TIN TÀI TRỢ.

Có phải tình yêu nào cũng trải qua một giai đoạn khó khăn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.64K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình và người đó đang thực sự trải qua một giai đoạn khó khăn.
    Từ khi cả 2 bắt đầu đi làm, có quá nhiều thay đổi mà cả 2 k kịp thích ứng. Bây giờ đi bên nhau k còn cảm giác vui vẻ như trước đây nữa.
    Bản thân mình vẫn thấy mình còn yêu người đó rất nhiều. làm sao để lấy lại cảm xúc ngày xưa. Vượt qua trở ngại tâm lý của thời gian buồn tẻ trước đây
    Có phải tình yêu nào cũng phải trải qua một giai đoạn khó khăn, thử thách. Hay là nó đang tiến đến đoạn kết.
    Mình rất yêu người đó và k muốn kết thúc. Ai có thể nói giúp mình làm sao để tìm lại về cảm giác trước đây được k.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 276 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Đúng vậy đó chị...tình yêu cũng có lúc sóng to gió lơn....Khi vượt wa được thì càng thắm thiết
    Nếu bây giờ như thế thì bớt gặp nhau 1 time xem....Em gni4 do stres nên mới vậy thôi
    Nếu thực sự yêu nhau thì xa nhau 1 time đó thì lại thấy nồng nànn như xưa thôi
    1Cdfp7
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu tình yêu của bạn gặp khó khăn, bạn đã làm gì để vượt qua, xin hãy chia sẻ cho mình với
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Mỗi người một vấn đề , cũng quá khó để mà đưa ra giải pháp chính xác.Unb nghĩ dù chưa thích nghi được thì cũng hãy quan tâm đến nhau thậm chí phải quan tâm nhiều hơn,chia sẻ nhiều hơn..để cả 2 thấy rằng mình vẫn cần có nhau.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 443 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Có thể khi cả hai đi làm,sự thay đổi đã làm 2 bạn cảm thấy choáng ngợp. Cả hai đều chung tâm trạng lo lắng, cần có thời gian thích nghi với sự thay đổi nên cùng mang tâm trạng nặng nề. Bạn hãy chia sẻ và quan tâm cùng anh ấy, cùng nhau nói về những khăn, niềm vui khi đi làm...khi đó mình nghĩ hai bạn sẽ tìm thấy tiếng nói chung, thấy cần nhau hơn. Tình yêu thì đôi lúc cũng lắng xuống một tí như 1 chút gia vị... nếu thật sự cần nhau thì sẽ lại bùng lên thôi. Đừng lo lắng quá bạn nhé!
    Đôi lúc chợt thèm được sống giản dị bên anh
    Bình lặng, đơn sơ, không bôn ba, tham vọng
    Có giây phút áp mặt vào vai anh rồi khóc
    Trong mơ thôi cũng tiếp sức em mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 556 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Mình cũng đang trải qua giai đoạn khó khăn ấy đây. Ko biết là mình có vượt qua đc ko? Mình nghĩ là mình sẽ làm được nếu a ấy vẫn luôn quan tâm đến mình.
    Chính vì thế bạn hãy quan tâm đến a ấy nhiều hơn. Cả 2 cùng quan tâm đến nhau nhiều hơn, chia sẻ với nhau nhiều hơn. Mình nghĩ như thế sẽ ổn thôi. Khi 2 bạn đã quen với công việc, thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,086 Được cảm ơn

Tớ thì thấy thỉnh thoảng trải qua 1 đoạn ... ít khó khăn, còn lại là khó khăn cả
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungvd Xem bài viết
    Tớ thì thấy thỉnh thoảng trải qua 1 đoạn ... ít khó khăn, còn lại là khó khăn cả
    Bác này nói quá đúng. :Laughing:
    Bạn chủ topic mới ra trường và bắt đầu đi làm à? thế thì bị sốc là đúng rồi, vì lúc bắt đầu đi làm, sẽ có nhiều thứ thay đổi lắm, có thể sẽ nhìn nhau khác đi, rồi cuộc sống có nhiều áp lực hơn, vân vân. Nói chung bao giờ cũng phải có những giai đoạn "trầm" xuống thấy chán chết đi được. Giải quyết thì nhanh nhất là các bạn... cưới nhau đi là vui ngay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_bat_tu261 Xem bài viết
    Mình và người đó đang thực sự trải qua một giai đoạn khó khăn.
    Từ khi cả 2 bắt đầu đi làm, có quá nhiều thay đổi mà cả 2 k kịp thích ứng. Bây giờ đi bên nhau k còn cảm giác vui vẻ như trước đây nữa.
    Bản thân mình vẫn thấy mình còn yêu người đó rất nhiều. làm sao để lấy lại cảm xúc ngày xưa. Vượt qua trở ngại tâm lý của thời gian buồn tẻ trước đây
    Có phải tình yêu nào cũng phải trải qua một giai đoạn khó khăn, thử thách. Hay là nó đang tiến đến đoạn kết.
    Mình rất yêu người đó và k muốn kết thúc. Ai có thể nói giúp mình làm sao để tìm lại về cảm giác trước đây được k.
    Bạn à, việc này không phải là duy nhất bạn gặp đâu, sinh viên yêu nhau khi còn ngồi trên giảng đường đại học, tình yêu nồng thắm lắm, nhưng khi đã ra trường, lúc đó mọi chuyện khác rất nhiều cuộc sống khi các bạn còn là sinh viên: Công việc, thu nhập, tính toán cho tương lai, tất cả đều dồn vào cái đầu của các bạn. Đúng là tình yêu có những giai đoạn khác nhau thật, lúc nồng, lúc nhạt, cái quan trọng là bạn phải biết mình đang ở giai đoạn nào, nhiều người nói tình yêu cũng có điểm rơi của nó, đó là hôn nhân, không thể yêu mãi mà không cưới, có những trường hợp, yêu mãi rồi cố cưới, và hôn nhân sau đó thì không hạnh phúc lắm đâu.

Có thể bạn thấy được tình yêu của bạn dành cho anh ấy rất nhiều, nhưng cũng đừng loại trừ khả năng người con trai đó không còn yêu bạn nhiều, tất nhiên điều đó không ai muốn cả, còn bản thân bạn, cũng hãy nhìn nhận lại khách quan tình cảm của mình, liệu có chuyện rằng tiếc vì mình còn yêu hay tiếc vì cái công mình yêu, điều đó cũng có đấy bạn ạ.

Dù thế nào, để lấy lại cái cảm xúc ngày xưa rất khó, bạn hãy cùng anh ấy bàn đến tương lai một cách nghiêm túc, và giới hạn nó để thực hiện, giờ các bạn đã ra trường, đi làm, cần phải tính toán đến hôn nhân, chỉ có như vậy, tình yêu của bạn và anh ấy mới đi đến happy ending được.
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Có thể bạn thấy được tình yêu của bạn dành cho anh ấy rất nhiều, nhưng cũng đừng loại trừ khả năng người con trai đó không còn yêu bạn nhiều, tất nhiên điều đó không ai muốn cả, còn bản thân bạn, cũng hãy nhìn nhận lại khách quan tình cảm của mình, liệu có chuyện rằng tiếc vì mình còn yêu hay tiếc vì cái công mình yêu, điều đó cũng có đấy bạn ạ.
    Em cũng rất sợ điều này,đôi khi tình cảm người ta dành cho mình không còn như trước nữa nên người ta lạnh nhạt và làm bản thân mình rất tủi thân.Em nghĩ là chủ topic nên nói chuyện với người yêu về những trăn trở của chị và 2 người tìm ra cách giải quyết như vậy sẽ tích cực hơn là đoán già đoán non.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 76 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tình yêu cũng có lúc lên xuống lắm.Nhưng quan trọng là cả bạn và người yêu bạn đã làm những gì đệ cố gắng vun đắp. mà trong giai đoạn của bạn hiện nay, thì người bạn trai đóng vai trò quyết định. Nếu anh ta cũng cố chấp, trẻ con và k có ý định xây dựng thì chia tay chỉ là thời gian. tình yêu của mình cũng từng làm mình muốn buông xuôi, nhưng nhờ có anh ý, luôn cố gắng và k bj đầu hàng nên đến giờ vẫn thắm thiết. hi vọng 2 bạn sẽ vượt qua được.
    Em đứng thì tưởng em ngồi, em đi thì tưởng khúc dồi nó lăn
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hầu hết các bạn đều nói rằng yêu nhau 4 năm thì nên đi đến đám cưới, và mình cũng muốn vậy. Nhưng mình và anh ấy bằng tuổi nhau, 24t, còn rất trẻ để tính đến chuyện lập gia đình. Vì mình là con gái nên bố mẹ mình cũng mong kết hôn sớm, k nên yêu quá lâu. Nhưng đứng trên góc độ của anh ấy thì còn quá sớm. Anh ấy k muốn lấy vợ khi chưa có gì trong tay. Anh ấy muốn 27 mới kết hôn. Thời gian còn qua dài.
    Mình thực sự k biết nên làm thế nào nữa cả. Buồn thật!!!!!!!!!!!
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hầu hết các bạn đều nói rằng yêu nhau 4 năm thì nên đi đến đám cưới, và mình cũng muốn vậy. Nhưng mình và anh ấy bằng tuổi nhau, 24t, còn rất trẻ để tính đến chuyện lập gia đình. Vì mình là con gái nên bố mẹ mình cũng mong kết hôn sớm, k nên yêu quá lâu. Nhưng đứng trên góc độ của anh ấy thì còn quá sớm. Anh ấy k muốn lấy vợ khi chưa có gì trong tay. Anh ấy muốn 27 mới kết hôn. Thời gian còn qua dài.
    Mình thực sự k biết nên làm thế nào nữa cả. Buồn thật!!!!!!!!!!!
    Chảng có gì là sớm cả bạn ạ, bạn bè mình có rất nhiều người cưới sau khi ra trường, xây dựng sự nghiệp không liên quan đến việc kết hôn đâu, vấn đề là xác định các bạn cần gì, còn 3 năm khi ở cái tuổi 27, tôi nói thật, để nói có được thành công và tiền bạc để mình cảm thấy đủ thì rất khó, hơn nữa nếu bạn sống ở đô thị (sài gòn , hà nội), sự khao khát không khi nào là đủ cả, đừng đuổi theo nhưng cái đó mà đánh mất tình yêu của mình nếu hai bạn thực sự yêu nhau. Hạnh phúc là cái cần hơn cả. Rất nhiều đôi, chỉ vì sau khi ra trường không cưới ngay mà fail đấy. Cũng lý luận như anh của bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 61 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn sinh năm 85_24 tuổi_Ất Sửu ah?.Tớ thấy nam nữ tuổi trâu đều chung thủy mà.Tớ có 1 đôi bạn cũng yêu nhau 4 năm đấy cùng 24 tuổi.Họ tâm sự rằng yêu lâu nên cũng chán nhưng không ai muốn chia tay và chuyện lập gia đình thì người con trai cũng chưa muốn.
    Tớ nghĩ nếu 2 bạn yêu nhau và tính đến hôn nhân,lại đang đi làm ,các bạn có thể dành khoản tiền nhỏ gửi chung 1 sổ tiết kiệm,vừa để gắn kết nhau lại và tạo 1 chút vốn sau này.hi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

phải có lúc khó khăn mới thấy nhữung lúc hạnh phúc bên nhau là dáng quí chứ bạn :"). tình cảm nào rùi cũng đến jai đoạn nhạt , đổi mới mình đi bạn ah ,thử thay đổi chính bản thân mình hay địa điểm hẹn hò hay cách nhìn nhận ,...mong rằng bạn sẽ thấy lại niềm hứng khởi nhưu thưở mới iu nhé
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_And_Singlemom Xem bài viết
    Chảng có gì là sớm cả bạn ạ, bạn bè mình có rất nhiều người cưới sau khi ra trường, xây dựng sự nghiệp không liên quan đến việc kết hôn đâu, vấn đề là xác định các bạn cần gì, còn 3 năm khi ở cái tuổi 27, tôi nói thật, để nói có được thành công và tiền bạc để mình cảm thấy đủ thì rất khó, hơn nữa nếu bạn sống ở đô thị (sài gòn , hà nội), sự khao khát không khi nào là đủ cả, đừng đuổi theo nhưng cái đó mà đánh mất tình yêu của mình nếu hai bạn thực sự yêu nhau. Hạnh phúc là cái cần hơn cả. Rất nhiều đôi, chỉ vì sau khi ra trường không cưới ngay mà fail đấy. Cũng lý luận như anh của bạn
    Nếu vậy có lẽ mình cũng nên chuẩn bị tâm lý để chia tay, vì mình k đủ tự tin để yêu cầu anh cưới luôn, anh ấy là một người lạnh lùng, quyết đoán và khó thay đổi ý định. Mình cảm thấy buồn quá.................
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 73 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu vậy có lẽ mình cũng nên chuẩn bị tâm lý để chia tay, vì mình k đủ tự tin để yêu cầu anh cưới luôn, anh ấy là một người lạnh lùng, quyết đoán và khó thay đổi ý định. Mình cảm thấy buồn quá.................
    Đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi bạn ơi, cần tham khảo nhiều người hơn nữa
    • 92 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn thân

Bạn nói đúng , tình yêu nào cũng phải trải qua một giai đoạn khó khăn, người ta gọi đó là sóng gió, thử thách tình yêu. Nếu các bạn yêu nhau thực sự chắc chắn sẽ vượt qua và đến với nhau còn nếu không bạn cũng đừng quá đau khổ, vì đó chỉ là vấn đề sớm muộn mà thôi .

"Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng, bàn chân cũng nhói đâu vì những mũi gai" , không có hạnh phúc nào mà không nhiều nước mắt và hi sinh, có thế người ta mới biết trân trọng hạnh phúc mình đâng có bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 252 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Tình yêu cũng có lúc thăng lúc trầm. Có những lúc cảm giác như chẳng thể vượt qua đc. Mình cũng đang trong giai đoạn khó khăn. Nhưng mình tin vượt qua đc tình yêu bền vững hơn. Quan trọng là lòng tin và tình yêu của 2 bạn dành cho nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng nằm trong giai đoạn người yeu mình áp lực ve công việc và mặc cãm. Mình thương ảnh rất nhiều, động viên ảnh cố gắng, ko có gì nản, mình vẫn đợi ảnh, cho ảnh thời gian, nhưng trong lúc này mình ko thể nc voi ảnh, để ảnh tập trung những gì ảnh đang làm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2