TIN TÀI TRỢ.

Có bạn trai nhưng lại phải lòng người khác

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.58K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình năm nay 24 tuổi. Quen bạn trai hiện tại cũng được 2 năm. Lúc mới quen nhau tụi mình cãi nhau rất nhiều vì bất đồng quan điểm, nhưng rồi từ từ cũng giải quyết được. Mình và bạn trai đang ở cách nhau 2 tiếng. Cứ mỗi tuần gặp nhau một lần vào cuối tuần.

Mình có ngoại hình ưa nhìn và dễ gần, nên vẫn có nhiều người theo đuổi mặc dù mình đã có bạn trai. Tính mình thì rất đa tình (mong các bạn đừng ném đá - mình biết như vậy là không tốt) nên nhiều khi vẫn nhắn tin qua lại với nhiều người khác. Nhưng từ trước tới giờ mình thường không để tâm. Mình chỉ quen cho vui vậy thôi nhưng không nghĩ đến sẽ chia tay bạn trai. Mình cũng không làm gì có lỗi, không nắm tay hay ôm hôm gì hết, chỉ nhắn tin nói chuyện rồi đi chơi. Nhưng người gần đây nhất khiến mình rung rinh là người mình làm chung mùa hè này.

Người đó rất thông minh. Mình thì thích nhất là con trai thông minh. Lại làm chung ngành nên chỉ dạy mình nhiều điều lắm! Bạn trai mình thì không như vậy. Bạn trai mình dở hơn mình. Lúc nào có bài khó thì mình phải chỉ nó làm. Nhiều lúc cảm thấy mệt mỏi vì mình không thích con trai mà lại dở hơn con gái.
    Đó là điểm chính khiến mình thích người đó hơn. Với lại mỗi lần nhắn tin với nó mình đều rất vui. Mình cũng biết là nó thích mình nữa. Rồi nhiều lúc nghĩ quẩn mình muốn chia tay để đến với nó. Nhưng mình thấy như vậy là sai. Chỉ vì mình với bạn trai quen nhau lâu rồi nên thấy chán. Biết đâu mình quen người này sau này rồi cũng sẽ chán. Mình không biết sao nữa. Mình suy nghĩ nhiều lắm và nhiều lúc còn mơ thấy người đó.

Mình suy nghĩ nhiều lắm rồi mới đăng lên đây để xin lời khuyên vì bản thân mình không biết nên làm sao. Mong mọi người đưa ra lời khuyên. Mình nên làm thế nào đây? Mình có nên kể chuyện này với bạn trai để nhẹ lòng? Hay mình nên làm sao? Tình cảm của mình không còn rõ ràng nữa rồi!

Mình xin lỗi nếu bài viết lung tung. Mình đi nước ngoài cũng lâu rồi và cũng lâu rồi không viết bài văn dài như thế này. Mình sửa đi sửa lại nãy giờ một tiếng mới viết được như vậy. Hi vọng mọi người đừng chê trách!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lửa gần rơm lâu ngày cũng bén. Bạn sợ ko dám ctay là vì bạn lo cho bản thân không thể tiến tới được với ng kia chứ không phải là bạn còn tình cảm với ng này. Cho nên mình khuyên bạn ctay ng này luôn đi cho khỏi tội nghiệp người ta.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không muốn chia tay không phải là vì sợ không đến được với người kia. Mình sợ mình quyết định sai lầm rồi sau này lại hối hận vì đánh mất cái quý giá. Còn không chia tay thì mình thấy tội người ta như bạn nói đó.
    Nhưng mình không có gần rơm đâu bạn. Người đó còn ở xa hơn. Cách mình 8 tiếng.
    • 183 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng qua bây giờ bạn sợ mất người đi ny hiện tại trong khi chưa biết thật sự người kia như thế nào thôi. Nếu biết chắc rằng người kia tốt và muốn tiến tới với bạn nghĩ bạn có còn yêu và muốn bên ny cũ nữa ko???? Mình nghĩ câu trả lời chắc chắn là ko. Vì bạn là người cởi mở, thêm cái tính đa tình, cộng với việc mới quen nhau 2 năm bạn đã thấy chán.
    Còn việc bạn mệt mỏi vì người yêu bạn dở hơn bạn, cho là đúng đi, nhưng con người có ai hoàn hảo đâu, vậy rút cuộc bạn cần 1 người dở hơn bạn nhưng luôn ở bên bạn dù trong bất cứ hoàn cảnh nào hay 1 anh chàng thông minh, giỏi giang, giỏi ăn nói, nhưng sau lưng bạn làm việc gì có lỗi với bạn thì có trời mới biết. Hay là bạn muốn cả 2, vừa thông minh tài giỏi vừa chung tình.
    Mình thấy con người ta thường chạy theo những tốt đẹp hơn là đúng, nhưng đừng viễn vông quá, tới lúc đánh mất những thứ đang đang có thì hối hận cũng chẳng kịp
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 69 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn có tình cảm với người khác rồi thì chia tay với anh kia đi, chứ lại làm người khác đau khổ vì bạn đấy. Mà không muốn chia tay với anh đó thì nên kết thúc cái tình cảm với anh mà bạn nói là phải lòng đó à.
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng qua bây giờ bạn sợ mất người đi ny hiện tại trong khi chưa biết thật sự người kia như thế nào thôi. Nếu biết chắc rằng người kia tốt và muốn tiến tới với bạn nghĩ bạn có còn yêu và muốn bên ny cũ nữa ko???? Mình nghĩ câu trả lời chắc chắn là ko. Vì bạn là người cởi mở, thêm cái tính đa tình, cộng với việc mới quen nhau 2 năm bạn đã thấy chán.
    Còn việc bạn mệt mỏi vì người yêu bạn dở hơn bạn, cho là đúng đi, nhưng con người có ai hoàn hảo đâu, vậy rút cuộc bạn cần 1 người dở hơn bạn nhưng luôn ở bên bạn dù trong bất cứ hoàn cảnh nào hay 1 anh chàng thông minh, giỏi giang, giỏi ăn nói, nhưng sau lưng bạn làm việc gì có lỗi với bạn thì có trời mới biết. Hay là bạn muốn cả 2, vừa thông minh tài giỏi vừa chung tình.
    Mình thấy con người ta thường chạy theo những tốt đẹp hơn là đúng, nhưng đừng viễn vông quá, tới lúc đánh mất những thứ đang đang có thì hối hận cũng chẳng kịp
    Mình dĩ nhiên là muốn cả 2. Nếu cho bạn chọn, bạn cũng muốn cả 2 mà phải không? Nhưng bạn nói đúng. Lúc nào con người cũng thấy "cỏ xanh hơn ở phía bên kia" cả! Mình làm theo cảm xúc nhiều nên mình sợ mắc phải sai lầm. Vì vậy mình mới lên đây tâm sự để xem có thức tỉnh được không. Cám ơn bạn vì lời khuyên!
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn có tình cảm với người khác rồi thì chia tay với anh kia đi, chứ lại làm người khác đau khổ vì bạn đấy. Mà không muốn chia tay với anh đó thì nên kết thúc cái tình cảm với anh mà bạn nói là phải lòng đó à.
    Nhưng mà mình có tình cảm với 2 người luôn huhu
    • 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng đang vướng vào một chuyện gần gần giống như bạn.. Mong bạn hãy suy nghĩ thật kĩ lại mối quan hệ với bạn trai cũ, đừng hấp tấp hay vội vàng gì để sau này bạn sẽ hối hận. Người mới dù cảm giác lạ và nồng nhiệt hơn nhưng mình e là nó chỉ mới say nắng nhất thời thôi.. Mong bạn sẽ có quyết định đúng đắn!
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng đang vướng vào một chuyện gần gần giống như bạn.. Mong bạn hãy suy nghĩ thật kĩ lại mối quan hệ với bạn trai cũ, đừng hấp tấp hay vội vàng gì để sau này bạn sẽ hối hận. Người mới dù cảm giác lạ và nồng nhiệt hơn nhưng mình e là nó chỉ mới say nắng nhất thời thôi.. Mong bạn sẽ có quyết định đúng đắn!

Cám ơn bạn nha. Vậy bây giờ bạn quyết định thế nào với trường hợp của bạn? Có thể chia sẻ cho mình biết không?
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn nên giải quyết theo lý trí chứ ko nên giải quyết theo cảm xúc nhé. Mà bạn gặp anh người mới này ngoài đời chưa? biết tính tình hay là biết anh ta có bạn gái chưa?
    • 345 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu bạn yêu ng mới thì sao ko chia tay ng cũ đi? để dây dưa như vậy khổ người ta. bạn cứ băn khoăn cho sự lựa chọn của bản thân như thế, bạn có nghĩ nếu ny hiện tại biết chuyện ng ta sẽ tức giận và đau khổ thế nào ko?
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

thôi thì dứt điểm cho ng kia bớt đâu . haizz cgai giờ thật là
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn nên giải quyết theo lý trí chứ ko nên giải quyết theo cảm xúc nhé. Mà bạn gặp anh người mới này ngoài đời chưa? biết tính tình hay là biết anh ta có bạn gái chưa?

Biết chứ bạn. Mình làm chung 3 tháng hè với anh này mà. Sau nay nếu quay lại làm cho công ty đó thì lại giáp mặt nhau nữa haizzz

• 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhchanh Xem bài viết
    nếu bạn yêu ng mới thì sao ko chia tay ng cũ đi? để dây dưa như vậy khổ người ta. bạn cứ băn khoăn cho sự lựa chọn của bản thân như thế, bạn có nghĩ nếu ny hiện tại biết chuyện ng ta sẽ tức giận và đau khổ thế nào ko?
    Mình hiểu ý bạn. Và mình cũng cảm thấy tội lỗi nữa. Mình không dám chia tay vì mình không phải hết yêu người cũ, chỉ là có tình cảm với cả 2 người. Nhưng mình yêu bạn trai mình nhiều hơn, người kia chỉ là thích. Không biết nói sao cho bạn hiểu nữa... Tình cảm thật khó nói. Bản thân mình cũng không hiểu tại sao lại như vậy. Không biết phải làm sao cho phải.
    • 237 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cholienket Xem bài viết
    thôi thì dứt điểm cho ng kia bớt đâu . haizz cgai giờ thật là
    Con gái sao hả bạn? Ít ra mình tự cảm thấy bản thân không tốt và hỏi mọi người làm gì để sửa. Mình đọc những câu chuyện trên đấy thấy đàn ông con trai ngoại tình lăng nhăng ngay cả trước mặt vợ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn là phụ nữ mà tham lam vậy? Muốn cả 2 người cùng 1 lúc à? Vậy mình khuyên bạn nên chia tay người kém cỏi kia đi bạn, giải thoát cho anh ta. Rồi 1 ngày bạn nhận ra cái người tài giỏi mà bạn bỏ người yêu để theo kia - giờ cũng muốn vừa có bạn và 1 cô gái khác nữa (vượt trội xa so với bạn). Lúc đó bạn sẽ trắng mắt ra, sẽ hiểu đc sự so sánh là như thế nào nhé.
    • 69 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Tiền bạc phân minh, ái tình dứt khoát. Cứ thik cả 2 rồi phân vân thì khổ cả đời bạn ơi. Sau này bạn có lấy ai làm chồng rồi lúc khó khăn có tình với người khác, lúc đó có con cái thì khổ nhiều nhân sự lắm. Mình nghĩ bạn nên chia tay hết, tịnh tâm một thời gian, chứ cảm tính thường dễ mắm vố lắm ^^. G'luck girl
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 37 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn hãy công bằng với người yêu hiện tại của bạn đi, bằng cách hãy chia tay vì như những gì bạn tâm sự thì chuyện này cũng sẽ xảy ra sớm hay muộn mà thôi.
    Bạn là người đa tình (như bạn thú nhận) thì cách tốt nhất là bạn hãy thành thật với bản thân và những người bạn đang và sẽ yêu sau này, có nghĩa là hãy dừng lại khi không còn tình cảm, chứ để đến lúc ng ta phát hiện ra thì tội người ta lắm, lại mắc công sau này trên mấy diễn đàn lại có thêm mấy bài đại loại: yêu nhau 2 năm bị cắm sừng hay yêu nhau 5 năm hy sinh tất cả nhưng bị lừa dối blah blah
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bocapdethuong Xem bài viết
    [/FONT][/COLOR]Biết chứ bạn. Mình làm chung 3 tháng hè với anh này mà. Sau nay nếu quay lại làm cho công ty đó thì lại giáp mặt nhau nữa haizzz[/INDENT]

[/FONT][/COLOR]
    Mình nghĩ chắc là bạn rung rinh tạm thời vì thấy anh này nhiệt tình giúp bạn rùi chỉ bảo cho bạn. Nhưng bạn hơn anh ta nhiệt tình với bạn thì cũng nhiệt tình với con gái khác thui. Quan tâm và chăm sóc người yêu hiện tại đi bạn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thử với anh mới xem sao, liều ăn nhiều, sợ gì :d
    Quan trọng là đừng để anh cũ biết.
    Có thử thì mới so sánh được chứ. :d
    Chúc may mắn nhaaaaa.....
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3