TIN TÀI TRỢ.

Có còn hạnh phúc trọn vẹn hay không với một người con gái KHÔNG CÒN TRINH TIẾT.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.3K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bố/mẹ, đọc tiêu đề của em chắc các mẹ cũng hiểu được phần nào những gì em muốn hỏi.
    Em tự giới thiệu, em năm nay 24 tuổi. Em đã tốt nghiệp đại học và công việc hiện giờ gọi là tạm ổn, Về chuyện yêu đương, em có ngoại hình hết sức bình thường nên chuyện yêu đương của em không lấy làm thuận lợi lắm. Hồi đai học, em có yêu 1 anh, mọi việc diễn ra bình thường. Tất nhiên, khi yêu thì người yêu có đòi hỏi nhưng mọi chuyện không đi quá giới hạn vì em là một người rất khắt khe về chuyện trinh tiết. Chuyện đó nếu xảy ra với người khác, em có thể hiểu được, thông cảm được nhưng nếu nó xảy ra với mình thì chắc chắn em không thể tha thứ được cho mình. Em yêu người đầu tiên không lâu, chúng em chia tay vì anh đi làm ở xa. Cho đến năm ngoái, tức là 3 năm sau, em mới gặp và yêu người yêu thứ 2, Vì nhiều lý do, em rất muốn nhanh chóng lấy chồng và có con để ổn định cho bố mẹ được an tâm. Anh người yêu thứ 2 là người em biết rõ về gia cảnh nên em rất an tâm. Và khi em xác định đi đến cuối cùng với anh ý thì chuyện j đến cũng đến. Em không biện hộ cho những gì mình làm, không giải thích và cũng không phải do em không kiểm soát được bản thân, mà là do chiều người yêu nên thế, Nhưng mọi chuyện không được suôn sẻ, bọn em có chuyện và chia tay ngay sau đó. Hiện giờ anh ý đã lấy vợ và có con. Mọi thứ kết thúc nhanh chóng. Và cũng phải mất 1 thời gian sau em mới lấy lại được tinh thần.

Và đúng như những gì em nói bên trên, Nếu chuyện đó xảy ra với người khác thì em có thể hiểu và thông cảm, nhưng nếu xảy ra với em thì không đời nào em tha thứ cho mình. Em sống trong dằn vặt và khổ tâm. Em biết, xã hội bây giờ không quá khắt khe nhưng không phải đúng với mọi người, Em đã chuẩn bị tâm lý cho những gì sẽ xảy ra, vì không phải mọi người đều suy nghĩ được như vậy. VÀ ngay cả chính em cũng không bao giờ tha thứ được cho mình. Em rất muốn kết hôn sớm, có cháu cho bố mẹ bế và bản thân em cũng thích trẻ con nhưng em không đi xem mặt những người bố mẹ giới thiệu, vì sẽ ảnh hưởng đến bố mẹ em. Nói thêm là bố mẹ em cũng là người rất khắt khe và ngay cả người ngoài nhìn vào cũng không bao giờ nghĩ em được nuôi dạy tốt như thế mà kết quả lại như thế này.

Bố em là 1 người đàn ông gia trưởng nhưng cũng rất chu đáo, kinh tế gia đình là do bố gánh vác nhưng bố vẫn tôn trọng mẹ. Em đã mong sẽ lấy được 1 người làm chỗ dựa như bố, nhưng đến giờ, sau bao nhiêu chuyện thì em thấy, mình phải tự lo cho mình, kể cả sau này có chồng thì có lẽ có chồng cũng chỉ để có đứa con chứ em không trông mong gì nhiều.

Em viết lên đây, không mong những lời động viên vì em biết các anh/chị sẽ nói những gì. Em chỉ muốn hỏi, nhất là cánh đàn ông một câu hỏi rằng: Các anh quan trọng chuyện trinh tiết đến thế sao? Và sống với nhau mà cứ có một hạt sạn to tướng như vậy thì sẽ phải sống như thế nào. Không biết ngày mai mọi chuyện sẽ như thế nào nhưng có thể còn có nhiều chuyện khó khăn hơn nữa thì sẽ phải sống sao. Chẳng may có chuyện gì thì lại mang chuyện cũ ra đay nghiến thì liệu sẽ phải làm sao?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 475 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Cũng tùy người e ơi. Không phải ai cũng suy nghĩ như vậy...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 519 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Em hỏi câu đó để làm gì nhỉ? Chính bản thân em cũng quá coi trọng nó đó thôi
    Nếu chính em thấy đó không phải cái quan trọng, thì em mới gặp người không coi nó quan trọng được - những người tư tưởng giống nhau thường tìm đến với nhau
    @}She says if I try to kiss her she'll cry
    I dry her tears all through the night @};
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 123 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Chào em,

Đầu tiên là suy nghĩ của em thì anh thông cảm và hiểu được! Em cũng nghe câu "Nồi nào vung nắp ấy", nếu em là người con gái có lối suy nghĩ phong kiến thì sẽ phù hợp với người đàn ông tốt cũng có suy nghĩ phong kiến cùng em, ngược lại nếu em là người có lối sống hiện đại thì sẽ phù hợp với người đàn ông tốt có suy nghĩ hiện đại cùng em. Chỉ có những người cùng tư tưởng thì mới dễ chia cảm, thông cảm lẫn nhau. Đây chỉ nói về mặt tư tưởng!

Ngoài ra, thì chính tình cảm là cái sức mạnh hơn bao giời hết, người con trai tốt vì tình cảm họ có thể nuôi một đứa con riêng của cô gái "bán hoa", đây là câu chuyện có thật!

Tóm lại, điều đầu tiên em cần làm là sống tốt với bản thân mình và gia đình! Tự khắc em sẽ tìm được người đồng cảm cùng em! Em có thể chia sẽ qua khứ cho người đàn ông ấy (khoảng hơn 1 năm quen nhau rồi hãy chia sẽ), nếu họ biết thông cảm thì đây chính là người em cần tìm! Em đã từng quan hệ không có nghĩa em là người dễ giãi, em phải chứng minh rằng trong quá khứ đó là một lỗi lầm và em sẽ ko phải mắc tiếp lỗi lầm "quan hệ trước hôn nhân", hãy nói với ãnh "Chưa cưới thì anh chưa được phép!".

Ở đời cũng cần một con tim biết nhìn thấu đáo mọi việc, họ quan tâm giúp đỡ em chưa chắc là người đàn ông tốt, mặc khác còn là một thằng khốn để dụ dỗ con gái yếu lòng! Người đàn ông tốt thì điều đầu tiên là họ biết yêu thương cha mẹ của họ, yêu thương chính mình và những người xung quanh! Chỉ như vậy thôi là đủ rồi. Chúc em tìm được người ấy!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamduongvan Xem bài viết
    Chào em,

Đầu tiên là suy nghĩ của em thì anh thông cảm và hiểu được! Em cũng nghe câu "Nồi nào vung nắp ấy", nếu em là người con gái có lối suy nghĩ phong kiến thì sẽ phù hợp với người đàn ông tốt cũng có suy nghĩ phong kiến cùng em, ngược lại nếu em là người có lối sống hiện đại thì sẽ phù hợp với người đàn ông tốt có suy nghĩ hiện đại cùng em. Chỉ có những người cùng tư tưởng thì mới dễ chia cảm, thông cảm lẫn nhau. Đây chỉ nói về mặt tư tưởng!

Ngoài ra, thì chính tình cảm là cái sức mạnh hơn bao giời hết, người con trai tốt vì tình cảm họ có thể nuôi một đứa con riêng của cô gái "bán hoa", đây là câu chuyện có thật!

Tóm lại, điều đầu tiên em cần làm là sống tốt với bản thân mình và gia đình! Tự khắc em sẽ tìm được người đồng cảm cùng em! Em có thể chia sẽ qua khứ cho người đàn ông ấy (khoảng hơn 1 năm quen nhau rồi hãy chia sẽ), nếu họ biết thông cảm thì đây chính là người em cần tìm! Em đã từng quan hệ không có nghĩa em là người dễ giãi, em phải chứng minh rằng trong quá khứ đó là một lỗi lầm và em sẽ ko phải mắc tiếp lỗi lầm "quan hệ trước hôn nhân", hãy nói với ãnh "Chưa cưới thì anh chưa được phép!".

Ở đời cũng cần một con tim biết nhìn thấu đáo mọi việc, họ quan tâm giúp đỡ em chưa chắc là người đàn ông tốt, mặc khác còn là một thằng khốn để dụ dỗ con gái yếu lòng! Người đàn ông tốt thì điều đầu tiên là họ biết yêu thương cha mẹ của họ, yêu thương chính mình và những người xung quanh! Chỉ như vậy thôi là đủ rồi. Chúc em tìm được người ấy!
    Bạn chia sẻ thấu đáo quá 1 người đàn ông tốt
    • 92 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Tùy người thôi bạn ạ. Tôi thì chẳng con trọng cái đấy tí nào, tôi thì quan trọng nhất yêu rồi phải chung thủy, thế thôi, quan tâm trước đấy làm gì. Còn một số thằng thì nó quan trọng lắm, không còn là xác định cả đời bị dè bửu, đay nghiến.
    Tư vấn cho bạn, yêu ai mà bạn cảm thấy đủ sâu đậm rồi, thì hãy chia sẻ thằng thắn việc này. Việc này nó thuộc về tư tưởng, không liên quan đến người tốt người xấu, ông nào thoáng thì thấy bình thường, ông nào cổ hủ thì nghiêm trọng!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 85 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamduongvan Xem bài viết
    Chào em,

quá sâu sắc, bây giờ không biết có thể kiếm dc người có thể hiểu và thông cảm được như anh không???
    • 2,114 Bài viết

• 1,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cứ suy nghĩ 1 cách cổ hủ thì càng dễ gặp người cổ hủ mà thôi.Còn người sống vì tương lại chứ chả ai sống vì quá khứ.Em cứ càng sống với quá khứ với cái đầu lúc nào cũng nghĩ mình mất trinh là không còn tư cách yêu là em sẽ mất đi thanh xuân tuổi trẻ.Cái gì giấu nên giấu,cái gì không nên thì cứ nói thẳng,chấp nhận được thì tốt,không chấp nhận thì đầu óc cũng phải sống vô tư

Còn có những em lên FB chém giữ gìn trinh tiết đến khi cưới trong khi có khác gì cá sấu chúa đâu,liệu đàn ông có cảm hứng trên giường đêm tân hôn nhiều không hay tắt đèn thì nhà ngói cũng như nhà tranh.Còn có những em hot girl vẫn chia sẻ kinh nghiệm TÌNH DỤC ầm ầm trên chuyện đêm muộn của VTV3 vẫn thấy đàn ông thèm muốn

Sống thoải mái đi,nhưng luôn nhớ phải để vài cái BCS trong túi phòng khi cần
    Tìm mẫu chụp hình phục vụ sở thích lang thang chụp ảnh

https://www.facebook.com/PhamQuangAnh

Sự khôn ngoan của ma quỷ là chúng luôn thuyết phục con người là chúng không tồn tại