TIN TÀI TRỢ.

có nên lấy người đã từng phản bội mình?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.59K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào mọi người!
    Mình đang trong hoàn cảnh ko biết nên làm thế nào nữa. Mình quen và yêu một người đàn ông hơn mình 11 tuổi (từ khi mình 19 tuổi). Cho đến nay là 3 năm. Đã vài lần mình nói lời chia tay vì mình là người thiếu tình cảm còn anh ấy lại sống khá vô tư thậm chí nhiều lúc như kiểu thiếu nhiệt tình với mình... Anh ấy là " Mr lý do" mỗi lần làm mình buồn.
    Lần cuối vào tháng 10/2010 mình đã nói lời chia tay vì anh ấy bắt cá 2 tay... Lại là những lời giải thích. anh ấy bảo do có một người bạn thách đố anh ấy tán đc cô gái kia nên anh ấy mới "ra tay"... Sau khi bị mình phát hiện, anh ấy bị suy sụp tinh thần và ngày ngày vẫn kiên trì tìm mọi cơ hội để mong mình tha thứ.Vì mình chặn cuộc gọi nên vẫn nhắn tin và hỏi thăm qua bạn bè mình. nhiều khi gặp nhau trên mạng mình cũng có nói chuyện và luôn giữ vững quan điểm là chia tay.
    Nhưng chắc câu "đẹp trai không bằng chai mặt" cộng với sự cô đơn ko sống cùng người thân nên vào khoảng tháng 1, mình hay gặp anh ấy và nhận lời đi chơi vào cuối tuần.
    Rồi... cách đây nửa tháng mình phát hiện có em bé. Thực sự sau khi cho anh ấy cơ hội, mình vẫn nghĩ đây chỉ là thời gian thử thách chứ chưa xác định tương lai rõ ràng.Hiện tại anh ấy vẫn là người chưa lấp đầy đc khoảng trống tình cảm trong mình. Mình cảm thấy rất hoang mang giữa lựa chọn lấy anh ấy hoặc làm mẹ đơn thân....??? Các bạn hãy cho mình lời khuyên với nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

19+3=22 ?

22 mà phải lựa chọn giữa làm mẹ đơn thân hay Mrs.Sở hả cưng, thảm thế.

Nếu chị là cưng thì chị sẽ xoá cái chữ ký kia đi, vô viện để say goodbye với em bé, rồi làm lại cuộc đời. :Smiling:
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em 24 chị à.(em viết nhầm trong bài viết) em yêu anh ấy từ 21t. mối tình đầu. thanks chị nhưng em chưa bao giờ có tư tưởng bỏ đi một em bé vô tội.hix
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

ấy nghĩ thế cũng đúng, k nên bỏ 1 đứa trẻ vô tội nhưng cũng k nên lấy 1 ông chồng vô trách nhiệm như thế
    LIFE IS GREAT !!!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Giữ Yêu Thương Không Mờ Theo Năm Tháng :Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 196 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Kể cũng lạ nhỉ! các anh chị bây giờ "ăn cơm trước kẽng" để lại hậu quả hơi nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 377 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    :Silly: vụ này khó . Không bỏ thai thì làm mẹ đơn thân,con ko có bố ,híc,mà cưới ông này về khả năng ông í ko lăng nhăng là hơi hiếm
    Blair and Chuck , Chuck and Blair :LoveStruc:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 1,269 Bài viết

• 4,023 Được cảm ơn

Chẳng dám khuyên em bỏ hay giữ thai nhưng muốn em hãy nghĩ cho kỹ trước khi quyết định vì việc này không chỉ liên quan đến hạnh phúc cả đời em mà còn ảnh hưởng cả đến cuộc đời của đứa trẻ. Đúng là bé con vô tội và mình sẽ ân hận nhiều lắm nếu bỏ bé nhưng em nên cân nhắc vì nuôi một đứa trẻ không hề dễ nhất là trong khi bão giá hoành hành.
    Chưa nói đến vấn đề kinh tế, nếu bố mẹ em phản đối thì sao, em đã sẵn lòng để đối mặt với gia đình và dư luận chưa. Ừ thì con mình đẻ, mình nuôi nhưng em hãy nghĩ cho em bé nhé, sống trong một gia đình khuyết cũng ảnh hưởng đến tinh thần của bé đấy. Có nhiều mẹ trên này chọn làm single mom vì ở trong tình thế chẳng đặng đừng, các mẹ đã phải lựa chọn một giải pháp ít tổn thương nhất cho cả mình và con nhưng như thế không có nghĩa là trọn vẹn.
    Nếu em vẫn quyết tâm giữ bé thì hãy cưới bố đứa trẻ, đàn ông phạm sai lầm một lần thì không có nghĩa là cả đời sẽ phạm lại sai lầm ấy đâu em ạ.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nice_soul Xem bài viết
    mối tình đầu. thanks chị nhưng em chưa bao giờ có tư tưởng bỏ đi một em bé vô tội.hix
    Chia buồn với cưng, mối tình đầu mà vớ phải thằng họ Sở thì thật buồn quá. Cưng kém chị cả chục tuổi, có thể cưng chưa lường hết được việc sinh con không được chồng chăm nom nó thảm hại như nào, đừng nói là sinh con mà không có chồng.

Chị không khuyên cưng bỏ thai, nhưng nếu cưng muốn để thai lại, thì chị chỉ có 1 câu này thôi "tình trạng của cưng bây giờ đã là tồi tệ, nhưng địa ngục sẽ chỉ bắt đầu khi mà đứa bé ra đời"

Chúc cưng may mắn với mọi sự lựa chọn của mình.
    • 1,118 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ametic.james87 Xem bài viết
    ấy nghĩ thế cũng đúng, k nên bỏ 1 đứa trẻ vô tội nhưng cũng k nên lấy 1 ông chồng vô trách nhiệm như thế
    Đúng. Nhưng nếu làm SM phải xác định có nuôi được đứa trẻ không nữa bạn ạ.:Smiling:

Yêu Mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 914 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Cho mình cơ hội làm lại từ đầu đi bạn :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 37 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em không dám khuyên gì chị vì quyết định là ở chị, nhưng em chỉ nói theo suy nghĩ của mình, nếu ở trong hoàn cảnh chị.
    Nếu là e, e sẽ bỏ thai. Đúng là đứa bé không có tội, nhưng thà nó ko ra đời, còn hơn ra đời trong hoàn cảnh như vậy.
    Trường hợp 1: ko lấy anh ta. Đứa bé sẽ ra đời trong tình cảnh ko có bố chăm lo. Liệu chị có thể nuôi con 1 mình không. Nếu nuôi được, còn tương lai của chị sau này, chị đã nghĩ sẽ làm gì, như thế nào chưa? Nếu chị tự trả lời mình đc, chị có thể cho con những thứ tốt nhất, và là một người mẹ hạnh phúc trong mắt con mình thì chị cứ sinh bé.
    Trường hợp 2: chị lấy anh ta, nhưng anh đúng thật là người vô tâm, họ Sở thì chị chẳng thể nào được hạnh phúc được, vừa nuôi con vừa chịu cảnh chồng như vậy thì ko thể cho đứa bé 1 gia đình êm ấm. Hơn nữa, như những gì chị viết thì chị đâu còn tình cảm nhiều với anh ấy, chỉ có sự sợ cô đơn vì xa nhà và vì muốn cho đứa con 1 người cha.
    Dù chị chọn trường hợp nào thì hãy suy nghĩ kỹ nhé chị. Chính chị mới có thể hiểu anh ấy là ng thế nào, có thật lòng với chị không. Đứa bé ko có tội nhưng đã sinh ra thì hãy cho nó những điều tốt nhất có thể, nếu ko, sinh nó ra còn tội hơn. Đó là suy nghĩ của em!
    • 174 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nice_soul Xem bài viết
    Chào mọi người!
    Mình đang trong hoàn cảnh ko biết nên làm thế nào nữa. Mình quen và yêu một người đàn ông hơn mình 11 tuổi (từ khi mình 19 tuổi). Cho đến nay là 3 năm. Đã vài lần mình nói lời chia tay vì mình là người thiếu tình cảm còn anh ấy lại sống khá vô tư thậm chí nhiều lúc như kiểu thiếu nhiệt tình với mình... Anh ấy là " Mr lý do" mỗi lần làm mình buồn.
    Lần cuối vào tháng 10/2010 mình đã nói lời chia tay vì anh ấy bắt cá 2 tay... Lại là những lời giải thích. anh ấy bảo do có một người bạn thách đố anh ấy tán đc cô gái kia nên anh ấy mới "ra tay"... Sau khi bị mình phát hiện, anh ấy bị suy sụp tinh thần và ngày ngày vẫn kiên trì tìm mọi cơ hội để mong mình tha thứ.Vì mình chặn cuộc gọi nên vẫn nhắn tin và hỏi thăm qua bạn bè mình. nhiều khi gặp nhau trên mạng mình cũng có nói chuyện và luôn giữ vững quan điểm là chia tay.
    Nhưng chắc câu "đẹp trai không bằng chai mặt" cộng với sự cô đơn ko sống cùng người thân nên vào khoảng tháng 1, mình hay gặp anh ấy và nhận lời đi chơi vào cuối tuần.
    Rồi... cách đây nửa tháng mình phát hiện có em bé. Thực sự sau khi cho anh ấy cơ hội, mình vẫn nghĩ đây chỉ là thời gian thử thách chứ chưa xác định tương lai rõ ràng.Hiện tại anh ấy vẫn là người chưa lấp đầy đc khoảng trống tình cảm trong mình. Mình cảm thấy rất hoang mang giữa lựa chọn lấy anh ấy hoặc làm mẹ đơn thân....??? Các bạn hãy cho mình lời khuyên với nhé!
    K nên lựa chọn thằng cha đấy chị ạ! Tuyệt đối k!
    Em đồng ý với chị Amanda!
    Lặng trông gió đùa mây ngoài cửa sổ - Mưa thấm buồn như đổ tận trong tim.......
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,280 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Nếu Mr.Lýdo muốn lấy em làm vợ và hứa hẹn chăm sóc cho 02 mẹ con thì trước khi cưới em chủ topic phải bắt anh ta chuyển vào tài khoản cho em ít nhất là 100triệu (đủ nuôi con trong vài tháng) đề phòng bất trắc. Thực tế đấy, chẳng phải là thách đố hay làm khó gì hắn đâu em ạ. Chủ yếu là tránh để con khổ thôi, chứ mình thì cần gì đâu.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,280 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

MOd ơi, nội dung em nicesoul hỏi có tới 2 topic, đây nữa này: https://www.webtretho.com/forum/f187/...i-minh-746926/
    làm mình tưởng máy tính của mình bị đơ đơ...
    • 147 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bạn có thể nói rõ hơn về anh chàng bạn đang yêu không
    Vô tâm thì cũng ko phải người ta ko yêu thật lòng. ĐÚng ko, vô tâm như thế nào
    và lúc chăm sóc chủ top như thế nào đúng ko
    chứ chỉ vô tâm ko thì sao chủ top yêu tới 3 năm
    và anh ấy năm nay 35 tuổi rồi ah, có ý muốn lấy chủ top ko? đã bao giờ đề nghị kết hôn chưa? điều kiện gia đình, vật chất như thế nào?
    chủ top đã nói chuyện có em bé chưa?
    sau khi bắt cá hai tay, chủ top biết được thái độ anh ta như thế nào, cắt đứt luôn với em kia không?
    xét nhiều khía cạnh chứ ko thể 1, 2 câu nói mà chúng ta những người ngoài cuộc khuyên chủ top một cách vội vã qua loa mà hậu quả là sự sống và chết của 1 đứa bé .....
    • 146 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

họ Sở này cũng khó nói lời kết hôn lắm :Straightf:
    Thui vì con chị đừng cho hắn làm bố đứa bé nha, ko con mai sau cũng ko ngoan đc đâu ah :Sad:
    Baby chỉ đi chơi 1 tẹo rùi đến bao h chị tìm được ông bố thật tốt cho nó, nó sẽ lại trở lại vs chị thui !
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ah, tương lai còn rất là dài. Em là người duy tâm, em bé vô tội, em tin là nếu được ra đời, em bé sẽ rất ngoan. Nhưng em đã từng chứng kiến không biết bao nhiêu cảnh bà mẹ đơn thân rồi, em bé không có bố tội nghiệp lắm chị ah. Rồi lúc em bé lớn, đi học, xây dựng gia đình, em bé sẽ cô đơn, tủi thân cả đời đấy chị ah.
    Chị không chọn bà mẹ đơn thân, cũng đừng chọn gã họ Sở đấy. Chị hãy chọn một gia đình êm ấm, hạnh phúc, có đủ cả bố, cả mẹ. Chị còn trẻ, chờ đợi, hạnh phúc sẽ đến chị ah...
    • 173 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

thai mới nữa tháng thôi phải ko ? bỏ thai đi , uống viên thuốc phá thai 500k thôi ... nó ra y như kinh nguyệt zậy ... k có ảnh hưởng đến ng mẹ nhìu và cũng sẽ có thai lại ... chị mới 24 thôi mà , đoạn đường của chị vẫn còn dài ... giữ bé cũng chỉ làm cho xấu mặt mũi ba mẹ thôi chứ đc gì ... chị có thể đến bệnh viện từ dũ để đc bác sĩ kê thuốc đó ... nó có tác dụng trong vòng 1 ngày àh ... nhưng chị cần tẩm bổ lại ... tại nó mất máu rất nhiều ...
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ca này khó đỡ đây mình cũng vào chủ yếu là để học hỏi xem các mẹ nói gì thôi hi
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn và mình cũng gần tuổi nhau mình năm nay 23, mình nghĩ rằng đứa bé không có tội lỗi gì? Mình tạo nên nó mình phải có trách nhiệm với nó, người đàn ông ấy bạn đã không tin tưởng thì không nên vướng vào làm gì. Tuổi đời bạn còn trẻ, nói thật là rất khó để nuôi dưỡng 1 đứa trẻ, mình đã nghĩ mình sẽ làm 1 bà mẹ đơn thân khi có đủ tài chính. Hãy cố gắng lên bạn, con cái là của trời cho làm mẹ là 1 thiên chức vô cùng thiêng liêng. Hãy cố gắng gạt anh ta ra khỏi cuộc sống và cố gắng chăm lo cho đứa bé...!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2