TIN TÀI TRỢ.

Cố chấp , k rũ bỏ được . Các mẹ sáng suốt cho em lời khuyên !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.08K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc Mẹ nào đã từng yêu đơn phương sẽ hiểu cảm giác của em. Người đó vừa chuyển đến ở cạnh nhà em được 5 tháng , trước giờ em chưa bao giờ hiểu cái gì gọi là yêu từ cái nhìn đầu tiên , nhưng mà giờ thì hiểu rồi các Mẹ ạ. Ngay từ lần đầu gặp nhau chào hỏi , rồi sau những lần nói chuyện , vì là hàng xóm nên gặp nhau hằng ngày. Rồi những lần đi uống cf , đi dạo biển , leo núi với nhau , thì tình cảm em dành cho người đó càng ngày càng sâu đậm. Tới 1 ngày em quyết định tỏ tình với người đó , aiz , tất nhiên là bị từ chối rồi , người đó chỉ xem em như em gái à . Đau khổ , khóc lóc vật vã bao nhiêu ngày các Mẹ ạ , càng ngày càng cảm thấy mình thất bại chán nản , ngày nào cũng đối mặt với nhau , nhưng em vẫn phải cố tỏ ra k có gì , vẫn bình thường. Em phải làm sao đây , phải làm sao thoát khỏi cái cảm giác khó chịu , giống như có cái gì đè nặng trong lòng , k thoải mái được . Em mệt , rất rất mệt

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hi.chào b.b đã thật sự yêu đơn phương ngta rồi sao?.Mình nghĩ để nói là yêu thì cần 1 tgian dài và gây dựng từ 2 phía.ở đây có lẽ chỉ là thích thôi b ah,đừng nhầm lân giữa yêu và thích.Trong khi ngta đã coi b là e gái thì b cố gắng làm gì nữa,hay là ngta đã có bgai???.B ah,trong cuộc sống k thiếu gì đàn ô tất cả.cái j dễ đến thì cũng dễ mất lắm,b nói ty của b là sét đánh thì mình nghĩ lúc ra đi cũng là sét đánh thui.B k cần phải đau khổ nhiều,như vậy càng làm cả 2 thêm mêt mỏi đấy.Người ta đã k có ý vs b thì dù b làm j đi nữa cũng chỉ là con số 0.Đến 1 ngày sợ ngta còn nói b là làm phiền nữa ấy.Lũ này chưa muộn đâu,b hãy bỏ tc này đi,tập trung vào nhiều việc quan trọng hơn -sẽ giúp ích cho b đó.Đừng vì 1 ng mà huỷ hoại tương lai nhé.Ngoài kia nhiều người đang đợi b lắm,chỉ có điều 2 bạn chưa đến thời điểm gặp nhau thui.Chúc b hp và thành công !

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước khi tỏ tình thì em w người đó vui vẻ thoải mái w nhau , nhưg từ khi e tỏ tình rồi , thì giống như có khoảng cách c.tramruby ạ , hình như người đó ngại nói chuyện w e hẳn , e thấy thế nên cũg im lun , thành ra h 1 ngày gặp nhau khi đi làm hay đi đâu đó thì chào hỏi hay nói vài 3 câu thôi , tuy là thỉnh thỏag người đó vẫn cười đùa w e , nhưg nó làm e thấy k thoải mái. Em cũng k muốn làm người đó thấy bị làm fiền , nên dạo này e cũg k tiếp xúc nhìu. Từ dạo đó tới nay e thấy hơi mất cân bằng , hay bị mất ngủ vì cứ suy nghĩ , như bây h 2h sáng mà e vẫn chưa ngủ đc, đây c. ạ
    • 2,809 Bài viết

• 3,187 Được cảm ơn

thôi em ah, chắc e còn trẻ k biết pk khuyên e ra sao vì trong những chuyện tc thì pk trãi qa thì mới rút ra đc bài học kn chứ cn ở ngoài khuyên thì k bh nghe đâu ! cơ bản a ta là ng khá tốt và thẳng thắn hơn một số kẻ k thik nhưng vẫn giả vờ là thik để lợi dụng thân xác hay vật chất đó em ah .. hãy thik và xem nhau như những ng bạn tốt đi
    Phải tin tưởng sẽ có một ng yêu mình.
    Mình đã từng có đo !
    • 478 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

rất khen bạn vì đã dám nói thực lòng mình
    còn giờ họ không yêu thì b có 2 cách: hoặc tiếp tục quan tâm họ để họ hiểu tình cảm của mình. hoặc tìm mối quan tâm mới
    nếu là mình, mình chọn cách thứ 2 vì tính mình cũng ngang bướng, k chấp nhận người quay đầu lại với mình
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 420 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

:v đợi có thằng khác làm e yêu từ cái nhìn đầu tiên chứ biết làm sao nữa bây h
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn m.người nhìu ạ , thật ra thì e cũg nghĩ jốg b.olala rồi , e cũg chọn cách t2 , vì e cũg k muốn theo đuổi cái mà k fải của mìh , chỉ là hơi khó khăn vì e fải gặp mặt người ta thuờg xuyên thôi , nhưg biết làm sao h , fải cố gắg vượt qa thôi ...
    • 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PpyCorn Xem bài viết
    Trước khi tỏ tình thì em w người đó vui vẻ thoải mái w nhau , nhưg từ khi e tỏ tình rồi , thì giống như có khoảng cách c.tramruby ạ , hình như người đó ngại nói chuyện w e hẳn , e thấy thế nên cũg im lun , thành ra h 1 ngày gặp nhau khi đi làm hay đi đâu đó thì chào hỏi hay nói vài 3 câu thôi , tuy là thỉnh thỏag người đó vẫn cười đùa w e , nhưg nó làm e thấy k thoải mái. Em cũng k muốn làm người đó thấy bị làm fiền , nên dạo này e cũg k tiếp xúc nhìu. Từ dạo đó tới nay e thấy hơi mất cân bằng , hay bị mất ngủ vì cứ suy nghĩ , như bây h 2h sáng mà e vẫn chưa ngủ đc, đây c. ạ
    Lúc trước là do người ta chưa biết tc của e nên ngta vẫn vô tư ,thoải mái .giờ ngta biết tc của e là yêu rồi nên có khoảng cách là phải thôi e à.C nghĩ đay là 1 cng tốt đấy,muốn chứng tỏ rõ tình cảm của mình chứ k phải để cho e có hi vọng.Thôi e nghe c mà bỏ tc này đi,sẽ k có kết quả đâu.Nếu có cũng chỉ vì người ta thương hại e,mà e nghĩ xem thương hại thì đâu được lâu bền và có hp phải ko?.Nghe c nhé,còn nhiều người hợp với e mà.Rồi thời gian trôi qua e sẽ quên đc ng đó thôi,thời gian là liều thuốc chữa lành mọi vết thương mà.Coi như có duyên mà k có phận e nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 68 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bạn đã nói ra tình cảm của bạn rồi, thì người ta củng hiểu cứ quan tâm đến họ bình thường như trc giờ bạn vẫn làm dần ngta sẽ hiểu thôi. nước chảy đá mòn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)