Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có phải đàn ông đều như thế?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.93K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thật sự thất vọng quá các bạn ơi, mình cưới đã được 6 năm rồi, có 1 bé trai và một bé gái. Trước giờ mình cứ nghĩ chuyện đàn ông lăn nhăng là chuyện của người ta chứ chồng mình thì không bao giờ, mình tin tưởng tuyệt đối vào anh ấy, vì a la người sống có trách nhiệm, thương vợ con, luôn chia sẽ khó khăn với vợ, chưa bao giờ minh thấy a lừa dối mình bao giờ. Nhưng có một lần minh trao đổi với nhau về chuyện ăn bánh trả tiền của đàn ông, mình thật bất ngờ và thất vọng vô cùng về câu trả lời của a. Chồng mình cho rằng tình dục là nhu cầu tất yếu của cuộc sống, đến môt lúc nào đó người vợ bị lãnh cảm k đáp ứng được nhu cầu của chồng thì người chồng sẽ tìm thú vui bên ngoài. Mình hỏi còn a thì sao? Mình vô cùng thất vọng khi anh trả lời a cũng vậy thôi, chứ nếu k thì sẽ stress chết. nge xong cổ họng mình như ngẹn lại. . Mọi thứ mình đã xây dựng trong đầu từ trước tới giờ nhu sụp đỗ. Mấy hôm nay mình cứ suy nghĩ lung tung, mình nghĩ chẳng lẽ chồng minh sẳn sàng phản bội mình khi có thể sao?
    Và mình sinh ra nghi ngờ không biết trước giờ a có lần nào ăn bánh chưa? Mình hoan mang quá, lòng tin của mình k còn nữa. Hiện tại cuộc sống vợ chồng minh rất tốt . Nhưng mình cứ bị ám ảnh bởi câu nói của a. Làm sao để nhận ra chồng mình có phản bội mình chưa, anh chị và các bạn cho mình lời khuyên nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ko phải đàn ông nào cũng như thế. nhưng cuộc sống giờ khác ngày trước mà, suy nghĩ cũng kiểu như thoáng hơn nên có lẽ chồng chị mới trả lời như thế. Chị đừng quá suy nghĩ làm gì, mọi thứ đều tốt đẹp thì chị thoải mái sống cho vui vẻ gia đình. có rất nhiều gia đình tan vỡ chỉ vì những suy nghĩ không đùng đó chị. Ý kiến khách quan của em như vậy thôi !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cám ơn chia sẻ của bạn,
    • 196 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaian80 Xem bài viết
    Mình thật sự thất vọng quá các bạn ơi, mình cưới đã được 6 năm rồi, có 1 bé trai và một bé gái. Trước giờ mình cứ nghĩ chuyện đàn ông lăn nhăng là chuyện của người ta chứ chồng mình thì không bao giờ, mình tin tưởng tuyệt đối vào anh ấy, vì a la người sống có trách nhiệm, thương vợ con, luôn chia sẽ khó khăn với vợ, chưa bao giờ minh thấy a lừa dối mình bao giờ. Nhưng có một lần minh trao đổi với nhau về chuyện ăn bánh trả tiền của đàn ông, mình thật bất ngờ và thất vọng vô cùng về câu trả lời của a. Chồng mình cho rằng tình dục là nhu cầu tất yếu của cuộc sống, đến môt lúc nào đó người vợ bị lãnh cảm k đáp ứng được nhu cầu của chồng thì người chồng sẽ tìm thú vui bên ngoài. Mình hỏi còn a thì sao? Mình vô cùng thất vọng khi anh trả lời a cũng vậy thôi, chứ nếu k thì sẽ stress chết. nge xong cổ họng mình như ngẹn lại. . Mọi thứ mình đã xây dựng trong đầu từ trước tới giờ nhu sụp đỗ. Mấy hôm nay mình cứ suy nghĩ lung tung, mình nghĩ chẳng lẽ chồng minh sẳn sàng phản bội mình khi có thể sao?
    Và mình sinh ra nghi ngờ không biết trước giờ a có lần nào ăn bánh chưa? Mình hoan mang quá, lòng tin của mình k còn nữa. Hiện tại cuộc sống vợ chồng minh rất tốt . Nhưng mình cứ bị ám ảnh bởi câu nói của a. Làm sao để nhận ra chồng mình có phản bội mình chưa, anh chị và các bạn cho mình lời khuyên nhé.
    Tuy em chưa có gia đình... nhưng em đồng cảm với chị.... em cũng sợ cảm giác thất vọng đó ...
    (" ._.)(._. *)HOLLAND
    • 331 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Theo e chị cũng k nên suy nghĩ nhiều quá về câu nói đó mà mất niềm tin chị ah. Vì hiện tại chị vẫn đang hạnh phúc mà. Chồng chị trả lời thẳng thắn quá nên chị thấy sốc thôi, với lại điều đó cũng chưa sảy ra nên chị cứ vui vẻ lên. Chúc chị luôn vui vẻ và hạnh phúc
    • 539 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Nếu là em, em cũng có cảm giác như chủ top thôi. Chúng ta là phụ nữ mà...
    Bình an...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 66 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

chắc chắn đúng 90% chị ơi.
    Em thấy mấy người trông đoàng hoàng ,đối xử đoàng hoàng cực(không đụng chạm lợi dụng dù rất lâu).
    Thế mà vừa yêu nhau(có tình cảm thích) đã đòi hỏi xyz luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 707 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

biết đâu chồng bạn đùa thì sao.cứ bình tĩnh mọi việc sẽ qua mà.chồng mình thinh thoang cũng đùa những câu đại loại như vây.nhưng nếu các lão ấy mà đi thì sẽ ko bao jo nói ra như vây đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 542 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

nếu Chị hỏi vậy em hỏi Chị là Chị đã đáp ứng đủ cho anh ấy chưa???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 651 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Một khi người vợ̣ không đáp ứng chuyện ấy cho chồng, mà người chồng có nhu cầu không thể kìm chế được thì đó là điều dẽ hiểu thôi. Ăn bánh xong người chồng lại quay về lo cho hạnh phúc gia đình mình. Như vậy hơn hay khi vợ không muốn mà chồng vật cổ ra làm cho bằng được?
    • 226 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đấy là chồng chị chia sẻ ý kiến thật lòng của anh ấy, em nghĩ cũng là sự thật thôi!.
    Còn về chuyện chị muốn biết chồng chị đã ra ngoài ăn phở hay chưa, em không có câu trả lời, em chỉ hỏi chị 1 câu : Thế nếu biết chồng chị đã từng làm vậy, chị tính sao?
    Dễ dàng là thói hồng nhan,
    Càng cay nghiệt lắm càng oan trái nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thực ra cũng tùy từng người thôi. Không phải đàn ông nào cũng thế.

Nhưng không thể phủ nhận là nếu vợ bị lãnh cảm, không đám ứng được nhu cầu của chồng thì đó cũng là nguyên nhân cho chồng ăn phở ở ngoài.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 0 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Em thấy chồng chị rất thẳng thật đấy ạ, anh ấy chia sẻ rất trung thực, chân thật. Anh xã nhà em nè cũng yêu vợ, thương con, em cũng tin tưởng anh ấy tuyệt đối, luôn tự hào về anh ấy, luôn nghĩ anh ấy là người chung thủy thế mà anh ý cũng đã từng làm em tổn thương, làm tim em đau nhói...Dù gì mọi chuyện cũng qua rồi, em đã bỏ qua, tha thử cho anh ý, hiện tại gia đình em vẫn rất hạnh phúc, nhưng thi thoảng e vẫn thấy chạnh lòng, buồn buồn...Hì chị vui vẻ lên nhé, em nghĩ chồng chị ko phản bội chị đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cám ơn bạn đã chia sẻ, minh cũng hy vong a ay chi đùa thôi, chỉ nghe a ay noi thôi minh đã thấy buồn lắm rồi chứ đừng nói đến việc a ấy sẽ làm.
    Chúc gia đình bạn luôn hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cám ơn lời động viên của bạn, mình luôn tin tưởng a ấy nhưng mình cũng là người đa cảm, vì thế chỉ cần nge a ấy nói thế mình cũng đã thấy buồn và thất vọng rồi.
    Chúc gia đình bạn luôn hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cám ơn câu hỏi của bạn, mình và anh ấy rất thoải mái trong việc trao đổi với nhau về vấn đề của 2 vợ chồng mình, a ấy và mình đều hài lòng với cuộc sống vợ chồng như hiện nay. Đến trước khi mình nge anh ấy nói quan đểm của a về vấn đề trên thì mình không có gì buồn phiền về chồng mình hết. và ngược lại thì trong mắt anh ấy mình cũng thế. Chồng mình là người dàn ông của gia đình, vợ con trên hết rồi mới đến công việc và bạn bè. Chính vì thế mà mình luôn tin tưởng anh ấy. Nhưng a ấy cũng là người rất thực tế, nhìn nhận mọi vấn đề rất thẳng thắng, k bao giờ lấp liếm vấn đề gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã chia sẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,023 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Không phải đàn ông nào cũng thế, người có trách nhiệm với sức khoẻ của bản thân và gia đình sẽ không làm thế. Trừ khi anh ta không còn yêu vợ và thấy chán đời.
    Nếu tình dục không được đáp ứng thoả mãn thì có thể dùng tình cảm để bù đắp lại.
    Khi vợ chồng yêu thương nhau dạt dào cảm xúc thì có thể xuất hiện cảm giác lý tưởng hoá, tôn thờ, và tình dục giảm xuống. Nên các ông bố càng yêu thương chăm sóc vợ con thì nồng độ hooc môn nam lại càng giảm xuống.

Nếu vợ bị lãnh cảm tình dục nhưng vẫn yêu thương quan tâm chăm sóc cho chồng thì người chồng vẫn được thoả mãn (về mặt tình cảm). Sự thoả mãn về mặt tình cảm theo mình còn giá trị gấp trăm ngàn lần so với thoả mãn tình dục.

Chồng bạn được cái đức tính thật thà (hay anh ấy ráo trước thì ko biết).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đúng là mấy chị nhạy cảm thật nhỉ!!!
    Nếu tôi trả lời ừ thì sao, mà không thì sao? Suy nghĩ thực tế chút đi, Chồng mình mà không biết rõ thì ai biết?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,714 Bài viết

• 2,380 Được cảm ơn

Lão ấy nêu quan điểm thôi em...
    Chó sủa là chó kg cắn nhé... Nhiều khi chém gió với Vợ cho oai và cảm giác có giá 1 tí thôi
    ...phi thương...bất cưới ...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2