Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có phải đàn ông ai cũng không thể chấp nhận quá khứ của bạn gái mình ?

• 20 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tôi hiểu nói ra chuyện này tôi cũng rất suy nghĩ, và cũng đôi khi thấy xấu hổ?
    Nhưng quả thật tôi cảm thấy có điều gì đó ám ảnh về quá khứ của bạn gái tôi, cô ấy không còn nguyên vẹn đến với tôi. Và................
    Và tôi thấy ám ảnh, tôi là con trai Việt (giá như tôi có thể là con trai Tây)
    Tôi xấu hổ, tôi rất cắn rứt, vì tôi đang cảm thấy quá khó để cấp nhận quá khứ của người con gái tôi đang yêu. Tôi đang phải cố gắng để không muốn em biết tôi ko chấp nhận được chuyện đó. Một mặt tôi không muốn và không thể mất em. Nhưng một mặt, tôi lại có suy nghĩ giá như tôi chưa từng yêu em, vì cảm thấy khó chấp nhận một người con gái đã không còn nguyên vẹn khi đến với tôi.
    Tôi ích kỷ, tôi nhỏ nhen, tôi hèn hạ. Hoàn toàn là đúng thôi, vì tôi lại đi đánh giá quá khứ của em. Nhưng tôi xin lỗi em, vì tôi lại là đàn ông sinh ra ở Việt Nam.
    Nếu ai đó là người đàn ông Việt Nam mà chấp nhận được chuyện này và đã đang hạnh phúc như trong trường hợp của tôi hãy chửi tôi, hãy ném đá cho tôi tỉnh ra.
    Ôi, cuộc sống có lẽ khó cho ai điểm 10.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 865 Bài viết

• 1,176 Được cảm ơn

ai cũng có quá khứ ai cũng có lỗi lầm , cái chính là biết gạt bỏ quá khứ và làm lại từ đầu. Yêu là ở hiện tại và nghĩ cho tương lai những điều tốt đẹp! Còn nếu cứ sống với quá khứ thì sẽ càng mệt mỏi thêm mà thôi.
    Chúc 2 bạn hp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 61 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thực ra, sau khi quan hệ xong rồi thì bạn sẽ thấy yêu nó khác với chiếm hữu. Chiếm hữu thì sẽ rất ư là ko khoái việc mnn đồ của mình lỡ có ai xài rồi, ko còn zin, còn yêu thì trân trọng người yêu mình từ tận trong lòng.
    Chúa nói, hãy yêu đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranghuyen1207 Xem bài viết
    ai cũng có quá khứ ai cũng có lỗi lầm , cái chính là biết gạt bỏ quá khứ và làm lại từ đầu. Yêu là ở hiện tại và nghĩ cho tương lai những điều tốt đẹp! Còn nếu cứ sống với quá khứ thì sẽ càng mệt mỏi thêm mà thôi.
    Chúc 2 bạn hp
    Giá như ai chỉ cho mình cách gạt bỏ quá khứ để yêu với những gì hiện tại là làm thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alerk Xem bài viết
    Thực ra, sau khi quan hệ xong rồi thì bạn sẽ thấy yêu nó khác với chiếm hữu. Chiếm hữu thì sẽ rất ư là ko khoái việc mnn đồ của mình lỡ có ai xài rồi, ko còn zin, còn yêu thì trân trọng người yêu mình từ tận trong lòng.
    Chúa nói, hãy yêu đi.
    Chúa ơi, mình đang muốn yêu một cách thoải mái và yêu thật lòng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 62 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

cứ sống mãi với quá khứ của bạn gái thế này thì có cưới người ta bạn cũng luôn dằn vặt,rồi gia đình với bao nhiêu lo toan,khi đó bạn sẽ đối xử với ng ta ntn đây???nếu còn suy nghĩ quá nhiều như vậy thì nên bỏ người ta đi,còn nếu ko thì hãy tiếp tục quá khứ dù sao cũng đi qua rồi,quan trọng là hiện tại và tương lai bạn hiểu chứ?chúc bạn có quyết định đúng đắn
    Một người lạc quan!
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bác dằn vặt về cái ấy làm gì, giờ công nghệ cao k còn cũng thành còn cơ mà :Battin ey: Nói đi nói lại cũng là bạn gái bác như nào ? Nếu cô ấy tốt thì okie, cứ thế mà yêu thôi Còn cái chuyện "nhức nhối" đau lòng của bác thì nếu thực sự yêu cô này thì bác chẳng nghĩ đến đâu. Đàn ông VN thì đa số là thích chén của ng yêu nhưng lại thích lấy vợ còn virgin và ông nào lấy vợ k còn như thế thì cũng hơi thất vọng tí nhưng k vấn đề gì vì vẫn yêu vợ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 111 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Em không cổ súy chuyện Ăn kem trước cổng, bởi e cũng sinh ra ở VN. Em cũng không đánh giá bất cứ ai qua chuyện đó. Có lẽ e chỉ buồn vì anh đã tỏ ra vô cùng yêu thương chị ý, quyết tâm đợi người con gái ấy qua cơn bão của cuộc tình trước. Em đã nghĩ chị gặp được một người yêu tốt....Nhưng cái quy luật của đàn ông các anh làm e thấy không sai được: Yêu - độc chiếm bằng mọi cách - Hưởng thụ: nếu người ta còn thì hả hê sung sướng có khi còn coi là chiến tích; nếu không còn lại quay ra dằn vặt người con gái và chính bản thân mình.
    A đừng quy vào cái nơi a sinh ra là VN khiến a đổ tội vào cái chuyện a đang tỏ rõ a là người đàn ông thiếu rộng lượng. Đơn giản thôi vì a là người ích kỉ và đã yêu bằng thứ tình yêu chưa đủ bao dung. Em rất buồn nếu nghĩ chị sẽ vô tình đọc được điều anh viết và lại thêm thất vọng vô cùng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 743 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

tùy. Nếu cô ấy xinh thì ok, còn thường thường thì ko chấp nhận được
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

xin lỗi bạn nha,du` ở bạn là trai VN hay Tây,giờ là năm 2011 rồi bạn,bạn đừng khắt khe về chuyện trinh tiết nữa.Vì ai ai cũng có quá khứ lầm lỡ,quan trọng là người đó có thật lòng và sống có trách nhiệm không?
    ** SUSU**SIEUQUAY
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,981 Bài viết

• 7,101 Được cảm ơn

Bạn đã nói được có thể thấy bạn có thể chấp nhận được nếu bạn yêu cô ấy nhiều. Còn chuyện trai Tây hay trai Việt thì chẳng liên quan gì, đơn giản là nhận thức của mỗi cá nhân thôi, nói cách khác bạn có đủ tự tin để vượt qua chính mình ko?:Battin ey: Bây giờ có ko ít đàn ông Việt yêu và ko quan trọng hoá quá khứ của bạn gái, chứ nếu ko chắc rồi ít nhất một nửa con gái Việt ế chồng hoặc phải lấy người nước ngoài:Silly: Chẳng phải so với Tây làm gì, cũng chẳng phải so với thằng bạn hay ông hàng xóm làm gì, tự nhìn vào tư cách của người con gái bạn yêu ấy, xem cô ấy có đáng để bạn yêu và gạt bỏ tất cả những gì thuộc về quá khứ của cô ấy hay ko.
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờth1 th1th1th1
    10 = 7.56:Crying:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 743 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Ủng hộ mấy người như chủ topic. Đàn ông chúng ta mà dễ dãi quá thì xã hội này toàn con gái hư hỏng ^^
    • 126 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnhDoiEm Xem bài viết
    Tôi hiểu nói ra chuyện này tôi cũng rất suy nghĩ, và cũng đôi khi thấy xấu hổ?
    Nhưng quả thật tôi cảm thấy có điều gì đó ám ảnh về quá khứ của bạn gái tôi, cô ấy không còn nguyên vẹn đến với tôi. Và................
    Và tôi thấy ám ảnh, tôi là con trai Việt (giá như tôi có thể là con trai Tây)
    Tôi xấu hổ, tôi rất cắn rứt, vì tôi đang cảm thấy quá khó để cấp nhận quá khứ của người con gái tôi đang yêu. Tôi đang phải cố gắng để không muốn em biết tôi ko chấp nhận được chuyện đó. Một mặt tôi không muốn và không thể mất em. Nhưng một mặt, tôi lại có suy nghĩ giá như tôi chưa từng yêu em, vì cảm thấy khó chấp nhận một người con gái đã không còn nguyên vẹn khi đến với tôi.
    Tôi ích kỷ, tôi nhỏ nhen, tôi hèn hạ. Hoàn toàn là đúng thôi, vì tôi lại đi đánh giá quá khứ của em. Nhưng tôi xin lỗi em, vì tôi lại là đàn ông sinh ra ở Việt Nam.
    Nếu ai đó là người đàn ông Việt Nam mà chấp nhận được chuyện này và đã đang hạnh phúc như trong trường hợp của tôi hãy chửi tôi, hãy ném đá cho tôi tỉnh ra.
    Ôi, cuộc sống có lẽ khó cho ai điểm 10.
    Quan trọng là con người của hiện tại và tương lai
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 217 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranghuyen1207 Xem bài viết
    Chúc 2 bạn hp
    Mình cũng ủng hộ quan điểm của bạn,quá khứ là chuyện đằng sau rồi, chung ta nên hướng đến tương lai chứ miễn sao vui vẻ là tốt rồi
    • 731 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Mình có thể chấp nhận được việc bạn gái vượt rào . tuy nhiên, nếu để xảy ra hậu họa và phải đi bỏ thì ko chấp nhận đc
    Không có phụ nữ xấu
    Chỉ có phụ nữ không biết phấn đấu để mình đẹp hơn
    • 1,201 Bài viết

• 1,540 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnhDoiEm Xem bài viết
    Giá như ai chỉ cho mình cách gạt bỏ quá khứ để yêu với những gì hiện tại là làm thế nào?
    Nếu yêu người ta thật lòng thì phải biết gạt bỏ quá khứ của người ta đi. Hãy yêu chính con người hiện tại của người ta đó. Còn nếu ko thể yêu con người hiện tại của người ta thì tốt nhất nên bỏ đi tìm đối tượng khác còn zin như bạn mong muốn. Hai. May mà đàn ông Việt ko phải ai cũng như bạn.
    VIỆT NAM MUÔN NĂM
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 977 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung con trai Việt thì ông nào lúc yêu và đam mê thì nói sẽ bỏ qua và quên hết, rộng lượng. Nhưng thực ra số lượng ấy rất ít, vì từ xưa đến nay chuyện trinh nguyên đến khi về nhà chồng luôn được các gia đình đặt lên hàng đầu . Nhưng hiện nay xã hội rối tung lên vì cách sống phương tây đôi khi mình nói ra người ta cho rằng mình cổ hủ. Nhưng các bạn hãy thử nghĩ xem , khi vui vẻ thì sẽ không có chuyện gì nhưng khi xảy ra chuyện thì người đàn bà sẽ khổ nhất, bị đay nghiến , bị chỉ trích vì quá khứ. Ôi,....cũng mệt mỏi lắm. Nếu bạn không thể tha thứ cho quá khứ của người yêu , thì mình khuyên hãy để cô ấy tìm hp khác.Nếu tình yêu của bạn đủ mãnh liệt thì hãy gạt bỏ tất cả và hãy yêu thương chăm sóc cô ấy nhiều hơn. Như mình đây , ôg chồng lúc nào cũng tự hào hơn mấy người bạn vì anh ấy là người đầu tiên.Còn những người bạn của anh khi vui không sao , khi buồn thì cũng than thở ghê lắm . Nói thoáng thật thoáng nhưng họ cũng khó quên được
    [uhttps://lh6.googleusercontent.com/-aX08kK8bcl0/TqA7tmf3kuI/AAAAAAAAAlY/U_ATPVf7i38/h120/IMG_9721.JPGrl=https://lilypie.com]zZSSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,460 Bài viết

• 1,881 Được cảm ơn

Cứ để cho chủ top có thời gian đi ạ. Mọi lời khuyên giờ là vô ích. Bạn ấy ko phải ko hiểu những gì mọi người nói, chỉ là do ích kỷ, tạm thời chưa chấp nhận mà thôi. Cứ yêu cho đủ đi, sẽ thấy chả có gì quan trọng cả.
    mai em vào lớp Một rồi,
    • 437 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Quá khứ thế nào? Bi hay hùng?

Để kể nghe:
    Những vết chém và ly chè yêu thương.

Anh Jzun, nhà ảnh có 1 cây cột gổ rất to, loang lổ... vài vết chém. Mỗi ng phụ nữ bước wa hay đứng dậy trước con jzun của ảnh, là ảnh lại chém 1 phát vào cột. Có vết hằn sâu muốn gãy cột, vết lại chỉ tựa... mèo cào.

Anh có 2 nữ hàng xóm thân. 1 chồng, 1 chửa.
    Nàng chưa chồng rất thích ý tưởng chém cột của anh, nàng cũng chém...
    Khi anh đang viết những tâm sự này thì ả ta đang cho trồng thêm 3 cột nữa.

Nàng có gd, cứ cuối 2 tuần hay cuối tháng lại nấu chè đãi chồng. Anh Jzun thi thoảng cũng dc ké 1 ly - tình ngõ nghĩa hẻm mà.
    Nàng ko thích chém cột vì bảo em phụ nữ chân yếu tay mềm. Mỗi lần em có lỗi với chồng thì em bỏ 1 hạt đỗ xanh vào hộp.

Anh Jzun có đại diện 1 vết chém nào trên cây cột hay đóng góp bao hạt đỗ, xin dc ko trả lời, sống để dạ, chết mang theo, hjhj.

Câu chuyện lửng ở đó, vì chưa kết thúc mà.
    • 660 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Nếu cảm thấy cứ dằn vặt nhau thế thì tốt nhất anh nên chia tay với chị ấy đi. Anh nói anh yêu chị ấy, nhưng thực ra anh ích kỷ và hèn hạ lắm. ANh cũng đã cưới người ta chưa mà xyz với họ rồi đấy thôi. Nếu anh là 1 thằng đàng hoàng, coi trọng trinh tiết đến mức điên đầu như thế thì đã đợi đến lúc kết hôn rồi mới làm chuyện đó, còn bản thân mình ko đàng hoàng thì cũng đừng mong có 1 cô người yêu đàng hoàng ( đàng hoàng theo mong muốn của anh - đó là vẫn còn trinh tiết :-|)

Lần sau khi yêu ai, tốt nhất anh hãy nói trước với họ là : Anh là anh thèm cái màng ấy lắm đấy, nếu em chẳng may có làm rách nó khi trèo cây, khi đi xe, hay khi chơi bời với thằng nào thì tốt nhất là đi vá lại đi, ko là anh bỏ đấy.

Chúc anh tìm đc cái màng cho mình.
    Y70GYJMY70Gm8
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4