Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên tin bùa ngải của thầy bói không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.55K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang yêu 1 anh, nhưng gần đây em biết anh ấy có gia đình rồi nên em đã tránh và cũng biết mình phải làm gì. Hôm nọ rỗi rãi Em đi xem bói họ bảo anh này yêu em lắm, không dứt em ra đâu. Em cãi là ng ta phải yêu gđ họ chứ. Ông thầy bảo cô có thấy trên ti vi không nó ko cướp đc cô nó giết cô rồi nó chết. Em nghe mà thấy khiếp quá. Ông ấy còn bảo cô không làm bùa cho nó lảng ra cô sẽ chết. Ối giời ôi, em tương lai sáng ngời thế này mà chết thì uổng quá. Em lại nghĩ em có thể tách họ ra đc, vì cv của em có thể đi xa. Nhưng mà em sợ nếu em ko đến, lão thầy bói đó bỏ bùa giết em thật thì sao vì em trót nói tên tuổi, địa chỉ và nhà ông ý cũng gần đoạn nhà em. Hu hu, em sợ chết lắm. Các bác bảo em có nên tin mà vác xác đến nhà ông ý làm bùa ko?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 141 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình thì mình chả tin ông thầy bói làm được chuyện đó bạn ạ, nhưng cái chính vẫn là bạn thôi có quyết tâm sẽ bỏ được tuốt. Nngười ta đã có gd tốt nhất nên né , phức tạp lắm mà không biét hậu quả sẽ như thế nào.....Đàn ông không bao giờ bỏ gd mà họ đến với mình chỉ là cảm giác lạ, qua đương thôi . Chúc bạn lựa chon con đường đúng để sau này khỏi hối hận.
    • 603 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Ối giời!sao lại có thể tin được thế nhỉ?Tớ đi xem bói nhiều lắm mà chả thấy ông nào nói đúng hoàn toàn cả,có chăng thì được 70% thôi.Còn chuyện bỏ bùa thì cậu kô phải sợ đâu.Phải thầy thật cao tay mới làm được.Mà có tên tuổi địa chỉ thì bùa chưa có tác dụng đâu.
    Con đường chưa quên tên bàn chân
    Bàn chân đã lãng quên con đường nhỏ
    Ai vội đi để ai còn đứng đó
    Tìm bàn chân ai trong tiếng lá rơi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,851 Bài viết

• 2,214 Được cảm ơn

Phét lác
    Tết tết tết đến zồi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hixxx ,hóng thôi, ko dám bình luận thêm. Sợ lại 1 lần nữa....

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 400 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Huhu bói gì ghê thế, hồi trước mình đi xem bói vớ vẩn cho vui, lúc về bà ý dí vào tay mình 2 cái mảnh giấy ép plastic (cứ gọi là bùa đi) bảo mình để trong ví, bảo là cho con gặp may mắn, thế nào mình hí hửng cầm rồi bà ấy bảo trả 10.000, lúc đấy chẳng lẽ bảo thế thì cháu không lấy đâu, tun tút trả tiền, cầm về, để trong ví, rồi mình cũng quên đi sự có mặt của cái bùa đấy (đang để trong ví cũ, không dùng ví đấy, để 1 chỗ) chẳng biết có tác dụng gì không mà cứ hơi sợ sợ, bà ấy còn nói có 2 người đàn ông đang quý mến con lắm, con phải trải qua một mối tình say đắm không thành rồi mới lấy chồng, chẳng bít có đúng không?

Mọi người cho mình hỏi giờ mình không mún dùng cái bùa đấy thì mình vứt đi đâu?
    Mong cả nhà đọc tâm sự của em
    https://www.webtretho.com/forum/f187/...cua-em-566630/

Phương pháp súc ruột thải độc tố
    https://www.webtretho.com/forum/f69/p...doc-to-555180/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 218 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sao_anh_bo_em_di Xem bài viết
    Em đang yêu 1 anh, nhưng gần đây em biết anh ấy có gia đình rồi nên em đã tránh và cũng biết mình phải làm gì. Hôm nọ rỗi rãi Em đi xem bói họ bảo anh này yêu em lắm, không dứt em ra đâu. Em cãi là ng ta phải yêu gđ họ chứ. Ông thầy bảo cô có thấy trên ti vi không nó ko cướp đc cô nó giết cô rồi nó chết. Em nghe mà thấy khiếp quá. Ông ấy còn bảo cô không làm bùa cho nó lảng ra cô sẽ chết. Ối giời ôi, em tương lai sáng ngời thế này mà chết thì uổng quá. Em lại nghĩ em có thể tách họ ra đc, vì cv của em có thể đi xa. Nhưng mà em sợ nếu em ko đến, lão thầy bói đó bỏ bùa giết em thật thì sao vì em trót nói tên tuổi, địa chỉ và nhà ông ý cũng gần đoạn nhà em. Hu hu, em sợ chết lắm. Các bác bảo em có nên tin mà vác xác đến nhà ông ý làm bùa ko?
    Mẹ nó bớt chút time vào đây đọc rồi kết luận nhé.
    http://vn.360plus.yahoo.com/dienbatn?l=f&id=18
    Lửa bén vào thân, ruột gỗ rực than hồng
    Cứ gió cứ mưa, chẳng thể nào tàn lụi
    Cây lặng lẽ cháy ngầm, cháy đến thành tro bụi
    Anh yêu Mình, yêu đến chẳng còn anh...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,184 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em_trang Xem bài viết
    H

Sọt rác
    • 144 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Làm bùa hại người là ko tốt rồi! Thầy này chẳng phải thầy thiện đâu...!
    NHÌN THẤU, BUÔNG XUỐNG, TỰ TẠI, TÙY DUYÊN NIỆM PHẬT!
    CHÂN THÀNH, THANH TỊNH, BÌNH ĐẲNG, CHÁNH GIÁC, TỪ BI!
    • 603 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Huhu bói gì ghê thế, hồi trước mình đi xem bói vớ vẩn cho vui, lúc về bà ý dí vào tay mình 2 cái mảnh giấy ép plastic (cứ gọi là bùa đi) bảo mình để trong ví, bảo là cho con gặp may mắn, thế nào mình hí hửng cầm rồi bà ấy bảo trả 10.000, lúc đấy chẳng lẽ bảo thế thì cháu không lấy đâu, tun tút trả tiền, cầm về, để trong ví, rồi mình cũng quên đi sự có mặt của cái bùa đấy (đang để trong ví cũ, không dùng ví đấy, để 1 chỗ) chẳng biết có tác dụng gì không mà cứ hơi sợ sợ, bà ấy còn nói có 2 người đàn ông đang quý mến con lắm, con phải trải qua một mối tình say đắm không thành rồi mới lấy chồng, chẳng bít có đúng không?

Đốt đi thôi
    Con đường chưa quên tên bàn chân
    Bàn chân đã lãng quên con đường nhỏ
    Ai vội đi để ai còn đứng đó
    Tìm bàn chân ai trong tiếng lá rơi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,345 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

em_trang : Bạn lên chùa thắp hương rồi kiếm góc sân nào khuất đốt đi . Đừng sợ gì cả , từ cổ chí kim có bao giờ cái ác thắng được cái thiện đâu. Muôn sự tại tâm , tâm lo lắng thì thấy nó đáng sợ , tâm bình thường thì nó chỉ là tờ giấy thôi.

chủ top : Tin thì có , không tin thì không có . Cứ sống tốt , biết thương người , biết làm việc thiện , biết phân biệt đúng sai , biết quyết định mọi thứ theo suy nghĩ thực tế chứ đừng theo cảm tính . Trước khi tin vào bất cứ cái gì thì phải tin vào chính mình trước.
    ...hanhngodn.....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 203 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

vãi cả hà, thời nào rồi còn tin mấy thằng thầy bói thế bạn :Laughing:
    một túp lều tranh, 2 quả tim vàng, mỗi quả nặng vài ký :LoveStruc:
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đọc xong bài về bùa của Mẹ này mình còn sợ rụng hết cả răng rồi. Ôi kinh quá
    Chẳng muốn tin đâu anh đã dối lừa
    Tình yêu cả tin em trao anh nồng cháy
    Chẳng muốn tiếc về thời nông nổi ấy
    Em bồi hồi,em vội vã,em yêu...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,264 Bài viết

• 11,605 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sao_anh_bo_em_di Xem bài viết
    Em lên google gõ "Hành trình về phương Đông" tìm đọc,đọc xong rồi làm bùa cũng chưa muộn. Hoặc vào trang quangduc.com em sẽ tìm thấy những câu trả lời hữu ích.

Chẳng ai thay đổi được số mệnh của mình ngoài chính bản thân mình.

Bùa ngải thì cũng có ví dụ như ở những vùng dân tộc thiểu số người ta biết làm bùa để quyến rũ trai (gái) nhưng cũng chỉ có thời hạn nhất định và việc cũng giải cũng đơn giản

Còn bùa để mà yểm được chết người theo như chị tìm hiểu thì nó mang tính lưu truyền bởi vì nó cũng thất truyền gần hết. Nghe "giang hồ" đồn có một số người vẫn làm được bùa, nhưng tiếc là họ là những người làm việc vì những mục đích cao hơn. Chứ không mở điện ngồi phán mấy câu ăn tiền vớ vẩn.

Bói toán mà gặp được "cao nhân" là hiếm lắm em ạ, 99% lừa bịp. Học được tí nghề tử vi tướng số mở điện lừa bịp thôi, mấy loại đó chưa "giết" được ai thì đã rước họa vào thân

Nên em cứ ăn no ngủ kỹ đi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,264 Bài viết

• 11,605 Được cảm ơn

Đem giải xuống sông, không vấn đề gì cả. Kể cả bát hương thờ bản mệnh nếu không muốn thờ thì giải xuống sông là ok