Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên Sống Thử để biết người đó có thể là chồng hay không?

• 2.5K Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Em đang nghĩ đến chuyện sống thử để tìm hiểu xem, bạn trai của mình có phải là người chồng tương lai của mình hay không? Vẫn biết là sẽ có những chuyện ngoài lề xảy ra, tuy nhiên em cần phải biết rõ hơn về cuộc sống cũng như tính cách của mình và người bạn đó. Các mẹ thấy điều đó có nên không? Vì giờ chọn chồng là phải tìm hiểu rõ, kỹ, chứ không thể hời hợt là vẻ ngoài của họ được ^^. Các mẹ cho em lời khuyên nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,071 Bài viết

• 1,465 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Em đang nghĩ đến chuyện sống thử để tìm hiểu xem, bạn trai của mình có phải là người chồng tương lai của mình hay không? Vẫn biết là sẽ có những chuyện ngoài lề xảy ra, tuy nhiên em cần phải biết rõ hơn về cuộc sống cũng như tính cách của mình và người bạn đó. Các mẹ thấy điều đó có nên không? Vì giờ chọn chồng là phải tìm hiểu rõ, kỹ, chứ không thể hời hợt là vẻ ngoài của họ được ^^. Các mẹ cho em lời khuyên nhé
    Tùy quan điểm mỗi người chứ em thì em thấy là không nên. Chưa biết thế nào nhưng hệ lụy thì nhiều lắm.
    ArashiContest

"Tôi chắc chắn sẽ bảo vệ họ… cho dù đến lúc nào đi nữa, cho đến khi Arashi không còn… Không đúng!!! Chỉ cần chúng tôi ở cạnh nhau thì Arashi sẽ không có điểm dừng" Onho Satoshi
    Cám ơn 13 năm của Bão vì đã mang đến cho thế giới này thật nhiều điều tuyệt vời:Smiling:.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 791 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

phản đối,:Sick: ko nên sống thử, tìm hiểu thì sẽ có nhiều cách, chuyện sống thử để lại hậu quả rất thiệt thòi về con gái đấy, sống thử nếu như kiểu may rủi, nếu lấy dc nhau thì tốt còn ko lấy dc nhau thì liệu ng sau có chấp nhận bạn đã từng sống thử với ng khác không. chắc chắn là không thể rồi
    Cảm ơn đời sớm mai thức dậy cho ta thêm ngày mới để yêu thương
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,626 Bài viết

• 1,622 Được cảm ơn

K nên.:Sad: Lý do:

- Vì là sống "thử" nên ban đầu thì có thể vui vì đc ở bên nhau một thời gian đấy, nhưng lâu ngày khi quen rồi sẽ xét nét nhiều hơn, đã gọi là "thử" mà, nên xét nét nhiều hơn sống thật (khi đã kết hôn rồi về sống với nhau thì sẽ dễ thông cảm và bỏ qua lỗi của nhau hơn). Vì "nhân vô thập toàn" nên khả năng chia tay rất cao (theo mình nghĩ thì khoảng 90%).:Sad:

- Khi "thử" xong, nếu kết quả là k hợp và chia tay, lúc này phần thiệt sẽ là gái. Thử hỏi thằng nào muốn cưới con đã từng sống thử với thằng khác? Nghĩ lại cứ thấy nhột nhột, khó chấp nhận lắm, thà nó có thể xxx với thằng khác còn có thể chấp nhận, chứ đã "sống thử" thì nó cứ thế nào ấy.:Sad: Giống như là "hốt ổ", quen một con đã có một đời chồng rồi vậy.:Sad:

- Chẳng lẽ phải thử hết thằng này đến thằng khác cho chắc ăn mới cưới?:Sad:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8,641 Bài viết

• 13,108 Được cảm ơn

nếu em là em gái chị thì nhất quyết sống chết gì chị cũng ko đồng ý cho sống thử đâu em ạ, mình ko giống phương tây, ko thể hô hào theo kiểu tây nhưng mà thiệt thòi thì con gái ph ải chịu thôi
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clone99 Xem bài viết
    K nên.:Sad: Lý do:

- Vì là sống "thử" nên ban đầu thì có thể vui vì đc ở bên nhau một thời gian đấy, nhưng lâu ngày khi quen rồi sẽ xét nét nhiều hơn, đã gọi là "thử" mà, nên xét nét nhiều hơn sống thật (khi đã kết hôn rồi về sống với nhau thì sẽ dễ thông cảm và bỏ qua lỗi của nhau hơn). Vì "nhân vô thập toàn" nên khả năng chia tay rất cao (theo mình nghĩ thì khoảng 90%).:Sad:

- Khi "thử" xong, nếu kết quả là k hợp và chia tay, lúc này phần thiệt sẽ là gái. Thử hỏi thằng nào muốn cưới con đã từng sống thử với thằng khác? Nghĩ lại cứ thấy nhột nhột, khó chấp nhận lắm, thà nó có thể xxx với thằng khác còn có thể chấp nhận, chứ đã "sống thử" thì nó cứ thế nào ấy.:Sad: Giống như là "hốt ổ", quen một con đã có một đời chồng rồi vậy.:Sad:

- Chẳng lẽ phải thử hết thằng này đến thằng khác cho chắc ăn mới cưới?:Sad:
    Vâng, thấy lý do đó cũng đúng, chỉ có điều mình hơi bị bối rối. Mình không an tâm, cứ như là thấy không tự tin vào chính bản thân khi sống thật
    HÃY NÓI YÊU THÔI, ĐỪNG NÓI YÊU MÃI MÃI ...
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh_Duc Xem bài viết
    nếu em là em gái chị thì nhất quyết sống chết gì chị cũng ko đồng ý cho sống thử đâu em ạ, mình ko giống phương tây, ko thể hô hào theo kiểu tây nhưng mà thiệt thòi thì con gái ph ải chịu thôi
    Tiếc là em không có Anh/Chị, nên nhiều khi muốn tâm sự or hỏi ý kiến cũng khổ sở ^^.
    HÃY NÓI YÊU THÔI, ĐỪNG NÓI YÊU MÃI MÃI ...
    • 2,485 Bài viết

• 2,178 Được cảm ơn

Lời mình khuyên là KO
    Đơn giản là liệu các bạn có thể sống với đúng với nghĩa là sống thử ko, hay là chuyển sang sống như thật mà ko lấy nhau thật..
    Sống thử thực ra rất tốt nếu như cả 2 thực sự "sống thử"
    Đáng tiếc đây là VN, nơi mà con gái thiếu lý trí+kiến thức....th_22
    Vậy nên tốt nhất là khi tìm hiểu thì lên moi điểm xấu của nhau ra mà xem xét.Thế nhưng bọn gái lúc nào cũng chỉ thíc "TY là những tâm hồn đồng điệu"...
    Chán ! Tư tưởng tiến bộ, nhưng gái dêk hiểu lên giờ vẫn alone th_126
    Trích dẫn Nguyên văn bởi clone99 Xem bài viết
    Giống như là "hốt ổ", quen một con đã có một đời chồng rồi vậy.:Sad:
    Phụ nữ 1 đời chồng thì có làm sao ? Con người thì phải có sai lầm chứ? 1 đời chồng vẫn ok
    Nhưng ghét nhất XXX trc khi cưới, bởi vì đó ko phải là sai lầm mà là NGU...Tất nhiên là ý kiến chủ quan...Nói chung ghét con gái coi trọng TY hơn hôn nhân
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • 513 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Xin phép hỏi, chị đã từng sống thử trước đó chưa? chị có hiểu sống thử là gì không?. Chuyện trái cấm. Adam và eva ăn trái cấm, họ cũng vẫn yêu nhau, xin lỗi chị, ngoài eva ra kiếm con khác không được.
    Sống thử chán, anh ta bỏ chị ( bỏ 1 cách bình thường nhất bởi vì không có ràng buộc giấy tờ) thì chị sống ra sao?
    Cá nhân H ủng hộ sống thử, để giảm tỉ lệ mại dâm, hiếp dâm cho VN
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,862 Bài viết

• 3,310 Được cảm ơn

Lạ nhỉ??? Nhiều người bảo xxx thì sao cũng được, sống thử thì không nên :Thinking:??? - tớ thấy bản chất vấn đề có khác gì nhau đâu nhỉ?

Ý kiến cá nhân - không ủng hộ sống thử. Khi nói đến chuyện hôn nhân nghĩa là tình cảm đã đủ lớn, con người cũng đủ chín chắn, thời gian bên nhau đủ dài để hiểu mình và đối phương có hợp nhau không... rồi chứ? Nếu còn chưa tin, còn nghĩ phải "thử" mới biết thì rõ ràng tình cảm và niềm tin và độ hiểu nhau cũng chưa đủ lớn - có sống thử thì phần nhiều là sẽ có trục trặc mà thôi.

P/s: Không ủng hộ cả xxx và sống thử trước hôn nhân. Có lẽ tớ là người cổ hủ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 523 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

JoJo ko cổ xúy, mà chỉ chia sẻ 2 case mà JoJo thấy từ những người bạn và từ mình:

1/ Sống thử thời gian đầu sẽ đẹp "ngất ngây con gà tây", những gì chưa hợp thức hóa kiểu như hôn nhân nghĩa là cái tương lai phía sau được bỏ ngỏ, ko make sure thì dĩ nhiên tâm lý các chàng thường thoải mái, vì họ nếu có mất thì chỉ là mất 1 thời gian ko vui vì tình yêu tan vỡ. Còn với con gái chúng mình ưh? nếu bạn là người sống kiểu Tây, just go ahead, vì những quan điểm ở đây - những con người đã thấm khá nhuần tư tưởng người Việt sẽ chỉ khiến bạn cảm thấy trầm trọng hóa, mất thi vị. Nhưng nếu bạn ko phải thuộc lối sống ý, bạn phải lưu tâm. Khi yêu nhau thì "em hãy chứng minh tềnh iu của em", "em thật tuyêt vời","em là cô tiên"...., còn lúc hục hặc thì cãi nhau, cái gì xài mãi cũng chán, rồi thì "em là con điên", "em phiền quá", "chúng ta ko hợp nhau nữa", "cô dễ dãi thế thì chắc với ai cũng thế".....Rồi bản thân mình sẽ cảm thấy khó khăn hơn để đến với người khác (chưa xét đến việc người khác có dám chấp nhận mình đã như thía hay hem)

2/ Không sống thử: có vẻ hơi buồn chán, vì ko thể đi đến "tột đỉnh" yêu thương, ko biết con người ý trên giường + ngoài đường có khác nhau gì hay hem. Nhưng với đàn ông VN, họ thích chơi nhưng ko thích chịu thiệt, nên nếu mình chưa có gì, họ vẫn tôn trọng, hãnh diện hơn. (thích màng trình trên đầu hơn là màng não). Bản thân mình cũng giữ được sự chủ động vì có "thóp" gì đâu để họ nắm và lo (nhiều khi quan hệ dễ bị quay video, ban đầu để ngắm, sau để làm áp lực lúc cần), JoJo thích phần 2 thoai :Battin ey:.

Góp ý thì chắc ai cũng có thể giúp bạn vài chữ, nhưng bạn vữn lầ nhân tố qt định hén
    2/
    • 513 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Mr bean nói cũng đúng đó thím chủ topic
    • 439 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Nên lắm chứ
    XXX nhiều vào
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,548 Bài viết

• 3,053 Được cảm ơn

Em phản đối nha th_33
    Xong, đi ra th_179
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,862 Bài viết

• 3,310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienviolet Xem bài viết
    Mr bean nói cũng đúng đó thím chủ topic
    Nài, nhóc >"<. Chị là CON GÁI, nghe chưa??? (sori chủ top vì xì pam )
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 283 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nên nếu xét thấy mình đủ trưởng thành, kinh tế ổn định, tâm lý cũng ổn định và vững vàng và quan trọng là phải lạc quan.Cái khoản sống thử này ko dành cho người yếu đuối và yếu bóng vía vì rủi ro cũng nhiều.Nhưng có rủi ro là chuyện đương nhiên, cái chính mình đối mặt và giải quyết ra sao thôi, thế nên mới nói là phải tập sống và suy nghĩ lạc quan.
    Mình vẫn thích nếu bản thân mình đáp ứng được đầy đủ các điều kiện bên trên thì sống thử để tìm hiểu nhau xem đó có phải người đàn ông mình cần trong cuộc đời không?Còn nếu như trong tâm vẫn lăn tăn chuyện thiệt hơn, được mất thì có lẽ ko nên vì tình yêu mà cứ so đo tính toán thì có lẽ ko bền được.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,626 Bài viết

• 1,622 Được cảm ơn

Chả hiểu nổi các bạn trẻ trâu vào cmt.:Sad:

Sống thử mới xxx đc à??? Ở đây nên bàn rộng hơn về sống thử, sao cứ gán cái xxx vào làm nòng cốt?:Sad:

K sống thử cũng xxx thoải mái thôi.
    • 513 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinybean Xem bài viết
    Nài, nhóc >"<. Chị là CON GÁI, nghe chưa??? (sori chủ top vì xì pam )
    Mr bean nổi tiếng hơn, danh lừng 4 bể mà lị:RollingEy:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 888 Bài viết

• 1,739 Được cảm ơn

Theo anh là nên, nếu em và người đó nghiêm túc nghĩ tới 1 tương lai xa là Hôn nhân.

Khi chưa sống thử, mọi mặt trái chưa show hết ra được, rất khó để có thể thông cảm được cho nhau: thói ăn, nết ở. Sống thử rồi, những cái xấu của mỗi cá nhân sẽ ko thể giấu được. Lúc đấy, tìm cách mà hòa hợp.

Có 1 số bạn cứ đề cao chuyện xxx quá nhỉ. Đâu cần sống thử mà vẫn xxx thật đâu chời. Cái đó cũng là quan trọng trong đời sống hôn nhân lắm đó. Nhưng đừng có đề cập đến nó là cái gì đó xấu xa, bệnh hoạn. Các bạn đã từng xxx rồi, thử nhịn độ 1 tuần, vài tháng xem, lúc nào chả cáu bẳn như điên. Có xxx rồi, suốt ngày huýt sáo vang. Thế nó chả có tác dụng tốt là gì?!

Ngoài ra, còn phải tìm hiểu chí thú của anh này thế nào, cách đối nhân xử thế, cách ăn uống ngồi nằm, cách sử dụng thời gian rảnh rỗi.... Không sống thử, khó mà phát hiện ra lắm.

Tất nhiên, phải nghiêm túc nghĩ tới 1 tương lai xa nhé, còn chỉ sống thử cho đỡ tiền nhà thì ko nên, đến nhà anh ở, anh cho ở miễn phí, tối ngủ cùng với chủ
    Ước gì mình nghĩ ra được một chữ ký nào đó hay hay, để mình ghi vào đây!
    • 1,700 Bài viết

• 1,604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinybean Xem bài viết
    P/s: Không ủng hộ cả xxx và sống thử trước hôn nhân. Có lẽ tớ là người cổ hủ
    Nếu thế này mà cổ hủ thì còn nhiều người cổ hủ lắm chị, như em cũng vậy nè.

@Chủ top: thì cứ "thử" đi rồi biết, :Battin ey:

Dạo này sói nhiều hơn trai :Angel:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4