Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên tiếp tục yêu người có con riêng ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.16K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 69 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Người iu em hơn em 8t, cũng đã có cv làm ổn định, ở chung vs cha mẹ.
    Quen nhau hơn 6 tháng rồi, em cũng đã biết a ấy có con riêng vs vk cũ đã li dị 5 năm rồi. Cô con gái 7t bjo đc ông bà nội chăm sóc tất cả.
    A ấy toàn tâm toàn ý yêu thương lo lắng cho em, quan tâm e, vì con gái a ấy từ nhỏ do ông bà nội nui nấng lo lắng nên chỉ đeo theo ông bà, a ấy chỉ chu cấp tiền bạc.
    Gia đình a ấy cũng thương em, con gái a ấy cũng quý e, qua nhà chơi cô bé hay chơi vs em, nc vs có vẻ thích em lắm. vì em chiều cô bé lắm, em cũng thương cô bé nữa....Nhưng
    Tâm lý e k vượt qua đc, e cứ sn về chuyện sau này đến hôn nhân, e phải làm mẹ kế, mặc dù sau này ông bà cũng sẽ chăm sóc con a ấy chứ k cần e phải chăm sóc, nhưng dù gì thì cũng là con a ấy, sau này ông bà mất đi, cô bé cũng về ở vs em.
    Vk cũ a ấy k có qua nhà a ấy nữa, 1 tuần nhờ ng đón con đi chơi 1 lần. e cũng ít phải đụng mặt c ấy.
    Em cứ băng khoăng sn, có nên típ tục hay ko ? Em yêu a ấy lắm, nhưng thật sự e ước gì...a ấy k có con riêng, mọi chuyện sẽ dễ dàng hơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 229 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

WTT dạo này lắm chuyện buồn quá nhỉ, bạn còn trẻ chưa có hôn nhân với ai, tại sao bạn lại không chọn một người chưa có hôn nhân nhỉ.
    Bạn thử đặt câu hỏi nếu ba mẹ bạn biết bạn trai đã từng có vợ và có một đứa con riêng thì ba mẹ bạn có đồng ý không. Cho dù anh ấy có tốt thế nào thì các bậc phụ huynh cũng khó chấp nhận con gái mình làm vợ 2 và làm mẹ của một đứa con ko phải do mình sinh ra.
    Xét ra mà nói thì đứa bé đó vô tội, có lẻ lúc nhỏ rất đáng yêu, nhưng sau này nó lớn lên bít suy nghĩ thì sẽ rất trắc trở cho bạn đấy.
    Bạn sẽ nghĩ như thế nào khi bạn bè người đời và người thân đàm tiếu con bé đấy làm vợ 2 và là mẹ kế đấy.
    Bạn nghĩ sao sau này chồng bạn phải đi làm vừa nuôi con mẹ cả, vừa nuôi con mẹ kế. Sau này mấy đứa trẻ lớn lên nếu yêu thương nhau thì không nói, nếu chúng ghét nhau thì con mẹ cả đập con mẹ kế và ngược lại chồng bạn biết giải quyết sao.
    Bạn chỉ thấy được những cái trước mắt chứ không thể nhìn xa được cái dài lâu, Mình chỉ biết đặt câu hỏi chứ không bít trả lời cho bạn thế nào nữa, bạn muốn nhìn rõ hơn bạn hãy tìm một người nào đó đã từng làm mẹ kế rồi bạn hãy hỏi họ cuộc sống họ ra sao.
    Lẽ ra bạn phải xứng đáng kết hôn cùng một người chưa có hôn thú chứ, lúc anh ta đi tán bạn anh ta không nói với bạn anh ta có con riêng rồi sao, hay tán xong làm người yêu rồi anh ta mới nói cho bạn biết.
    Nhớ quá khứ buồn rơi nước mắt
    Thấy tương lai lạnh toát mồ hôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 576 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

bạn sẽ phải cân nhắc rất nhiều đấy. trong hôn nhân gia đình thì tình yêu rất quan trọng nhưng không phải là tất cả để có thể có hạnh phúc. trong cuộc sống gia đình có nhiều khó khăn cần giải quyết lắm. riêng trường hợp của bạn thì lại còn khó khăn hơn rất nhiều đấy. mối quan hệ với con chồng, sau này rồi con chung con riêng...còn hiện tại là sức ép của gia đình. chắc gia đình bạn cũng không muốn bạn lấy 1 người có con riêng đâu. nếu tình yêu bạn đủ lớn, anh ta thực sự là người đàn ông tốt thì việc bạn đến với anh ấy cũng bình thường thôi mà. nhưng phải suy xét cho kỹ. vì chắc chắn là bạn sẽ chịu thiệt thòi hơn những người con gái bình thường khác. chúc bạn có quyết định đúng đắn
    • 3,140 Bài viết

• 7,388 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trai tân đầy ra đấy, làm sao phải đi yêu người có con rồi cho khổ ra hở bạn? sau này con anh con em con chúng ta, phức tạp lắm đấy. chưa kể gia đình 2 bên rồi vợ cũ lại bất thình lình xuất hiện thì sao?
    ღஐღCó khi nào trên dòng đời tấp nập
    Ta vô tình đập mặt vào nhauღஐღ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 57 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Nếu bạn cảm thấy mình có thể tìm dc mối nào trai tân thì hãy quên người này đi còn bạn nghĩ bạn thân ko đẹp ko có gì nổi bật khó kiếm dc mối khác thì hãy ở lại với người này
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 27 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

nếu chỉ nghĩ cho cá nhân bạn được hạnh phúc thì bạn nên chia tay để sau này khỏi hối hận. Còn nếu bạn có tình thương thật sự "yêu ai yêu cả đường đi lối về" thì con cái anh ấy hay gia đình anh ấy sẽ là thử thách cho tình yêu của 2 người mà thôi...con gái anh ấy còn bé chắc hẳn lúc này nó chỉ nghĩ đến có người yêu thương là vui nhất rồi. Có những trường hợp khi cha mẹ không còn thì con cái ông/bà lớn hay nhỏ có xung đột chung quy cũng do cách dạy/tài sản trong nhà mà ra nên anh em chúng không hòa hợp mà thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 208 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Hồi chưa có con chị nghĩ điều này là bt, xã hội làm gì có ai hoàn hảo. Nhưng có con rồi mới thấy, đó là cả một vấn đề. Con mình đẻ ra nhiều khi còn phiền não mỏi mệt, do là máu mủ nên thấy chẳng sao. Nếu không có máu mủ thì phải cần ty cực kỳ lớn em ạ. Chưa kể sau này vợ chồng ko tránh đc những lúc xích mích, mình có thể sẽ càng mỏi mệt với đứa con hơn. Em cứ suy nghĩ kỹ đi nhé! Nếu đủ quyết tâm thì cứ tiến thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đang gặp trường hợp giống bạn đây.
    Thật sự là sẽ rất phức tạp và sau này bạn sẽ rất khổ tâm.
    Chưa nói đến việc đến khi gia đình bạn biết, bố mẹ bạn liệu có đồng ý không??? (mình thì bố mẹ mình biết và thật sự thất vọng, khủng hoảng...)
    Mình cũng nghĩ tốt nhất là nên chia tay nhưng cứ chia lên chia xuống, chẳng bao giờ anh ấy đồng ý cả (mình chặn số này anh dùng số khác, tắt máy anh lên công ty tìm hoặc đợi dưới công ty cả ngày trời dù nắng hay mưa)
    Giờ mình cũng chẳng biết phải làm sao để anh ấy hiểu và chấm dứt với mình
    Chúc bạn có quyết định sáng suốt!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Sau này sẽ mệt mỏi lắm đấy. Liệu em có bước qua được không?

Chúc em có quyết định sáng suốt nhé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 265 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Có con riêng, mình chơi với bé càng thích chứ sao?
    Mình lại thấy chả làm sao cả.
    Mình gặp bao nhiêu hoàn cảnh làm tập 2 rồi, vui chán.
    Mẹ nó cứ mạnh dạn lên.
    • 69 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Vâng! đúng là con riêng chơi vs bé rất thích, cô bé rất dễ gần và hoạt bát, e lại chiều trẻ con lắm, nên nó cứ thấy e qua là quấn quít. nó cũng đc gia đình giải thích mọi chuyện, nào là cha mẹ li dị rồi, nó cũng đi chơi vs mẹ vs bồ mẹ nó. nó cũng k thích ở vs ba mẹ, chỉ thix ở vs ông bà thôi ạ.
    Mấy hôm nay e bận đám ma bên ngoại của ng iu e, con bé có hỏi e có đi vs nó ko, ròi đi theo e thôi....nhìn con bé cũng thương lắm, e hỏi chuyện nó về gd, nó cũng tl bt ạ.
    Ng iu e thì bảo nó thương e, e cũng mong e sẽ làm đc điều này. vì có lẻ iu ai iu cả dg đi lối về thật. Vì ng iu e cũng k vì con bé mà bỏ bê hay trách móc gì e, nhìu lúc con bé cứ quấn e mà bị ng iu e la.
    • 774 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyetAnh.24 Xem bài viết
    trai tân đầy ra đấy, làm sao phải đi yêu người có con rồi cho khổ ra hở bạn? sau này con anh con em con chúng ta, phức tạp lắm đấy. chưa kể gia đình 2 bên rồi vợ cũ lại bất thình lình xuất hiện thì sao?
    vai hàng! yeu lắm mà sợ!
    tình yêu, sự chín chắn,bản lĩnh,...sẽ giúp bạn nhiều sau này bạn trẻ àh!khá trẻ!
    sợ!đừng để nồi sợ hải xâm chiếm tâm hồn!
    mọi người đặt ra cho bạn khá nhiều câu hỏi,liệu bạn có làm tốt dc ko?
    cháu ở với ong bà thì sao,thế có mẹ rồi mẹ phải cham bé chứ,ko bik cham con sao mà để ông bà, ong bà nào gánh vác việc đó cho em, cho dù còn sống!
    hì,em chỉ đặt ra vấn đề là em sợ , giá như...!
    em ko đặt ra câu các câu hỏi như mọi người! để mọi người làm việc đó!có lẽ cần thêm thời gian cho em đó!
    Than!
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mjnh cung nhu trg hop cua ban, gd mjnh bjt va phan ung gay gat lam. Nhung mjnh va a laj thg nhau rat nhjeu. Mjnh ko hjeu dc taj sao nhung da ctay nhjeu lan ket wa van way laj, mjnh ko co cam tjnh voj aj, gap aj mjnh cung nho ve a. H mjnh boj roj wa ko bjt sao day. Lam sao de gd chap nhan a. Gjua gd va a mjnh that kho xử.. Aj cho mjnh loj khuyen voj. Hjx