TIN TÀI TRỢ.

Có nên lấy người đã từng phản bội mình nhiều lần không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.86K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ các chị.

Em là con gái, hiện giờ em đang rất đau đầu và băn khoăn không biết phải làm sao.Em yêu một người đã hơn 2 năm rồi, trong thời gian đó thì bạn em phản bội em rất nhiều lần. Cặp với người khác trong khi đang yêu em, đi qua đêm nhiều lần gọi không nghe máy, ngủ với người khác có thai rồi bỏ...Rất nhiều lỗi lầm, và sau mỗi lỗi lầm đó tụi em chia tay nhau rồi em lại đồng ý quay lại khi bạn em quỳ gối khóc lóc cầu xin..

Có lẽ các mẹ nghĩ em thật ngu ngốc nhưng chắc hẳn ai đã từng yêu thì không ít người sẽ bị lụy và yếu lòng như em.Cho tới lần phản bội cuối cùng của bạn em, cách đây hơn 2 tháng. Em kiên quyết bỏ và nhận lời yêu 1 người khác khi chưa có tình cảm.

Khi nhận lời người kia, tụi em bắt đầu tìm hiểu và hẹn hò. Dần dần em đã cảm động trước sự quan tâm và yêu thương của người ấy dành cho em... Sau 1 tháng thì bạn cũ vẫn tiếp tục tìm đến đau khổ vật vã, cầu xin...... Em đã lại ngủi lòng vì thương không chịu nổi.
    Người em nhận lời cũng đã đoán biết được chuyện, và em đề nghị chia tay nhưng bạn ấy không đồng ý. Cũng lại vì thương bạn ấy mà giờ ,cứ loằng ngoằng không rõ ràng được.

Trong khi gia đình em và gia đình bạn mới này đã có ý đi lại và cho hai đứa em tìm hiểu sâu hơn.Giờ em không biết phải quyết định ntn nữa, các mẹ các chị cho em 1 lời khuyên được không?Liệu lần tha thứ cuối cùng này có lại giống như bao lần khác không? Liệu khi lấy về bạn ấy có lại đi lăng nhăng và tiếp tục làm em đau lòng nữa không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 216 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Mình nghĩ là trước khi hỏi bạn cũng biết câu trả lời là sẽ ko có hạnh phúc với 1 người như vậy
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhưng em vẫn muốn hy vọng vì em yêu người đó quá nhiều
    • 1,071 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Bản chất đàn ông là thứ k bao giờ thay đổi đc
    đừng mơ mộng không sau này hối tiếc người ơi
    ArashiContest

"Tôi chắc chắn sẽ bảo vệ họ… cho dù đến lúc nào đi nữa, cho đến khi Arashi không còn… Không đúng!!! Chỉ cần chúng tôi ở cạnh nhau thì Arashi sẽ không có điểm dừng" Onho Satoshi
    Cám ơn 13 năm của Bão vì đã mang đến cho thế giới này thật nhiều điều tuyệt vời:Smiling:.
    • 3,199 Bài viết

• 6,459 Được cảm ơn

A đoán e là 1 cô bé lùn, nên e cần chiều cao. Đừng lấy ty ra ngụy biện cho cái sân si của e nữa, a biết thừa.
    Thằng ng yêu e theo e tả thì chỉ là thằng tró đểu cáng,lấy nó ngoài việc chiều cao e phát triển thì còn lại e chả được cái gì.
    Thêm nữa, e vì 1 thằng như vậy mà chia tay ng qtam e thật lòng,chính e đưa e vào vũng bùn thì cố gắng tự sống sót đi nhé, chả ai chia sẻ với e đâu
    Mà hình như e còn lùn cả trí khôn nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,199 Bài viết

• 6,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meohunghan Xem bài viết
    Những cô gái dốt nát ngu si mê muội như thế này thì mãi chỉ là công cụ tình dục cho thằng đó thôi, yêu với chả đương.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 57 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Phải nói thật một câu con gái khi yêu thường mù quáng quá nghe mấy câu sẽ thay đổi của con trai là xiêu lòng ngay.Mình là con trai mình bik bản chất lăng nhăng thì có đánh chết cũng ko thay đổi đâu chỉ là dc giấu kín đi mà thôi.Mai mốt cưới về con gái thì tính lăng nhăng trỗi dậy con gái chỉ khổ thêm thôi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 187 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thật sự đọc xong mà chán bạn ghê gớm. Nếu bạn yêu nhiều đến mức độ ấy thì hãy lấy đi nhưng xin bạn lấy xong rồi đừng lên đây mở top buồn vì chồng ngoại tình hay cái gì đại loại vậy nhé. Tình cảm đúng là rất khó nói, biết người ta xấu mà vẫn yêu, thế nên mới cần phải có lý trí luôn song hành bên cạnh. Bạn đã để lý trí của bạn ở xó nào rồi? Hãy lấy nó ra mà nghiền ngẫm đi chứ. Mọi người trên này chỉ khuyên bạn được thôi, bản thân bạn phải là người tự hiểu và tự quyết định. à, bạn có thể sang mục tâm sự tình cảm gia đình để hiểu hơn nỗi đau khổ của các mẹ có chồng ngoại tình, phản bội mặc dù trước đó chồng cũng hiền lành tử tế. Yêu bằng con tim nhưng quyết định lấy chồng thì hãy sử dụng đến trí óc nữa bạn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 328 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

nhiều gạch quá cho dù có tha thứ thì anh ta chắc gì đã lấy chị mà nên với không nên. mọi người nói chuẩn rồi. sáng suốt lên chị ơi
    những gì đã qua.. em sẽ để dành suốt đời...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 229 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mở bài: Một câu chuyện cổ tích thật là loằng bà ngoằng, đầu tiên xin gửi lời đến anh người yêu cũ của bạn, anh ấy thật bá đạo quá.

Thân bài: Yêu người khác có thai rồi bỏ => là loại người đàn ông không có trách nhiệm => bần tiện.
    Yêu bạn rồi mà còn đi yêu người khác => là loại người háo sắc, đam mêm dục vọng.
    Bạn đã tha thứ anh ta nhiều lần nhưng anh ta vẫn dấn vào đường cũ => Là loại người dối trá, không trung thực, biết sai không biết sửa => Bỉ ổi
    Khi bị bạn bỏ rồi quay lại quỳ gối khóc lóc xin tha => là loại người tiểu nhân, hèn hạ.

Kết luận: Một người đàn ông không có trách nhiệm, bần tiện, dục vọng cao, dối trá, không trung thực, không biết sửa sai, tiểu nhân => Con bạn sau này lon sửa cũng không có mà uống đâu nhé.

Hỏi đáp: Bạn cho tôi hỏi bạn yêu một con người như thế này bạn có được hạnh phúc không?
    Nhớ quá khứ buồn rơi nước mắt
    Thấy tương lai lạnh toát mồ hôi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn tất cả các anh các chị. Nghe những lời trách móc này em cũng nhận thấy có lẽ cần kiên quyết hơn nữa, em sẽ cố gắng

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nói tóm lại Giang San Dễ Đổi,Bản Tính Khó Dời.Em nên học thuộc lòng câu này.Thân
    Sống phải buồn phải đau mới là sống
    Phải nếm vị cay phải nhói lòng
    Phải tiếc phải thương rồi phải khóc
    Phải hận phải yêu...phải vậy ko ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 213 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Chào các mẹ các chị.

Em là con gái, hiện giờ em đang rất đau đầu và băn khoăn không biết phải làm sao.Em yêu một người đã hơn 2 năm rồi, trong thời gian đó thì bạn em phản bội em rất nhiều lần. Cặp với người khác trong khi đang yêu em, đi qua đêm nhiều lần gọi không nghe máy, ngủ với người khác có thai rồi bỏ...Rất nhiều lỗi lầm, và sau mỗi lỗi lầm đó tụi em chia tay nhau rồi em lại đồng ý quay lại khi bạn em quỳ gối khóc lóc cầu xin..

Có lẽ các mẹ nghĩ em thật ngu ngốc nhưng chắc hẳn ai đã từng yêu thì không ít người sẽ bị lụy và yếu lòng như em.Cho tới lần phản bội cuối cùng của bạn em, cách đây hơn 2 tháng. Em kiên quyết bỏ và nhận lời yêu 1 người khác khi chưa có tình cảm.

Khi nhận lời người kia, tụi em bắt đầu tìm hiểu và hẹn hò. Dần dần em đã cảm động trước sự quan tâm và yêu thương của người ấy dành cho em... Sau 1 tháng thì bạn cũ vẫn tiếp tục tìm đến đau khổ vật vã, cầu xin...... Em đã lại ngủi lòng vì thương không chịu nổi.
    Người em nhận lời cũng đã đoán biết được chuyện, và em đề nghị chia tay nhưng bạn ấy không đồng ý. Cũng lại vì thương bạn ấy mà giờ ,cứ loằng ngoằng không rõ ràng được.

Trong khi gia đình em và gia đình bạn mới này đã có ý đi lại và cho hai đứa em tìm hiểu sâu hơn.Giờ em không biết phải quyết định ntn nữa, các mẹ các chị cho em 1 lời khuyên được không?Liệu lần tha thứ cuối cùng này có lại giống như bao lần khác không? Liệu khi lấy về bạn ấy có lại đi lăng nhăng và tiếp tục làm em đau lòng nữa không?
    Sao em gái này ngây ngô quá thế, đã mắc căn bệnh "phản bội" gần như không thể tha thứ, đến một lần còn khó bỏ qua, mà đến nhiều lần thì sao vẫn còn lăn tăn muốn tiến tới vậy? Một tương lai rõ ràng trước mắt là không thể hạnh phúc được với một người như thế đâu em ạ.
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn tất cả các anh các chị. Nghe những lời trách móc này em cũng nhận thấy có lẽ cần kiên quyết hơn nữa, em sẽ cố gắng

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Kiên quyết gì.Chấm dứt đoạn tuyệt luôn với tên đểu cáng kia là tốt nhất.Nếu em quay lại thì có khi người có thai chính là em và hắn lại bỏ rơi thì em kiên quyết gì.Ra cầu sai gòn hả.
    Sống phải buồn phải đau mới là sống
    Phải nếm vị cay phải nhói lòng
    Phải tiếc phải thương rồi phải khóc
    Phải hận phải yêu...phải vậy ko ^^
    • 689 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Không, ngàn lần KHÔNG. Chủ top ạ. Dừng lại không bao giờ là muộn.
    • 2,485 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

trên đời có 2 loại ng ko cải tạo được : "lừa dối và phản bội"..
    Ng xưa đã đúc kết như vậy đó..
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

khuyên nhủ là 1 chuyện,quan trọng là chủ top có kiên quyết cắt đứt mối tình kia được ko.Ôi...cuộc sống mà khôn thì nhờ,dại thì chịu thôi!
    1 phút xa nhau 1000 phút nhớ
    1 lần gặp gỡ vạn lần thương.
    • 307 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

bạn chỉ là 1 vật thế thân khi kẻ đó cô đơn - sau đó thì ngựa quen đường cũ , lúc đó bạn tay xách nách mang mà đi quýnh ghen
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi windy0205 Xem bài viết
    nhiều gạch quá cho dù có tha thứ thì anh ta chắc gì đã lấy chị mà nên với không nên. mọi người nói chuẩn rồi. sáng suốt lên chị ơi
    Hy vọng sau trận gạch + đá tới tấp như vậy sẽ giúp chủ top tỉnh ngộ để vứt bỏ cái tên họ Sở đó đi. Mọi người ném đá là có ý tốt đó chủ top à. Sao bạn ko mau giữ lấy người đối tốt và quan tâm mình ý mà còn lăng tăng về tên đó làm chi. Mạnh mẽ lên nhé!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2