Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có tình cảm với bạn thân của bạn trai cũ. Em phải làm sao???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.19K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà!
    Tình hình là em bị say nắng bạn thân của người yêu cũ. Em đang ko bít phải làm sao đây. mong cả nhà đọc và góp ý giúp em.
    Em xin kể sơ qua về câu chuyện:
    Em và nyc yêu nhau từ 2007, đến 2008 thì chia tay. chúng em yêu nhau được khoảng 1 năm thôi. Hồi đấy là em chủ động chia tay với nyc vì nghĩ cuộc sống của em và nyc khác nhau, ko hợp. Sau đó nyc vẫn hay liên lạc hỏi thăm em. có lần cũng ngỏ ý muốn lấy em nhưng em từ chối. năm 2013 thì nyc cũng đã lấy vợ và có con. thỉnh thoảng vẫn nt hỏi thăm em như 1 người anh quan tâm tới em thôi. nyc bảo là: khi nào em có gia đình thì mới yên tâm. Anh í chỉ quan tâm vô tư trong sáng thôi chứ ko có gì ạ.
    Anh- là bạn thân của nyc em. Em có gặp mặt Anh 1 lần khi đi cùng nyc đến nhà Anh. nhưng cũng ko nói chuyện gì với Anh nhiều. nhưng sau đó thì em lại thấy Anh add nich yahoo em nói chuyện, có cả sđt của em, rồi add facebook. có lẽ là Anh và nyc của em thân thiết quá nên muốn cho người yêu và bạn thân làm quen, biết nhau cho thoải mái.
    Rồi em và Anh cũng nc vô tư. đợt chia tay nyc em còn gọi điện cho Anh khóc và kể lể. hic
    Em và Anh đều nhớ sinh nhật nhau và cứ đến ngày là nhắn tin chúc mừng nhau. nhưng từ 2014 thì thôi Anh cũng ko chúc em, và em cũng ko chúc Anh nữa, cũng như kiểu chẳng liên quan gì đến nhau nữa.
    Trước đây cũng vài năm rồi, khi Em và Anh cùng ở HN, Anh cũng vài lần rủ em đi uống nước nhưng em đều bận ko đi được. sau đó thì cũng ko liên lạc gì cả...
    Cho đến 1/4 khi em cùng bạn đi du lịch sang TQ. Em có đăng ảnh lên fb. Anh nhìn thấy và vào comment hỏi em. em bảo đang ở đây. Anh bảo chưa có plan về những địa điểm thì anh gợi ý cho. sau đó Anh vào inbox em. Anh nói cho em những địa điểm đi chơi, ăn uống. và rồi hẹn gặp 1 hôm đi chơi. và 04/04 em vs Anh cùng 2 bạn của em đi ăn cùng Anh, sau đó đi uống nước nghe nhạc. Anh hỏi han tình hình công việc, cuộc sống của em. trước Anh ko hỏi nhà em có bao nhiêu anh em thì giờ anh lại hỏi..... Anh nói chuyện với em rất vui vẻ. Em hỏi gì Anh đều cười rất tươi trả lời. Anh rất lịch sự và thân thiện với các bạn em.
    Sau đó chúng em chào nhau ra về, Anh cũng ko quên chúc em ngày mai có chuyến bay an toàn về nhà.
    Về tới nhà, em đang soạn tin nhắn hỏi xem Anh về tới nhà chưa thì thấy Anh nhắn tin thông báo Anh về tới nhà rồi. sau đó em cảm ơn Anh vì đã dẫn em đi chơi. Anh cũng cảm ơn em vì sang đây Anh mới có dịp đi lượn lờ.
    Anh bảo khi nào về nước Anh sẽ lên thành phố chơi để giải ngố. (nhà em ở thành phố, nhà Anh ở thị trấn khác). Em bảo Anh lên thành phố mà Anh ko biết chỗ nào thì em sẽ làm hướng dẫn viên cho Anh. Anh bảo tháng 6 Anh về được nghỉ dài Anh sẽ lên chơi thường xuyên, và chắc Anh sẽ cần hướng dẫn viên dài dài ấy.
    sau đó cười nói vài câu thì chúc nhau ngủ ngon....
    Hôm sau, trước khi em lên máy bay em có nhắn tin bằng số bên TQ chào tạm biệt nhưng ko thấy Anh nt lại.
    Em về tới nhà cũng ko thấy tin nhắn của Anh trên fb hay vào số đt VN của em gì cả.
    Cho đến nay đã là 3 hôm Anh ko liên lạc rồi. hôm trước vẫn còn hứa hẹn gặp nhau. Anh cũng rất vui khi gặp em. vậy mà giờ lại chẳng thấy đâu nữa. em thì chót cảm nắng với Anh mất rùi. có khi nào Anh ko muốn tiến tới vì em là nyc của bạn rất thân của Anh ko ạ?
    Bây giờ em phải làm sao ạ? em có nên nt cho Anh trước ko? cả nhà góp ý giùm em với ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không ai tư vấn cho em sao ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 922 Bài viết

• 1,504 Được cảm ơn

Không liên quan tới việc NYC của bạn thân gì gì cả.
    "Tức cảnh sinh tình" anh tao73 xứ lạ, gặp đồng hương nên quyến luyến, thân thiện thôi, chưa nói lên điều gì.
    Em say nắng cũng là chuyện bình thường, vì em vừa trải qua những thời khắc vui vẻ, hạnh phúc và bất kỳ ai ở bên em làm em cười lúc đó cũng khiến em say nắng, ko nhất thiết là anh ta.

Em hãy để thời gian làm mình bình tâm lại, nếu anh ấy muốn quen em anh ấy sẽ gọi điện. Em có thể đợi 1 tuần nữa nhắn tin vu vơ" Chừng nào anh về báo sớm cho em để em gửi anh mua ít đồ" ...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tìm hiểu kĩ và nếu thấy đựơc thì đến nhanh nhanh thui.em với ng iu em bây gìơ gíông y chang hòan cảnh của chị.và tụi em quen cũng dc 5 năm rùi chị ah.chúc chị mau tìm dc hạnh phúc nhé.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chii557 Xem bài viết
    Không liên quan tới việc NYC của bạn thân gì gì cả.
    "Tức cảnh sinh tình" anh tao73 xứ lạ, gặp đồng hương nên quyến luyến, thân thiện thôi, chưa nói lên điều gì.
    Em say nắng cũng là chuyện bình thường, vì em vừa trải qua những thời khắc vui vẻ, hạnh phúc và bất kỳ ai ở bên em làm em cười lúc đó cũng khiến em say nắng, ko nhất thiết là anh ta.

Em hãy để thời gian làm mình bình tâm lại, nếu anh ấy muốn quen em anh ấy sẽ gọi điện. Em có thể đợi 1 tuần nữa nhắn tin vu vơ" Chừng nào anh về báo sớm cho em để em gửi anh mua ít đồ" ...
    tình hình là hôm qua khi em ngồi ở 1 quán ăn nem chua nướng với bạn thì trời đổ mưa rào em mới nhắn tin cho Anh ấy. đoạn hội thoại như sau:
    Em: Ở nhà đang mưa. ở BK có mưa ko A? hihi
    Anh: ủa? E là ai vậy? sorry vì A ko thấy hiện tên.
    Em: thì ra là A xóa số em rùi. :P
    Anh: . A sang bên này nó ko hiện tên danh bạ ở VN. nên nhiều khi mọi người nt A cũng k biết là ai với ai.
    Em: E là ....
    Anh: à hi em. bên này ko mưa em à. mãi chả thấy mưa gì cả
    Em: trong time em ở BK thì nghe nói là ở nhà nắng nóng lắm. thế mà E về thấy trời râm mát dễ chịu. còn hnay thì mưa suốt, ưu ái em quá đi ấy ạ.
    Anh: hôm trước mấy em về ổn cả chứ?
    Em: vâng, ổn cả A ạ. nói chung là chuyến đi thành công tốt đẹp. hihi
    Anh: thế thì tốt. A đi tắm cái đã nhé. A vừa chơi thể thao về.
    Em: vâng ạ, A tắm đi nhé! hi
    Anh: pipo E.

Hết đoạn hội thoại hôm qua ạ. A cũng ko nhắn tin gì cho E nữa. chắc là A ko có ý định vs E phải ko chị?huhu
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi VespaSaigon Xem bài viết
    Tìm hiểu kĩ và nếu thấy đựơc thì đến nhanh nhanh thui.em với ng iu em bây gìơ gíông y chang hòan cảnh của chị.và tụi em quen cũng dc 5 năm rùi chị ah.chúc chị mau tìm dc hạnh phúc nhé.
    vậy là em cũng đang yêu bạn thân của nyc đó hả? nhưng mà hoàn cảnh của chị bây giờ là phải chờ anh ấy bắt đầu trước cơ. chứ chị ko dám í. gặp lại Anh ấy thành ra bị như thế này. khổ tâm quá đi!