TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào xác định suốt đời sống 1 mình nuôi con khi ở tuổi 29 không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.24K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 186 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em 29 tuổi, và có lẽ tiêu đề đã nói hết những tâm sự của em, em muốn mọi người chia sẻ cùng, em có nên xác định sống 1 mình suốt đời nuôi con được không các mẹ???
    Vấp ngã rồi đứng lên
    Đau rồi sẽ hết...
    Ta hạnh phúc ngay cả trong cô độc
    Bởi hôm nay là của riêng mình...!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 2,031 Được cảm ơn

Nếu quyết định được thì đó là 1 quyết định sáng suốt đấy!
    Khổ 1 lần rồi lại thích khổ nữa sao :RaisedEye
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi saobangkhoc Xem bài viết
    Em 29 tuổi, và có lẽ tiêu đề đã nói hết những tâm sự của em, em muốn mọi người chia sẻ cùng, em có nên xác định sống 1 mình suốt đời nuôi con được không các mẹ???
    Tha Mot Lan Dau - Phan Dinh Tung

• 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me Ruby xinh Xem bài viết
    Theo ý kiến của riêng em, em không làm vậy được, nuôi con rồi cũng sẽ đến 1 ngày con lớn, thế là còn ai nữa đâu mà mình nuôi?
    Em chỉ nói đến đây thôi, ko dám nói nhiều nữa. Hi hi
    Lúc đó già rồi còn nuôi được ai? Thôi thì con mình nó nuôi lại mình.

Mà chủ thớt suy nghĩ kỹ chưa? Chỉ tội đứa bé, nếu là trai thì là 1 thiệt thòi lớn khi không có bố. :Crying:

• 1,175 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

.......
    • 186 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con em là con trai, sắp vào lớp 1 ạ, bố cháu đi nước ngoài khi cháu 1 tuổi, đến nay bảo không về nữa, chuyện của em thì dài quá, mà em cũng không muốn mọi việc diễn ra như thế này, tội nghiệp con lắm, nhưng chắc em phải quyết định cho mình một lối thoát, em sợ lấy chồng quá rồi???
    Vấp ngã rồi đứng lên
    Đau rồi sẽ hết...
    Ta hạnh phúc ngay cả trong cô độc
    Bởi hôm nay là của riêng mình...!
    • 4,523 Bài viết

• 17,933 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Như chị singleMom nói đó bạn. Tùy giai đoạn thôi. Giờ hãy cứ cố sống tốt cho mình và con là được. Chuyện có đi thêm bước nữa hay không, hãy để duyên nó tự đến, không tìm kiếm, cũng không quyết tâm khép cửa lòng... hì hì... Nói gì chứ trên đời này còn thiếu gì trai vừa đẹp, vừa giỏi, vừa tử tế... hik... Cửa muốn khép khép cũng không nổi.
    • 1,699 Bài viết

• 1,300 Được cảm ơn

Em ko đồng tình nếu mình là 1 singlemom vì như thế sẽ rất ích kỷ.Nuôi 1 đứa bé khỏe mạnh và lớn thì dễ nhưng nuôi duỡng tâm hồn nó và tạo cho nó sự an tâm nhất định thì rất khó.Đòi hỏi phải có sự nuôi dưõng của cả bố và mẹ.
    Nếu hoàn cảnh buộc mình như vậy mình phải chịu.Nhưng nếu bảo có muốn hay xác định thế không thì em có thể nói là :KHÔNG!
    Nó ích kỉ lắm!
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    13465957_1269068109771752_6881492806944025157_n
    Bé Cơm:
    Nb: 3kg, 1m:4,1kg, 2m 5kg, 3m 6kg, 4m 6.5kg, 5m bị viêm tiểu phế quản chả lên được lạng nào
    ---> 10m 8kg , 11m 8kg2, 12m 8 kg 5, 13m 8kg6 , 31m 12kg
    15/7/2012 - Biết có con iu Bảo Anh04/08/2012 - Con yêu đã xa (Bố mẹ yêu Bicon Bảo Anh rất rất nhiều . Con bình an con nhé. Con phù hộ cho bố mẹ sớm có em con con nhé) 10/10/2012 - Đám cưới hạnh phúc06/11/2012 - KQD 12/12/2012 KQD12/1/2013 User: BICONMIXI , Pass: yeucon
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 220 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

bây giờ con còn nhỏ vẫn ở trong vòng tay và 2 mẹ con có nhau vui vẻ và người mẹ dường như chẳng cần gì nữa. Nhưng đến lúc con lớn, có mqh của con mà nhất là với con trai lúc đó người mẹ mới thấy cô đơn.
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi saobangkhoc Xem bài viết
    Con em là con trai, sắp vào lớp 1 ạ, bố cháu đi nước ngoài khi cháu 1 tuổi, đến nay bảo không về nữa, chuyện của em thì dài quá, mà em cũng không muốn mọi việc diễn ra như thế này, tội nghiệp con lắm, nhưng chắc em phải quyết định cho mình một lối thoát, em sợ lấy chồng quá rồi???
    Thế thì có lẽ bạn nên chia tay.

• 7,080 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

Cái này chả nói được đâu ạ ...
    • 593 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Khó nói lắm bạn à! nếu đủ điều kiện thì nuôi con 1mình cũng đuợc mà.
    • 7,080 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

Cái này chả nói được đâu ạ ... Take it easy đi mẹ nó ơi, xác định cái gì mà xác định, em nói thật mẹ nó đừng buồn đừng giận em chứ mẹ nó chả xác định gì được đâu ạ, mẹ nó chỉ xác định được 1 điều này mà em thế là chắc như bắp luôn: đó là luôn ở bên con, luôn mang theo con dù trong hoàn cảnh nào, con luôn là số 1. Một điều nữa em cũng nói luôn, mẹ nó nói thế là mẹ nó suy nghĩ tiêu cực đấy à. Ví như hoàn cảnh hay toàn là người không tốt đến với 2 mẹ con thì em không nói, chứ nếu giả dụ có 1 người đàn ông tốt, lo lắng dang tay yêu thương cả 2 mẹ con, không vụ lợi ... đến thế nữa mà mẹ nó lại cứ khư khư cái "xác định" của mình thì quả thật potay.com.
    • 3,377 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Let it be and take it easy đến cả chính phủ toàn thế giới còn chả biết ngày mai ra sao thì làm sao con người có thể hoạch định cuộc đời hàng chục năm. Cứ sống, thanh thản, yên vui được ngày nào hay ngày đó, có thể lúc này bên con, hy sinh cho con tất cả là niềm hạnh phúc nhưng chỉ chục năm nữa khi các mối quan tâm của con dồn cho học hành, cho bạn bè và cho tình yêu lúc đó mẹ sẽ cảm thấy cô đơn và cần một người để tâm giao, để chia sẻ. Mình thì chả plan cái gì sất, giờ đang nói cứng kiểu "bao giờ Kiến cưới vợ thì mẹ cưới chồng", chắc lúc đó bà 60 sẽ lấy ông 70, về đấm bóp cho nhau là vừa
    nJKq2kNap7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 220 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tat_ca_cho_con Xem bài viết
    Cái này chả nói được đâu ạ ... Take it easy đi mẹ nó ơi, xác định cái gì mà xác định, em nói thật mẹ nó đừng buồn đừng giận em chứ mẹ nó chả xác định gì được đâu ạ, mẹ nó chỉ xác định được 1 điều này mà em thế là chắc như bắp luôn: đó là luôn ở bên con, luôn mang theo con dù trong hoàn cảnh nào, con luôn là số 1. Một điều nữa em cũng nói luôn, mẹ nó nói thế là mẹ nó suy nghĩ tiêu cực đấy à. Ví như hoàn cảnh hay toàn là người không tốt đến với 2 mẹ con thì em không nói, chứ nếu giả dụ có 1 người đàn ông tốt, lo lắng dang tay yêu thương cả 2 mẹ con, không vụ lợi ... đến thế nữa mà mẹ nó lại cứ khư khư cái "xác định" của mình thì quả thật potay.com.
    uh, đúng đấy
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dại, vì:

• Trái với tạo hoá (mà phàm là cái gì trái Quy luật đều Sai)
    • Khổ (sẽ có những lúc Bạn nói "giá như...")
    • Khổ cho người khác (vì họ hết hy vọng ở Bạn)

Chúc Vui, hy vọng chỉ đùa thôi nhé!
    Nấm_yêu
    Mạc vị Xuân tàn hoa lạc tận
    Đình tiền tạc dạ nhất chi Mai
    Webblog: https://ma887.sky.vn
    • 317 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Chị ơi, có thể bây giừo chị đang trong tâm trạng mệt mỏi và mất lòng tin vào tình cảm nên thấy vậy. Cuộc đời đâu nói trước được gì ạ??? em mới 28 tuổi, hoàn cảnh bắt buộc nên mới phải làm singermom chứ thật sự có muốn thế đâu. Đã từng trải qua phản bội, lừa dối của đàn ông em cũng tuyệt vọng như chị vậy. Nhưng bây giừo bình tĩnh lại em vẫn tin sẽ con người đàn ông đủ yêu thương mẹ con em. Cái gì đến sẽ đến chị ạ. Đừng nói trước điều gì. Có thể chị nghĩ như thế là hy sinh cho con, cũng đúng, nhưng chắc chắn khi con chị trưởng thành nó cũng mong muốn chị được hạnh phúc. Hãy cứ sống thật thoải mái chị nhé. Đừng áp đặt cho cuộc đời mình 1 điều mình chưa thể nói trước. Em mong chị sẽ luôn vui vẻ và hạnh phúc!
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tớ đây nè cái hoàn cảnh nó đẩy đưa chứ có ai mún thế đâu nè, hic
    Giờ thì còn đau quá không còn tâm trí để nghĩ gì nhiều, và cũng không còn tâm trạng nào để nhìn ra người tốt nữa, Tớ thấy chông chênh
    Mẹ yêu con nhất trên đời :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 487 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Chẳng tội gì sis phải độc thân, biết rằng phải nghĩ cho con nhưng cũng đừng nên ko nghĩ cho mình. Đầy người rổ rá cạp lại, hay đến với ng sau cuộc sống vẫn hạnh phúc như thường. Mình xứng đáng được hạnh phúc sau những gì đã trải qua. Điều sis cần nhất bây giờ là bình yên. Sis hãy trấn tĩnh lại, làm những việc mình cần. 1 mình nuôi con cũng đc, rồi con sẽ hiểu cho mình mà :Smiling:. Remember, u're never to old to believe. New day has come.:Smiling:
    Em lại hát khúc tình ca ngày cũ.
    Muốn ngân nga câu hát gửi lên trời.
    Gom kỷ niệm thành con thuyền nhỏ.
    Chở nỗi buồn căng gió ra khơi.

:Smiling::Smiling::Smiling:
    你啊!过得了吗?
    你啊!受得了吗?

• 7,080 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

Cái vụ tập 2 với cả bước nữa này làm em nhớ hôm ở tòa án, hôm đó xử vụ ly hôn của em. Tòa hỏi em
    "Chị còn trẻ, rất trẻ, tại sao chị không nghĩ rằng chị trao quyền nuôi con cho anh để chị có cơ hội nhiều hơn trong việc tìm hạnh phúc mới?"
    Lão kia hơn em 25 tuổi, đứng nhếch mép, chắc mẩm làm em trẻ tuổi ngu dại sẽ 1 là cứng họng 2 là nói không thuyết phục. Còn em, mặt cứ bơ ra, chả mảy may, em trả lời
    "Dạ thưa tòa, chuyện đi bước nữa gì đó là chuyện không ai dám nói trước cả. Tòa nói đúng, tui còn trẻ thiệt, tui có thể lập gia đình nữa, nhưng cũng có thể tui không lập gia đình. Tuy nhiên, con tui do tui đẻ ra, tui đi đâu, làm gì, lấy ai tui cũng tha nó theo hết, chồng thiếu gì, con tui chỉ có 1 thôi".
    Mà công nhận ta nói ông trời chứng minh cũng lẹ thiệt, mới ly hôn tròn 1 năm mà em hay tin ex nhà e có vợ, vợ sinh con luôn ròi mới tài chứ. Đấy, tội quái gì em phải hy sinh tuổi xuân phơi phới của em trong khi giai cứ gọi là dập dìu, đúng không các mẹ?:Laughing::Laughing::Laughing:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3