TIN TÀI TRỢ.

Có nên tiếp tục tấn công cô gái này nữa không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.6K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cần mọi người tư vấn giúp xem liệu mình có nên theo đuổi cô gái này nữa không!
    Mình năm nay 26 và cô gái mình định tấn công cũng bằng tuổi, mình đang làm phiên dịch cho một cơ quan lớn của nhà nước trên Hà Nội, hình thức cũng ổn. Còn đối tượng mình định theo đuổi thì đang làm giảng viên cho một trường đại học ở địa phương và cũng là quê mình,về hình thức thì cô ấy cũng xinh xắn.

Mình biết cô ấy gần đây là do cô ấy là bạn chung của 2 anh bạn mình trên Facebook và cũng đã từng học với 02 anh bạn này hồi đại học, cách đây 02 tuần mình gửi tin nhắn FB để làm quen và nói chuyện ngắn gọn, rồi mời cô ấy đi cafe khi mình về quê cuối tuần, cô ấy đồng ý gặp sau 02 lần nói chuyện trên mạng, sau đó cách 1,2 ngày mình cũng chat với cô ấy trên facebook và hẹn tuần sau gặp ở đám cưới 1 trong 2 anh bạn của mình. Hôm đám cưới, vì đông và mải gặp bạn bè mình cũng không nghĩ là có thể gặp cô ấy ở đám cưới nên lúc mình đang chuẩn bị về thì cô ấy ngồi trong ăn cỗ nhắn tin ra bảo là "tớ vẫy mãi mà cậu không nhìn thấy", mình đọc tin nhắn và chạy vào trong ngồi nói chuyện với cô ấy, cô ấy hẹn là hôm nào lên chơi thăm em trai trên Hà Nội sẽ gọi mình.
    Hôm kia mình có nhắn tin FB và điện thoại lúc tối hỏi thăm tí nhưng cô ấy ko trả lời và sáng sớm hôm sau nhắn cho mình bảo là hôm qua mệt quá, đi ngủ sớm, sau đó mình cũng nhắn lại hỏi cô ấy mấy câu và bảo cô ấy đi làm vui vẻ rồi mình đi làm và cô ấy không nhắn lại nữa.

Các bạn cho mình hỏi xem là:
    - Liệu những động thái như trên của cô ấy có là tích cực với mình không, mình có nên tiếp tục tấn công không?
    - Mình hỏi ý kiến 2 ông bạn mình, một người thì bảo là cô gái này xinh xắn đấy, có nhiều người quan tâm trên FB, và chắc cũng nhiều người thích nên cần cẩn thận. Một người thì bảo, thế là chuyện bình thường, bạn đấy cũng kiêu đấy nhưng cứ thử xem sao. Điều mình phân vân là không biết đối tượng này định thế nào, hay là có người yêu rồi, nên có vẻ lơ lửng để lựa chọn chăng?
    - Nếu nên tiếp tục thì mọi người tư vấn giúp mình xem nên tấn công thế nào với.
    Cảm ơn mọi người
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 65 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thích thì nhích.
    Bạn sợ các chàng trai vây quanh cô ấy sao.Cô ấy k lăng nhăng, bắt cá nhiều tay là đc.
    NGười ta xinh, ng ta độc thân, ng ta có quyền lựa chọn.
    Mới đang GỬi Xe đã vào trường thi đâu mà biết khung cảnh, bài thi thật sự như thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn Ylangvn, tại mình cứ e ngại là chả biết cô ấy hiện có người yêu chưa,chắc có lẽ cô ấy cũng đang thận trọng lựa chọn chăng
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

theo em thì anh nên tấn công chị ấy thêm 1 time nữa để biết thêm tình cảm từ phi8a chị kia.và thường thì những ng con gái tử tế,có học thức sẽ k vồ vập con trai và k dễ tán đâu anh..anh nên kiên trì nhé..good lucky
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn em hoanang1693, anh cũng sẽ cố thêm xem thế nào, vì tính mình đôi khi cũng hơi đề cao mình quá, nghĩ là đủ tự tin để tán đổ nhanh một cô gái như thế nhưng ko ngờ cũng hơi khó, nhưng cũng thú vị để mình phấn đấu tiếp xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi newborn Xem bài viết
    Cảm ơn bạn Ylangvn, tại mình cứ e ngại là chả biết cô ấy hiện có người yêu chưa,chắc có lẽ cô ấy cũng đang thận trọng lựa chọn chăng
    Bạn yên tâm đi, nếu cô ấy có người iu rồi nhưng vẫn nhắn tin, đi chơi với bạn chứng tỏ rằng cô ấy đang cho bạn cơ hội để thể hiện mình. Mình khuyên bạn là đừng chat FB hay nhắn tin quá nhiều, thay vào đó tích cực gọi điện nói chuyện với cô ta, và tích cực rủ cô ấy hẹn hò.
    Good luck
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 173 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Có người yêu thì sao, cửa vẫn mở cơ mà, có khóa đâu mà lo ko có chìa, trừ khi người ta nói hẳn ra thì lúc đó hẵng xách dép về, còn ko cứ để đẫy giữ chỗ
    Đời ngắn ngủi, sống không hối tiếc
    Yolo
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chưa tấn công mà đã lo, cứ tấn công đại thôi. Anh chưa nói là 2 nguoif nói chuyện với nhau theo kiểu nào, có thân nhau được bao nhiêu hay không mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn lời khuyên của mọi người, mình nghĩ đúng là mình cần phải bớt nhắn tin và nên gọi điện và tìm cách rủ và hẹn hò với cô ấy thì nó thực tế hơn
    • 566 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi newborn Xem bài viết
    Mình cần mọi người tư vấn giúp xem liệu mình có nên theo đuổi cô gái này nữa không!
    Mình năm nay 26 và cô gái mình định tấn công cũng bằng tuổi, mình đang làm phiên dịch cho một cơ quan lớn của nhà nước trên Hà Nội, hình thức cũng ổn. Còn đối tượng mình định theo đuổi thì đang làm giảng viên cho một trường đại học ở địa phương và cũng là quê mình,về hình thức thì cô ấy cũng xinh xắn.

Mình biết cô ấy gần đây là do cô ấy là bạn chung của 2 anh bạn mình trên Facebook và cũng đã từng học với 02 anh bạn này hồi đại học, cách đây 02 tuần mình gửi tin nhắn FB để làm quen và nói chuyện ngắn gọn, rồi mời cô ấy đi cafe khi mình về quê cuối tuần, cô ấy đồng ý gặp sau 02 lần nói chuyện trên mạng, sau đó cách 1,2 ngày mình cũng chat với cô ấy trên facebook và hẹn tuần sau gặp ở đám cưới 1 trong 2 anh bạn của mình. Hôm đám cưới, vì đông và mải gặp bạn bè mình cũng không nghĩ là có thể gặp cô ấy ở đám cưới nên lúc mình đang chuẩn bị về thì cô ấy ngồi trong ăn cỗ nhắn tin ra bảo là "tớ vẫy mãi mà cậu không nhìn thấy", mình đọc tin nhắn và chạy vào trong ngồi nói chuyện với cô ấy, cô ấy hẹn là hôm nào lên chơi thăm em trai trên Hà Nội sẽ gọi mình.
    Hôm kia mình có nhắn tin FB và điện thoại lúc tối hỏi thăm tí nhưng cô ấy ko trả lời và sáng sớm hôm sau nhắn cho mình bảo là hôm qua mệt quá, đi ngủ sớm, sau đó mình cũng nhắn lại hỏi cô ấy mấy câu và bảo cô ấy đi làm vui vẻ rồi mình đi làm và cô ấy không nhắn lại nữa.

Các bạn cho mình hỏi xem là:
    - Liệu những động thái như trên của cô ấy có là tích cực với mình không, mình có nên tiếp tục tấn công không?
    - Mình hỏi ý kiến 2 ông bạn mình, một người thì bảo là cô gái này xinh xắn đấy, có nhiều người quan tâm trên FB, và chắc cũng nhiều người thích nên cần cẩn thận. Một người thì bảo, thế là chuyện bình thường, bạn đấy cũng kiêu đấy nhưng cứ thử xem sao. Điều mình phân vân là không biết đối tượng này định thế nào, hay là có người yêu rồi, nên có vẻ lơ lửng để lựa chọn chăng?
    - Nếu nên tiếp tục thì mọi người tư vấn giúp mình xem nên tấn công thế nào với.
    Cảm ơn mọi người
    Thể hiện là 1 thằng đàn ông đi nào, MÁU LÊN, ĐÃ MÁU LÀ KO CẦN HỎI BỐ CHÁU LÀ AI. OK
    • 65 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phải tấn công mới biết bác ạ, cái dở của mấy anh em nhát như bác là thấy gái đẹp là luôn có suy nghĩ như thế nên luôn dè chừng, chưa thử sao biết ăn dc hay ko, có thua cũng là bài học cho trận sau. Chủ yếu biết mình biết ta và biết giữ giá bản thân mình, tránh làm bản thân mất giá.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ nếu bạn cảm thấy có cảm tình thì cứ tiếp tục trò chuyện với cô gái ấy. Căn bản là nếu thấy thực sự hợp nhau và hiểu nhau thì mình nghĩ tình cảm tiến triển sẽ rất nhanh thôi.
    Chúc bạn may mắn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 84 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em nói thật là nếu anh thực sự có cảm tình với chị ấy thì nên cố gắng thêm chút nữa, con gái ko phải đc ai cũng quan tâm là vồ vập đâu ạ, anh cần phải kiên trì. Mà em cho rằng chị ấy có nt, có đi chơi với anh nghĩa là chị ấy cũng chưa có người yêu đâu, nếu có người yêu rồi mà đi chơi với trai lạ thì chỉ có là lăng nhăng thôi
    Tôi là người hiền nhất thế giới. Nếu có ai đó hiền hơn tôi, tôi sẽ giết họ, và tôi sẽ lại là người hiền nhất thế giới hihi
    • 137 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    rủ dc hẹn hò đi đã. có nhiều cô tính cách cởi mở hòa đồng nên bạn tưởng thế này thế kia. nếu thích pải rủ dc đi chơi riêng. " miệng hồng cười chưa chắc hồng đã yêu " cứ mạnh dạn lên. đâu pải ai mình cũng thích. nên thấy ai mà khiến m` có cảm tình là phải tiến ngay. biết đâu bất ngờ. chúc bạn may mắn và tìm dc tình yêu
    • 88 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Khuyến khích tìm đọc The Alpha Art nhé thím

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 398 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Con gái nhà người ta cũng xinh xắn, công việc ổn định, 26 tuổi cũng chưa phải là già, nên hiện tại được như vậy là người ta đã không ghét bạn rồi. Cưa phụ nữ đã chín chắn thì tránh vồ vập nhưng luôn thể hiện sự nghiêm túc. Bạn có đk tốt, ngoại hình được, nếu thêm chút nhiệt tình và nghiêm túc thì khả năng chinh phục được nàng là rất cao. Good luck.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Khang_Khang
    • 123 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

cái này có vẻ giống mình....nhưng mình bỏ cuộc vì cô ấy mình nhắn tin gần tháng trời mà hong nhắn lại, đi làm cùng cty, gặp thì chào hỏi thôi....hix...nghĩ là em ấy có người yêu rồi nên thôi...
    • 123 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Liệu một nàng mình nhắn tin lâu đến thế (cả tháng lận) mà hong nhắn lại, nick skype thì tắt đồi với mình, với người khác thì sáng,....mặc dù cùng cty nhưng cũng ít gặp....mong các anh chị cho mình lời khuyên với...cảm ơn rất nhìu..
    • 88 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kethichhoi Xem bài viết
    Liệu một nàng mình nhắn tin lâu đến thế (cả tháng lận) mà hong nhắn lại, nick skype thì tắt đồi với mình, với người khác thì sáng,....mặc dù cùng cty nhưng cũng ít gặp....mong các anh chị cho mình lời khuyên với...cảm ơn rất nhìu..
    Vote bỏ cuộc và tìm mối khác nhé bác, cô này phòng thủ cao thế thì là ko thích bác rồi, va có thể đã có người yêu, e cũng hay dùng chiêu này voi những người ko có cảm tình :3

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 52 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chưa đi mà đã lo ko tới đích, cứ tấn công từ từ anh ơi, chuyện tình yêu đâu phải ngày 1 ngày 2 đâu, phải có thời gian tìm hiểu nhau đã chứ ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2