TIN TÀI TRỢ.

có nên nói với người yêu là mình đang ghen k?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.15K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 259 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

em có bà chi họ hơn 2 tuổi, nghe em nói ở đay các chị khuyên rất tận tình nên giờ nhờ mấy chị tư vấn giùm, chị em hỏi là có nên nói với nguời yêu là mình đang ghen k, tại thấy người yêu cũng thân thân mấy bạn gái trong lớp dh, mà chị ấy đâu có học cùng lớp với họ nên cũng hoang mang sao í , lo lo, vậy có nên nói với ng yêu để anh ấy nói rõ ràng ra cho đỡ lo k?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 132 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

theo minh thì nên nói cho anh ấy biết là mình đang ghen.
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecởn Xem bài viết
    theo minh thì nên nói cho anh ấy biết là mình đang ghen.
    theo minh thì nên nói cho anh ấy biết là mình đang ghen để anh ta điều chỉnh cách giao tiếp

• 1,274 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Nếu mà yêu nhau, thì không cần nói thì đối phương củng biết là mình ghen hay ko?
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny_nguyen09 Xem bài viết
    Nếu mà yêu nhau, thì không cần nói thì đối phương củng biết là mình ghen hay ko?
    nếu đạt đến "trình độ" này thì thực sự là yêu nhau rồi.

Đôi khi chỉ cần cái liếc mắt cũng đủ để đối phương hiểu mình muốn / không muốn gì.

Đợi nói ra thì hơi dở.

• 3,176 Bài viết

• 2,167 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng nghĩ là nên nói, mình cũng từng nói: Anh ơi, em đang ghen
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 600 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Ôi nhiều khi mình đang làm người kia ghen mà ko biết ấy chứ,chỉ vô tình thôi dễ ko để ý lắm,mình khi nào ghen mình toàn nói với ông ấy là
    Ông cứ thoải mái ,nếu có con nào thích thì ko ai trách đc vì người ta thích mình,miễn là ko đc hành động gì khiến người ta tưởng ông thích người ta là đc. vậy là oke,vì chỉ cần người mình yêu đứng đắn,biết giữ khoảng cách thì chẳng phải ghen nữa. Còn ông í ghen thì lại hay nói dai và nói thâm nên mình cũng sợ vì ông í nhớ lâu lắm,chuyện gì mình quên rùi có khi ông vẫn nhớ nên tránh ko thì sợ lắm.
    Mình thấy ghen tưởng tượng là sợ lắm,vì dụ cứ tự mình nghĩ ra diễn biến í,nên quan trọng là mình làm sao để người ta chỉ nghĩ đến mình thui là tốt nhất,còn phải các ông có tính trăng hoa thì có ghen cũng chẳng làm gì đâu,ăn vào máu rùi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny_nguyen09 Xem bài viết
    Cũng tuỳ từng người thôi, chứ nhiều anh chàng vô tâm lắm. Yêu nhau thì nói chuyện thẳng còn ngại nữa sao?
    • 1,274 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi superman74 Xem bài viết
    Cũng tuỳ từng người thôi, chứ nhiều anh chàng vô tâm lắm. Yêu nhau thì nói chuyện thẳng còn ngại nữa sao?
    đúng là vô phứơc khi có người yêu như mấy ông này. :mad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 149 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo tôi ghen cũng là tâm lý của con người. CÓ điều bạn đừng thể hiện nó quá đáng, người khác khó chấp nhận. Tốt nhất bạn nên nói chuyện thẳng thắn 3 người để làm rõ mọi chuyện. Rồi tuỳ theo lựa chọn của mọi người mà chấp nhận!
    Chúc vui!
    Luôn ngẩng cao đầu! webtretho.com/forum/showthread.php?t=194751 Em nói với anh trước khi cưới:"Gió lạnh buốt, nhưng em thấy lòng ấm áp vì em nghĩ đến anh, em cũng mong anh cảm thấy ấm áp bởi những gì em đã cố gắng làm cho anh, cho chúng mình! Anh hãy tha thứ cho em, cho sự non dại của em và sự nhút nhát của em, ngày hôm nay em đã cầu nguyện cho cả anh, mong rằng anh hạnh phúc, khoẻ mạnh, bình yên và sợi dây tình yêu của chúng mình còn lấp lánh mãi! Em yêu anh!" Hôm sau nói chưa hề yêu anh, chỉ yêu chồng:Sad:
    • 2,625 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

bà háng xòm này quá hoành tráng :Laughing::Laughing::Laughing: chết cười.
    tớ ghen thì hay nói mỉa thôi.
    Closed !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 405 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Ghen thì nói ra cho thoải mái, giữ trong lòng làm chi cho bực mình
    • 1,175 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo quyên Xem bài viết
    bà háng xòm này quá hoành tráng :Laughing::Laughing::Laughing: chết cười.
    ....
    Nếu có thì dùng kiểu gì nhỉ?
    Nghĩ mãi không ra
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dad_and_mom Xem bài viết
    Nếu có thì dùng kiểu gì nhỉ?
    Nghĩ mãi không ra
    Ngốc quá, có thế mà cũng ko nghĩ ra.

• 2,625 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

thì gọi bác 2 súng đến chứ sao :Laughing: có thể mà cũng thắc mắc
    Closed !
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ngày trước lúc còn đi học, ng yêu em vói bạn thân của em chơi thân nhau lắm( hợp tính). em ghen lắm. đến 1 hôm em không chịu được nữa, thế là em im lặng, hỏi gì cũng không nói.rồi em thủ thỉ" anh ơi anh đừng thân với X quá nhé, em thấy thế nào ấy".anh ấy bảo" đến bạn thân mà em cũng ghen". nhưng sau đó thì tình hình cũng dược cải thiên.
    em nghĩ là mình cảm nhạn thế nào thì cứ bộc lộ nhưng vấn đề là bộc lộ thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,294 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

hic, mình nghỉ nếu ghen thì phải noi cho người ta biết chứ. đó củng là 1 điều đáng yêu đó. nhửng phải thể hiện kiểu ghen that khoé léo nhé.
    Never give up ...