TIN TÀI TRỢ.

Có bạn trai nhưng lại phải lòng người khác

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.58K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Gét nhất cái loại con gái này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrdangduc Xem bài viết
    Gét nhất cái loại con gái này.
    Đừng nói thế bạn à. Cái loại này là cái loại nào mỗi người sinh ra tính cách đã khác nhau, người thì vô cảm, nhưng người thì có quá nhiều cảm xúc hỗn độn. Mà trái tim mình rung động trc ai vốn mình không kiểm soát đc người đứng ngoài, chắc bạn k hiểu cảm giác khó khăn thế nào khi phải suy nghĩ, lựa chọn và quyết định. Đừng đánh giá khi mình k thực sự rơi vào hoàn cảnh của họ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi conmuatrongem Xem bài viết
    Mình đã chọn người mới, thế nhưng ko lúc nào mình thấy thoải mái.. luôn luôn là cảm giác tội lỗi vì đã mang tội với người iu cũ, luôn luôn cảm thấy trống trải. Mình cũng không hiểu được chính bản thân mình.. Bây giờ mình cẩm thấy ghét chính mình kinh khủng lắm
    1quadat nói đúng đó bạn. Nếu bạn đã lựa chọn thì nên quyết tâm bước tiếp con đường ấy. Vì nếu bạn day dứt vì quá khứ thì sẽ làm cho người bạn chọn cảm thấy chán nản. Cuối cùng bạn sẽ trắng tay. Đừng nên suy nghĩ về quá khứ nữa mà hãy cố gắng vun đắp cho tình yêu hiện tại nha bạn.
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi namlongco Xem bài viết
    Cuộc đời còn dài còn nhiều sự lựa chọn cho bạn....Hãy tìm một ng mà thật sự yêu bạn, một ng làm chỗ dựa vững chắc cho bạn là ok... Đừng chạy theo những thứ xa vời.... Nếu yêu 1 thời gian mà chán , vậy thì bạn khá đa tình... con gái vậy thì ko ổn...Vì ban còn sẽ gặp nhiều người , đẹp, giỏi ,tốt... hơn cả ng iu bạn hay người bạn làm chung gì đó...
    Có lẽ bạn chưa thực sự yêu bạn trai của bạn hiện tại... Nếu t.y xuất phát từ còn tim và t.c chân thật...thì ko có chuyện bạn bị người đàn ông khác làm rung rinh , đôi lời chém gió mấy thánh bõ qua cho e..
    Bạn nói hay lắm. Không ai ném đá bạn đâu hihi.
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnga110992 Xem bài viết
    sau 4 tuần rong chơi vs cái cảm xúc mới lạ rồi ct mình, ngta đã quay lại, đơn.giản là vì cô bé kia đã từ chối thẳng và dắt theo cả bạn trai cô bé ý đi cho n.y mình nhìn... và mình chấp nhận sự quay lại đó, chấp nhận lần thứ 2 trở thành ng thay thế khi ngta đổ vỡ trong t.y.. điên rồ thật. Ai cũng nói mình điên rồ, mình biết nhưng mình không thắng nổi trái tim mình ... lúc ngta quay lại đáng ra mình nên vui vì chờ đợi đc, nhưng lúc đó trong mình lại chỉ có 1 mớ cảm xúc hỗn độn mà buồn là chủ yếu, niềm tin mình bị lung lay rồi, mình chẳng còn tin vào cái tg lai tốt đẹp phía trc nữa. có chăng giờ đây mình chỉ cố gắng cố gắng k kiên định trong t.y của mình nữa, sống mở lòng hơn, chấp nhận cho những ng khác tìm hiểu về mình để lần tới khi bị bỏ rơi mình sẽ k đổ vỡ như lần này .... có lẽ mình quá trẻ con khi mơ mộng tới chuyện tồn tại 1 t.y kiên định k bh thay đổi....
    Đừng buồn nha bạn. Mình nghĩ bạn không nên chấp nhận người ấy quay lại. Một khi ngta đã chọn thì nên chịu trách nhiệm cho quyết định đó. Bạn của mình cũng như bạn vậy đó. Nhưng ng yêu của bạn mình làm như vậy 2 lần, nhưng bạn mình vẫn chấp nhận. Vì vậy ng đó ko tôn trọng bạn mình lắm. Bạn đừng để bị như vậy. Chấm dứt trước khi quá muộn đi bạn àh!
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnga110992 Xem bài viết
    Đừng nói thế bạn à. Cái loại này là cái loại nào mỗi người sinh ra tính cách đã khác nhau, người thì vô cảm, nhưng người thì có quá nhiều cảm xúc hỗn độn. Mà trái tim mình rung động trc ai vốn mình không kiểm soát đc người đứng ngoài, chắc bạn k hiểu cảm giác khó khăn thế nào khi phải suy nghĩ, lựa chọn và quyết định. Đừng đánh giá khi mình k thực sự rơi vào hoàn cảnh của họ.
    Cám ơn bạn nhìu! Đúng là rất khó kiểm soát. Đâu phải mình muốn vậy đâu. Mình ước gì trái tim mình không dễ bị rung động để mình không phải suy nghĩ, day dứt nhìu như vậy đó. Cám ơn vì đã hiểu và không đánh giá những người con gái như mình! <3
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 189 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Nhiều bạn nói chủ thớt cứ như là cô ý phản bội rồi ý. Rung rinh đấy là việc của con tim, còn việc cô ấy chọn ai hay nhìn nhận dc mình thật sự yêu ai, cần ai và cảm thấy yên bình khi ở bên ai đấy là do lý trí của bạn thôi chủ thớt ạ.
    Mình nghĩ là chưa vợ chưa chồng, con người ta có quyền lựa chọn, thế thôi. Bạn cũng chẳng cần phải cảm thấy tội lỗi, chính vì cứ sợ bị phán xét nên bạn ko sáng suốt chọn dc cho mình người làm cho bạn hạnh phúc. Bây giờ quan trọng ở bạn, bạn phải hỏi bản thân mình cần gì, sẽ hạnh phúc khi ở bên bạn trai hiện tại hay người tương lai. Và nhớ là dứt khoát, trước khi đến với người khác phải thôi hẳn với người bây giờ, và chấp nhận rủi ro từ quyết định của mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn các bạn đã chia sẻ với mình. Đây là update của mình sau 4 tháng.
    Mình và ng kia đã cắt đứt quan hệ rồi. Không còn nhắn tin mỗi ngày như trước nữa (mà chả bao giờ nt luôn). Mình cũng quan tâm và chăm sóc ng yêu nhìu hơn trước. Sau này thì ko biết sẽ ra sao vì mình quay lại làm thì sẽ lại giáp mặt anh kia... Nhưng mình hi vọng sẽ xem anh ta như bạn và ko làm j có lỗi với ng yêu mình. Dù gì tình cảm cũng chỉ là thoáng qua, rung rinh xíu thôi. Các bạn nào trong trường hợp của mình thì hãy suy nghĩ thật kĩ và đừng làm tổn thương ng yêu thương mình. Đừng nên lúc nào cũng làm theo cảm xúc nhất thời mà sau này hối hận.
    Một lần nữa xin cám ơn ~ bạn đã đưa ra lời khuyên cho mình. Nhờ các bạn mà bi giờ mình vẫn hạnh phúc bên ng iu. Hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cổ nhân đã có câu "một sáng thức dậy hết yêu là hết yêu", bạn còn trẻ chưa có gì ràng buộc sao phải nghĩ ngợi xoắn quá làm gì. Đời chỉ sống có một lần YOLO man. Bạn cứ đi chơi với bạn thứ 2 kia một thời gian thấy cả 2 cùng hợp và xác định tiến tới thì chia tay bf hiện tại, còn ko hợp thì quay về. Giá trị của tuổi trẻ là được khám phá.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cổ nhân đã có câu "một sáng thức dậy hết yêu là hết yêu", bạn còn trẻ chưa có gì ràng buộc sao phải nghĩ ngợi xoắn quá làm gì. Đời chỉ sống có một lần YOLO man. Bạn cứ đi chơi với bạn thứ 2 kia một thời gian thấy cả 2 cùng hợp và xác định tiến tới thì chia tay bf hiện tại, còn ko hợp thì quay về. Giá trị của tuổi trẻ là được khám phá.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bmx91 Xem bài viết
    Nhiều bạn nói chủ thớt cứ như là cô ý phản bội rồi ý. Rung rinh đấy là việc của con tim, còn việc cô ấy chọn ai hay nhìn nhận dc mình thật sự yêu ai, cần ai và cảm thấy yên bình khi ở bên ai đấy là do lý trí của bạn thôi chủ thớt ạ.
    Mình nghĩ là chưa vợ chưa chồng, con người ta có quyền lựa chọn, thế thôi. Bạn cũng chẳng cần phải cảm thấy tội lỗi, chính vì cứ sợ bị phán xét nên bạn ko sáng suốt chọn dc cho mình người làm cho bạn hạnh phúc. Bây giờ quan trọng ở bạn, bạn phải hỏi bản thân mình cần gì, sẽ hạnh phúc khi ở bên bạn trai hiện tại hay người tương lai. Và nhớ là dứt khoát, trước khi đến với người khác phải thôi hẳn với người bây giờ, và chấp nhận rủi ro từ quyết định của mình.
    giúp em với, em không biết phải làm sao trong khi em yêu bn trai cũ gần 6 năm do công việc anh ý ko hay qt để ý đến em.cách nói cũng ko nhẹ chỉ ừm rồi nt vài câu xong cho qua.thậm chí nhiều lúc em nghĩ anh có bạn gái môi hay tình cảm với ai..nhưng chỉ vì xa nhau thôi.chứ anh đi làm thấy vắt vả.nhưng lúc đó bọn em ko cãi nhau hay sẩy ra chuyện gì..mà giờ e hối hận lắm vì đã lỡ thích một người con trai khác.em rất sợ có tv vs họ vì em ko muốn làm tộn thương người yêu hiện tại..nhưng nhiều lần em đã cảm thấy có lỗi và đi qua xa rồi..trước kia em chưa bao giờ bị cảm giác này, và lúc nào em cũng chỉ nghĩ và một lòng vs người hiện tại gần 6 năm..chỉ là nhất thời môi đây em đã trách và dayw dứt lương ta mình lắm..nhưng e ko muốn bỏ ng e đã hi sinh lâu vậy..nhưng cứ kiểu như đứng núi này chờ núi kia em thấy tội và ko đúng..những nhiều khi em ko làm chủ đc lòng và lí trí của mình..chính vì thời gian trước anh có bỏ rơi em trong khi cãi nhau em giữ anh ko đc. rồi anh lại xoá hết các thứ về em.cho đến khi e nghĩ mình bị ngta bỏ..thì em có quen và môi chưa có gì..từ lúc a bỏ em vẫn giữ mình. chỉ tại lúc em có chút tc vì họ qy em quá mức e suy nghĩ. e đã cố nhiều lần chửi và tránh họ thì họ lại càng tiến gần e..rồi cuối cùng thì ty 6nam của em xl e và muốn quay lại lm một ty môi thì giờ a tu trí khô nhọc mà e vẫn cứ bị nỗi nhớ và suy nghĩ ám ảnh em về người mới..và có hơi qua lần em đi qua vs bản thân mình.nhưng e ko làm đc lúc ý lí trí em ko cho em dừng lại..vì e vẫn yêu và đồng ý quay lại vs ty 6 năm rồi mà. giờ ko ở bên nhau e lại trở thành người con gái yếu lòng như bgio từ hồi nào em thực sự ko biết bgio phải lms.em sợ nhất hoàn cảnh phải dối diện lửa chọn.mặc dù ko có ý định bỏ ty 6 n để theo tình cảm mới này..nhưng đôi lúc e lại bị cam dỗ và siêu lòng ko kìm đc lí trí của mình..vì sợ và ko muốn làm ny mình tộn thương? nhưng đôi khi lí trí không nghe theo suy nghĩ của em..em thực sự muốn dựng lại và ko muốn ny e biết rồi tộn thương.ko chỉ riêng em hối hận và em còn sợ lm đau cả hai bên nhất là tc của em vs ng mới rồi đau nhất là ng e yêu..giờ em phải làm như nào để giải thoát chp chính kiểu ngu xuẩn và như kiểu e đã là phản bội chính ty của mình rồi..e hội hận lắm..xin mọi người thông cảm và hiểu cho cáu số phận trớ trêu ko an bài này của em..vì thực sự nhưng ng đã từng yêu rất thật vs họ.mà
    giờ còn bị như này ? ko tranh khỏi..xin mọi người cho e lời khuyên giúp em cải thiện lại và giải thoát vs ng môi ạ..em xin chân thành cảm ơn tất cả mọi người ạ..

• 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nạn giải wa . Bạn nên chọn ai yêu bạn hơn đi. Vì khi người ta yêu mình thì mình sẽ hạnh phúc hơn
    Chuyên bán giày dép thời trang sneaker Nike , Adidas giá chỉ từ 100K
    Www.Shopgiaygiare.com , Zalo 0907766556
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3