cũng mọc nhiều mụn, mình đã thử cách là uống nhiều nước(khoảng 2 lít nước), ngủ hợp lý, không ăn muối, tập gyms lâu dần thành thói quen. Bây giờ chỉ thỉnh thoảng mới mọc mụn.
    Hy vọng cách của minh giúp ích cho bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thật vậy hả bạn, bạn chỉ cần uống nước và thay đổi thói quen là hết mụn thôi hả bạn, mình bị cái là hay ngủ hơi khuya chút, chắc mình phải tập lại thui. Cho mình hỏi bạn bị mụn nội tiết dậy thì hay mụn như thế nào ạ? Mình cảm ơn bạn nhiều nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình bị mụn bọc, mụn trứng cá. Trong dậy thì và sau đều bị.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hdyhdy
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi yêu mình đi. vừa yêu mình vừa trị mụn cho hết sạch nha. ok không nè hihi kết bạn zalo mình nha
    • 155 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đừng lo quá em ơi. Cách đây mấy năm chị cũng nhiều mụn, suốt ngày chỉ lo chăm sóc mặt với cả trị mụn, mà chả hiểu sao càng trị nó càng lên, lắm lúc nhìn muốn khóc ấy. Sau công việc bận quá không có thời gian để ý đến nó thì tự nhiên nó hết, giờ mọi người còn kêu ghen với chị vì mặt không có mụn đó. Sau đó chị để ý thì phát hiện ra muốn hết mụn thì tuyệt đối không được nặn mụn. Thời gian đầu thì khó chịu cực, thậm chí còn lên toàn mụn to ấy, nhưng cứ chăm chỉ rửa mặt nước sạch, ra ngoài nhớ đeo khẩu trang kín, thay khẩu trang thường xuyên thì nó sẽ đỡ hơn thôi.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn biết cách trị mụn hả bạn , cho mình xin sđt nhé
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ơi, chị không làm gì hết mà tự nhiên hết mụn hả chị? Chị hết mụn xong có để lại sẹo ko ạ?. Da mặt em nhờn dữ lắm ạ, nên là lúc nào cũng có mun, chị có kiêng cữ gì không chị? Em cảm ơn chị nhiều nhé!
    • 222 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

ai cũng có quyền được yêu chỉ là hơi bất công tí là con trai thì yêu bằng mắt, nên các cô nàng mặt mụn tự ti không dám mở lòng thôi
    Cho đi và nhận lại, triết lý sống mà Tôi đang theo đuổi.
    • 73 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chị ơi đừng tự ti mà, sự thu hút còn đến từ phong thái và hấp dẫn trong cách giao tiếp, điều này còn ghi điểm hơn nhiều c ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của dangxinhdep
    • 155 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranmycunheo Xem bài viết
    Chị ơi, chị không làm gì hết mà tự nhiên hết mụn hả chị? Chị hết mụn xong có để lại sẹo ko ạ?. Da mặt em nhờn dữ lắm ạ, nên là lúc nào cũng có mun, chị có kiêng cữ gì không chị? Em cảm ơn chị nhiều nhé!
    Thực ra chị cũng không dám mạnh miệng lắm đâu. Có thể là do chị qua tuổi dậy thì nên tự hết. Cũng có thể là do chị làm đúng nên hết. Nhưng em cứ thử làm theo chị một thời gian xem thế nào nhé.
    - Tuyệt đối không đưa tay lên sờ mụn
    - Ngày uống đủ 2l nước lọc
    - Đi ra ngoài đường luôn dùng khẩu trang, khẩu trang không dùng sang ngày thứ 2
    - Thay chăn ga gối thường xuyên (như chị là 10 ngày thay chăn ga 1 lần, 1 tuần thay vỏ gối 1 lần)
    - Em chọn loại sữa rửa mặt hợp với mình thôi, chị mua sữa rửa mặt ở hiệu thuốc tây ấy. rửa xong đưa mặt vô vòi hoa sen 2-3 phút (nhớ nước ấm nhé). Chỉ rửa ngày có 1 lần, còn lại dùng nước sạch. Tránh dùng mỹ phẩm trong thời gian này nhé, kể cả kem dưỡng da.
    Đầu tiên chị thấy da nó hơi khô, xong kiểu hơi bong da ấy nhưng chị bận nên cứ tặc lưỡi kệ nó. Nhưng mà lại thành may. Sau thì hết mụn nhưng da hơi xấu, nhìn kĩ thì vẫn còn sẹo do trước chị hay nặn mà. Nhưng hết mụn rồi nên chị bắt đầu dưỡng da lại thì không thấy mụn lên nữa. Nhưng chị cũng không dám đổi kem dưỡng da luôn, sợ phải loại không hợp lại thành công dã tràng Còn về kiêng khem thì như mọi người bảo nên kiêng đồ cay nóng, nhưng chị lại thích nhất hai thứ đó nên thành ra chả kiêng gì cả
    Chúc em sớm hết mụn nhé. Nhưng nói thật mụn chỉ là 1 phần thôi, quan trọng là mình phải tự tin vào con người mình em ạ
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bị mụn nhiều thì cũng ảnh hưởng lắm chứ, mất ấn tượng bạn đầu là đương nhiên rồi, nhưng những người bên cạnh đâu phải ai cũng "Ban đầu". Chỉ cần bạn dễ thương, vui vẻ, hoạt bát thì các mối quan hệ tự nhiên tới. Chứ bị mụn rồi trầm cảm, tự ti, rồi bắt người khác phải thông cảm này nọ thì chán lắm. Cứ vui vẻ bạn nhé! ah! bị mụn thì nên điều trị chăm sóc cẩn thận nhé. tránh xa các loại kem trộn nek, các mỹ phẩm quảng cáo rầm rộ mà không rỏ nguồn gốc nek..!