TIN TÀI TRỢ.

Có nên yêu người con gái hướng ngoại

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.38K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em và bạn gái em yêu nhau đã được 1 năm nay, vừa rồi cũng có cãi nhau xích mích
    Bạn gái em là mẫu người con gái hướng ngoại, ham vui, thích các hoạt động xã hội. Còn em thì lại là mẫu người hướng nội. Ngoài ra, cô ấy rất hay thân thiết với những người con trai khác, thậm chí còn ôm cả người khác trước mặt em mà không để ý đến cảm giác của em. Em cảm nhận thấy cô ấy có điều gì đó mà thu hút con trai ghê lắm.
    Theo các anh chị thì một người hướng nội như em có nên lấy một người vợ hướng ngoại không? Thật sự thì em thích mẫu người con gái hướng nội, biết thu vén, chăm lo cho gia đình, biết yêu thương, chăm sóc chồng con hơn một người hướng ngoại. Cô ấy 21 tuổi, từ nhỏ đến lớn hầu như sống trong sự bao bọc của cha mẹ, không phải lo toan chuyện gì, và rất trẻ con. Còn em thì sống khó khăn từ nhỏ.
    Về tính cách em sợ chúng em không hợp nhau.
    Ngoài ra thì cô ấy có thú nhận với em chuyện đã từng quan hệ với bạn trai trước đây của cô ấy. Em thật sự rất buồn nhưng cũng đã cố gắng cho qua. Nhưng cô ấy hiện vẫn còn giữ mối quan hệ với gia đình người đó, cô ấy nhận mẹ người đó là mẹ nuôi. Em sợ nếu mối quan hệ đó tiếp diễn thì sau này khi chúng em lấy nhau về, có thể một giây phút nào đó, tình cũ không rủ cũng đến. Những thứ mà cô ấy và người yêu cũ đã từng có với nhau rất sâu sắc.
    Em sợ sau này lấy nhau về cô ấy sẽ không giữ được sự chung thủy với em vì tính cách cô ấy hướng ngoại, hay thân thiết với người khác phái, cô ấy lại dễ hút người khác. Là người sống cả nể, đa sầu đa cảm, liệu có khi nào cô ấy sẽ không giữ được lòng chung thủy.
    Ngoài ra tính cách hướng ngoại của cô ấy và tính cách hướng nội của em dường như luôn khắc nhau.
    Và còn có một điều nữa. Gia đình nhà cô ấy có điều kiện tốt hơn nhà em. 2 năm nữa cô ấy học xong sẽ làm giảng viên, và sau đó sẽ thăng tiến tiếp, hiện nay cô ấy đang đi học cảm tình đảng để phục vụ cho tương lai. Còn em thì em thích kinh doanh, sau này nếu em đi theo đam mê của em thì khó có địa vị xã hội như cô ấy, việc học của em thì có lẽ cũng không bằng cô ấy. Liệu khi chúng em lấy nhau về, khi vợ giỏi giang, có địa vị hơn chồng, lại là mẫu người hướng ngoại, tiếp xúc nhiều với những người thành đạt. Em sợ khó có được sự tôn trọng trong mắt cô ấy
    Mong các anh chị cho em một lời khuyên bổ ích. Liệu em có nên chia tay

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Cô ấy hướng ngoại giống bạn gái mình, khổ lắm bạn ơi, vì cái dó mà mình gây nhau hoài, hướng ngoại là tìm vui bên ngoài. h mình cũng như bạn ko biets làm sao sao.........

Hạnh phúc thật sự chính là biết nắm giữ hạnh phúc của chính mình đang có.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

người mình thích giống i xì đúc người yêu bạn. Cô ấy quen rất nhiều zai và rất thân thiết vs nhau . Mình chỉ sợ khi yêu có ấy lăng nhăng nên chẳng dám ngỏ lời .thật ra bạn ko nên yêu con gái như vậy vì rất dễ bị tổn thương . Nhưng đã chót yêu rồi thì hãy thử góp ý vs cô ấy xem sao . Thay đổi đc thì tốt còn ko nếu bạn đủ dũng cảm thì chia tay đi
    • 753 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Sự khác biệt làm nên sức hút
    Đi xa rồi mới biết chữ "nhà" đáng quý biết bao
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,153 Bài viết

• 2,068 Được cảm ơn

Vấn đề ko phải hướng ngọai hay hướng nội, vấn đề là trong tình yêu thì dù tính tình/sở thích/quan điểm có khác nhau như nào cũng phải tôn trọng, biết điều, biết chia sẻ với đối phương.
    ''Run a little faster, the World will follow after''
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

chủ topic sao giống mình quá vậy...chỉ khác rằng là mình và cô ấy yêu nhau 4 năm và gia đình mình rất quý cô ấy...vậy mà vì tính hướng ngoại mà mình và cô ấy cãi nhau thành ra vừa phải nói lời chia tay hôm qua xong...cũng sầu lắm nhưng theo ý nghĩ của mình thì do chủ topic thôi....nếu bạn vẫn muốn k ai ép cả nhưng thấy động thái nào thì mình nghĩ bạn nên suy nghĩ thật kĩ tình cảm này...theo mình nó sẽ k đi đến đâu như mình vậy...
    • H_L
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 105 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thực ra đó cũng là một vẫn đề a ạ. Đúng là tình cảm chân thành mới là quan trọng nhưng cách sống, lối sống cũng chi phối rất nhiều thứ, a ạ. Em nghĩ, a nên cân nhắc thật kĩ nếu như muốn tiến xa hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Toàn comment ý nghĩa, thank dùm bạn chủ top vì mình cũng muốn hỏi như thế

• 664 Bài viết

• 1,582 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cocoixoaimia Xem bài viết
    Sự khác biệt làm nên sức hút
    Khác biệt vừa phải thì còn dung hòa được ,chứ quá mức thì ...
    Dầu và nước có trộn lẫn được vào đâu nhau
    • 385 Bài viết

• 866 Được cảm ơn

hướng ngoại khác vô duyên, vô tâm và lả lơi
    Hãy nhìn em và thích em đi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,777 Bài viết

• 5,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ qua lời kể của bạn thì tụi mình khó phân biệt được giữa người giao tiếp rộng và người có tính lăng nhăng hay không lắm. Thế nên chia tay hay tiếp tục thì mọi người không khuyên được đâu.

Nhưng có điều này muốn nói với bạn: Phải tin nhau hãy quyết định lấy nhau, còn không thì tha cho nhau tìm cơ hội đến với người hợp với mình hơn. Chưa lấy nhau về mà đã suốt ngày nghĩ không biết cô ấy có chung thủy với mình không thì chán lắm, mà cô ấy cũng chẳng sung sướng gì khi sống cuộc sống như thế đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn cứ cân nhắc kỹ bạn à,
    mình cũng vừa chia tay người bạn gái kiểu kiểu như vậy. mình chả cấm cô ấy hoạt động vui chơi bên ngoài, nhưng cứ lần nào về là cô ấy lại có ngưởi gọi điện rồi tán tỉnh nhau, ỡm ờ.
    Hôm trước mình phát hiện cô ấy vẫn hay lên chat với một anh chàng đi nước ngoài, lúc mình ở đấy anh ta còn gọi về tán tỉnh mà bực nhất là thái độ ỡm ở của cô ấy theo kiểu ong bướm.
    Thế nên mình dứt khoát chia tay dù còn yêu nhiều....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

ai trong topic này đều sợ và chia tay gái hướng ngoại, chẳng lẽ mình đang cố gắng hết mình thế này cũng thế sao......

• 1,777 Bài viết

• 5,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NIKAN Xem bài viết
    ai trong topic này đều sợ và chia tay gái hướng ngoại, chẳng lẽ mình đang cố gắng hết mình thế này cũng thế sao......
    Không phải, bạn gái hướng ngoại chẳng có gì xấu. Hướng ngoại khác với cố tình lăng nhăng, lửng lơ. Nếu cô ấy chỉ đơn giản là giao thiệp rộng và có nhiều người thích cô ấy nhưng cô ấy vẫn chỉ yêu mình mình thì có vấn đề gì đâu. Nhưng nếu bạn thật sự là người sống nội tâm và không tin tưởng cô ấy thì mới cần suy nghĩ lại. Chia tay đơn giản vì 2 người không hợp, chứ không phải cô ấy có tội.
    xXWhp1
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauxu_chutchit Xem bài viết
    Không phải, bạn gái hướng ngoại chẳng có gì xấu. Hướng ngoại khác với cố tình lăng nhăng, lửng lơ. Nếu cô ấy chỉ đơn giản là giao thiệp rộng và có nhiều người thích cô ấy nhưng cô ấy vẫn chỉ yêu mình mình thì có vấn đề gì đâu. Nhưng nếu bạn thật sự là người sống nội tâm và không tin tưởng cô ấy thì mới cần suy nghĩ lại. Chia tay đơn giản vì 2 người không hợp, chứ không phải cô ấy có tội.
    Nhưng mình cần ng biết quan tâm mình chứ ko phải đi ra ngoài xh.

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Như bạn nói thì tính cắch 2 người trái ngược hẳn nhau rồi, vợ hướng ngoại sẽ làm chồng khổ nhiều đó nhất lại là người hướng nội. Mẫu người như bạn gái bạn (do bạn kể) sẽ rất dễ làm cái điều mà bạn đang e sợ đó. Tất nhiên phải cụ thể hơn mới chính xác được.
    • 1,777 Bài viết

• 5,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NIKAN Xem bài viết
    Nhưng mình cần ng biết quan tâm mình chứ ko phải đi ra ngoài xh.
    Vậy thì rõ ràng là 2 người không hợp nhau chứ có phải vì cô ấy xấu đâu mà bảo rằng người hướng ngoại là người đáng sợ và phải chia tay. Mình không cần cái người ta có và người ta có mình không cần thì chia tay sớm đi, để dành thời gian tìm người khác thích hợp hơn.
    xXWhp1
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauxu_chutchit Xem bài viết
    Vậy thì rõ ràng là 2 người không hợp nhau chứ có phải vì cô ấy xấu đâu mà bảo rằng người hướng ngoại là người đáng sợ và phải chia tay. Mình không cần cái người ta có và người ta có mình không cần thì chia tay sớm đi, để dành thời gian tìm người khác thích hợp hơn.
    Mình ko phải chủ topic này, nhưng tình cảnh 2 ng giống mình, Mình là hướng nối - về gia đình, còn bạn gái thích xh, bạn bè. nếu dc thì đâu phải hỏi làm gì hả bạn, khó xử lắm, 4 năm rồi......Do mình cả

• 17 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng là người hướng ngoại nên mình phần nào hiểu được vì sao bạn gái bạn ôm vai bá cổ người con trai khác trước mặt bạn, vì cô ấy ko có ý nghĩ gì xấu cả, nếu có gì mờ ám thì cô ấy chả dại gì làm điều đó trước mặt bạn cả. Bạn đừng nghĩ người hướng ngoại là người hời hợt,vô trách nhiệm, có những chuyện họ xác định rất rõ, nhưng con gái thì ai chẳng muốn được nhiều anh vây quanh, ai chẳng muốn được vuốt ve cái tôi của mình, các bạn trai cũng thế thôi.
    Do đó mình chẳng thấy có gì nghiêm trọng trong việc này cả, vấn đề là thay vì ngồi đây than vãn sao bạn ko ngồi suy nghĩ làm sao để cô nàng phải phục bạn đi. Dám yêu mà ko dám cố gắng vì tình yêu của mình thì bạn có yêu người khác cũng thế thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • H_L
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 105 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em cũng là 1 người hướng ngoại, bạn trai em là người hướng nội. Em chơi và thích chơi vs con trai hơn (vì đơn giản và thoải mái), nhưng từ hồi có người yêu em rất hạn chế có những hành động, lời nói "đi quá giới hạn" với bạn khác giới, vì em không muốn ảnh hưởng đến chuyện tình cảm của 2 đứa, và rằng em biết nếu người yêu em mà có những hành động, lời nói như thế thì em sẽ rất buồn, rất giận. Em nghĩ nếu yêu thật lòng, yêu nghiêm túc thì người hướng ngoại nào (dù nam hay nữ) cũng đều có những cách hành xử tương tự như vậy thôi ạ.
    Bởi thế, em nghĩ là khi 2 người có sự khác biệt quá lớn về tính cách thì cả 2 cần phải biết chấp nhận nha, tìm hiểu nhau. Nhưng nếu không thể dung hòa được thì không nên tiếp tục, sẽ làm cả 2 mệt mỏi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2