TIN TÀI TRỢ.

Có nên bỏ nhà đi cùng người yêu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.76K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em có cậu em họ đi làm xa nhà và yêu 1 cô bé ở gần chỗ làm. vì cô bé này ít học, làm nghề không ổn định, lại có nhiều tin đồn + hoàn cảnh gia đình không tốt nên bố mẹ cậu này không đồng ý (kịch liệt phản đối, bắt cậu này phải lựa chọn giữa bố mẹ và cô kia). Thậm chí còn gọi cho cô kia và gia đình cô này nói chuyện thẳng.
    Cậu em đã phản ứng bằng cách: không về nhà thăm bố mẹ, bố mẹ gọi điện không bắt máy. Cả tháng cậu không gọi điện về cho bố mẹ (bố bị tai nạn chưa lành). Gọi điện chỉ nghe thấy tiếng chuông, nhờ người nhắn tin về đưa bố đi viện cũng không thấy cậu về.
    Hiện giờ mẹ già, bố thì vừa bị tai nạn chưa lành nên chưa đi thể đi tìm cậu (cậu đi làm xa nhà). Cả nhà đều rất lo lắng khi gọi đến chỗ làm thì cậu này nghỉ phép nhưng cũng không về nhà.
    Mọi người đều lo lắng là cậu bỏ đến nhà cô bé kia ở hoặc đi với bé đó. Cả nhà em ấy đang không biết phải làm sao. Em cũng không biết em ấy bỏ đi như vậy là dũng cảm chứng minh tình yêu của mình hay là sai trái. Nếu bố mẹ em đồng ý thì cũng sẽ coi thường cô bé và gia đình cô. Nhưng em không biết phân tích thế nào, khuyên nhủ ra sao để cậu ấy không làm bố mẹ buồn nữa.

Mong mọi người giúp cho.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,967 Bài viết

• 1,302 Được cảm ơn

nếu cô bé kia thực sự xấu thì chỉ có 1 cách là phải làm thế nào cho em của bạn thấy được điều đó, nhờ 1 anh nào đó tán tỉnh và rủ cô bé đó vào n2 chẳng hạn, rồi chụp ảnh quay phim về cho em của bạn xem. Hoặc làm cách nào đó miễn là để em của bạn nhận ra được rằng cô bé đó chẳng ra gì, chỉ yêu vì lợi dụng là được.
    còn nếu cô bé đó là người tốt, yêu em của bạn thật lòng thì chẳng có lý do gì chỉ vì công ăn việc làm chưa được ổn định mà bắt 2 người đó chia tay cả, lúc này thì bạn cần phải khuyên nhủ gia đình em của bạn chứ không phải là khuyên cậu em kia. Bh công việc chưa ổn định thì sau này sẽ ổn định, hoàn cảnh gia đình cũng k là vấn đề, miễn là cô bé đó tốt và yêu em bạn thật sự.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 61 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Aizz, nói thật mọi người đừng giận, cậu này cũng ít học thì phải. Là con người, khi mẹ đã già và bố bị tai nạn, lại có thể điềm nhiên không đếm xỉa gì đến, thì đâu còn có tình người. Bố mẹ cậu ấy đã sinh ra và nuôi lớn cậu ấy, mà cậu ấy còn làm như vứt bỏ được, thì đến một lúc nào cái cô người yêu, chẳng biết có ít học với lại hư hay không, cũng sẽ bị vứt bỏ, hoặc sẽ vứt bỏ cậu này trước.
    Người như thế này, tàn nhẫn quá, hoặc là ngu quá.
    • 710 Bài viết

• 1,318 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn Liar quả thật là đáng sợ...bạn khuyên người ta làm như thế mà không sợ bị quả báo sao? Cô bé kia cho dù có xấu gì đi chăng nữa thì liệu có đáng để bị bạn và những người nghe theo lời khuyên của bạn đối xử như thế không?