TIN TÀI TRỢ.

Có nên yêu và lấy người kém mình về trình độ và công việc?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.98K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 155 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Ny bạn mình làm phó giáo sư, đánh chửi ny, cái gì cũng ép làm theo ý mình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 222 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Chuyện hơi xa xa một tẹo nhưng mà các chị có biết đôi Phạm Băng Băng - Lý Trị Đình không? Chị cũng hơn anh tất cả mọi mặt mà lại còn hơn quá quá là xa luôn, nhưng vẫn rất đẹp đôi đó thôi. Nếu bản thân chị không có nhu cầu tìm một người có tài chính hơn mình để đỡ đần thì em nghĩ là cứ tìm người yêu mình là được. Vấn đề công việc nó không ảnh hưởng nhiều đến thế, trừ phi anh ta là một người sĩ diện bảo thủ muốn vợ phải kém hơn mình...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào mọi người. Chuyện của mình thì 2 người yêu nhau hồi đại học. Sau khi ra trường 1 thời gian thì cả 2 đều có việc làm. Tuy nhiên, bạn gái có công việc ổn định hơn, gia đình cũng khá giả hơn, xinh đẹp. Bạn trai cũng có công việc nhưng làm công nhân, gia đình thì bình thường. Bạn trai tính gia trưởng. Nói chung 2 ng cũng yêu nhau. Nhưng để tiến tới hôn nhân thì gia đình nhà bạn gái có vẻ phản đối. Theo mình thì có ty, với người bạn trai mà có chí thì nên tiếp tục.
    • 462 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Hì, vậy anh ta đọc viết trôi chảy kg? Chữ viết thế nào, đọc rõ và trông có được kg? Cái này rất quan trọng, nếu 1 người có ý chí thì kg thể kém khoản này được... và nhất là ảnh hưởng kg nhỏ đến việc được tuyển dụng, đề bạt đó bạn
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vạn sự tùy... ta!
    làm theo tim mách bảo!
    ... chính mình sẽ có cảm nhận tốt nhất về người ấy,
    duyên phận, làm nên mọi điều,
    lấy sự hơn kém để phân chia thì không nên nhé !
    biết đâu đấy, cuộc đời còn dài lắm, mọi điều khó có thể toan tính.
    >> Hãy sống vui với hạnh phúc mà hiện tại đang có.!
    và hưởng trọn vẹn cuộc sống ban tặng cho mình.
    • 1,037 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ trình độ và công việc ảnh hưởng đến suy nghĩ, lối sống, mục tiêu,... nên nếu khoảng cách trình độ và công việc giữa hai người quá lớn sẽ nảy sinh nhiều mâu thuẫn khó lường trong đời sống vợ chồng, nuôi dạy con cái,...
    Nếu là em thì em không muốn lấy chồng kém hơn em đâu, chỉ muốn lấy chồng bằng hoặc hơn (nhưng đừng hơn quá )
    [/URL="https://web.facebook.com/banhdayquanganhngontaihaiphong" Bánh dày quán Gánh ngon tại Hải Phòng]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,033 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tất nhiên là ko nhé. Bi h chọn vợ cho con zai các bà mẹ xét nét hình thức, học thức tới tề gia nội trợ v.v Mấy ai chấp nhận con dâu ít học làm việc lông bông, nên các bạn nữ cũng có quyền đòi hỏi chồng có trình độ & công việc ổn định như mình chứ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nói chung là cứ phải đôi bên cân xưng bạn ạ. chứ hơn kém nhau nhiều thì chẳng hạnh phúc đc đâu
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3