Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên nói rõ tình cảm của mình với 1 người mà mình k thể đến với họ k mọi người?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.43K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình rất nhớ cô ấy muốn đi qua nhà, chỗ làm việc để được nhìn thấy cô ấy. Mình đã né tránh tình cảm của cô ấy để quay lại với NYC để rồi nhận ra mình luôn nghĩ về cô ấy còn tc với NY chỉ là cái gì đó quá quen thuộc mà k dám từ bỏ. Mong mọi người đừng nghĩ mình tham lam, mình đâu muốn thế. Tình cảm nhiều lúc k thể làm như mình muốn. Bây giờ k thể thay đổi nữa nhưng mình rất muốn nói tc của mình với cô ấy. Mọi người nghĩ có nên k?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,548 Bài viết

• 18,038 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu một trong hai người có gia đình thì câu trả lời là NEVER. Nhưng nếu chưa ai có gia đình riêng thì ... WHY NOT.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì mới quay lại với NYC khoảng 1 tháng con cô ấy vẫn chưa yêu ai.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Stop cái biện hộ của anh đi. Yêu thì là yêu còn ko yêu thì là bỏ, có j dám với ko dám. Con trai mà hèn vậy?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,107 Bài viết

• 606 Được cảm ơn

Dẹp chuyện đó đi bạn, để người ta sống yên vui hạnh phúc đi. Trên đời này còn nhiều người đàn ông hay hơn bạn mà. :Nottalkin:
    • 519 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Sống thật với trái tim mình.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm gì mà các bạn la lối om sòm vậy? Mình chẳng có j phải biện hộ, chưa làm tổn thương ai và cũng k có ý định bắt cá hai tay, chẳng qua thấy tình cảm nó như thế thì tâm sự thôi. Hay ho j đâu. Các bạn k muốn nói thì đừng có đọc.
    • 1,098 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Nếu anh chưa bị ràng buộc, cô ấy cũng thế, thì... tại sao lại chần chừ chứ?
    Hãy sống thật theo trái tim mình thôi anh ơi.

Anh sợ cô NY của anh bây giờ buồn ư? Sẽ còn buồn hơn nếu cô ấy biết tình cảm của anh ko trọn vẹn cho cô ấy.
    Và rồi nếu anh lấy cô ấy sẽ là bất hạnh cho cô ấy.
    Tặng anh một câu này nhé, của một bạn trên này, mà em rất thích, em không nhớ nguyên văn, đại loại như thế này nhé: Sẽ rất đau đớn nếu mình yêu một người và không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn nếu mình không đủ dũng cảm để nói cho người ấy biết mình đã yêu người ấy như thế nào...
    Dũng cảm và mạnh mẽ lên anh nhé
    • 2,625 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

Làm gì mà các bạn la lối om sòm vậy? Mình chẳng có j phải biện hộ, chưa làm tổn thương ai và cũng k có ý định bắt cá hai tay, chẳng qua thấy tình cảm nó như thế thì tâm sự thôi. Hay ho j đâu. Các bạn k muốn nói thì đừng có đọc.
    Ngụy biện
    Closed !
    • 2,485 Bài viết

• 7,304 Được cảm ơn

Nói để làm gì? Trả lời tôi câu hỏi đó rồi tôi sẽ cho anh lời khuyên là nên hay không nên nói.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 405 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_deptrai Xem bài viết
    Mình rất nhớ cô ấy muốn đi qua nhà, chỗ làm việc để được nhìn thấy cô ấy. Mình đã né tránh tình cảm của cô ấy để quay lại với NYC để rồi nhận ra mình luôn nghĩ về cô ấy còn tc với NY chỉ là cái gì đó quá quen thuộc mà k dám từ bỏ. Mong mọi người đừng nghĩ mình tham lam, mình đâu muốn thế. Tình cảm nhiều lúc k thể làm như mình muốn. Bây giờ k thể thay đổi nữa nhưng mình rất muốn nói tc của mình với cô ấy. Mọi người nghĩ có nên k?
    1 ví dụ điển hình cho bài hát "Người đàn ông tham lam" :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

2 người đều thuộc tình trạng " con cá mất là con cá to " thôi ^^
    suy nghĩ kĩ đi )
    • lux
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,256 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_deptrai Xem bài viết
    NÊN CHỨ.
    Nếu bạn dám làm thế này:
    Nói rõ với người yêu cũ và cũng là người yêu danh nghĩa của bạn hiện nay là: anh không thực sự yêu em, chúng mình chia tay nhé.
    Chia tay rồi, muốn nói gì với cô kia thì nói.
    HERE & NOW
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,611 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uhm, nếu bạn chưa có người yêu, chưa trở về với NYC thì không có lí do gì để không nói cho cô bạn kia biết!

Bây giờ bạn đã trở về với NYC, đã quay lại ......

Và bạn còn ngó sang hình bóng khác, như thế gần như bạn đã....thiếu chung thủy với NYC đấy! yêu người ta mà bạn còn nghĩ đến cô gái khác! Nếu là bạn trong địa vị NYC, bạn có chấp nhận đc k???

Hãy tập trung tình cảm vào 1 người! Nếu không để rồi bạn trắng tay đấy!

"Hãy sống như bạn muốn, hãy làm gì mà bạn thấy thanh thản thoải mái nhất", Ok?
    Phiêu du về nơi cuối trời......
    Mời bác ghé qua nhà Hà Nam uống chút nước... :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 692 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Haizzz...
    Mình cũng định mắng vốn cho 1 câu (vì chán cái thể loại zai như thế này) nhưng thoai, hum nay cũng đẹp zời, viết cho mấy dòng.

Như thế này bác ạh, bác có mấy lựa chọn nhé:
    - Một, là bác chia tay với NYC (tức là người yêu hiện tại của bác) rùi nói hay làm gì với cô kia thì bác cứ việc, và yên tâm là ko có ai vào mắng hay la lối bác hết.

- Hai, là nếu bác không chia tay với NYC mà tiếp tục để chị ấy làm người yêu bác và bác làm người yêu chị ấy, thì mời bác quên ngay cái cô kia đi cho em nhờ. Và tất nhiên câu trả lời cho câu hỏi topic của bác là KHÔNG, KHÔNG VÀ KHÔNG. Vì bác nói ra chỉ tổ gieo thêm mầm hi vọng và làm khổ con gái nhà người ta thôi, có giải quyết đc cái j đâu, vì bác cũng đã nói là "không thể đến với họ" mà. Với lại, tham thì thâm đó bác ạh. Cảnh báo trước :cool:

Đúng là ngẫm lại thấy thiên hạ hay kêu, ôi tình yêu làm tôi khổ, chẳng qua là toàn vì mình tham quá, ai cũng muốn yêu, ai cũng muốn cưới, chả biết điểm dừng là gì, giới hạn là gì, nên mới rơi vào mớ bòng bong, và làm khổ mình, làm khổ người khác thoai. Chứ yêu chỉ chung thủy 1 người (cả từ 2 phía) thì chả bao giờ phải kêu than là khổ, các chị nhỉ :Battin ey:

Mong bác quyết định đúng, và đừng có làm khổ hay tổn thương ai hết bác nhá!!!:RaisedEye

P.S: nếu em là 1 trong 2 chị kia, biết rõ lòng dạ bác như thế thì yên tâm là em "đá" bác bay sang châu Phi từ lâu roài, làm j có cái kiểu yêu mà đứng núi này trông núi nọ như thế, thà ko có còn hơn, có chỉ thêm mệt người mệt đầu hao mòn tuổi xuân :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 692 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hơ, mà may cho bác là cả 2 chị đó đều ko biết "suy nghĩ sâu thẳm" trong tâm hồn bác, chứ họ mà biết thì đảm bảo họ cũng làm tương tự như cái phần P.S của em trên kia, oài, lúc đó thì bác tha hồ mà sướng, vì còn ai bên bác nữa đâu :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 149 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo tôi bạn nên xem xét lại tình cảm của mình. Nếu bạn thực sự yêu ai thì bạn hãy chọn người đó và nói cho người kia biết, kể cả chuyện bạn không yêu ai cũng được, đó là quyền của mỗi người. Có thể các cô ấy sẽ mắng bạn hay bạn thấy ân hận vì việc đó nhưng nên dứt khoát rõ ràng chỉ nên yêu 1 người mà thôi. Nếu không các cô ấy sẽ đau khổ và oán hận bạn suốt đời không thoát được day dứt! Đừng giống bạn gái cũ của tôi cũng 1 lúc bắt cá 2 tay rồi sẽ cũng phải trả giá!
    Chúc bạn sớm tìm được lựa chọn của mình!
    Luôn ngẩng cao đầu! webtretho.com/forum/showthread.php?t=194751 Em nói với anh trước khi cưới:"Gió lạnh buốt, nhưng em thấy lòng ấm áp vì em nghĩ đến anh, em cũng mong anh cảm thấy ấm áp bởi những gì em đã cố gắng làm cho anh, cho chúng mình! Anh hãy tha thứ cho em, cho sự non dại của em và sự nhút nhát của em, ngày hôm nay em đã cầu nguyện cho cả anh, mong rằng anh hạnh phúc, khoẻ mạnh, bình yên và sợi dây tình yêu của chúng mình còn lấp lánh mãi! Em yêu anh!" Hôm sau nói chưa hề yêu anh, chỉ yêu chồng:Sad: