Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên tin vào tình yêu không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.11K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 156 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

khi tôi được 18 tuổi tôi mới bắt đầu biết yêu . Và cho tới bây giờ tôi chưa yêu ai khác ngoài anh ây:LoveStruc:,nhưng tôi có một vài lý do có thể cản trở việc tôi yêu anh ấy:Nottalkin: những người thân quanh tôi đều bảo tôi bỏ anh ấy họ không trê anh ấy xấu hay đẹp cũng không phân biệt giầu nghèo gì mà chỉ lo ngại một điều vì anh ấy ở xa anh ấy mãi tận TN vì sợ nếu tôi yêu anh ấy công việc tôi đi lại sẽ vất vả cho tôi một bên là tình yêu một bên là người thân tôi biết lựa chọn thế nào đây:Thinking:.Anh chị nào có cách nào không có thể chỉ họ em với nhé vì đây là mối tình đầu của em mà :Rose: Em xin cám ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 207 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Khoảng cách nó quan trọng thế hử:Nottalkin:. Nhưng nói chung thì những người thân của bạn nói vẫn có lý của họ. Họ đã trải qua rùi mừ. trong mắt họ thì 2 chữ "thực dụng" luôn luôn hiện ra:Laughing::Laughing::Laughing:
    Còn việc này thì mình nghĩ là tùy bạn quyết định thui. Nếu thực sự yêu nhau thì mình nghĩ bạn sẽ vượt qua đc
    chúc bạn hạnh phúc:Nottalkin:
    thân!!!
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 345 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Người thân của bạn có lý đấy, tình yêu mãnh liệt chỉ tồn tại giỏi lắm là 30 tháng, sau đó cái khoảng cách xa là cả một vấn đề, bạn xem các topic ngoại tình mà xem, toàn ảo tưởng trong khi yêu và đau khổ khi gặp trắc trở!
    Mai anh đi, rồi tay gầy nào vẫy!
    • LnL
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 358 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Điều này phụ thuộc vào chủ quan cá nhân của bạn thôi, người ngoài dù có ý kiến hay lời khuyên thế nào cũng vẫn là người ngoài cuộc, mỗi người có những trải nghiệm riêng và vì thế họ nhìn sự việc khác nhau, có thể họ sáng suốt hơn, họ lý trí hơn, nhưng cái người ngoài không hiểu được chính là tình yêu giữa 2 người. Bạn nên cân nhắc tình cảm của mình thật kĩ càng, liệu tình yêu đã đủ lớn, đủ chín, liệu tình yêu ấy có đem đến sức mạnh và sự hy sinh từ cả 2 người để vượt qua những khó khăn trở ngại hay không. Chuyện 2 người yêu nhau với khoảng cách xa mình cũng đã biết nhiều, chia tay, đổ vỡ cũng có mà thắm thiết, sâu nặng rồi cuối cùng gắn bó cũng có. Hơn nữa, khi đã lựa chọn rồi thì đừng nhìn lại và tiếc nuối :Angel: chúc bạn có lựa chọn đúng và hạnh phúc cho cả 2 :Battin ey:
    Blog Kokotaru: Ngôi Nhà Nhỏ :LoveStruc:
    eNortjK1UrK0NLQwVbIGXDAS8gKs07
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 345 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Giả sử bây giờ tình cảm đã chín, đã đủ lớn, có đủ sức mạnh vượt qua giông bão, nhưng sau này tình cảm đã nẫu, đã rụng e rằng chẳng có sức mạnh nào cả. Hãy đọc các mục tâm sự để rút ra kinh nghiệm!
    Mai anh đi, rồi tay gầy nào vẫy!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái này thì do mình thôi.Tự quyết định hy sinh một cái.Như kiểu biển một bên và em một bên ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 14 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

"Người thân của bạn có lý đấy, tình yêu mãnh liệt chỉ tồn tại giỏi lắm là 30 tháng, sau đó cái khoảng cách xa là cả một vấn đề, bạn xem các topic ngoại tình mà xem, toàn ảo tưởng trong khi yêu và đau khổ khi gặp trắc trở!"
    câu này chuẩn nhất đó,ngày xưa mình cũng có tình yêu đep lắm nhưng đuợc năm ruỡi thấy nhạt như nứoc ốc rồi,nên nguoi thân mình nói đúng lắm,vì họ trải qua rùi,thấy gì tốt họ sẽ bảo mình mà,nên nghe theo thôi,chứ yêu quá sau này chỉ thiệt mình thôi à...

• 11 Được cảm ơn

Tình yêu luôn đến với bao con người và mỗi người có một tình yêu khác nhau như '' mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh''.Còn tôi thì tình yêu có khác với bao đôi trai gái đang yêu nhau không đây :mad:.chuyện của tôi là thế này tôi và anh ấy quen nhau được hơn một năm rồi mà chưa lần nào gặp mặt nhau cả mà chỉ gặp nhau qua internet thôi và nói chuyện qua điện nhưng đa phần chúng tôi nói chuyện và tâm sự qua mạng , lúc đầu chúng tôi cũng coi nhau như bạn bè và dần dần anh ấy tỏ tình với tôi và tôi cũng thấy mình có tình cảm với anh ấy dần dần tình cảm của tôi và anh ấy sâu đậm dần chúng tôi yêu nhau được một thời gian thì tôi kẻ chuyện cho những người thân của tôi nghe về chuyện tôi yêu anh ấy và chuyện tôi gặp anh ấy qua internet. nhưng không phải tự nhiên tôi gặp anh ấy qua internet mà có một người quen của tôi làm cùng anh ấy và giới thiệu cho tôi với anh ấy. khi nghe xong câu chuyện của tôi kể về anh như thế thì mọi người đều phản đối tôi yêu anh ấy và nói với tôi là tình yêu qua mạng là tình yêu vớ vẩn và không được tin vào thứ tình yêu đấy nhưng anh ấy nói với tôi là anh ấy yêu tôi thật lòng không như tình yêu trên mạng mà mọi người đã đồn mặc dù chưa một lần gặp mặt nhau:Nottalkin:. tôi phải làm thế nào bây giờ đây:Sad:?, mọi người có thể cho tôi một lời khuyên cho tinh yêu :LoveStruc:được không . Nếu được mình xin cảm ơn !
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Gặp trực tiếp rồi tính.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 207 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

2 người ở cách xa nhau lắm hử??? Sao đến hơn 1 năm rồi mà vẫn chưa gặp mặt đc là sao vậy bạn???
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    • 2,223 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Thì cứ gặp rùi tính típ chị ah. Có khi gặp rồi lại thấy không có cảm tình như gặp trên mạng ấy. Mà cái anh này cũng hay, nói yêu dễ nhỉ, chưa gặp gỡ mà sao dễ dàng thế. Nói qua mạng thường dễ và không thật lắm đâu ah. Chị cứ mục sở thị anh ta đi rồi về kể cho cả nhà nghe nha. Chúc chị vui vẻ
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các anh chị ạ. Em luôn mang trong lòng nỗi buồn tủi và uất hận mà từ khi lấy chồng tới giờ, nhưng không cách nào thoat khỏi.
    hồi hai đứa yêu nhau, gia đình nhà chồng cấm chúng em lấy nhau. chúng em đã đấu tranh đến cùng để có được nhau.
    đến nay, con trai chúng em đã 2 tuổi. ông bà nội không bao giờ quan tâm, hỏi thăm vợ chồng và con cái chúng em. chưa bao giờ ông bà cho được cái gì dù là rất bé. thậm chí, ngay cả quả trứng gà ông bà nuôi được, gửi cho cháu, tưởng là cho nhưng hóa ra ông bà bắt trả tiền 2.000đồng/1 quả. trong khi đó em mua ở chợ 1.500đông/1quả. nhưng vì nhỡ nhận rồi nên em đành trả tiền.
    vợ chông em rất khó khăn, Mẹ đẻ em phải nuôi hai vợ chồng và con em suốt 3 năm nay, vậy mà bố mẹ anh ấy cũng không một câu cám ơn, không bao giờ đến thăm. thậm chí, mỗi lần em về bên gia đình chồng. bà mẹ chồng còn không cho em ăn cơm, bà đuổi em đi, không thừa nhận em là con dâu trong nhà. đến giờ, bà vẫn luôn tìm cách chia rẽ vợ chồng em để cho anh ấy đi lấy người khác.vậy mà bất kể gia đình bên ấy có chuyện gì cần đến tiền thì lập tức gọi điện bắt vợ chồng em thu xếp mang về, dù biết chúng em rất khó khăn.
    các anh các chị ơi. từ ngày sinh con, vì buồn, tức và hận gia đình chông. em ngày nào cũng khóc, đêm nào cũng thức cả đêm. đến nỗi không có sữa nuôi con. em thấy số phận mình cực quá.nhưng em không biết phải làm sao cho gia đình đó suy nghĩ và hành động lại cho công bằng với em và con em.
    • 156 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã cho mình lời khuyên , mình sẽ suy nghĩ rồi đưa ra câu trả lời
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 259 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình cũng chẳng tin tình yêu qua mạng mấy đâu, nó không thực tế lắm.
    Nhưng tớ đã có bà chị họ lấy chồng yêu qua mạng đấy. Yêu thật và rất hạnh phúc.
    Chúc chị zui....
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

gặp rồi tính tiếp em à.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Qua mạng chỉ là gặp gỡ, còn để chính thức yêu thì vẫn phải gặp mặt bạn ạ...
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Gặp trực tiếp rồi hãy nghĩ đến tương lai, chuyện qua mạng chỉ là điều kiện mà thôi, suy cho cùng nó cũng là ảo.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 156 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cám ơn mọi người đã cho mình lời khuyên và góp ý kiến cho mình
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toomuch Xem bài viết
    "Người thân của bạn có lý đấy, tình yêu mãnh liệt chỉ tồn tại giỏi lắm là 30 tháng, sau đó cái khoảng cách xa là cả một vấn đề, bạn xem các topic ngoại tình mà xem, toàn ảo tưởng trong khi yêu và đau khổ khi gặp trắc trở!"
    câu này chuẩn nhất đó,ngày xưa mình cũng có tình yêu đep lắm nhưng đuợc năm ruỡi thấy nhạt như nứoc ốc rồi,nên nguoi thân mình nói đúng lắm,vì họ trải qua rùi,thấy gì tốt họ sẽ bảo mình mà,nên nghe theo thôi,chứ yêu quá sau này chỉ thiệt mình thôi à...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 169 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Tình yêu mãnh liệt chỉ tồn tại 30 tháng là không đúng ?không biết bạn lấy căn cứ vào đâu mà xác định điều đó ?
    Có khi cả đời người họ cũng chờ đợi ,nhung nhớ , mặc dù đó là số ít ...nhưng số đông cũng chờ đợi,có cảm xúc và hy vọng,mặc dù số phận họ không thể đến với nhau....Tôi cũng quan niệm như Unbreakable
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2