TIN TÀI TRỢ.

Có người yêu mà sao buồn & chán quá

• 2 Lượt chia sẻ
  • 4.75K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tụi e quen nhau lâu rồi, iu nhau cũng hơn 3năm, từ hồi đi học cho tới khi ra trường. Em thì đã đi làm > 2năm rồi, cô ấy thì chỉ mới ~ năm thôi. Lúc trước thì công việc cô ấy cũng long bong vì lương thấp nên nghỉ đổi hoài, mấy tháng nay có việc làm tốt, e cũng mừng. Kể từ ngày đó là xem như tụi e ít gặp hẳn, cô ấy dốc hết cho việc làm, kiếm tiền và đã bảo lưu lại việc học VB 2. Chỉ khi nào e cần gặp có chuyện/cô ấy làm về trễ thì e tới đón, đón là chạy về nhà lun chứ ko có đi chơi, cô ấy lun bảo là mệt & mệt, mún về ngủ. E hiều cô ấy mún làm là để phụ gia đình, lo cho mình. Đôi lúc e nhớ, mún ôm 1 cái mà hầu như là ko có cơ hội, dừng xe chỗ nào đứng 5phút là kêu về, mệt, muốn ngủ sớm. Đã nhiều lần làm e chán, oải quá. E yêu cô ấy rất nhiều, e sợ như dzầy hoài t/c sẽ rạng nứt, mà em lại hay nghĩ lung tung (em sống hơi nội tâm) nên thường mất tập trung làm việc. Tụi e cũng có những kế hoạch cho tương lai mà giờ thấy mù mịt quá. AC nào qua thời này rồi cho e chút kinh nghiệm với. Làm sao để em bớt nghĩ ngợi bi giờ?:Worried:
    Đàn ông chẳng qua là một đứa bé lâu năm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình trạng này lo sợ trước đi là đúng đó, đã iu nhau rùi thì luôn sắp xếp được thời gian riêng cho 2 đứa. Bạn nên xem xét lại t/y của mình, nếu ổn cả thì phải có kế hoạch refresh nó lại thì mới ổn.
    Kế hoạch thì đơn gian thui: chăm đón cô ấy đi làm về nè; đến bữa thì bố trí để đi ăn với cô ấy nè; cuối tuần đi dạo nè; mà hơn 3 năm rùi thì cũng nên jới thiệu với ja đình và lo sớm đi thui, để lâu lại....:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Để em kể tiếp,..
    - E đã dẫn về nhà ra mắt rồi, nhà e dễ lắm, ko có nói gì hết, e chọn ai thì ở nhà cũng chấp nhận. Còn cô ấy thì khác, cứ bảo là nhà e ko phong kiến, con cái có quyền lựa chọn tương lai cho mình. Nhưng e thì cảm nhận là cô ấy rất nghe lời ba mẹ, bảo lấy ai thì lấy người đó :Sad:. Và vì chưa tự tin về nghề nghiệp 2 đứa nên cô ấy chưa cho e về nhà chơi.(bi giờ e chưa làm nhìu tiền thật, nhưng hoàn toàn đủ sống & cũng có dư chút ít).

Em cũng thích kiếm tiền lắm vì luôn cần tiền mà, bít đâu bg bác cũng ham làm giàu và cô ấy mệt thật, bác đã hỏi han cô ấy chưa hay chỉ thích ôm thui, ngưởi yêu em mà không quan tâm khi em mệt mỏi cần chỗ dựa thì em cũng giận và lảng tránh cho bõ ghét, tìm hiểu kỹ đi bác, lắng nghe và chia sẻ, nếu chỉa sẻ mà không kết quả thì bác nên tìm người yêu mới
    E bít cô ấy ko giận e, ko lãnh tránh e nhưng cũng ko mún đi chơi lun.
    E còn yêu cô ấy nhìu lắm chứ, cũng hay điện thoại, nt mà lúc e xong hết mọi việc trong ngày là cũng tầm 8-9g tối, lúc đó cô ấy ngủ mất tiu rùi, có nt cũng chỉ dc 2 tn là tối đa. Riết rồi e cũng trở nên lạnh lùng lun, chỉ khi nào cô ấy cần e thì e tới, e chẳng còn đòi hỏi nữa chi cho mệt, vì gần như là 0 dc gì.
    • 927 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

báo động đỏ,

bạn của mình & người yêu của nó, đến năm thứ 6,7 vẫn có thể gọi điện 8 mỗi ngày 30phút-1 tiếng :Smiling:

có lẽ do cô ấy quá mệt khi phải dốc sức làm việc, từ từ đã bạn, đừng quá sốt ruột như vậy. GĐ đầu làm việc mình cũng như vậy đấy, sau 2 năm thì mới biết sắp xếp CV thảnh thơi hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 285 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

than thở cùng cho có đồng đội!
    • 9,491 Bài viết

• 3,881 Được cảm ơn

Yêu là không có "mệt và muốn về ngủ" đâu em ợ, si nghĩ lại tình cảm hiện tại đi em, để thêm 1 thời gian là tình yêu đó ngủm liền, hồi yêu dù chị đi làm về mệt đi nữa người yêu rủ đi chơi là hết mệt à:Laughing::Laughing::Laughing:
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:
    eNortjKzUjK0XDBCSyVrXDAVoALZ79
    NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62
    • 660 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Mẹ Phương Diệp nói đúng đó. Khi thực sự iu nhau, thì lúc mệt mỏi nhất, căng thẳng nhất lại là lúc người ta mún tìm đến nhau nhất. Như mình và bác giai, nhiều khi cả tuần mới gặp, nhưng đệin thoại thì không thể bỏ hằng ngày, dù đôi khi tối bác về mệt rũ người, cũng phải gọi điện đôi câu rùi "mi" mý cái qua điện thoại mới an tâm đi ngủ.
    Có thể bạn không dám hành động theo lý trí vì còn tình cảm. Nhưng hãy nghĩ tới sau này...hãy xem xét kỹ xem là rồi liệu có thể còn một nền tảng vững chắc nào của cả hai đứa cho cuộc sống hôn nhân sau này không bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 403 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Có câu : cưới vợ thì cưới liền tay ,chớ để lâu ngày có kẻ rèm pha, theo em thì yêu nhau khoảng trên dưới 2năm là cưới , yêu lâu cũng chán lắm , trường hợp của Bạn thì xảy ra k ít khi mà 1trong 2 bên giỏi hơn đối phương ,và chính vì giỏi hơn nên nhiêù khi họ tiếp xúc với những người tài giỏi như họ và khi họ gặp mình cảm thấy hụt hững 1 cái gì đó rất to lớn. Chính vì thế 2bạn cần khẳng định lại, k nên cố , khi mà 1người đã chán tức là k còn yêu , dần dần phai nhạt đi , và vì thế cứ cách xa nhau dần thôi , thà đau 1lần rồi thôi còn hơn là đau mãi mãi :Smiling:

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 646 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Sao tui cũng mún than quá!
    CÓ NGƯỜI YÊU MÀ SAO BÙN VÀ CHÁN QUÉ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:
    • 4,954 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Năm nay tôi ngoài 30t rồi, tôi chưa có người yêu thì tôi nghĩ là mới buồn chán chứ ! Còn chủ topic có người yêu rồi mà cũng kêu buồn chán thì nghĩa là sao vậy ta ? Đúng là khó hiểu quá heng !:Sigh::Sigh::Sigh:
    • 3,445 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Chắc là người yêu của bạn cũng buồn và chán bạn rồi :Sigh::Sigh::Sigh:
    Chuyện t/c đồi khi ko biết trc đc, mới yêu hôm nay qua ngày mai chán liền à, đó là kinh nghiệm của chị hehe
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,932 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Em là đàn ông sao lại xử sự , suy nghĩ như vậy được ? Nếu là người yêu của anh trong hoàn cảnh này , anh coi như là có cơ hội tốt . Hãy thường xuyên đưa đón , hỏi han , thông cảm cho công việc người ta . Hỏi thăm công việc , sức khỏe , gia đình cô ấy hằng ngày , để chứng tỏ mình luôn quan tâm đến người mình yêu . Trên đường 2 đứa về nhà hãy hỏi thăm ở chỗ làm có gì mới không v v .. CN nghỉ , mời đi chơi , đi dạo . Nếu nhiều lần không đi thì hãy nói rõ chuyện 2 đứa có tiếp tục hay không . yes hay no --> quyết định Chúc em thành công .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,617 Bài viết

• 1,591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi codon99 Xem bài viết
    Em là đàn ông sao lại xử sự , suy nghĩ như vậy được ? Nếu là người yêu của anh trong hoàn cảnh này , anh coi như là có cơ hội tốt . Hãy thường xuyên đưa đón , hỏi han , thông cảm cho công việc người ta . Hỏi thăm công việc , sức khỏe , gia đình cô ấy hằng ngày , để chứng tỏ mình luôn quan tâm đến người mình yêu . Trên đường 2 đứa về nhà hãy hỏi thăm ở chỗ làm có gì mới không v v .. CN nghỉ , mời đi chơi , đi dạo . Nếu nhiều lần không đi thì hãy nói rõ chuyện 2 đứa có tiếp tục hay không . yes hay no --> quyết định Chúc em thành công .
    Bác này nói cái gì mình cũng thấy hợp lý, nhất trí ý kiến với bác.

Mà sao câu chuỵên của chủ topic này có người yêu giống cô bé em của bạn gái mình quá ta. Cô bé này gia đình rất là khó khăn, chị gái thì ở Phú yên và đưa em vào SG học. Chị gái kinh tế cũng eo hẹp nên chị phụ ít thôi còn nó tự kiếm tiền chi trả cho tất cả các khoản từ tiền ăn, tiền học, tiền thuê nhà ở.

Khi nào mình gọi điện cho nó thì cũng chỉ nghe mỗi một câu "chị ơi em thèm ngủ lắm chị à" thật tội mà chẳng biết làm sao. Nó hình như không có thời để đi chơi hay là nghỉ nữa. Nào là đi học chính khoá, học tiếng anh, học vi tính, dạy kèm, rửa bát thuê ở nhà hàng . . . nó bảo "trừ những việc bất chính ra còn việc gì làm có tiền em đều không ngại chị ạ". Thật là tội mà mình thì ở xa quá không giúp gì được nhiều cho nó.
    "Đêm ngốc nghếch đêm đa nghi quá đổi
    Thiên hạ ngủ rồi còn mở mắt trăng sao"

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi codon99 Xem bài viết
    Cám ơn anh. Nói thật là em chả có nhìu cơ hội hay là e ko biết tận dụng nữa. Hầu như ngày nào bạn e cũng làm overtime tới >7g mới về, có tuần làm lun thứ 7, CN. Em cũng thông cảm vì làm nhìu, mệt nên ko đòi hỏi gì. E ấy bảo là sợ e đưa đón thì mệt cho e, vì e hơi bị gầy và nhà 2đứa cũng hơi xa. Hôm nào cần thì sẽ kêu e đón và hôm nào rảnh thì đi chơi :Worried:. E ko có quyền đòi hỏi nữa....?????:Sad:
    Đây, e mới nt nói là để tối a đón và nhận dc câu trả lời là mắc OT rùi, :Sad:.
    Tối về e chỉ biết nt, gọi nói chiện vài ba câu vậy. Cô ấy luôn bảo là vẫn iu e&ko có thay đổi gì hết, chắc tại e nghĩ lung tung quá nhỉ?
    Con gái khó hỉu quáaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Hi vọng là sau này không phải thốt ra câu giống mấy diễn viên nói khi broken : không có thời gian dành cho nhau
    Thật ra, tình cảm lúc up lúc down, bây giờ bạn cứ quan tâm đến cô ấy, cố gắng thông cảm cho cô ấy.Nếu cô ấy yêu bạn, rồi cô ấy cũng sẽ nhận ra là mình cần phải dành cho bạn nhiều thời gian hơn.
    Con gái con trai gì cũng khó hiểu cả tùy hoàn cảnh mà thôi.Chúc bạn vui vẻ.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,638 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi cưng ơi, cưng là con trai cơ mà. Chị đọc tâm sự của cưng mà cứ ngỡ đang nghe em gái nào khóc lóc kể lể nỉ non. Bạn gái bận rộn công việc quá, cưng bức xúc thì cưng nói thẳng với bạn gái cưng, yêu cầu cô ấy thu xếp thời gian cho cưng để vun đắp tình cảm. Còn nếu cô ấy không chịu, thích công việc hơn thích cưng, thế thì đành chịu thôi, rồi cái gì đến nó khắc đến.

Mà tiện thể có ví dụ sinh động ở đây, theo các mẹ, có nên kiến nghị Mod ra nội quy về hành văn không nhỉ? Không hiểu sao đọc kiểu viết xì tin dễ dãi kiểu 'lun', 'mún', 'bi giờ'... của mấy bé chíp chíp này mình thấy õng ẹo quá đi. Ngôn ngữ xì tin chỉ nên dùng trong phạm vi các diễn đàn xì tin, đem vào các diễn đàn nghiêm túc như WTT mình thấy nó kệch cỡm quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,638 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi cưng ơi, cưng là con trai cơ mà. Chị đọc tâm sự của cưng mà cứ ngỡ đang nghe em gái nào khóc lóc kể lể nỉ non. Bạn gái bận rộn công việc quá, cưng bức xúc thì cưng nói thẳng với bạn gái cưng, yêu cầu cô ấy thu xếp thời gian cho cưng để vun đắp tình cảm. Còn nếu cô ấy không chịu, thích công việc hơn thích cưng, thế thì đành chịu thôi, rồi cái gì đến nó khắc đến.

Mà tiện thể có ví dụ sinh động ở đây, theo các mẹ, có nên kiến nghị Mod ra nội quy về hành văn không nhỉ? Không hiểu sao đọc kiểu viết xì tin dễ dãi kiểu 'lun', 'mún', 'bi giờ'... của mấy bé chíp chíp này mình thấy õng ẹo quá đi. Ngôn ngữ xì tin chỉ nên dùng trong phạm vi các diễn đàn xì tin, đem vào các diễn đàn nghiêm túc như WTT mình thấy nó kệch cỡm quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 285 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Bống Xem bài viết

khiếp chị, bon em viết tắt cho nhanh thui chứ có kêch cỡm đâu, làm gì khó tính thế chị, chị mà gặp bọn 9x chi oải luôn, chúng nó viết chị còn chả dịch nổi ấy, bùn quá bà con ơi, muốn bỏ người yêu mà không bỏ nổi, huhu, mình thật là hèn nhát!
    • 927 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

trời ơi, vẫn còn khóc lóc & cãi chướng đi, cần trân trọng sự trong sáng của TV chứ, viết tắt -->sai chính tả
    kiểu này cô người yêu đi làm gặp đối tượng chững chạc hơn thì đá 1 phát đấy. Mạnh mẽ lên & thông cảm cho người ta với chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,638 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kem_pyo Xem bài viết
    khiếp chị, bon em viết tắt cho nhanh thui chứ có kêch cỡm đâu, làm gì khó tính thế chị, chị mà gặp bọn 9x chi oải luôn, chúng nó viết chị còn chả dịch nổi ấy, bùn quá bà con ơi, muốn bỏ người yêu mà không bỏ nổi, huhu, mình thật là hèn nhát!
    Cưng, chị không nói bọn em kệch cỡm, mà chị việc sử dụng ngôn ngữ không đúng nơi đúng chỗ là một điều kệch cỡm. Em thích nói kiểu xì tin thì cũng ok thôi, nhưng nên sử dụng ngôn ngữ đó với các bé xì tin bạn em. Còn ở những nơi người lớn thì nên dùng ngôn ngữ chính thống. Đáo giang tuỳ khúc, nhập gia tuỳ tục, cưng ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2