TIN TÀI TRỢ.

Có nên tha thứ và đồng ý kết hôn với người từng lăng nhăng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.53K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em và người ấy quen nhau ngót 10 năm rồi từ cấp 3 và bằng tuổi nhau.
    Bọn em yêu nhau đc 5 năm thì em phát hiện anh ấy lừa dối em đi quan hệ vs người con gái khác. Bây h anh ấy quay về xin em tha thứ và sửa đổi lỗi lầm và muốn cưới em làm vợ. Sẽ là người chồng người cha tốt vun đắp cho gia đình. Sẽ k bao h có ý đi lăng nhăng lần nào nữa.
    Em vẫn ko tin tưởng nhưng trong lòng thì vẫn còn tình cảm với anh. Nhưng sợ anh vẫn ngựa quen đường cũ. Anh thề thốt hứa hẹn đủ điều rồi nói sẽ dùng thời gian để chứng minh là anh sẽ toàn tâm toàn ý yêu em và tiến đến hôn nhân. Anh còn quỳ xuống van xin em bỏ qua và cho anh cơ hội làm lại từ đầu. Anh nói anh rất cần em không thể sống thiếu em. Vì trước đây anh trẻ con chưa suy nghĩ gì mải chơi nên anh mới như thế. Em vẫn không nói gì thì anh ấy khóc và đập đầu xuống đất chảy máu. Em sợ quá nên bảo để em suy nghĩ !

Em đã 25t bây h em chia tay anh thì chả biết bắt đầu ntn . Em cũng gắn bó cả anh bao năm bây h liệu có tìm đc người tốt hơn anh. Mà thực sự thì em cũng còn yêu anh ấy
    Mà lấy anh thì lo sợ anh ko phải người tốt
    Các mẹ cho em lời khuyên với ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chào em đọc tâm sự của em, thấy hình ảnh của mình trong đó và muốn chia sẻ với em một chút xíu
    Chị cũng đã từng yêu tha thiết, tin tưởng tuyệt đối và thất vọng khôn cùng khi phát hiện người yêu mình có quan hệ với người con gái khác... cái cảm giác đó thật khó tả, khó diễn đạt, chỉ biết đến tận bây giờ, khi nhớ lại vẫn thấy rất đau lòng...
    Bạn chị cũng quay trở lại, cũng đề cập vấn đề cưới xin, cũng lên kế hoạch cho tương lai... tất cả mọi điều dường như sẽ đi đến happyending...
    Nhưng nó không đơn giản như vậy em ah. Chị tưởng chị đã quên, nhưng chỉ là tạm tha thứ, chỉ tạm quên, còn trong lòng chị luôn là một dấu hỏi (sự nghi ngờ), một dấu phẩy hay một dấu chấm (suy nghĩ về vấn đề dừng lại hay tiếp tục)... Và bạn ý, sau 1 năm, lại có 1 dấu hiệu nho nhỏ cho sự "quay trở lại" con đường đó...
    Chị đã quyết định ra đi, và nhìn lại, lựa chọn đó là đúng đắn dù cho đến tận bây h, vẫn còn rất yêu và muốn ở cạnh bạn đó. Nhưng nhìn lại và nhận thấy, ngoại tình là thất bại của đàn ông, còn sự nghi ngờ và day dứt chính là sự thất bại của phụ nữ!
    Em liệu có đủ tự tin sẽ quên được hết, rộng lòng và không mảy may nghi ngờ trong cuộc sống sau này không? Nếu em tự tin và dám khẳng định, em có thể bước tiếp. Nếu không, sẽ chỉ khổ cho cả 2 thôi em ah.
    Chị hơn em 6 tuồi, chị cũng từng tự hỏi sẽ bắt đầu lại ntn, nhưng khi bình tâm lại mới thấy bắt đầu lại ntn là ở bản thân mình em ah. Em còn rất trẻ và còn cả tương lai phía trước, hãy vững lòng vững tin và sáng suốt để lựa chọn cho mình con đường đỡ gập ghềnh nhất em nhé
    Thân
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .Chocolate Xem bài viết
    Chào em đọc tâm sự của em, thấy hình ảnh của mình trong đó và muốn chia sẻ với em một chút xíu
    Chị cũng đã từng yêu tha thiết, tin tưởng tuyệt đối và thất vọng khôn cùng khi phát hiện người yêu mình có quan hệ với người con gái khác... cái cảm giác đó thật khó tả, khó diễn đạt, chỉ biết đến tận bây giờ, khi nhớ lại vẫn thấy rất đau lòng...
    Bạn chị cũng quay trở lại, cũng đề cập vấn đề cưới xin, cũng lên kế hoạch cho tương lai... tất cả mọi điều dường như sẽ đi đến happyending...
    Nhưng nó không đơn giản như vậy em ah. Chị tưởng chị đã quên, nhưng chỉ là tạm tha thứ, chỉ tạm quên, còn trong lòng chị luôn là một dấu hỏi (sự nghi ngờ), một dấu phẩy hay một dấu chấm (suy nghĩ về vấn đề dừng lại hay tiếp tục)... Và bạn ý, sau 1 năm, lại có 1 dấu hiệu nho nhỏ cho sự "quay trở lại" con đường đó...
    Chị đã quyết định ra đi, và nhìn lại, lựa chọn đó là đúng đắn dù cho đến tận bây h, vẫn còn rất yêu và muốn ở cạnh bạn đó. Nhưng nhìn lại và nhận thấy, ngoại tình là thất bại của đàn ông, còn sự nghi ngờ và day dứt chính là sự thất bại của phụ nữ!
    Em liệu có đủ tự tin sẽ quên được hết, rộng lòng và không mảy may nghi ngờ trong cuộc sống sau này không? Nếu em tự tin và dám khẳng định, em có thể bước tiếp. Nếu không, sẽ chỉ khổ cho cả 2 thôi em ah.
    Chị hơn em 6 tuồi, chị cũng từng tự hỏi sẽ bắt đầu lại ntn, nhưng khi bình tâm lại mới thấy bắt đầu lại ntn là ở bản thân mình em ah. Em còn rất trẻ và còn cả tương lai phía trước, hãy vững lòng vững tin và sáng suốt để lựa chọn cho mình con đường đỡ gập ghềnh nhất em nhé
    Thân
    Em cảm ơn về những chia sẻ của chị ! Đúng là trong tâm can em lúc này bây h lúc nào cũng chỉ là sự hoài nghi thôi chị ạ ! Nửa thì muốn dứt khoát cho nhẹ lòng nhưng lại ko làm đc vì vẫn còn tình cảm. Hơn nữa đã qá quen khi có anh ấy bên cạnh Chị bảo em bây h có nên cho anh ấy cơ hội thử thách ko hay là chấm dứt luôn

C bây h đã lập gia đình chưa ạ ? Và cho e hỏi c vượt qua cắt đứt vs anh ấy ntn c chỉ e vs
    Chứ bây h em cứ nghĩ lại những ngày tháng anh ý đối xử vs em nthe e lại đau lòng và chỉ muốn chấm dứt thôi
    Lý trí của em ko bằng trái tim rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nếu đàn ông đã có tính lăng nhăng thì cả đời họ vẫn vậy thôi, nếu bạn nghĩ rằng mình sống được với người đàn ông như vậy suốt cả đời thì cứ tiếp tục, còn không thì nên dứt khoát nhé.
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có phải 10 anh đàn ông thì đến 8 anh có tính đó ko chị >.<
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình cũng mới ct dc 1 tháng. Cũng vì lý do này. Hồi quen nhau, ex mình có tính thích trêu đùa, ghẹo gái này kia. Lúc đầu mình làm dữ, ko thích thế. Rồi anh cũng hứa sẽ ko thế nữa. Rốt cuộc, ghẹo từ gái 1 đến gái 2, tưởng đến gái 2 này là xong. Ai dè đến gái 3. Hai cô đầu thì mình bỏ qua đc, vì anh chỉ tán linh tinh, trêu ghẹo vậy thôi, chứ ko có tình cảm gì. Đến cô thứ 3, thì lúc này mình bận rộn cv, lại hay cãi nhau với anh nên anh hay tâm sự cô này. Lúc đầu chỉ bảo là bạn, sau thì... trong lúc bọn mình giận nhau, trong thời gian anh tâm sự thì "say nắng" cô này. Lúc bọn mình quay lại với nhau, anh vẫn liên lạc cô ta, ngày nào cũng nt nói chuyện nhau. Mình ko cho anh liên lạc nữa thì anh lén lút wa lại. Chán nản nên mình chia tay hẳn. Mà sau khi chia tay thì anh ta cũng chán gái kia lun!?
    Giờ ex cũng đòi quay lại. Nhưng mình ko chịu, bạn ah. Vì mỗi khi nhớ đến cảnh mình phát hiện họ lén lút, hò hẹn nhau là mình ko chịu đc. Chắc bạn cũng biết là nó đau cỡ nào. Giờ quay lại, có khi anh ta quen thêm gái thứ 4 cũng nên...
    Mình cũng đang cố vượt wa nè bạn. Cùng cố gắng nhé!
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

huhu nhưng mà bây h lúc nào anh ý cũng lo mình bỏ anh ấy nên có vẻ anh rất chu đáo quan tâm đến mình. Mà mình thì ko sao thoát khỏi nỗi ám ảnh anh đã từng phản bội đầu óc lúc nào cũng rối bời. Mà bảo dứt hẳn thì ko đành vì vẫn còn tình cảm, nói đúng hơn là đang quen vs sự hiện diện của anh trong cuộc sống.
    Đúng theo kiểu bỏ thì thương vương thì tội (
    • 22 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn chị sau đó, đến tận ngày chia tay, vẫn rất luôn ân cần, quan tâm, chăm sóc... Khiến cho mình luôn cảm thấy đc bao bọc, đc yêu thương và k đành lòng ra đi. Nhưng đến khi có dấu hiệu của sự lặp lại, chị mới nhận ra rằng bản tính đó của họ, sẽ có thể ko bao h thay đổi đc. Mắc lỗi 1 lần, bỏ qua 1 lần (mà phụ nữ thì dễ bỏ qua vì nặng tình), thì cái cơ hội để tiếp tục lần 2, lần 3, lần thứ n... là điều chắc chắn e ah.
    Rồi có lúc e sẽ nhận thấy 1 sự thật rằng: trước đây e yêu và tin, từ giờ phút này sẽ là yêu và nghi ngờ, ko bao h mất đc cảm giác đó. Và chị cũng rất hiểu cái cảm giác của e bây h, tình cảm có, thói quen có, giận dữ có, đau đớn có, tiếc nuối có... Và đề miêu tả đúng thì có thể dùng câu "cắt đau, để buồn" mà hình dung. Nhưng e có nghĩ, thói quen theo thời gian tạo ra, cũng sẽ theo thời gian mất đi, và sẽ lại có 1 thói quen mới hình thành ko?
    Chị đến giờ vẫn chưa qua được giai đoạn đau đớn, chưa đứng vững và vượt qua đc, vẫn còn yêu và nhớ bạn ý rất nhiều, mặc dù biết bạn ý đã có người mới. Nên để khuyên e vượt qua ntn, thì chị k dám có lời gì. Nhưng từ thực tế của bản thân, khuyên e chân thành: đây là lúc cần phải để lý trí mạnh mẽ và quyết định, đừng để bản năng lấn át và che mờ tất cả...
    Cùng nắm tay nhau vượt qua khó khăn e nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)