Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có lẽ tôi yêu anh rồi, nhưng người tôi yêu không phải chồng tôi.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.96K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 90 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tôi....thật sự việc này tôi không biết tâm sự cùng ai. Trên Webtretho chắc sẽ ko ai nhận ra tôi, tôi mới có thể tỏ bày tâm sự. Sự đời lắm việc rối ren, hồi nhỏ bận việc học hành, mong đợi của cha mẹ mà phiền lòng, lớn lên xíu thì quyết định tương lai nên đi hướng nào mà trăn trở. Lớn thêm một tí nữa thì cũng tới tuổi lựa chọn ai để làm chồng. Mong được người tốt thì chỉ được cái mã, tôi như chiếc bình phong trong gió, chỉ có thể che giấu giúp người khác. Hoàn thành tâm nguyện của gia đình người ấy, im lặng ngậm cay đắng mà sống cho hết đời . Tôi tưởng mình đã cưới được người chồng hoàn hảo, gia đình, họ hàng ai cũng mừng lây. Nhưng nào ngờ anh sống với tôi chỉ là trách nhiệm với ba mẹ, anh diễn rất đạt đến nổi một năm sau ngày cưới tôi mới phát hiện ra sự thật. Anh là một thằng Gay.Cái từ mà tôi chưa bao giờ muốn nhắc đến. Do tôi không muốn có con sớm nên đã phòng ngừa đến giờ này. Khi phát hiện ra sự việc cũng cảm thấy đỡ một gánh nặng.
    Tôi đau khổ, dằn vặt anh, cũng chính dằn vặt bản thân mình, sao lại vướng vào việc như vậy. Đau đớn nhìn đời mình trôi qua mà không biết kháng cự thế nào. Trong thời gian suy sụp tinh thần không biết bày tỏ cùng ai thì có một người đã đến bên tôi. Anh chỉ đứng bên mà lau nước mắt cho tôi, nghe tôi tâm sự rùi ngậm ngùi. Anh che chở tôi từ ngày ấy, cũng được mấy tháng rồi. Tình cảm càng sâu nặng, không dứt ra được. Càng ngày tôi càng nhớ anh, càng ủy mị bên anh, càng muốn anh che chở. Tôi thấy mình yếu đuối bên anh. Có lẽ tôi yêu anh rồi, nhưng người tôi yêu không phải chồng tôi.
    Tôi phải làm sao đây? chuyện vợ chồng càng ngày càng ngổn ngang, gia đình tôi lại đậm chất phong kiến. Đã có chồng là như con người ta, cả đời phải sống vì chồng. Kể ra tôi không biết mình đang sống trong thời nào nữa, mà phải chịu bao điều khổ sở, mà chính nhà mình tạo áp lực. Nếu nhà tôi không như vậy, tôi đã nghĩ đến việc ly hôn để tìm tình yêu xứng đáng hơn, nhưng do đã sống trong gia đình cổ hủ từ nhỏ, nên chuyện gì tôi cũng phải cân nhắc trước sau, làm thế nào cho vẹn toàn. Tôi ước gì như các bạn trẻ bây giờ muốn làm gì thì làm, không đặt gia đình lên trên hết, có lẽ sẽ không cần đắng đo quá nhiều như vậy. Mà có lẽ tôi cũng đỡ khổ tâm hơn. Không phải suy nghĩ xem nói đến ly do muốn ly dị phải nói thế nào, ba mẹ chồng sẽ shock lắm, bỏ chồng rùi chồng sẽ thế nào, bỏ anh tôi cũng không đành. Ba mẹ tôi thì khỏi nói rùi...
    Phải nói thăng trầm cuộc đời, ai cũng phải trải qua, nhưng có phải tôi lại ông trời chú ý mới được nhận những thử thách mà không ai có được. Tôi thấy bạn tôi sung sướng bên gia đình, con cái nghĩ đến mình mà tủi. Chồng thì như vậy, nhưng tự bản thân cũng khó ra quyết định được. Tôi có phải là người phụ nữ yếu đuối quá rồi không????? Người ngoài nhìn vào có lẽ sẽ thoáng hơn từ khía cạnh khác, các bạn có thể góp ý để tôi tiến hành mà không phải làm tổn thương ai không????

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Xin lỗi chị nhưng tôi cũng nói thẳng vào mặt chị là người éo ra gì, chị cuzng chỉ biết nghĩ cho mình thôi, chị lấy ng ta bao lâu rồi mà mới phát hiện ck mình là Gay, tôi thấy khó chịu khi chị có cách ám chỉ khinh miệt ng ta như thế " thằng Gay" vậy chị thứ biết Gay thì chắc chắn chả có ty gì với chị rồi, con gái tinh tế lắm mà, sao chị ko nhận ra. Chị ko tự đặt mình vào những ng như thế, chị biết họ khổ thế nsfo ko khi phải đối diện với bố mẹ, làng xóm, chị nghĩ họ sống với ng ko có tình cảm thì họ dễ chịu lắm sao. Chị bảo chị sinh ra trong gia đình phong kiến nhưng giờ chị lại đang ngoại tình, vậy là phong kiến đó à. Bây giờ tốt nhất là chia tay rồi chị muốn làm gì thì làm, vì như chị nói thì mọi thứ ko cứu vãn dc gì nữa, cái níu giữ chính là tình cảm mà tình cảm ko còn thì níu làm gì, dằn vặt nhau...chết sớm thôi. Khi buông tay rồi chị cũng ko cần lo ck chị sống thế nào đâu, vì anh ấy cũng chỉ sống trách nhiệm với chị mà nên chắc chắn ko sao. Thà chí tay sớm còn hơn là để ai đó phát hiện chị ngoại tình, nên vậy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 1quadat
    • 90 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1quadat Xem bài viết
    Xin lỗi chị nhưng tôi cũng nói thẳng vào mặt chị là người éo ra gì, chị cuzng chỉ biết nghĩ cho mình thôi, chị lấy ng ta bao lâu rồi mà mới phát hiện ck mình là Gay, tôi thấy khó chịu khi chị có cách ám chỉ khinh miệt ng ta như thế " thằng Gay" vậy chị thứ biết Gay thì chắc chắn chả có ty gì với chị rồi, con gái tinh tế lắm mà, sao chị ko nhận ra. Chị ko tự đặt mình vào những ng như thế, chị biết họ khổ thế nsfo ko khi phải đối diện với bố mẹ, làng xóm, chị nghĩ họ sống với ng ko có tình cảm thì họ dễ chịu lắm sao. Chị bảo chị sinh ra trong gia đình phong kiến nhưng giờ chị lại đang ngoại tình, vậy là phong kiến đó à. Bây giờ tốt nhất là chia tay rồi chị muốn làm gì thì làm, vì như chị nói thì mọi thứ ko cứu vãn dc gì nữa, cái níu giữ chính là tình cảm mà tình cảm ko còn thì níu làm gì, dằn vặt nhau...chết sớm thôi. Khi buông tay rồi chị cũng ko cần lo ck chị sống thế nào đâu, vì anh ấy cũng chỉ sống trách nhiệm với chị mà nên chắc chắn ko sao. Thà chí tay sớm còn hơn là để ai đó phát hiện chị ngoại tình, nên vậy.

Bạn ak, tôi biết bạn khó chịu thế nào khi tôi nhắc đến chữ đó. Tôi biết bạn đồng cảm, nhưng bạn ak, nếu lúc xưa chồng tôi cứ nói mình là vậy rùi chị chị em em, tôi không nói. Còn cái việc anh ấy đã ráng gồng để thành một người con trai thì sao mà biết được. Bạn chỉ trích tôi ak, vậy bạn thử nghĩ một số người con gái chưa bao giờ tiếp xúc với thế giới đó thì làm sao họ có thể tinh tế mà nhận ra được, mà bạn cũng phải hiểu tâm trạng của những cô gái bị lừa như thế chứ. Họ bỏ cả đời ra, rùi ly dị, không mang tai mang tiếng ak?. Cũng một đời chồng. Ngta lúc nào cũng chỉ trích người phụ nữ nhưng có bao giờ họ hiểu giúp đâu. Tôi không nói tôi đúng, cũng là tôi ngu từ lúc đầu nên mới dây vào hoàn cảnh như vậy. Tôi vào đây để xin lối thoát, chứ không phải là đụng chạm gì ai mà bạn nói như là... Bạn suy nghĩ mà hiểu tình cảnh của tôi giúp. Thanks bạn đã chửi thẳng, để tôi biết chắc là tôi đã đụng chạm ai đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 224 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo em thì với tình cảnh bây giờ của chị thì cũng k sống cùng vs chồng lâu dài được, chị nói là chị không đành bỏ chồng thế chj có chấp nhận sống cả đời như vậy không ?, hay là chị vẫn cứ tiếp tục cuộc hôn nhân đó và có quan hệ ngoài luồng vs người đàn ông khác ?.Chị tốt nhất chia tay cho 2 người được giải thoát đi.Bây h chị có tc với người khác rồi mà vẫn còn chồng thì sau có việc j lộ ra thì chị sẽ bị đánh giá là người phụ nữ mất nết , đi ngoại tình chứ chẳng ai hiểu được cho vấn đề sâu xa lý do tại sao đâu.H cũng chưa có con thì tốt nhất là nên chia tay sớm, ai cũng có nỗi khổ riêng, cả chị và chồng chị đều có cái đáng trách mà cũng có cái đáng thương.
    Cái đáng giận của chồng chị là anh ấy lừa dối chị, đã biết như thế rồi lại hại đời chị, kéo chị vào trong cuộc hôn nhân này nhưng anh ấy cũng có cái đáng thương của anh ấy, anh ấy k hề muốn mình thành như vậy đâu chứ, dù không muốn nhưng cũng đều miễn cưỡng mà sống như vậy.
    Với chị thì em thương cho hoàn cảnh của chị vì tưởng chừng như có hp mà hóa ra đó là một kế hoạch lừa dối rất tinh vi. ( hoàn cảnh của chị cũng k phải là duy nhất đâu,em còn biết có gia đình con cái đuề huề , có với nhau mấy mụn con vs sống bao nhiêu năm rồi mới phát hiện ra được người kia thuộc giới t3.). Nhưng chị sai ở vấn đề là chị lại đi tìm sự đồng cảm từ phía người đàn ông khác trong khi chị vẫn có gia đình . Chị nên giải quyết vấn đề của chị đi rồi hãy tìm ty khác, bởi bây h chị yêu anh kia, nhưng trong mắt người khác thì chị là kẻ ngoại tình . Chị nên có một cuộc nói chuyện riêng với chồng , nói rõ quan điểm của chị,tốt nhất 2 người nên ly dị cho êm đẹp với lý do là không hợp nhau thì tốt hơn, tốt cả cho chị và cho chồng chị .
    "Cả đời chỉ yêu một lần là tốt nhất. Yêu quá nhiều sẽ trở nên lãnh đạm, chia tay quá nhiều sẽ trở thành thói quen, đổi người yêu quá nhiều sẽ hay so sánh. Đến cuối cùng, bạn sẽ không còn tin vào tình yêu nữa. Thực ra, đối với tình yêu, càng đơn thuần sẽ càng hạnh phúc."
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong cuộc sống, chắc hẳn ai cũng có những người mà chỉ có thể để trong tim. Em nghĩ nên làm như vậy thì tốt hơn với chị bây giờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Chào bạn.
    Trước hết là ducvu chia sẻ, thông cảm cùng bạn, nhưng bạn hãy cố gắng tỉnh táo để tránh việc liên tiếp mắc những sai lầm, đừng để mọi việc rắc rối và trầm trọng hơn rồi mới gỡ từ từ được.
    - Việc bạn hoàn toàn coi thường chồng và thậm chí căm phẫn như vậy theo ducvu bạn hãy có kế hoạch tốt để ly hôn sẽ tốt cho cả 2, việc vượt qua rào cảm tâm lý gia đình nếu bạn có kế hoạch tốt thì điều đó không quá khó khăn, không quá nặng nề dù gia đình bạn thế nào đi nữa.
    - Quay trở lại, bạn đang giận chồng và trách chồng nhưng ngay bên cạnh đó bạn lại nảy sinh mối qua hệ ngoài luồng nguy hiểm, bạn nghĩ việc ly hôn và ngoại tình việc vào tai tiếng hơn? Hơn nữa trong hoàn cảnh của bạn theo ducvu việc bạn có mối quan hệ tốt và cơ hội cho bạn là rất ít. Vì vậy bạn nên tỉnh táo, hãy cố gắng chấm dứt hoặc tạm dừng nó lại, trước hết và có kế hoạch ly hôn trước đã.
    Chúc bạn may mắn!
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mỗi người được chọn cách sống miễn là không tổn thương ai. Bạn không thấy mình đang bị tổn thương bởi những mối quan hệ vô nghĩa ah? Sẽ không ai trách bạn khi quyết định ly hôn đâu. Bạn cũng có quyền tìm cho mình hạnh phúc mới đúng với mong muốn và tình cảm của bạn. Nếu bạn cứ mãi dùng dằng trong mối quan hệ nữa vời như vậy, người củ không dứt người mới không bỏ, thì cuối cùng bạn sẽ là người tổn thương nhất mà thôi, lúc đó cũng không chắc được còn có ai ở bên cạnh... Chúc bạn tỉnh táo và có quyết định đúng đắn!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Maketcodon
    • 80 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

tâm sự của con gái thật là phức tạp quá đi
    • 80 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

à mà thôi thì cứ làm theo cảm tính của mình thôi
    • 90 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diepxu9n Xem bài viết
    Theo em thì với tình cảnh bây giờ của chị thì cũng k sống cùng vs chồng lâu dài được, chị nói là chị không đành bỏ chồng thế chj có chấp nhận sống cả đời như vậy không ?, hay là chị vẫn cứ tiếp tục cuộc hôn nhân đó và có quan hệ ngoài luồng vs người đàn ông khác ?.Chị tốt nhất chia tay cho 2 người được giải thoát đi.Bây h chị có tc với người khác rồi mà vẫn còn chồng thì sau có việc j lộ ra thì chị sẽ bị đánh giá là người phụ nữ mất nết , đi ngoại tình chứ chẳng ai hiểu được cho vấn đề sâu xa lý do tại sao đâu.H cũng chưa có con thì tốt nhất là nên chia tay sớm, ai cũng có nỗi khổ riêng, cả chị và chồng chị đều có cái đáng trách mà cũng có cái đáng thương.
    Cái đáng giận của chồng chị là anh ấy lừa dối chị, đã biết như thế rồi lại hại đời chị, kéo chị vào trong cuộc hôn nhân này nhưng anh ấy cũng có cái đáng thương của anh ấy, anh ấy k hề muốn mình thành như vậy đâu chứ, dù không muốn nhưng cũng đều miễn cưỡng mà sống như vậy.
    Với chị thì em thương cho hoàn cảnh của chị vì tưởng chừng như có hp mà hóa ra đó là một kế hoạch lừa dối rất tinh vi. ( hoàn cảnh của chị cũng k phải là duy nhất đâu,em còn biết có gia đình con cái đuề huề , có với nhau mấy mụn con vs sống bao nhiêu năm rồi mới phát hiện ra được người kia thuộc giới t3.). Nhưng chị sai ở vấn đề là chị lại đi tìm sự đồng cảm từ phía người đàn ông khác trong khi chị vẫn có gia đình . Chị nên giải quyết vấn đề của chị đi rồi hãy tìm ty khác, bởi bây h chị yêu anh kia, nhưng trong mắt người khác thì chị là kẻ ngoại tình . Chị nên có một cuộc nói chuyện riêng với chồng , nói rõ quan điểm của chị,tốt nhất 2 người nên ly dị cho êm đẹp với lý do là không hợp nhau thì tốt hơn, tốt cả cho chị và cho chồng chị .
    Cám ơn bạn đã thật sự suy nghĩ giúp mình. Gio mình mới hiểu câu " mỗi người mỗi cảnh " là như thế nảo. Gia đình sẽ thế nào khi mình nói mún ly dị? Người mà mình đang say nắng có thật là tình iu hay chỉ là phút thoáng qua, hay do mình đang trong hoàn cảnh này nên mới cảm nắng thui, ngta có đến với mình thật lòng ko? Nhiều vấn đề mình nghĩ tới quá...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 224 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trangtrancugiai Xem bài viết
    Cám ơn bạn đã thật sự suy nghĩ giúp mình. Gio mình mới hiểu câu " mỗi người mỗi cảnh " là như thế nảo. Gia đình sẽ thế nào khi mình nói mún ly dị? Người mà mình đang say nắng có thật là tình iu hay chỉ là phút thoáng qua, hay do mình đang trong hoàn cảnh này nên mới cảm nắng thui, ngta có đến với mình thật lòng ko? Nhiều vấn đề mình nghĩ tới quá...
    Thế mới nói bay h chị phải sáng suốt lựa chọn, đừng vì vội vàng mà hối hận. Gia đình chắc chắn sẽ phản đối rồi, hơi shock nhưng em nghĩ chắc cũng k quá nghiêm trọng như chị nghĩ đâu. Em thấy chị quá đặt tư tưởng người này sẽ ra sao mà k đặt bản thân chị lên trước để suy nghĩ. Mỗi người chỉ sống 1 đời thôi nên sống sao cho đừng hối hận . Chị bị tư tưởng gia đình trói buộc quá rồi,chịu hi sinh bản thân để gia đình yên ấm,tot dep,làm j? Lấy cái đẹp khoe cho người ngoài để lấy cái tiếng ah?. Người t2 chị cũng đừng có quá vội vàng mà tiến tới vi bây h tc của chị k rõ ràng lắm đâu.
    • 90 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diepxu9n Xem bài viết
    Thế mới nói bay h chị phải sáng suốt lựa chọn, đừng vì vội vàng mà hối hận. Gia đình chắc chắn sẽ phản đối rồi, hơi shock nhưng em nghĩ chắc cũng k quá nghiêm trọng như chị nghĩ đâu. Em thấy chị quá đặt tư tưởng người này sẽ ra sao mà k đặt bản thân chị lên trước để suy nghĩ. Mỗi người chỉ sống 1 đời thôi nên sống sao cho đừng hối hận . Chị bị tư tưởng gia đình trói buộc quá rồi,chịu hi sinh bản thân để gia đình yên ấm,tot dep,làm j? Lấy cái đẹp khoe cho người ngoài để lấy cái tiếng ah?. Người t2 chị cũng đừng có quá vội vàng mà tiến tới vi bây h tc của chị k rõ ràng lắm đâu.
    Mình thật sự phải nghĩ cho gia đình vì mình là con một. Khó khăn từ đó giờ vẫn chịu đựng một mình. Bản thân thì sao cũng được, nhưng ba mẹ họ hàng thì thật khó bạn ak
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Bạn cứ nghĩ là t chửi bạn nhưng chả phải, vì những ý t nói thì những ng cm sau đều nói ý như vậy chỉ là do cách diễn đạt của t nó sỗ quá, nếu bạn phân tích xíu là bạn sẽ thấy hết điều đó, cũng xin lỗi bạn vì câu đầu ko dc đẹp cho lắm. Thấy bạn Diepxu nói đúng nhưng bạn vẫn ngần ngừ nên tôi chỉ thêm mắm thêm muối thôi. Bạn đừng nghĩ ảnh hưởng đến ai đó, cs là của bạn, hp cả cuộc đời là do bạn , bố mẹ hay người thân hay làng xóm ko thể quyết định cs của bạn tốt hay ko mà bạn phải tự mình giành lấy. Bạn nói bạn sợ chia tay sẽ ảnh hưởng đến gia đình, vậy nêu bạn bị phát hiện bạn ngoại tình và việc này đến tai gia đình hai bên chưa nói đến nơi bạn làm việc thì sẽ thế nào. Hp đôi khi mình phải tự dành dật, đôi khi phải hiên ngang mà sống, miệng đời thì chắc chắn có nhưng kệ bà nó, vì nó chả mang cơm cháo hay làm mình hạnh phúc dc. Ý chung thì vẫn là chia tay.

• 290 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

đừng có đùa với hôn nhân, cái số bạn như vậy, bạn tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa thôi. bạn hiểu bao nhiêu về người thứ 3. hiếm có thằng đàn ông nào yêu chân thành người phụ nữ ngoại tình, khả năng chỉ là 5% thôi. đàn ông thời nay có thể yêu và lấy singer mam, chứ tôi thấy hiếm có thag nào đi cướp vợ người khác cả. xã hội VN cười vào mặt cho nên tôi nghĩ nếu chị li hôn thì chị cũng chỉ là "phòng nhì" của nó thôi.

ngoài lề chút, bản thân tui cực kì thích những cô gái con những gia đình truyền thống như thế
    • 90 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Find_wife Xem bài viết
    đừng có đùa với hôn nhân, cái số bạn như vậy, bạn tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa thôi. bạn hiểu bao nhiêu về người thứ 3. hiếm có thằng đàn ông nào yêu chân thành người phụ nữ ngoại tình, khả năng chỉ là 5% thôi. đàn ông thời nay có thể yêu và lấy singer mam, chứ tôi thấy hiếm có thag nào đi cướp vợ người khác cả. xã hội VN cười vào mặt cho nên tôi nghĩ nếu chị li hôn thì chị cũng chỉ là "phòng nhì" của nó thôi.

ngoài lề chút, bản thân tui cực kì thích những cô gái con những gia đình truyền thống như thế
    Ý bạn thik con gái nhà truyền thống như thế, là sao? mình ko hiểu
    • 90 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1quadat Xem bài viết
    Bạn cứ nghĩ là t chửi bạn nhưng chả phải, vì những ý t nói thì những ng cm sau đều nói ý như vậy chỉ là do cách diễn đạt của t nó sỗ quá, nếu bạn phân tích xíu là bạn sẽ thấy hết điều đó, cũng xin lỗi bạn vì câu đầu ko dc đẹp cho lắm. Thấy bạn Diepxu nói đúng nhưng bạn vẫn ngần ngừ nên tôi chỉ thêm mắm thêm muối thôi. Bạn đừng nghĩ ảnh hưởng đến ai đó, cs là của bạn, hp cả cuộc đời là do bạn , bố mẹ hay người thân hay làng xóm ko thể quyết định cs của bạn tốt hay ko mà bạn phải tự mình giành lấy. Bạn nói bạn sợ chia tay sẽ ảnh hưởng đến gia đình, vậy nêu bạn bị phát hiện bạn ngoại tình và việc này đến tai gia đình hai bên chưa nói đến nơi bạn làm việc thì sẽ thế nào. Hp đôi khi mình phải tự dành dật, đôi khi phải hiên ngang mà sống, miệng đời thì chắc chắn có nhưng kệ bà nó, vì nó chả mang cơm cháo hay làm mình hạnh phúc dc. Ý chung thì vẫn là chia tay.

Bạn có thấy ai chịu đời mỉa mai chịu ko nổi mà phải bỏ xứ đi chưa? mình thì thấy rùi đó. Hihi mình cảm ơn bạn đã đọc và cho mình lời khuyên, ngta nói những người ngoài cuộc luôn sáng suốt hơn mà, nên mình đã lên diễn đàn để tâm sự, đẻ được chia sẻ, mình rất vui khi có những ng bạn đã đọc topic của mình, đã reply, đã sẵn sàng chia sẻ suy nghĩ để mình có hướng đi tốt nhất. Cám ơn bạn còn không hết chứ mình ko dám trách gì đâu ^^
    • 290 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

gia đình bạn thuộc dạng gia đình truyền thống, tức là những cô con gái ngoan hiền, thùy mị nết na ko chạy theo phòng trào, ko như phụ nữ hiện đại thì hại điện. chỉ chuyên dùng chiêu khoe hàng, ăn mặc phản cảm. cứ tưởng là mốt nhưng chả hiểu gì cả.

bạn chỉ là ko may lấy phải ông gay thôi chứ nếu lấy dc chồng tốt thì chắc chả kêu gì cả. thực ra cha mẹ bạn cũng ko thể biết dc chồng bạn là gay, chứ còn họ thừa biết chồng bạn ko chơi bời, cờ bạc, vũ phu đúng ko. chỉ là anh ta ko thích đàn bà mà thôi
    • 90 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Find_wife Xem bài viết
    gia đình bạn thuộc dạng gia đình truyền thống, tức là những cô con gái ngoan hiền, thùy mị nết na ko chạy theo phòng trào, ko như phụ nữ hiện đại thì hại điện. chỉ chuyên dùng chiêu khoe hàng, ăn mặc phản cảm. cứ tưởng là mốt nhưng chả hiểu gì cả.

bạn chỉ là ko may lấy phải ông gay thôi chứ nếu lấy dc chồng tốt thì chắc chả kêu gì cả. thực ra cha mẹ bạn cũng ko thể biết dc chồng bạn là gay, chứ còn họ thừa biết chồng bạn ko chơi bời, cờ bạc, vũ phu đúng ko. chỉ là anh ta ko thích đàn bà mà thôi
    Bn Find-wife ak, vấn đề bạn nói chính xác rùi, ví dụ anh ấy ko gay, thì gia đình quá viên mãn rùi...giờ thì...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị hãy làm theo suy nghĩ của mình, đừng để sau nay phải hối hận là được rồi chị ạ.
    • 85 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc này điều cần là tỉnh táo, tránh mắc sai lầm , hậu quả sẽ nặng nề đó