TIN TÀI TRỢ.

Có khi nào một người không xuất hiện trong cuộc đời này, nó sẽ tốt hơn chăng???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em tốt nghiệp một trường ĐH mà nhiều người đánh giá là tốt, cứ phấn đấu sau này thế nào cũng giàu. Mẹ em luôn cho rằng con trai bà thông minh, phải kiếm được nhiều tiền, phải làm những công việc bàn giấy, ngày ngày xoành xoạch đếm bác Hồ... Xã hội nói em dở hơi khi từ bỏ tất cả. Từ bỏ cái trường ĐH chết tiệt mà em phí 4 năm cho nó. Từ bỏ sự sắp xếp của mẹ để đàng hoàng có một vị trí ngon, hoặc sau 2 năm kinh nghiệm sẽ được ma ma cho làm phó giám đốc ở công ty của bà, hoặc tự mở công ty thì tùy... Ba năm trước em sống đúng như mọi người, tiền, phụ nữ, nhà cửa... Ba năm sau em vừa từ chùa ra, và đã ở trong đó nửa năm. Ba năm trước em sống theo bản năng, ngày ngày chỉ biết ăn chơi nhảy múa, tối về làm tình... Ba năm sau gặp biết bao nhiêu người con gái cũng chẳng thấy cảm giác gì. Có lẽ không phải trái tim chai sạn, chỉ bởi em không thấy ở họ có điều gì khiến mình rung động, hoặc chưa gặp được đúng người. Quan trọng là trong 3 năm đó, em lại nhận được nhiều lời tỏ tình hơn bất kì thời gian nào. Và không biết em đã bao nhiêu lần phải bỏ sim điện thoại, xóa nick chat, thậm chí là bỏ đi... Em thấy mệt mỏi khi ngày ngày phải nhận được những tin nhắn quan tâm, rồi những lời khuyên nhủ, dạy dỗ từ những người chẳng có chút ràng buộc gì với nhau??? Sao không để em sống tự do là mình, được đi đây đi đó, sao cứ phải bắt em sống và chịu đựng cái xã hội này??? Thế là em chạy trốn, phần vì muốn tốt cho người ta, phần vì muốn tốt cho chính mình.

Nói ra chắc nhiều cô bác bảo em chém gió, nhưng hầu như em chỉ quen phụ nữ, mà 90% trong số đó sau một thời gian là : Em thích anh hay tớ thích cậu... Mới đây em ngồi cạnh một đứa bạn và nhìn nó vừa khóc vừa nói : "Cuộc đời tôi có 3 người quan trọng nhất để tôi có thể chia sẻ mọi chuyện, 2 người thì đã đi rồi, người còn lại là ông thì cũng sắp đi. Sao ông không ở lại với tôi". Rồi sau đó vài tiếng là cuộc nói chuyện từ 8 giờ tối đến tận 2 giờ sáng với một người bạn mới quen từ đám cưới một cô bạn cách đó một tháng : "Những ngày này tớ không sao làm việc được, lúc nào cũng chỉ muốn cầm máy và nhắn tin cho cậu..." Đó là một cô gái hơn em một tuổi, chưa từng biết đến tình cảm là gì và theo những điều em được biết thì cô ấy bảo là chẳng ưa con trai. Vậy mà khi hai đứa đứng trên cầu vào lúc nửa đêm, sẵn sàng đề nghị "cậu có thể dang tay cầm lấy tay tớ được không", "có thể cho tớ dựa vào được không?" Chẳng biết có bao nhiêu bác trai đồng ý trong trường hợp đó. Còn em thì đã từ chối, mặc dù biết người ta rất buồn... Những chuyện thế này cứ lặp đi lặp lại, với phần lớn những người con gái mà em quen, cũ có, mới có. Giờ em phải làm gì??? Lại tiếp tục xóa hết mọi thứ, facebook, nick chat, số điện thoại? Em tắt máy và xóa facebook hơn một ngày rồi, cố gắng làm mọi việc bình thường để quên đi. Em đang định vào chùa đi tu. Ngày trước còn mơ mộng tới thứ gọi là tình yêu thật sự, giờ thấy nó thật xa xỉ với một thằng xấu xa như em. Tình yêu bây giờ, phải chăng nên dành cho cuộc sống, thứ tình yêu gọi là bao dung? Như vậy làm sư chắc hợp nhỉ? Thầy cũng đang đợi em quay lại, em cũng rất nhớ thầy... Haizz...

Một vài lời chẳng đủ nói hết về suy nghĩ và cuộc sống của một con người. Thật sự bây giờ em cảm thấy rất bế tắc. Chỉ ước mọi người xem mình là người xấu mà tránh xa, còn hơn bị ám ảnh bởi một kẻ mà tâm hồn lúc nào cũng chỉ có những chuyến đi, những cuộc rong ruổi. Em biết mình sẽ chẳng bao giờ có thể ở lại bên mọi người, vì em cảm thấy mình chẳng còn mục đích nào với cuộc sống mà em đang có. Chỉ muốn đi tới những nơi mình chưa bao giờ tới. Sống một cách tự do thật sự, gặp gỡ mọi người, được ngắm nhìn và cảm nhận những vất vả và khó khăn, chứ không phải ngày ngày ngồi trong phòng máy lạnh, đi làm và chỉ nghĩ tới việc kiếm tiền thăng chức, hay lấy một người vợ môn đăng hộ đối... Em chỉ muốn được sống cho ngày hôm nay, không cần biết ngày mai sẽ ra sao. Như chính Jack trong Titanic đã nói " Make it count " - Hãy tận dụng giá trị của một ngày... Vì có thể ngày mai sẽ chẳng còn cơ hội để làm gì nữa.

Ai đó chỉ giúp em em đang sai ở đâu không? Em thật sự không biết phải làm thế nào? Tiếp tục cái vòng luẩn quẩn này ư?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,782 Bài viết

• 4,518 Được cảm ơn

Đọc bài này thấy đâu đó sự đồng cảm, những suy nghĩ mình ko thể chia sẻ vì sợ ko ai hiểu...
    Cuộc sống là của bạn, miễn ko làm gì phạm pháp, thì thật sự ko ai có thể đánh giá đúng hay sai được.
    Nếu thấy lạc lõng và mệt mỏi giữa chốn thị phi, thấy muốn quay về với cõi thiền, thì cũng nên lắm chứ. Ko phải ai cũng có thể tu được đâu, có căn duyên cả đấy nên nếu bạn may mắn có thì cứ quay về chùa cho thoải mái...

P/S: Ko hiểu rõ tiêu đề lắm Nhưng mỗi người sinh ra đều mang theo 1 điều gì đó riêng đến với cuộc đời này
    ...and that innocent smile of you could ease all pains...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,045 Bài viết

• 1,585 Được cảm ơn

Quan trọng là bạn chưa làm gì sai hay xấu xa như bạn từng "mong ước",biết đâu sau này bạn lại thấy hiện giờ là thời gian cảm thấy bình an nhất.Nếu bạn muốn đi tu,thì cố gắng thôi là chưa đủ đâu bạn,phải có "duyên" nữa.
    Theo cách nói "Chỉ muốn đi tới những nơi mình chưa bao giờ tới.Sống một cách tự do thật sự, gặp gỡ mọi người, được ngắm nhìn và cảm nhận những vất vả và khó khăn, chứ không phải ngày ngày ngồi trong phòng máy lạnh, đi làm...",mình nghĩ bạn có suy nghĩ phần nào chán nản cũng là dễ hiểu.Nếu được,bạn cứ đi,cứ làm như những gì bạn nói.Có người từng nói với mình là "khi khó khăn nhất cũng là nơi người ta dễ biết rõ mình nhất",mình thấy có lẽ bạn thiếu sự trải nghiệm và biết đâu khi thuực hiện điều đó bạn sẽ có 1 cách nhìn lạc quan và tích cực hơn hiện tại.
    Bạn cũng có ý nghĩ "Hãy tận dụng giá trị của một ngày",vậy thì sao không thực ngay ý nghĩ của bạn,vẫn hơn là cứ ngồi và suy nghĩ.
    Mình mong là bài viết của mình giúp bạn được phần nào,nhưng mình mong "bạn hãy là chín
    h bạn" ,sống hết mình cho từng ngày để "ngày mai không hối tiếc về ngày hôm nay".Hoạt động trải nghiệm cuộc sống cũng giúp bạn giải phóng ra được sự gò bó trong suy nghĩ,và làm giảm "sức ỳ" của cơ thể.Từ đó đem lại cho bạn mộ cái nhìn mới hơn về cuộc sống hiện tại.Chúc bạn vui!!!
    P/S:bạn cũng có thể tham gia một khóa học ngắn hạn nào đó ,xem như là bước chuẩn bị cho sự thay đổi trong suy nghĩ và hành động của bạn.Và cũng để kiểm tra lại xem bạn đã chắc chắn cho cuộc sống trải nghiệm hay chưa!
    "Hạnh phúc của anh là được thấy em vui mỗi ngày.
    Hạnh phúc của anh hát em nghe một ngày đang đến
    Được ôm lấy em, nghe em khóc mỗi khi em buồn.
    Giọt nước mắt khi em dỗi hờn.
    Để thấy mình như bé lại.
    Ngoài kia chỉ có anh và em."
    • 136 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Tức là cậu có 3 lựa chọn:
    1. Office, make love
    2. Walk and see
    3. A mi thò phò.

Chị nghĩ cậu chưa nên chọn 3 vì chị thấy cậu vẫn chưa toàn tâm toàn ý.

Thế nên cậu mix 1&2 vào, cái 1 phục vụ cái 2. Cậu ko lừa gái thì có j phải lăn tăn? Em nào thích thì quất, không lắc.

Dăm năm nữa, viên mãn, mỏi ku, rồi hãy đi tu, chị cứ thật thế, đau đáu làm gì?
    Yêu không có tiền thì cạp đất mà ăn à?
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Girl.on.Top Xem bài viết
    Đọc bài này thấy đâu đó sự đồng cảm, những suy nghĩ mình ko thể chia sẻ vì sợ ko ai hiểu...
    Cuộc sống là của bạn, miễn ko làm gì phạm pháp, thì thật sự ko ai có thể đánh giá đúng hay sai được.
    Nếu thấy lạc lõng và mệt mỏi giữa chốn thị phi, thấy muốn quay về với cõi thiền, thì cũng nên lắm chứ. Ko phải ai cũng có thể tu được đâu, có căn duyên cả đấy nên nếu bạn may mắn có thì cứ quay về chùa cho thoải mái...

P/S: Ko hiểu rõ tiêu đề lắm Nhưng mỗi người sinh ra đều mang theo 1 điều gì đó riêng đến với cuộc đời này
    Ý em là nếu giả sử bây giờ em biến mất khỏi cuộc sống này thì chắc mọi người sẽ từ từ nguôi ngoai đi, và một ngày nào đó quay về với cuộc sống của mình, mà không còn bị ám ảnh bởi những suy nghĩ về em... Em chỉ đang tự hỏi mình, bây giờ em ra đi có phải là trốn chạy, là nhu nhược, vì không biết bao lần em làm vậy rồi...
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi spring83 Xem bài viết
    Quan trọng là bạn chưa làm gì sai hay xấu xa như bạn từng "mong ước",biết đâu sau này bạn lại thấy hiện giờ là thời gian cảm thấy bình an nhất.Nếu bạn muốn đi tu,thì cố gắng thôi là chưa đủ đâu bạn,phải có "duyên" nữa.
    Theo cách nói "Chỉ muốn đi tới những nơi mình chưa bao giờ tới.Sống một cách tự do thật sự, gặp gỡ mọi người, được ngắm nhìn và cảm nhận những vất vả và khó khăn, chứ không phải ngày ngày ngồi trong phòng máy lạnh, đi làm...",mình nghĩ bạn có suy nghĩ phần nào chán nản cũng là dễ hiểu.Nếu được,bạn cứ đi,cứ làm như những gì bạn nói.Có người từng nói với mình là "khi khó khăn nhất cũng là nơi người ta dễ biết rõ mình nhất",mình thấy có lẽ bạn thiếu sự trải nghiệm và biết đâu khi thuực hiện điều đó bạn sẽ có 1 cách nhìn lạc quan và tích cực hơn hiện tại.
    Bạn cũng có ý nghĩ "Hãy tận dụng giá trị của một ngày",vậy thì sao không thực ngay ý nghĩ của bạn,vẫn hơn là cứ ngồi và suy nghĩ.
    Mình mong là bài viết của mình giúp bạn được phần nào,nhưng mình mong "bạn hãy là chín
    h bạn" ,sống hết mình cho từng ngày để "ngày mai không hối tiếc về ngày hôm nay".Hoạt động trải nghiệm cuộc sống cũng giúp bạn giải phóng ra được sự gò bó trong suy nghĩ,và làm giảm "sức ỳ" của cơ thể.Từ đó đem lại cho bạn mộ cái nhìn mới hơn về cuộc sống hiện tại.Chúc bạn vui!!!
    P/S:bạn cũng có thể tham gia một khóa học ngắn hạn nào đó ,xem như là bước chuẩn bị cho sự thay đổi trong suy nghĩ và hành động của bạn.Và cũng để kiểm tra lại xem bạn đã chắc chắn cho cuộc sống trải nghiệm hay chưa!
    Từ khi em ra trường cách đây gần 2 năm, hầu như em chỉ chạy rông hết nơi này đến nơi khác, hơn nửa năm trước thì vào chùa ngồi... Em chỉ đang tự hỏi mình sống như vậy có phải tốt không? Nhiều người nói em ích kỷ, không biết chăm sóc cho gia đình, người thân... Em chẳng rõ bây giờ mình muốn gì hay cần gì nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi capdatmaan Xem bài viết
    Tức là cậu có 3 lựa chọn:
    1. Office, make love
    2. Walk and see
    3. A mi thò phò.

Chị nghĩ cậu chưa nên chọn 3 vì chị thấy cậu vẫn chưa toàn tâm toàn ý.

Thế nên cậu mix 1&2 vào, cái 1 phục vụ cái 2. Cậu ko lừa gái thì có j phải lăn tăn? Em nào thích thì quất, không lắc.

Dăm năm nữa, viên mãn, mỏi ku, rồi hãy đi tu, chị cứ thật thế, đau đáu làm gì?
    Cái một hơi khó với em, cái hai thì là đam mê rồi. Nhưng lại cứ phân vân giữa nhiều vấn đề quá
    • 136 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Khó khỉ. Nhà chú giầu tiền thước mét thì đi làm chi mệt. Không nghiện là quý lắm rồi. Nếu không lăn tăn vụ kiếm tiền để rong chơi, mà nã bà già thì ngại j hở bé?

Chú cứ rong chơi và thi thoảng giúp người nghèo, chỉ lừa đảo bố mẹ, chị ưng
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khó khỉ. Nhà chú giầu tiền thước mét thì đi làm chi mệt. Không nghiện là quý lắm rồi. Nếu không lăn tăn vụ kiếm tiền để rong chơi, mà nã bà già thì ngại j hở bé?

Em đi đây đó tự kiếm tiền đi chị à . Thỉnh thoảng đến đâu đó ở lại một tháng xin làm thêm như phụ việc quán cafe, rửa bát, hái hoa, làm vườn ... . Em đang tính giống như một bạn nữ nào đó bên nước ngoài, đi khắp mọi nơi chỉ với 700usd. Bên nước ngoài xin đi nhờ xe dễ hơn, bên mình thấy khó lắm
    • 766 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Vấn đề là chơi bời chán rồi, giờ giác ngộ muốn nhập Niết Bàn giải thoát hoàn toàn khổ đau của cuộc sống

p/s: Mie, tiêu tiền phụ huynh nên thừa thời gian đâm ra nghĩ quẩn, giờ thử tự kiếm tiền nuôi sống bản thân xem, chả chạy về bám váy mẹ vội
    • 136 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ng.minhngoc Xem bài viết
    Em đi đây đó tự kiếm tiền đi chị à . Thỉnh thoảng đến đâu đó ở lại một tháng xin làm thêm như phụ việc quán cafe, rửa bát, hái hoa, làm vườn ... . Em đang tính giống như một bạn nữ nào đó bên nước ngoài, đi khắp mọi nơi chỉ với 700usd. Bên nước ngoài xin đi nhờ xe dễ hơn, bên mình thấy khó lắm
    Chị liệt vào dạng lêu lổng, đua đòi dạng chú. Đã ăn chơi là phải công tử. Ko tiền thì mới phải lăn lưng ra làm. Quan tài không có túi đâu. Mẹ chú làm ra tiền, ko tiêu, để làm j? Lấy của mẹ tiêu là cách lấy của kẻ giàu chia cho người nghèo, phân phối lại của cải, tăng vòng quay đồng tiền. Đừng học đòi tụi kiết xác khi mẹ chú giàu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 17 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

http://www.youtube.com/watch?v=etGJUeYtdxE
    Cảm giác của bạn có giống a chàng trong clip này không ? Nếu có thì xem đấy, bạn đâu phải kẻ duy nhất kỳ lạ .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 36 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

bạn đã xem "lạc vào khu rừng đom đóm" chưa?
    .
    bộ phim cho m thấy 1 điều, được gặp ng mình yêu cho dù có gì sảy ra thì nó vẫn là niềm hạnh phúc lớn nhất của cuộc đời
    .
    những ng con gái đi qua cuộc đời bạn cho dù bạn ko dành tình cảm cho họ nhưng m nghĩ họ đã hạnh phúc khi gặp đc ng mà m muốn yêu. Như thế là quá đủ rồi ^^
    • 1,077 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

khuyên bạn xách ba lô lên và đi du lịch 1 thời gian, đi đến những vùng càng vắng càng tốt để lấy tĩnh tâm và suy nghĩ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 542 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Yêu n mất kảm jáx! T.iu kủa pạn lớn lắm, là cả thế jới pao la, hỏi sao hk mất kảm jác với mọi thứ! ^^ muốn tìm hướng đi hôk!? "Jả pộ" pm tớ chỉ cho.....hihi