Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có tình yêu thật hay không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.16K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ngủ không được lang thang trên net thấy WTT kết liền. Vào đọc nhiều tâm sự của nhiều bạn mình cũng muốn được cùng tâm sự.
    Mình 1 người con trai 28 t đã trải qua 3 mối tình tính từ thời đi học đến giờ . Lần nào cũng yêu say đắm nhưng rồi lần lượt người ta bỏ mình ra đi . Qua 2 lần mình đã cảm giác không có tình yêu rồi nhưng mình vẫn muốn thử yêu một lần nữa và sau một thời gian người này lại bỏ mình ra đi.
    Ngẫm lại chắc tại vì mình yêu người ta quá nên người ta chán rồi bỏ mình. Phải chăng yêu là phải lạnh lùng?Mình không quá xấu cũng không quá bất tài , mình yêu thật lòng từ con tim mình và mong muốn được ở bên suốt đời . Hay tại mình hiền - con trai hiền có tội không nhỉ? Chắc là cái tội mình không làm ra nhiều tiền.
    Tại sao trên đời có sở khanh? Mình muốn được thế chân của 1 gã sở khanh quá. Tại sao những người sở khanh lại có những người yêu chân thành đến vậy, thậm chí có thể hi sinh bản thân mình vì người đó.
    Đến giờ mình không còn tin vào tình yêu nữa rồi . yêu rồi cuối cùng cũng chia tay. Đến bao giờ mình mới tìm được người thật sự yêu mình và sẵn sàng hi sinh vì mình nhỉ.
    Mình độc topic của bố mẹ đơn thân thấy nhiều mẹ nuôi con một mình vì bố không cưới . Tại sao có những người có hạnh phúc khôg biết nắm giữ trong khi mình tìm một hạnh phúc nhỏ nhoi mà không ra.
    Đời quá bất công không ? và trên đời này có tồn tại tình yêu dành cho mình không
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 488 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

uhm, chắc là có chỉ là chưa gặp đó thôi, có người bảo tình yêu thực sự là phải tìm gặp đúng 1 nửa của mình, nhiều khi cũng hoag mag, chẳng biết thế nào mới là 1 nửa...hay vốn dĩ tình yêu chỉ là phút ban đầu, rồi sẽ phai nhạt theo thời gian, hay bản tính con người là thế??? cá đã cắn câu dại gì cho cá ăn mời tiếp !!! tốt và xấu chỉ khác nhau ở chỗ hoàn cảnh thôi, hoàn cảnh mới thấy bộ mặt con ng`....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qbname Xem bài viết
    Ngẫm lại chắc tại vì mình yêu người ta quá nên người ta chán rồi bỏ mình.
    Đến giờ mình không còn tin vào tình yêu nữa rồi ..
    Hết Duyên thì chia tay thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tìm mãi tìm hoài không ra đúng 1 nữa của mình. Thôi đành ở thế này thôi vậy. Đỡ mất công đau đớn 1 thời gian dài tìm lại thăng bằng khi người ấy ra đi
    • 1,787 Bài viết

• 1,207 Được cảm ơn

tình yêu chỉ có 1 mà những thứ na ná như tình yêu thì rất nhiều, chả biết có đây có là tình yêu của mình không nữa, vì mình gặp giai đẹp vưỡn thấy xao xuyến :Laughing:. Chắc là mình có vấn đề :Thinking:
    Cố mà đối chọi giữ dòng Lạc Tiên

Hạnh phúc?
    Là khi có việc gì đó để đam mê.
    Có ai đó để yêu thương.
    Và có điều gì đó để hy vọng.

Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có “duyên” là đủ.
    Nhưng để tiếp tục yêu một người thì phải cố gắng.

FzWNp8
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 122 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Dòm xung quanh đi, toàn giai hư, giai xấu từ nết đến người, giai ngoại tình, giai dối gian vậy mà vẫn 3-4 bu lấy bu để, cấu xé, chửi bới, mạc sát nhau để mà dc dâng hiến với hiến dâng.

Trai ko hư, gái ko yêu. =))
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tình yêu chỉ có 1 mà những thứ na ná như tình yêu thì rất nhiều, chả biết có đây có là tình yêu của mình không nữa, vì mình gặp giai đẹp vưỡn thấy xao xuyến . Chắc là mình có vấn đề
    TÌnh yêu chỉ có 1 à. Đâu đâu nào. gần 28 năm rồi tìm và tìm tưởng tìm thấy lại vụt mất. Ai biết chỉ dùm tôi với
    • 1,046 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

2 lần thất bại vì tình giờ thì e sợ lắm rồi, tốt nhất đừng yêu quá đừng hy vọng quá chỉ khổ thôi..cứ nhàn nhạt yêu cũng đc kg cũng đc là sướng nhất Cuộc đời thật oái ăm...
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng.....
    jLKHp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng có lẽ do yêu quá nên hi vọng quá , nhưng mà yêu nhạt là yêu sao hả mẹ .Yêu có nhạt hay đậm nữa . một là yêu 2 là không mà yêu là phải yêu nhiều, nhưng một con gái bây giờ không yêu vẫn giả vờ yêu rất nhiều. ko biết đâu mà lần đến khi người ta nói chia tay
    • 1,046 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

chả hiểu phải nói sao nữa đại loại là đừng yêu đối phương hơn đối phương yêu mình.. Cụ thể như 1 ngày bt người ta chỉ gọi cho mình 1 lần, chỉ gặp mình 1 tiếng, chỉ ôm mình 1 cái thì mình cũng chỉ như thế thôi đừng thể hiện mình yêu quá là đc... Bây giờ nghĩ lại mới thấy mình ngu yêu thì cứ chiều hơn chiều bố để đến lúc ctay thì ê trề thế đấy T^T
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng.....
    jLKHp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Giống tớ thế . Chiều rồi cuối cùng cái gì cũng dỗi . 1 lẫn dỗi chia tay 2 lần dỗi chia tay lần nào cũng phải xin lỗi này khác. nhưng cuối cùng nghiệm ra 1 điều Họ đã hết yêu mình. Mà sao mẹ ngủ muộn thế chắc mai cuối tuần ngủ bù à
    • 2,485 Bài viết

• 2,178 Được cảm ơn

Tình yêu chỉ có 1 còn những thứ như tình yêu thì nhiều lắm
    Trong số chúng ta chả ai dám chắc là mình THỰC SỰ YÊU ?:Laughing:
    Rất nhiều người cứ ngỡ mình yêu nhưng ko phải...
    Trai yêu trong nhầm tưởng..:Crying:
    Gái yêu trong ảo tưởng...:Sad:

Thanh niên lúc nào cũng 1 yêu, 2 yêu mà thực sự họ có hiểu yêu là gì đâu:Nottalkin:
    Có kẻ điên loạn vì yêu, đau khổ vì yêu..:Thinking:...Nhưng kì thực bao nhiêu trong đó là Yêu..
    Có kẻ yêu chỉ vì cô đơn, hay chỉ sợ rằng mình ko biết..Sợ hãi vì thiếu hiểu biết về TY
    Mà bản chất của tình yêu là xấu xa...
    Định nghĩa UI ko khó, thậm chí tìm 1 tình UI cũng không khó..Nhưng con người vốn tham lam, họ luôn muốn làm tình UI thật phức tạp, thần thánh hóa để rồi ảo tưởng và nhầm lẫn..
    Bạn muốn biết thế nào là UI?...Hãy IU đơn phuơng..
    :Laughing:Chỉ có UI đơn phương mới hội tụ đầy đủ các yếu tố thực sự của tình yêu..nhưng con người lại ko muốn coi nó là tình yêu bởi vì họ Sợ...Và rồi tận cùng của tình yêu là sự kết thúc...
    Tại sao càng UI càng nhạt? Bời vì chúng ta quá tham lam luôn đòi hỏi tình UI sẽ mang nhiều thi vị hơn..trong khi TY thì vẫn vậy? Giống như nghiện cần tăng liều vậy, trong khi thuốc thì vẫn vậy=> cảm thấy thuốc kém dần
    Vậy tại sao Sở vẫn có nhiều tình yêu? Thật đáng thương....Cho cả họ Sở lẫn những người UI.Đó không phải là yêu, hoặc chí ít ko phải tình yêu chân chính!!!
    Đã từ lâu tiêu chí hấp dẫn được nhiều cô gái chẳng là ước mơ của bao nhiêu chàng trai, cũng như tiền, hay lòng tham ...Chả bao giờ đủ cả...
    Các bạn trai ghen tỵ gì với họ Sở chứ??:Laughing:Chúng ta khác họ ở chỗ, chúng là sự thật còn họ là giả dối..Nhưng sự thực lại là thuốc đắng còn giả dối lại là mật ngọt..Và TY với gái lại là mật ngọt, chỉ khi nào bị bệnh họ mới nhận ra giá trị của thuốc..để rồi 1 ngày nào đó khi khỏe mạnh trở lại, họ lại chạy theo mật ngọt mà thôi..
    Không biết là may hay họa khi chỉ mới trải qua 1 TY đơn iu đơn phương mình mới nhận ra rằng :
    Con người luôn chạy theo những thứ ảo ảnh phù phiếm..Vui với nó buồn vì nó, điên lên vì nó để rồi căm hận nó..Thật buồn cười..
    May : vì điều đó sẽ khiến TY của ta thêm thi vị
    Họa : vì liệu có bao nhiêu gái hiểu và cảm nhận đc TY này..khi mà đối với họ nó chỉ là 1 cốc cafe đắng quá phức tạp và nhạt nhẽo..Liệu có ai dám thưởng thức để có thể nhận ra cái đắng thú vị của cafe?!!!:Worried:
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • 230 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Tại sao trên đời có sở khanh? Mình muốn được thế chân của 1 gã sở khanh quá. Tại sao những người sở khanh lại có những người yêu chân thành đến vậy, thậm chí có thể hi sinh bản thân mình vì người đó.

Đời quá bất công không ? và trên đời này có tồn tại tình yêu dành cho mình không
    không bít ký
    • 100 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

bạn viết chung chung quá nên khó chia sẻ...nhưng ở đời có nhân có quả,chỉ là số bạn chưa đứng bóng thôi
    • 230 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saphire_3011 Xem bài viết

Trường hợp của bạn đúng là chả bù cho những bạn gái bị lừa dối, phụ bạc trên diễn đàn này. Những người có trái tim yêu thuơng chân thành thì thường bị thiệt thòi vì họ đã trao yêu thương cho nhũng người không xứng đáng được trao. Bạn đừng vì những người như vậy mà đánh mất bản thân mình nha bạn. Làm kẻ sở khanh cũng không sướng đâu vì kẻ sở khanh không hiểu giá trị của t/y. Rồi yêu thương sẽ quay về nếu bạn sống tốt và có cái nhìn sáng suốt hơn khi quyết định trao yêu thương cho ai đó. Chúc bạn may mắn nha.:Rose:
    không bít ký
    • 44 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chia sẻ với tâm trạng của chủ top. Vì mình bây giờ cũng như con chim từng bị thương nên sợ cành cong. cũng trải qua vài cuộc tình, cũng yêu thật lòng, nhưng rồi cũng đường ai nấy đi. Bây giờ xung quanh bạn bè ai cũng kết hôn gần hết, riêng mình thì đã quá mệt mỏi và mỗi ngày trước khi đi ngủ được đóng lại với lời cầu nguyện xin cho cha mẹ mạnh khoẻ và xin tình yêu đừng đến tìm con nữa.
    • 221 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

cứ nghĩ tích cực thôi, Yêu đương và cưới xin nó là duyên phận. Đừng sợ, dù chia tay đau khổ nhưng yêu vẫn là điều hạnh phúc nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Nếu bạn yêu người ta chân thành như bạn nói thì bạn hãy để họ ra đi
    Đừng nhìn ty 1 cách tiêu cực thế
    Có thể bạn yêu người ta rất nhiều, nhưng lại có cách yêu không phù hợp. Còn người thứ 3 thì bạn cũng thừa nhận là ngay từ đầu, bạn đến với họ khi tâm thế ko ổn định, tin tưởng nữa cơ mà, vậy sao lại trách họ ra đi? Có thể chính vì tâm thế đó của bạn nên tình cảm nó mới khó đc như mong muốn.

Ko phải vì mình ko gặp may mà nghĩ đến chuyện làm sở khanh mà được nhé,. A`, với cả, thực ra sở khanh mà có ty chân thật thì cũng nhiều tài hoa lắm, hoặc đẹp trai lắm, cái này là yếu tố bạn có thay đổi đc để bắt chước ng ta ko? hi Còn nhg anh sở khanh ko ra gì thì chỉ lừa đc tình cảm mù quáng của nhg cô gái nhẹ dạ cả tin thôi, chứ chắc gì đã là ty chân thành đến mức vạn kiếp còn nhớ trong tim?

Có thể bạn buồn, nhưng hãy lạc quan lên, và tin tưởng tiếp tục hành trình, chờ đợi nhưng ko kỳ vọng. Tôi cũng đã nếm cảm giác đâu đến cùng, đã luôn nhủ mình như thế và tôi vẫn làm tốt, hy vọng mọi ng như bạn, như tôi, đều có thể thực hiện được điều đó. Vì 1 ngày mai hạnh phúc hơn :Angel:
    • Chờ kích hoạt
    • 11 năm
    • 420 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Có tình yêu thực sự chứ bạn, có thể chưa thực sự đến với bạn thôi. Một cánh cửa đóng lại rồi sẽ có cánh cửa khác mở ra, điều quan trọng là hành động của bạn tiếp theo. Hãy coi như những thất bại trong quá khứ là bài học cho tương lai, không có sự thất bại nào là vô ích đâu bạn. Tình yêu thực sự sẽ luôn đến với những người luôn hy vọng dù cho họ đã từng thất vọng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 741 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Luỵ tình quá cũng ko tốt

Thương về em a vững vàng tay lái
    Nhớ về mẹ con nhè nhẹ tay ga
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2