TIN TÀI TRỢ.

Có lẽ tôi quá tham lam...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.86K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi đã có bạn trai, được hơn 4 năm rồi.
    Có lẽ vì quen nhau lâu rồi nên tình cảm bão hòa, lâu lâu cãi vã, tổn thương nhau, chia tay rồi lại hàn gắn...
    Thật lòng mà nói Tôi chưa bao giờ hài lòng về anh, về tất cả mọi mặt, nhưng không hiểu sao không thể nào dứt ra được. Không ít lần đứng trước tình cảnh "bỏ thì thương, vương thì tội".
    Nói ra ở đây, có lẽ nhiều người sẽ bất bình, chửi bới, khinh miệt, vì thực sự một trong những lí do khiến Tôi không thể dứt khoát ra đi mỗi khi có ý nghĩ đó chính là vì Tôi đã ..trót đi quá giới hạn với anh! và như thế Tôi đã xác định, cuộc đời mình chắc chắn sẽ gắn bó với người ấy - người mà mọi người xung quanh tôi đều nói "hình như đó đâu phải là mẫu người chị thích, sao chị quen anh ấy lâu vậy..."
    Nếu mọi chuyện chỉ là như thế thì cũng không có gì để nói.
    Vấn đề là, Tôi - một người đa sầu, đa cảm và cả đa tình- lúc nào cũng ngoài mặt bình lặng nhưng trong lòng lại xáo trộn không thể tả.
    Trái tim của tôi, nó không chịu yên ổn cho Tôi nhờ mà lúc nào cũng nổi loạn. Cứ tiếc nuối điều này điều kia, rồi lại hoài niệm mãi không thôi về những mối tình dang dở của tuổi trẻ. Nó luôn nhảy dựng lên rằng "mình muốn ở bên cạnh người kia chứ không phải người này!!!"
    Ừ thì, Tôi vẫn còn giữ liên lạc với người cũ, không hẳn là người yêu cũ, mà là một người bạn cấp 3 ,chúng tôi từng có một chút tình cảm chưa kịp nói thành lời.Chỉ là những cuộc nói chuyện trên danh nghĩa bạn bè, lâu lâu lại nhắc chuyện cũ thế thôi. Nhưng trong lòng tôi cứ thấy khó chịu, khổ sở với suy nghĩ "giá như bên cạnh mình là người này mà không phải là anh". Người ấy lại hay nói những câu khiến Tôi "lung lay". Trớ trêu ở chỗ người ấy cũng đang có một mối tình lâu năm như tôi. Đến đây chắc không ít người nói Tôi và người ấy đều là 2 kẻ tệ hại, xấu xa ..gì gì đó...
    Tôi biết tôi sai từ đầu đến cuối, Tôi biết điều Tôi nên làm chính là chấn chỉnh lại suy nghĩ của mình, chính là ngừng liên lạc với người bạn kia đi.
    Nhưng tôi không thể ngừng những suy nghĩ sai lầm đó. Nội tâm không ngừng nổi loạn, không ngừng tha thiết.
    Tôi cũng không biết phải như thế nào đây, nhiều lúc chỉ muốn được tự do, được trở lại là một người độc thân không thuộc về bất kỳ ai. Nhưng chính tôi không đủ can đảm ,can tâm rũ bõ những gì đang nắm giữ ở hiện tại.
    ....
    Đêm ngồi gặm nhấm những xáo trộn trong lòng, mượn WTT trút nỗi lòng. Gạch đá gì Tôi cũng xin nhận.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 41 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Làm theo con tim đi là xong

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Leantu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 6 năm
    • 692 Bài viết

• 906 Được cảm ơn

Miễn cưỡng ko hạnh phúc, bây giờ chưa cưới em còn dứt được, sau này cưới rồi mà người chồng trong mắt người vợ chẳng có gờ ram trọng lượng nể phục, thương yêu nào thì hai vợ chồng đều khổ, con cái cũng khổ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của omocat
    Love%20Struck Hạnh phúc là một cuộc hành trình chứ không phải đích đến Love%20Struck
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 77 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

"tình chỉ đẹp khi còn dang dở, đời mất vui khi đã vẹn câu thề".

Bạn tính cách chưa ổn định và chưa hiểu hết mình Đến với người kia chắc gì đã khá hơn. Nếu muốn có phép thử thì tạm thời mối hiện tại để suy nghĩ và xem mình muốn gì.
    We're off to never-never land
    • 475 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Không phải chị tham lam đâu mà chị chưa xác định dc tình cảm của mình thế nào và nên dành cho ai...
    Chuyện với a mà chị nói đã quá giới hạn nên vẫn tiếp tục day dưa là do quan điểm chị nghĩ vậy thôi: vậy bao nhiêu ng lấy nhau rồi hok thể ly dị dc vì mình đã từng có chồng và phải sống cùng ng mình hok hợp sao? Bạn gái lỡ cho bạn trai e thấy cũng chia tay ầm ầm... Đâu có bi lụy gì đâu..
    Thời buổi này đàn ông suy nghĩ thoáng hơn nhiều rồi... Gặp ng khó về chuyện mất còn thi chị cho qua...
    Chị cũng đừng nên tự trách mình nhiều quá... Và cũng đừng sợ dư luận này nọ vì chỉ khiến c mệt mỏi thôi
    Làm theo ý mình mà hok ảnh hưởng đến ai hết thì có j sai...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,157 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình thì thành phần để ý đến trinh tiết chỉ có 1 là bọn thanh niên trẻ trâu chưa biết gì chỉ làm theo cảm tính, 2 là mấy lão già cổ lỗ sĩ đạo đức giả, 3 là thành phần ít học.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,157 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Người ta cưới xong ở với nhau bao nhiêu năm còn bỏ nhau được, đằng này vẫn đang yêu thì cứ tự do mà lựa chọn mối nào bạn cảm thấy ưng ý nhất.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

quen nhau lâu, yêu thương thì có nhưng còn nể phục thì thật sự là không ạ. bạn bè thì cứ hỏi han sao chưa chịu cưới, quen lâu thế rồi...còn em thì thật sự chưa sẵn sàng chung sống với a ấy. nghe đến cưới xin mà thấy buồn, một mặt cũng muốn đc ổn định,nhưng mặt khác lại không mấy hài lòng khi đó sẽ là chồng mình,là cha của con mình.
    Em chỉ sợ đã muộn để bắt đầu lại từ đầu.
    • 40 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

quá giới hạn thì có vấn đề gì.đâu nhỉ
    có lẽ bạn cần xem lại chính mình là yêu hay là thông cảm, thương hại lẫn nhau

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cứ làm theo con tim thôi ạ, chứ giờ miễn cưỡng lấy chồng rồi liệu có hạnh phúc được ko ạ. Hay chỉ như 2 con người bơ cảm xúc, sống với nhau chỉ vì nghĩa?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,166 Bài viết

• 2,525 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cứ mạnh dạn đá cả 2 anh này đi, yêu thêm độ 2 chục anh nữa là con mắt nhìn đàn ông của bạn nó khác đi thôi ấy mà.

Đùa chứ 4 năm rồi cãi vã chia tay lại quay lại mà vẫn chưa cưới thì nếu tớ là giai tớ cũng chán đến tận đỉnh đầu rồi. Chỉ có 2 khả năng chưa dứt điểm được: một là lịch sự muốn nhường quyền kết thúc cho bạn. Hai là chưa tìm được gái khác thực sự ưng ý để chung kết nên cứ chần chừ thôi.

Bạn nhìn nhận vấn đề thực tế hơn chút đi
    Áo vàng chẳng tiếc mà chi

Tiếc chăng là thuở xuân thì chóng phai
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenlan Xem bài viết
    Cứ mạnh dạn đá cả 2 anh này đi, yêu thêm độ 2 chục anh nữa là con mắt nhìn đàn ông của bạn nó khác đi thôi ấy mà.

Đùa chứ 4 năm rồi cãi vã chia tay lại quay lại mà vẫn chưa cưới thì nếu tớ là giai tớ cũng chán đến tận đỉnh đầu rồi. Chỉ có 2 khả năng chưa dứt điểm được: một là lịch sự muốn nhường quyền kết thúc cho bạn. Hai là chưa tìm được gái khác thực sự ưng ý để chung kết nên cứ chần chừ thôi.

Bạn nhìn nhận vấn đề thực tế hơn chút đi
    giai chán thế nào thì mình k biết, cơ mà mỗi lần chia tay,a ấy là người hối hận, van xin quay lại chứ k phải là mình. uh thì cũng do mình chấp nhận quay lại,k dám đi tiếp thôi.
    thực lòng mà nói, mình sợ gặp phải người không chấp nhận đc quá khứ của mình, nếu có người chấp nhận thì mỗi khi có chuyện chắc chắn họ sẽ lôi chuyện cũ ra mà dằn vặt...
    than thở vậy thôi chứ tự làm thì tự chịu mà ha
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,166 Bài viết

• 2,525 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bản thân bạn còn không bao dung„tin yêu chính mình thì đào đâu ra thằng đàn ông thực sự yêu thương, trân trọng để coi cái quá khứ nhạt thếch của bạn là chuyện vớ vẩn ????

Muốn hạnh phúc thì trước tiên cần tin rằng nó có thật đã chứ!
    • 135 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ối zơif bà này âm lịch thế. Con zai bjo cần cái trong tâm chứ cần cái gọi là nhàn vàng à? Vàng thật đấy bỏ ra mà sàu đi. Đùa chứ b đừng nghĩ cổ hủ thế. Và theo t thì đừng có suy nghĩ đứng núo này ngó núo kia nhé. Biết rằng sự lựa chọn thuộc về bạn. Nhưng đừng để đến lúc chốt hạ ngã 3 đường lại đứng nhìn 2 anh cầm tay nhau, või vai và nói may mắn đã cho 2 thằng mình gặp nhau. Còn yêu nhau lâu, chia tay hàn gắn và nghĩ tới đã trao thân cho anh ấy thì sẽ thuộc về anh ấy. Bạn hãy đặt lại câu hỏi đi. Mình giữ cho người ta. Ngược lại ng ta giữ cho mình hay ko? Nghĩ thoáng đi bạn. Ngàn vàng chỉ có 1 lần thôi ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của duyhung2003
    • 1,045 Bài viết

• 5,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pikachu001 Xem bài viết
    quen nhau lâu, yêu thương thì có nhưng còn nể phục thì thật sự là không ạ. bạn bè thì cứ hỏi han sao chưa chịu cưới, quen lâu thế rồi...còn em thì thật sự chưa sẵn sàng chung sống với a ấy. nghe đến cưới xin mà thấy buồn, một mặt cũng muốn đc ổn định,nhưng mặt khác lại không mấy hài lòng khi đó sẽ là chồng mình,là cha của con mình.
    Em chỉ sợ đã muộn để bắt đầu lại từ đầu.
    người ta yêu nhau, thấy muốn sống chung với nhau mà khi về thì những khác biệt và mâu thuẫn còn khiến họ chán nhau, huống hồ gì bạn đã ko có hứng thú lấy anh ta, thì khi lấy nhau càng ức chế vì có nhiều sự khác biệt khi sống chung lộ ra, khi đó anh ta làm gì bạn cũng ngứa mắt, bực mình, cau có, rồi sẽ dẫn tới đánh chửi nhau thôi, bây giờ thấy ko chắc 100% muốn lấy anh ta thì tốt nhất kiếm người khác, còn hơn mang tiếng 1 đời chồng.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 352 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

Vấn đề là bạn phải xem mình có yêu anh ấy không? Thời gian mới yêu 2 người thế nào? Bây giờ bạn chán là do thấy không hợp thật hay vì xao động bởi anh bạn cũ nen sinh tâm lý so sánh...Với anh bạn cũ khi nói chuyện lịch sự thì ai chẳng nhẹ nhàng ( chắc mói yêu anh nyeu bạn cũng thấy thế), nhưng khi mqh lâu dài thì bao cái xấu mới lòi ra...
    Tốt nhất bạn cắt đứt liên lạc với cả 2 1 thời gian xem mình cần ai, nhớ ai
    Còn nếu thật sự không còn yêu anh nyeu hiện tại thì dũng cảm chia tay. Bạn hãy nghĩ thế này " sau này ai đến với bạn mà không chấp nhận chuyện cũ của bạn thì cto người đó cũng không thật sự yêu bạn, và luôn có người sẵn sàng bỏ qua tất cả.." Lý do vì qhe mà ko dám dứt khoát nghe trẻ con quá, dũng cảm lên nhé, tự hào và yêu quý bản thân mình dù có. thế nào đi nữa.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mấy bạn đừng nói con trai bây giờ ko quan trọng này nọ nữa, nhiều người miệng cứ lèm bèm ko quan trọng này nọ nhưng lại hở cái, đụng cái là lôi chuyện quá khứ của ngyuowif yêu hoặc vợ ra nói. Nên bao giờ đến cuối đời mà vẫn làm được chuyện ko care quá khứ như vậy hẵng nói nhé.
    • 308 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

quan trọng là phải biết bản thân mình muốn cái gì.
    Emptiness is filling me
    To the point of agony
    Growing darkness taking dawn
    I was me, but now he's gone