TIN TÀI TRỢ.

Có phải con gái khi yêu 1 thời gian luôn có cảm giác này??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.86K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 87 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em và anh quen nhau đến thời điểm này là gần 2 năm.. Sao em luôn có cảm giác ko thỏa mãn w tình yêu a dành cho e? Anh làm j trái ý em xíu là em lại nghĩ anh ko còn trân trọng em, ko xem em là quan trọng?? Dù em bik ko phải là như vậy mà cảm xúc của em bướng bỉnh quá, cứ bắt em nghĩ ko tốt về anh, thấy thương hại cho bản thân mình.. Em bik nếu cảm giác này kéo dài thì sẽ tự mình đạp đổ hết những j gầy dựng bấy lâu.. Em nên làm j đây?? Mọi người giúp em với, cho em lời khuyên với
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 138 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bạn xem lại tình cảm của mình đi
    • NUL
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 409 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Tuổi trẻ và sự chín chắn không thể cùng tồn tại trong một con người.
    Chợt nhận ra, mình là kẻ đáng ghét
    • 84 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Điều này mình từng chứng kiến rồi, có thể trong lòng bạn đã thay đổi nhiều rồi, bạn nên tìm một khoảng lặng để bình tâm suy nghĩ lại tình cảm của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,873 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi taeny_is_real Xem bài viết
    Em và anh quen nhau đến thời điểm này là gần 2 năm.. Sao em luôn có cảm giác ko thỏa mãn w tình yêu a dành cho e? Anh làm j trái ý em xíu là em lại nghĩ anh ko còn trân trọng em, ko xem em là quan trọng?? Dù em bik ko phải là như vậy mà cảm xúc của em bướng bỉnh quá, cứ bắt em nghĩ ko tốt về anh, thấy thương hại cho bản thân mình.. Em bik nếu cảm giác này kéo dài thì sẽ tự mình đạp đổ hết những j gầy dựng bấy lâu.. Em nên làm j đây?? Mọi người giúp em với, cho em lời khuyên với
    Đọc những dòng này chị bắt gặp lại mình cách đây 10 năm..................
    Thực sự, trong tình cảm có lúc nọ lúc kia, quan trọng mình giữ lửa như thế nào (cái này phụ thuộc vào người con gái nhiều lắm). Chị có cảm giác em ko tự tin vào bản thân mình, ko tự tin trước người bạn trai và tình yêu của họ dành cho mình.
    Em tự tin lên, yêu bản thân mình và chăm sóc mình nhiều hơn nữa nhé! Bởi vì, mình phải yêu mình thì người ta mới yêu và trân trọng mình. Em đừng để cảm giác kia của mình kéo dài, sẽ đẩy mqh của hai người càng ngày càng xa, mặc dù người bạn trai kia ko hề có suy nghĩ như em nghĩ đâu. Sức chịu đựng của con người có giới hạn........
    Đừng để tương lai cả 2 người đều phải nuối tiếc..........
    " Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con"
    • 1,332 Bài viết

• 2,658 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ bạn đã bị phụ thuộc về tinh thần, tình cảm vào anh ta quá nhiều. Bạn không có nguồn vui khác ngoài người yêu à, không có hoài bão nào trông cuộc sống ngoài việc hằng ngày nghĩ về người bạn yêu sao? Tìm một ịiệc gì đó mà làm, viết báo, đọc sách, học khiêu vũ ... sẽ làm bạn thấy tình yêu chỉ là một gia vị trong cuộc sống, không thể điều khiển bạn nhiều thế được. Yêu thực sự phải làm bạn hạnh phúc vui vẻ cơ, còn khi yêu mà quay quắt mệt mỏi thế này thì láy nhau về làm khổ nhau thêm, không thở được luôn ý bạn.
    • 87 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phonglantim8576 Xem bài viết
    Mình nghĩ bạn đã bị phụ thuộc về tinh thần, tình cảm vào anh ta quá nhiều. Bạn không có nguồn vui khác ngoài người yêu à, không có hoài bão nào trông cuộc sống ngoài việc hằng ngày nghĩ về người bạn yêu sao? Tìm một ịiệc gì đó mà làm, viết báo, đọc sách, học khiêu vũ ... sẽ làm bạn thấy tình yêu chỉ là một gia vị trong cuộc sống, không thể điều khiển bạn nhiều thế được. Yêu thực sự phải làm bạn hạnh phúc vui vẻ cơ, còn khi yêu mà quay quắt mệt mỏi thế này thì láy nhau về làm khổ nhau thêm, không thở được luôn ý bạn.
    Ừa.. mình cũng cảm thấy mình bị phụ thuộc mà.. nhưng mình chả có hứng thú làm j hết bạn ạ. hiccc
    Bạn có cao kiến j ko?
    • 87 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi&Bống Xem bài viết
    Đọc những dòng này chị bắt gặp lại mình cách đây 10 năm..................
    Thực sự, trong tình cảm có lúc nọ lúc kia, quan trọng mình giữ lửa như thế nào (cái này phụ thuộc vào người con gái nhiều lắm). Chị có cảm giác em ko tự tin vào bản thân mình, ko tự tin trước người bạn trai và tình yêu của họ dành cho mình.
    Em tự tin lên, yêu bản thân mình và chăm sóc mình nhiều hơn nữa nhé! Bởi vì, mình phải yêu mình thì người ta mới yêu và trân trọng mình. Em đừng để cảm giác kia của mình kéo dài, sẽ đẩy mqh của hai người càng ngày càng xa, mặc dù người bạn trai kia ko hề có suy nghĩ như em nghĩ đâu. Sức chịu đựng của con người có giới hạn........
    Đừng để tương lai cả 2 người đều phải nuối tiếc..........
    Lúc đó chị xử trí như thế nào hả chị? H em ko bik mình cần j, mún j.. A ấy thì bị stress công việc, chẳng mún nc w ai cả..
    • 87 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuthumatnai Xem bài viết
    Bạn xem lại tình cảm của mình đi
    MÌnh thấy vẫn yêu anh mà.. Hay do mình ích kỷ và tham lam quá??
    • NUL
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 409 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Phải thành thật chia buồn với thằng nào đang yêu em & muốn cưới em làm vợ
    Chợt nhận ra, mình là kẻ đáng ghét
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NUL Xem bài viết
    Phải thành thật chia buồn với thằng nào đang yêu em & muốn cưới em làm vợ
    Chia buồn cái quái gì, nó ngu thì nó phải chịu. Nó có gặp đứa khác thì xác suất lớn là tình hình cũng thế thôi, bởi vì về cơ bản thì nó là đứa ngu.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 251 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Ngày trước khi yêu mình cũng giống bạn đấy Mình gọi đó là sự đòi hỏi
    Lúc nào cũng muốn đc ngta cưng chiều, quan tâm, dành thời gian chăm sóc, cung phụng mình. Mà chưa nghĩ đến ngta còn gia đình, bố mẹ, công việc, thời gian biểu cá nhân Đâm ra mình chán
    Sau này ngộ ra được thì mình học cách hài lòng với cuộc sống, tự an ủi bản thân và độc lập hơn Nên người yêu sau này của mình có bận biệu với công việc, ko liên lạc với mình mỗi ngày mình cũng thoải mái hơn rất nhiều, thỉnh thoảng dỗi tí để nhắc khéo ng ấy dành cho mình tí thời gian để trò chuyện và bày tỏ yêu thương với mình !

Lời khuyên cho bạn : Sống độc lập, bận rộn 1 chút và phải biết hài lòng với những gì đang có
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 594 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

lâu lâu là hết ý mà, lúc yêu thì cứ hay dỗi hờn, sau nghĩ lại hóa ra toàn mình tự biên tự diễn, đến h mỗi lần lên cơn dỗi, chồng vuốt vuốt vài cái xong nhe răng ra cười là lại hết
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 276 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

hình như đấy là do bạn không tự tin với mối tình hiện tại
    Trăm năm ở đậu ngàn năm
    Đêm tối ở trọ chung quanh nỗi buồn
    • 138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao giống cảm giác của bạn gái mình thế. Bây giờ mình mới hiểu hjchjchjchjc chết thật
    Hạnh Phúc Nơi Đâu Mãi Kiếm Tìm ...................Đơn Giản Chỉ Là Sống Vì Nhau
    • 87 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_hung_120389 Xem bài viết
    Sao giống cảm giác của bạn gái mình thế. Bây giờ mình mới hiểu hjchjchjchjc chết thật
    Mình thừa nhận là tính mình ích kỷ nên chắc sẽ làm khổ bạn trai.. Mình đã cố gắng sửa đổi nhưng chưa đc rõ rệt lắm
    Bạn gái bạn như thế, bạn có thấy mệt ko?
    • 138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ko phải mệt mà quá mệt h thì đang tạm chia tay rồi thi thoảng nói chuyện vs nhau thôi
    • 87 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_hung_120389 Xem bài viết
    ko phải mệt mà quá mệt h thì đang tạm chia tay rồi thi thoảng nói chuyện vs nhau thôi
    Bạn chia tay hay người ấy chủ động? Nguyên nhân là do những điều mình nêu đó hả?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đừng quá lo lắng, đúng là con gái hay như vậy. Điều đó càng đúng nếu bạn là người cung Thần Nông. Yêu và chiếm hữu. Hãy cẩn thận đừng để quá đà vì chính bạn sẽ phá tình yêu của bạn. Có lẽ Break một thời gian sẽ làm bạn hiểu ra giá trị tình yêu mang lại cho bạn là đâu.
    • 138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn chia tay hay người ấy chủ động? Nguyên nhân là do những điều mình nêu đó hả?
    Bạn gái mình chủ động bạn ah. Có lẽ bạn gái mình không tin tưởng vào mình hhjhjhj. Âu nó cũng là cái duyên cái phận hj mình cũng buồn lắm nhưng không biết làm gì được cứ nói chuyện được lát là quay ra cãi nhau rồi hjc
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2