Có bạn trai nhưng lại phải lòng người khác

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.25K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 236 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Muah_baby Xem bài viết
    Tiền bạc phân minh, ái tình dứt khoát. Cứ thik cả 2 rồi phân vân thì khổ cả đời bạn ơi.
    Sau này bạn có lấy ai làm chồng rồi lúc khó khăn có tình với người khác, lúc đó có con cái thì khổ nhiều nhân sự lắm. Mình nghĩ bạn nên chia tay hết, tịnh tâm một thời gian, chứ cảm tính thường dễ mắm vố lắm ^^. G'luck girl
    Cám ơn bạn đã cho mình lời khuyên nha! Có thể mình sẽ thử xem sao.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 236 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi VeVoKy Xem bài viết
    Bạn hãy công bằng với người yêu hiện tại của bạn đi, bằng cách hãy chia tay vì như những gì bạn tâm sự thì chuyện này cũng sẽ xảy ra sớm hay muộn mà thôi.
    Bạn là người đa tình (như bạn thú nhận) thì cách tốt nhất là bạn hãy thành thật với bản thân và những người bạn đang và sẽ yêu sau này, có nghĩa là hãy dừng lại khi không còn tình cảm, chứ để đến lúc ng ta phát hiện ra thì tội người ta lắm, lại mắc công sau này trên mấy diễn đàn lại có thêm mấy bài đại loại: yêu nhau 2 năm bị cắm sừng hay yêu nhau 5 năm hy sinh tất cả nhưng bị lừa dối blah blah
    Hihi mình thích cái avatar của bạn. Mình cũng đang rất ghiền Đại Mạc Dao.
    Xin lỗi vì bị lạc đề. Để quay về vấn đề chính. Mặc dù mình có thể thích một lúc nhiều người nhưng mình cũng có qui tắc của riêng mình. Mình không bao giờ ngoại tình (trừ phi bạn tính "ngoại tình tư tưởng" thì mình vi phạm cái này hơi nhiều), nên bạn không cần lo là bạn trai mình sẽ bị cắm sừng. Trong đầu mình bây giờ hơi rối vì bản thân không hiểu được mình đang muốn gì nữa... Tới nỗi có đêm nằm mơ thấy mình chia tay và đến với người kia. Thức dậy thấy tội lỗi kinh khủng. Vì vậy mình lên đây để trút bầu tâm sự, hi vọng mọi người cho mình một lời khuyên để không bị lạc lối. Lòng mình cũng nhẹ bớt rồi. Biết cái nào nên làm...
    • 236 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_con1104 Xem bài viết
    Mình nghĩ chắc là bạn rung rinh tạm thời vì thấy anh này nhiệt tình giúp bạn rùi chỉ bảo cho bạn. Nhưng bạn hơn anh ta nhiệt tình với bạn thì cũng nhiệt tình với con gái khác thui. Quan tâm và chăm sóc người yêu hiện tại đi bạn nhé.
    Ừ mình cũng sợ như vậy đó. Nhưng thật ra anh ấy cũng rất ít nói, trầm tính (khác với bạn trai mình), nên mình không nghĩ anh ấy vậy. Nhưng mình cũng đồng ý với bạn. Hi vọng chỉ là tình cảm nhất thời, vì anh ấy quan tâm chỉ dạy mình ngộ nhận ngưỡng mộ thành tình yêu mà thôi. Mình cầu mong là vậy!
    • 236 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Madeinth Xem bài viết
    Thử với anh mới xem sao, liều ăn nhiều, sợ gì :d
    Quan trọng là đừng để anh cũ biết.
    Có thử thì mới so sánh được chứ. :d
    Chúc may mắn nhaaaaa.....
    Hihi bạn trả lời dễ thương quá. Cám ơn bạn nhé!
    • 236 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi JangSH Xem bài viết
    Bạn là phụ nữ mà tham lam vậy? Muốn cả 2 người cùng 1 lúc à? Vậy mình khuyên bạn nên chia tay người kém cỏi kia đi bạn, giải thoát cho anh ta. Rồi 1 ngày bạn nhận ra cái người tài giỏi mà bạn bỏ người yêu để theo kia - giờ cũng muốn vừa có bạn và 1 cô gái khác nữa (vượt trội xa so với bạn). Lúc đó bạn sẽ trắng mắt ra, sẽ hiểu đc sự so sánh là như thế nào nhé.
    Bạn nói chuyện tàn nhẫn quá àh! Nhưng mình hiểu ý bạn. Mình cũng cảm thấy thật tệ khi so sánh 2 người.
    • 183 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con gái rất dễ ngoại cảnh tác động, nhất là khi ở xa người yêu chỉ cần ân cần tí là thế nào cũng xiêu lòng, Yêu nhau gần 6 năm mà mình còn bị cắm sừng lên đầu, Hai người đó quen nhau được 4 tháng mình mới được biết sự thật. Đến lúc vỡ lở mọi chuyện thì mình trở thành kẻ thứ ba. Cái cảm giác lừa dối đó bạn bị rồi bạn mới thấm. Hnay bạn làm thế với bạn trai bạn ko chắc gì sau này bạn sẽ ko trở thành nạn nhân. Dứt khoát được thì dứt khoát, ko thì hãy quay trở lại làm chính bạn, đừng đứng giữa hai người như vậy ko tốt đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thực ra việc bị cảm nắng người khác khi đang có n.y là chuyện rất bình thường, thậm chí khi cưới còn xảy ra, quan trọng là lòng kiên định của bạn thế nào. Bạn trai mình vừa mới vì thích một cô bạn cùng lớp và ct mình sau những năm tháng bọn mình vun đắp nên cái t.y như bây giờ... mình biết việc lựa chọn ra khó vì mình đã bị say nắng quá nhiều nhưng lần nào mình cũng đủ lí trí để gạt nó ra ngay từ khi t.c mới chớm. Nếu để lún sâu vào rất khó nghĩ. Cứ suy nghĩ suy nghĩ nên chọn ai thì sẽ chẳng đi về đâu cả. Con người hay có cái tính đứng núi này trông núi nọ. Nếu cứ với theo cái cao hơn thì đến bao giờ mới dứt. Đối với riêng mình, mình chấp nhận những gì đang có và cố gắng cải thiện nó nếu nó k tốt, mình k đánh đổi. T.c con ng đâu thể đem ra cân đo đong đếm rồi so sánh. Bạn nên lí trí vào, nếu k đến khi mất tất cả rồi thì cũng chẳng ai thông cảm cho bạn nữa đâu. N.y mình muốn quay lại, nhưng tổn thương thì k hề nhỏ, yêu vẫn yêu, nhìn n.y mình khó xử vẫn thương, thực sự rất rất muốn quay lại như trc nhưng mình chỉ biết rằng mình đã từng bị đem ra so sánh và mình đã từng thua trong khi mình k đáng bị như thế
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cái gì mới chớm cũng đẹp, dần rồi nhạt... bạn có chắc rằng ng bạn đang cảm nắng bh sẽ làm bạn k bao giờ chán. Mình k nghĩ đến chuyện đó đâu. Yêu thì dễ, nhưng để giữ đc cần 1 sự lý trí rất lớn...
    • 236 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamvinhquang90 Xem bài viết
    Con gái rất dễ ngoại cảnh tác động, nhất là khi ở xa người yêu chỉ cần ân cần tí là thế nào cũng xiêu lòng, Yêu nhau gần 6 năm mà mình còn bị cắm sừng lên đầu, Hai người đó quen nhau được 4 tháng mình mới được biết sự thật. Đến lúc vỡ lở mọi chuyện thì mình trở thành kẻ thứ ba. Cái cảm giác lừa dối đó bạn bị rồi bạn mới thấm. Hnay bạn làm thế với bạn trai bạn ko chắc gì sau này bạn sẽ ko trở thành nạn nhân. Dứt khoát được thì dứt khoát, ko thì hãy quay trở lại làm chính bạn, đừng đứng giữa hai người như vậy ko tốt đâu.
    À thì ra là vậy. Thật chia buồn cùng bạn. Cám ơn vì đã nhắc nhở mình. Thật lòng mà nói thì cũng vì dạo này ng yêu mình ít nói chuyện với mình hơn. Lúc nào cũng bận rộn. Còn người kia thì lúc nào mình nt đều trả lời rất nhanh. Mình nghĩ có lẽ trước kia bạn cũng như ng yêu mình phải không?
    • 236 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnga110992 Xem bài viết
    Cái gì mới chớm cũng đẹp, dần rồi nhạt... bạn có chắc rằng ng bạn đang cảm nắng bh sẽ làm bạn k bao giờ chán. Mình k nghĩ đến chuyện đó đâu. Yêu thì dễ, nhưng để giữ đc cần 1 sự lý trí rất lớn...
    Ừ từ trước tới giờ mình chưa bao giờ quen ai được quá 2 năm cả. Đây là mối quan hệ lâu nhất đến giờ. Haizzz
    • 236 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnga110992 Xem bài viết
    Thực ra việc bị cảm nắng người khác khi đang có n.y là chuyện rất bình thường, thậm chí khi cưới còn xảy ra, quan trọng là lòng kiên định của bạn thế nào. Bạn trai mình vừa mới vì thích một cô bạn cùng lớp và ct mình sau những năm tháng bọn mình vun đắp nên cái t.y như bây giờ... mình biết việc lựa chọn ra khó vì mình đã bị say nắng quá nhiều nhưng lần nào mình cũng đủ lí trí để gạt nó ra ngay từ khi t.c mới chớm. Nếu để lún sâu vào rất khó nghĩ. Cứ suy nghĩ suy nghĩ nên chọn ai thì sẽ chẳng đi về đâu cả. Con người hay có cái tính đứng núi này trông núi nọ. Nếu cứ với theo cái cao hơn thì đến bao giờ mới dứt. Đối với riêng mình, mình chấp nhận những gì đang có và cố gắng cải thiện nó nếu nó k tốt, mình k đánh đổi. T.c con ng đâu thể đem ra cân đo đong đếm rồi so sánh. Bạn nên lí trí vào, nếu k đến khi mất tất cả rồi thì cũng chẳng ai thông cảm cho bạn nữa đâu. N.y mình muốn quay lại, nhưng tổn thương thì k hề nhỏ, yêu vẫn yêu, nhìn n.y mình khó xử vẫn thương, thực sự rất rất muốn quay lại như trc nhưng mình chỉ biết rằng mình đã từng bị đem ra so sánh và mình đã từng thua trong khi mình k đáng bị như thế
    Chuyện của bạn buồn quá! Mình rất cảm thông. Thật ra tính tự trọng của mình rất cao nên nếu bạn trai mình làm như vậy thì mình cũng không quay lại đâu. Nhưng nếu bạn còn yêu người đó nhiều quá thì nên cho người ấy một cơ hội. Ít ra người đó đã không đi sau bạn mà nhắng nhít với người khác. Người ấy tôn trọng bạn nên chia tay, rồi mới đến với người mới. Mình cũng rất cảm thông điều này. Vì tính mình đa tình nên có thể có cảm xúc với một lúc rất nhìu người. Có thể ng yêu bạn cũng rất trăn trở giống mình vậy đó.
    • 183 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bocapdethuong Xem bài viết
    À thì ra là vậy. Thật chia buồn cùng bạn. Cám ơn vì đã nhắc nhở mình. Thật lòng mà nói thì cũng vì dạo này ng yêu mình ít nói chuyện với mình hơn. Lúc nào cũng bận rộn. Còn người kia thì lúc nào mình nt đều trả lời rất nhanh. Mình nghĩ có lẽ trước kia bạn cũng như ng yêu mình phải không?
    Thì lúc mới lúc nào chả thế, càng về sau thì do công việc, gia đình, mọi thứ khiến mọi việc ko được như ban đầu, nhưng quan trọng là tình cảm anh ấy dành cho bạn như thế nào. Quan tâm ít ko có nghĩa là ko yêu và quan tâm nhiều ko có nghĩa là yêu thật lòng.
    Nhưng nói gì thì nói nếu ở xa nhau thì nên mỗi ngày nhắn tin hay gọi điện 1 lần. Nói gì nói yêu nhau mà xa nhau dễ tạo nên khoảng cách vô hình, đến lúc mình nhận ra thì một trong hai người đã khác.
    • 236 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamvinhquang90 Xem bài viết
    Thì lúc mới lúc nào chả thế, càng về sau thì do công việc, gia đình, mọi thứ khiến mọi việc ko được như ban đầu, nhưng quan trọng là tình cảm anh ấy dành cho bạn như thế nào. Quan tâm ít ko có nghĩa là ko yêu và quan tâm nhiều ko có nghĩa là yêu thật lòng.
    Nhưng nói gì thì nói nếu ở xa nhau thì nên mỗi ngày nhắn tin hay gọi điện 1 lần. Nói gì nói yêu nhau mà xa nhau dễ tạo nên khoảng cách vô hình, đến lúc mình nhận ra thì một trong hai người đã khác.
    Ừ đúng vậy. Càng ngày những lần nói chuyện càng thấy chán hơn vì chỉ toàn nói chuyện công việc, học tập. Vì cả hai đã quá hiểu rõ về nhau nên không có nhiều điều để nói nữa. Quan tâm cho nhau cũng ít hơn vì không còn phải cố gắng theo đuổi. Nhớ nhung cũng ít đi. Haizzz... Tóm lại những thứ đó làm xa cách 2 người, chứ không phải khoảng cách địa lý. Con gái rất thích được quan tâm, dỗ ngọt. Nhưng con trai yêu lâu rồi không còn làm vậy nữa. Dù sao thì mình cũng hi vọng bạn sẽ tìm được một tình yêu mới và hạnh phúc.
    • 183 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ừ đúng vậy. Càng ngày những lần nói chuyện càng thấy chán hơn vì chỉ toàn nói chuyện công việc, học tập. Vì cả hai đã quá hiểu rõ về nhau nên không có nhiều điều để nói nữa. Quan tâm cho nhau cũng ít hơn vì không còn phải cố gắng theo đuổi. Nhớ nhung cũng ít đi. Haizzz... Tóm lại những thứ đó làm xa cách 2 người, chứ không phải khoảng cách địa lý. Con gái rất thích được quan tâm, dỗ ngọt. Nhưng con trai yêu lâu rồi không còn làm vậy nữa. Dù sao thì mình cũng hi vọng bạn sẽ tìm được một tình yêu mới và hạnh phúc.
    Ko hẳn người con trai nào cũng vậy, nhưng đa phần là vậy. Bởi vậy khi yêu nhau lâu mới cần 1 trong 2 người tinh tế để giữ lửa tình yêu, ko thì sẽ thấy nó mau chán vì đã hiểu quá rõ về nhau. Đến được với nhau thì dễ, khó là giữ được bên nhau và ở bên nhau ko thấy chán.
    Cảm ơn bạn về lời chúc nhưng mình thấy ở một mình vậy cho nó khỏe, mình mất đi niềm tin nhiều quá, đến bản thân mình mình còn ko nhận ra được mình nữa, mình cũng chả còn tự tin có thể đem lại niềm vui hay hp cho một cô gái nào nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Đọc xong thì tôi thấy, cứ tình trạng này thì sớm hay muộn thì bạn sẽ chia tay ng mà sau này bạn sẽ gọi là " bạn trai cũ"
    Thứ 1: 1 cự ly, nhì tốc độ. Hai cái này hiện tại ng yêu bạn đang yếu thế hơn ng mới, bạn đừng nghĩ là ng yêu thì sẽ hơn thế dù ở xa trong trường hợp này bởi vì bây giờ trong thâm tâm bạn chỉ có 2 chữ bỏ và ko bỏ mà thôi.
    Thứ 2: trong thâm tâm bạn luôn muốn ng đàn ông mình phải thông minh hơn mình, sẽ nảy sinh ra phép so sánh người cũ ng mới, chính phép so sáng này ảnh hưởng đến tình cảm của bạn với ng yêu.
    Thứ 3: bạn và ng thứ đã có tình cảm với nhau, vậy thì cái gianh giới nó cũng sẽ tự xích lại do cái tư tưởng so sánh trên.
    Thứ 4: tình cảm của bạn với ng yêu chắc chỉ là sự gắn kết của 2 năm qua thôi, sự hời hợt trong nói chuyện, thời gian gặp nhau thì ít, câu chuyện thì chỉ xoay quanh công việc, tình cảm đi xuống.
    Thứ 5: vì bạn là 1 người con gái đa tình, rất dễ xiêu bởi những lời có cánh, những cái quan tâm nhẹ nhàng, luôn có khi cần (ko quy chụp, nhưng ng đa tìmh như thế nào chắc ai cũn g hiểu), cho và nhận phải luôn đồng đều, 1 ngày nào đó bạn cảm nhận ng kia cho đi ít hơn, tâm lý bạn cũng có phần thay đổi, như chính bạn lúc này.
    Thực tế bạn rất muốn đến với ng mới nhưng mà lại ko muốn đánh mất tình cảm 2 năm, bạn cũng đang lo ng mới liệu có thể tốt và ân cần như ng cũ hay ko, chắc chắn với sánh hiện tại thì chắc chắn là hơn, nếu bạn cứ tiếp tục nc với ng mới như vậy thì sẽ chia tay ng yêu bạn mà thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 1quadat
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cuộc đời còn dài còn nhiều sự lựa chọn cho bạn....Hãy tìm một ng mà thật sự yêu bạn, một ng làm chỗ dựa vững chắc cho bạn là ok... Đừng chạy theo những thứ xa vời.... Nếu yêu 1 thời gian mà chán , vậy thì bạn khá đa tình... con gái vậy thì ko ổn...Vì ban còn sẽ gặp nhiều người , đẹp, giỏi ,tốt... hơn cả ng iu bạn hay người bạn làm chung gì đó...
    Có lẽ bạn chưa thực sự yêu bạn trai của bạn hiện tại... Nếu t.y xuất phát từ còn tim và t.c chân thật...thì ko có chuyện bạn bị người đàn ông khác làm rung rinh , đôi lời chém gió mấy thánh bõ qua cho e..
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

[/FONT][/COLOR][/INDENT]

[/FONT][/COLOR]
    Cám ơn bạn nha. Vậy bây giờ bạn quyết định thế nào với trường hợp của bạn? Có thể chia sẻ cho mình biết không?
    Mình đã chọn người mới, thế nhưng ko lúc nào mình thấy thoải mái.. luôn luôn là cảm giác tội lỗi vì đã mang tội với người iu cũ, luôn luôn cảm thấy trống trải. Mình cũng không hiểu được chính bản thân mình.. Bây giờ mình cẩm thấy ghét chính mình kinh khủng lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conmuatrongem Xem bài viết
    Mình đã chọn người mới, thế nhưng ko lúc nào mình thấy thoải mái.. luôn luôn là cảm giác tội lỗi vì đã mang tội với người iu cũ, luôn luôn cảm thấy trống trải. Mình cũng không hiểu được chính bản thân mình.. Bây giờ mình cẩm thấy ghét chính mình kinh khủng lắm
    Những gì đã qua em phải gạt hết ra để chăm chú cho mình và tình yêu của em hiện tại, nếu em ko dứt dc thì anh nghĩ 1 ngày nào đó em cũng sẽ gạt bạn trai hiện tại của em như bạn trai cuz thôi đừng vì quá khứ đáng mất những thứ hiện tại, còn hiện tại ko chắc chắn thì nên dừng lại để xác định nó 1 cách rõ ràng, ko đau lại thêm đau thôi em, lại thêm 1 ng đau vì em.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sau 4 tuần rong chơi vs cái cảm xúc mới lạ rồi ct mình, ngta đã quay lại, đơn.giản là vì cô bé kia đã từ chối thẳng và dắt theo cả bạn trai cô bé ý đi cho n.y mình nhìn... và mình chấp nhận sự quay lại đó, chấp nhận lần thứ 2 trở thành ng thay thế khi ngta đổ vỡ trong t.y.. điên rồ thật. Ai cũng nói mình điên rồ, mình biết nhưng mình không thắng nổi trái tim mình ... lúc ngta quay lại đáng ra mình nên vui vì chờ đợi đc, nhưng lúc đó trong mình lại chỉ có 1 mớ cảm xúc hỗn độn mà buồn là chủ yếu, niềm tin mình bị lung lay rồi, mình chẳng còn tin vào cái tg lai tốt đẹp phía trc nữa. có chăng giờ đây mình chỉ cố gắng cố gắng k kiên định trong t.y của mình nữa, sống mở lòng hơn, chấp nhận cho những ng khác tìm hiểu về mình để lần tới khi bị bỏ rơi mình sẽ k đổ vỡ như lần này .... có lẽ mình quá trẻ con khi mơ mộng tới chuyện tồn tại 1 t.y kiên định k bh thay đổi....