TIN TÀI TRỢ.

Cô ấy cư xử với tôi như thế sao, các bạn gái vào tư vấn dùm mình.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.43K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Khóa theo yêu cầu
    • 12 năm
    • 637 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chủ top có lẽ chưa hiểu đc bạn gái, mình nghĩ 1 phần do gia đình bạn hơi khắt khe, ít nói, cổ, theo như lời bạn. Trong khi cô ấy là 1 ng cá tính, hiện đại, đương nhiên khi về nhà bạn cảm thấy sợ hãi, ko đc thoải mái, sợ mình làm gì sai sẽ bị xét nét. Đó là tâm lý chung của các bạn gái có bm chồng tương lai khó tính thôi. Với cả điều đó cũng nói lên là gf của bạn chưa sẵn sàng để kết hôn. Bạn nên từ từ lại.

Còn chuyện gọi ny bằng "thằng", có thể là do cô ấy bỗ bã với người yêu quen rồi nên thế, chứ thực lòng cô ấy ko có ý khinh thường hay ko tôn trọng bạn.

Bạn cứ từ từ suy nghĩ nhé, đừng làm mọi việc nghiêm trọng lên quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 367 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trời ơi, kêu bằng thằng thì bình thường mà, mình toàn kêu mấy ex bằng hoặc hơn tuổi chút xíu là thằng đâu có gì mà hok tôn trọng, bọn hắn đều bít mà đâu có ai nói gì mình. Đám cưới mình kêu 1 tiếng là cả đám xúm lại bưng quả cho đàn trai dùm mình đó, đám cưới xong có đứa vừa khóc vừa chúc mình hạnh phúc. Nói chung vẫn rất tôn trọng nhau kể cả có chia tay rồi bọn hắn cũng vẫn thương mình (có lạc quan quá hok ta )
    Ky hoai khong duoc, chan ky roi!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kaise Xem bài viết
    Đàn ông chấp nhặt mấy chuyện con con này còn lên đây mà than.Nếu mình trường hợp này chắc cũng đi với bạn.Mà nhìn vào đây là biết ông là người khá gia trưởng
    Con trai thì ý kiến ngay thẳng quá nhỉ, con gái đúng tâm lý hơn.
    Đọc nhiều ý kiến cũng rút ra được nhiều điều . Mình mà không gia trưởng à, con trai độc đinh mà, thật là khó cho mình quá, vợ mình mà ăn ở sao thì mình thật đáng hổ thẹn.
    Bạn mình lại khác, nó chẳng quan tâm đến bạn gái gì cả, gọi là ai yêu thì ưa, ko thì thôi, bạn gái của nó thì hay lên nhà chơi trong khi nó lại ngược lại, đúng là ngược đời.

Hạnh phúc thật sự chính là biết nắm giữ hạnh phúc của chính mình đang có.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tybt Xem bài viết
    Mình cũng về nhà ny vài lần. Lần nào mình cũng rất là ngại và sợ bị hớ chỗ nào là hỏng hết hình tượng. Nhg nếu có cơ hội thì mình sẽ cố gắng về càng nhìu càng tốt để mọi ng hỉu nhau hơn và hòa đồng vs nhau. Dân gian có câu "con dâu sớm muộn cũng gặp mẹ chồng" mà. Mình tuy sợ nhg ko mún né tránh việc đó. Cô ấy cá tính nên mình nghĩ chắc cô nghĩ giỗ thì năm nào cũng có, đám hỏi cả đời có...vài lần thui, nên mới chọn đi dự đám hỏi. Việc này thì mình nghĩ ko to tát lắm, ko đáng cãi nhau. Nhưng những vấn đề khác thì nên làm rõ. Theo mình thấy nếu ngay cả bạn cũng ko chắc cô ấy có yêu bạn hay ko thì làm sao mà cưới đc??? Bạn fải rà soát lại toàn bộ quá trình quen nhau xem cô ấy có thật sự yêu bạn hay ko. Những gúc mắt mà bạn đưa ra trên đây theo mình nên lựa lời mà bày tỏ vs cô ấy. Tránh trường hợp ngậm bồ hòn làm ngọt, đến khi lấy nhau chưa bao lâu chịu ko nổi lại lôi ra nói thì..hỏng hết. Mới quen thì từ từ, nhg đã mún cưới thì nên chắc chắn về mọi việc kẻo sau này hối hận ko kịp nữa bạn ạ. Dù j thì mún làm vợ chồng vs nhau thì fải thẳng thắn, trung thực vs nhau. Mình và ny cũng thế, có cái j ko hài lòng là làm cho ra lẽ, cố gắng giúp nhau cải thiện bản thân, sửa chữa khuyết điểm để hòa hợp vs nhau hơn. KO ai sinh ra là đã hoàn toàn "Vừa vặn" vs 1 ng khác mà fải trải qua quá trình cắt xén (giải quyết mâu thuẫn) mới có thể là 1 cặp hoàn hảo đc bạn ạ
    P.s: Gọi bạn là thằng thì hơi bất lịch sự thật (nếu bạn lớn tuổi hơn cô ấy). Mìh và ny trc đây học chug, từ trc khi quen nhau đã quen miệng gọi là "nó", nên sau này nc vs mấy đứa bạn cứ gọi ny là "nó" (dù thấy kì nhưng tại bằng tuổi vs mấy đứa kia mà cứ ảnh này ảnh nọ thì tụi nó lại làm ầm ĩ lên, nên cứ "nó" vs tụi nó cho an thân, khi gặp nhau thì tôn trọng, xưng hô đàng hoàng )
    Theo mình được nc với ng lớn tuổi hơn, khi người ta nghe cô gái gọi người yêu bằng thàng cũng không bằng lòng đâu, nếu ko gọi bằng anh được thì gọi bằng tên, có sao đâu nhỉ.

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 336 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Có gái thích về nhà bạn trai có ng ko thích. Nhưng thường tránh về nhiều, về ko lý do. Gái thường thích về nhà bạn trai nếu mọi ng thân thiện, dễ gần còn ko thì ngược lại. Tuy nhiên, nếu đã chuẩn bị cưới thì lại khác, về chơi thì ngại nhưng có công việc thì phải về để xây dựng mối quan hệ chứ nhỉ (nếu tránh né nhiều nguy cơ gái sau này lại anh về 1m đi, rồi tránh ko thích tiếp xúc với gđ nhà chồng).
    Nhưng đánh giá 1ng bằng 1 sự việc thôi thì có thể sai lệch hoàn toàn. Chủ thớt phải là ng hiểu rõ cô ấy là ng thế nào. Yêu hay ko cũng chỉ chủ thớt cảm nhận đc thôi. Xem xét rõ ràng, tránh tan vỡ vì chuyện cỏn con. Sắp cưới rồi còn gì.
    P/s: Hic, gái giờ toàn gọi ny bằng thằng à? Mình thấy thế là thiếu tôn trọng.
    Thanh lý váy dạ, áo len kiểu dáng đẹp.
    Mong mọi người ủng hộ
    https://zaodich.com/forum/f2552/thanh...100-a-1064594/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue. Xem bài viết
    Có gái thích về nhà bạn trai có ng ko thích. Nhưng thường tránh về nhiều, về ko lý do. Gái thường thích về nhà bạn trai nếu mọi ng thân thiện, dễ gần còn ko thì ngược lại. Tuy nhiên, nếu đã chuẩn bị cưới thì lại khác, về chơi thì ngại nhưng có công việc thì phải về để xây dựng mối quan hệ chứ nhỉ (nếu tránh né nhiều nguy cơ gái sau này lại anh về 1m đi, rồi tránh ko thích tiếp xúc với gđ nhà chồng).
    Nhưng đánh giá 1ng bằng 1 sự việc thôi thì có thể sai lệch hoàn toàn. Chủ thớt phải là ng hiểu rõ cô ấy là ng thế nào. Yêu hay ko cũng chỉ chủ thớt cảm nhận đc thôi. Xem xét rõ ràng, tránh tan vỡ vì chuyện cỏn con. Sắp cưới rồi còn gì.
    P/s: Hic, gái giờ toàn gọi ny bằng thằng à? Mình thấy thế là thiếu tôn trọng.
    nếu được như bạn thì còn j

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,153 Bài viết

• 2,068 Được cảm ơn

Mình thấy chuyện của bạn chả có gì để giận dỗi. Mình cũng không thích tới nhà bạn trai. Nhà bạn trai mình cũng như bạn, sống khép kín. Thiệt mình ko chịu nổi cả bữa ăn chả nói với nhau câu nào. Tâm lí mình rất sợ gia đình bạn trai, sợ nói nhiều gặp nhiều lại lòi ra vài chỗ khiến hai bác không ưng. Nhưng ngược lại mình thích bạn trai sang nhà mình để lấy lòng bố mẹ mình.

Hơn nữa con gái rất xem trọng bạn bè. Nếu mình là bạn gái bạn thì mình cũng sẽ đi dự tiệc cưới của bạn, nhưng tối đó sẽ mua đồ ăn tối qua nhà người yêu để bày tỏ lòng thành. Bạn bè đám cưới 1 đời người có 1 lần thôi mà.

Chẳng hiểu mình đã cho trai leo cây bao nhiêu lần vì bạn gái mình xảy ra chuyện, trai mình cũng giận dỗi 1 tí rồi lại thôi >.<
    ''Run a little faster, the World will follow after''
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 560 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NIKAN Xem bài viết
    lâu không vào webtretho, hôm nay lại lên đây bán than nữa roài.

Mình và cô ấy yêu nhau đã lâu, cũng hơn 3 năm rồi, đi làm cả rồi, năm nay mình 25 tuổi. Mình định sẽ xây nhà lại sang năm để có thể có chỗ ở và cưới cô ấy, có thể năm sau nữa mới cưới vì nhà cô ấy vừa có tang, bà mới mất.
    Chuyện là đến ngày kị ông cố nhà mình, mình muốn cô ấy đến dự cho vui và gần gũi thế thôi. Thế nhưng trùng vào ngày đó lại là đám hỏi của bạn cô ấy, cô ấy bảo khó xử hai nơi không biết sao. Minh gọi điện thì cô ấy bảo thế và cãi nhau, mình thấy thật buồn, đáng lẽ ra chuyện này chẳng có gì vì một năm cô ấy về nhà mình có 3-4 lần vào dịp lễ tết kị dỗ, nhà mình thì ít ng nói chuyện không vui vẻ và cởi mở như nhà cô ấy, ba mẹ mình cũng vậy, sống khá khép kín, nói chung là cổ, nhưng ba mẹ mình cũng muốn mình cưới vợ sớm để ông bà yên tâm, duy là ông bà ít cởi mở. Nhưng cha mẹ nào chẳng thương con, sao cũng cho con cái cả thôi. Chuyện mình buồn nhất là cô ấy lại đem lên bàn cân chuyện bạn bè và gia đình, chuyện gia đình phải ưu tiên hàng đầu chứ. Mình cảm thấy cô ấy không muốn về nhà mình, chắc nhà mình khác nhà cô ấy nên thế nhưng như vậy đâu phải là lý do.
    Mình ngày nào cũng lên nhà cô ấy và nhà cô ấy rất thương mình, coi như người trong nhà dù chưa cưới hỏi gì, còn cô ấy về nhà mình trong một năm chỉ là đếm trên đầu ngón tay. Mình cảm thấy cô ấy không thương yêu mình chỉ mình chạy theo cô ấy thôi, nghĩ lại thật tủi thân. Mình lên nhà cô ấy thì việc gì cũng làm, hình như là việc nhà thì nhác mà việc bác thì siêng, tất cả là do tự nguyện là vì yêu cô ấy, vậy đó.
    Cãi nhau từ hôm qua đến giờ vẫn còn cảm thấy buồn, cảm thấy hỗ thẹn với bản thân, với gia đình mình, đáng lẽ vui vẻ vì đó là chuyện bình thường như bao người mà cô ấy lại cứ cố chấp và không biết cư xử như vậy (cô ấy rất cá tính, thích là làm, không là không, mình hiểu và chấp nhận, với tính cách đó mình hiểu là không thể đòi hỏi hay nhăn nhó với cô ấy được). cô ấy đâu có yêu mình nhỉ. Bạn nào nhìn vào giúp mình với.

PS: mình còn biết được là sau lưng mình, cô ấy chat với cô bạn kia còn kêu mình là thàng, haha đâu có tôn trọng nhau đâu
    con trai hay con gái đều thế thôi anh ak, vào nhà ai mà sống khep kin không thoải mái là không muốn tới, anh nghĩ là anh tới nhà NY nếu nhà cô ấy cũng ít nói, khép kín thì anh thấy sao?
    nhưng cũng có thể anh lại thấy bình thường vì nhà anh cũng vậy , nhưng NY anh thì khác, cô ấy không như anh ? thực ra ny anh xử lý chưa tốt , nếu như trường hợp trên vẫn đi đám hỏi bạn xong cái về nhà anh ngay , như vậy ko ai trách gì được cả.
    anh nên nhìn nhận lại sự việc, nên nhìn từ nhiều phía anh ak
    đừng vì thế mà đánh mất người con gái tốt,
    chúc anh hạnh phúc
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

nhiều bạn chia sẽ ý tốt quá, thanks nhiều :X. Mỗi người mỗi tính, miễn thông cảm, nhường nhịn với nhau là được.

• 775 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Em trai ơi, chị thấy em nâng cao vấn đề lên rồi. Bạn gái em cg có lý của mình, nói hơi thô nhưng thật là giỗ thì năm nào cg giỗ nhưng ăn hỏi thì trong đời có 1 lần. Gia đình và bạn bè cg tùy trường hợp cụ thể mà ưu tiên việc nào quan trọng hơn.
    Em nên tôn trọng bạn gái em một chút, ko nên yêu cầu bạn gái em phải coi gia đình em là cả bầu trời và áp đặt suy nghĩ của mình lên bạn gái. Bạn gái e cg có những riêng tư cần e thông cảm và tôn trọng.
    Việc con trai đến nhà con gái nhiều hơn thì là chuyện bthg như bàn tay là phải có 5 ngón vậy. Thông thường bạn gái suốt ngày ở nhà bạn trai thì mới bị soi, mà có khi còn bị coi thường ấy chứ.
    Chị thấy em cần phải lắng nghe và thấu hiểu bạn em nhiều hơn. Thân.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi đám hỏi thì vui, ăn mặc đẹp, đi đám giỗ nhà người iu thì chắc chắn bị soi, lại phải lăn lưng ra mà làm để tỏ ra chăm chỉ ... Tại cô bé này trẻ con nên vậy thôi, từ từ phân tích rồi hướng cô ấy theo ý mình, chả nên vì thế này mà nghĩ ngời nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

^^

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Ừ thì cũng làm theo cách của các bạn nữ rồi đó, làm lành, chính mình chủ động, rồi thấy được cái thái độ như bạn nam ở trên có comment, đúng là đáng hổ thẹn, đúng là lụy tình thật, chán nản

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 692 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Chắc chị ấy ngại thui! Chuyện nhỏ mờ anh!
    Cũng có thể chị ấy nghĩ chuyện vui của nhỏ bạn thì 1 đời chỉ có 1 lần nếu ko đến chúc mừng thì ko dc,còn việc đến nhà anh ko dc dịp này thì còn dịp khác mờ!
    Cuộc đời ta sống có gì khổ cho bằng khổ tâm.
    • 233 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

thỉnh thoảng nc vs bạn, ng` ta hay nói "nó. thằng" để chứng tỏ cái oai, là mình k lụy tình thôi
    về khoản này thì k phải suy nghĩ nhìu quá
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cá tính thì cá tính nhưng con gái vẫn phải biết coi trọng tình cảm gia đình và biết cân bằng các mối quan hệ , biết cái gì nên được ưu tiên . Bản thân tớ cũng hơi đanh đá , nóng tính , nhưng đã nói đến chuyện phụ huynh , gia đình thì tớ luôn luôn có 1 sự ưu tiên nhất định , ko thể cái j cũng lôi cá tính của mình ra đặt lên trên hết đc . Mình khuyên bạn nên xem xét lại , nói chuyện thẳng thắn vs bạn gái , còn nếu ko giải quyết đc thì chuyện đám cưới nên suy nghĩ kĩ 1 chút , yêu nhau mà thế này , lấy nhau về để choảng nhau chít à ?

P.s : Vụ gọi bạn bằng "thằng" , gọi thế ko có nghĩa là ko yêu bạn , ko tôn trọng bạn Vì bọn con gái buôn chuyện vs nhau thg xuyên dùng từ như thế , chả có j lạ
    Muốn có hạnh phúc với người đàn ông thì phải hiểu họ rất nhiều và yêu họ in ít cũng được

Muốn có hạnh phúc với người đàn bà thì phải yêu họ thật nhiều và…đừng tìm hiểu họ.

V.Hugo

Có thể ăn nửa bữa,ngủ nửa đêm nhưng không thể đi nửa đường chân lý, yêu bằng nửa trái tim

W.Goethe
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wannakiss Xem bài viết
    Cá tính thì cá tính nhưng con gái vẫn phải biết coi trọng tình cảm gia đình và biết cân bằng các mối quan hệ , biết cái gì nên được ưu tiên . Bản thân tớ cũng hơi đanh đá , nóng tính , nhưng đã nói đến chuyện phụ huynh , gia đình thì tớ luôn luôn có 1 sự ưu tiên nhất định , ko thể cái j cũng lôi cá tính của mình ra đặt lên trên hết đc . Mình khuyên bạn nên xem xét lại , nói chuyện thẳng thắn vs bạn gái , còn nếu ko giải quyết đc thì chuyện đám cưới nên suy nghĩ kĩ 1 chút , yêu nhau mà thế này , lấy nhau về để choảng nhau chít à ?

P.s : Vụ gọi bạn bằng "thằng" , gọi thế ko có nghĩa là ko yêu bạn , ko tôn trọng bạn Vì bọn con gái buôn chuyện vs nhau thg xuyên dùng từ như thế , chả có j lạ
    status của bạn hay lắm, nói chung thì mình đang phóng lao rồi thì phải theo lao đây, ko biết sao nữa.....

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

alo alo, bạn nào tư vấn với nèo

• 805 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Bạn gái là người có cá tính như vậy liệu bạn có chấp nhận đổi vị trí(cô áy làm chồng)không
    thì hãy tính đến kết hôn bạn ạ.
    Hãy lựa họn cho kỹ trước khi quyết định.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 197 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NIKAN Xem bài viết
    Theo mình được nc với ng lớn tuổi hơn, khi người ta nghe cô gái gọi người yêu bằng thàng cũng không bằng lòng đâu, nếu ko gọi bằng anh được thì gọi bằng tên, có sao đâu nhỉ.
    Chắc tại bạn có suy nghĩ khác về vấn đề này. NY của mình cũng khá cổ hủ và hơi gia trưởng nhg "hắn" ko hề cờm plên j về cách mình gọi "hắn" khi nc vs mấy đứa bạn (tất nhiên điều này ko có nghĩa mình ko tôn trọng "hắn" đâu nhá, lâu lâu cũng có tập "vâng, dạ" vs "hắn" nhưng thấy chưa quen nên...từ từ tính )
    Trc mặt "hắn" thì đương nhiên mình lun trìu mến và tôn trọng bằng một tiếng "anh" ngọt xớt (như thế là hời cho cho "hắn" rùi nhá, "hắn" nhỏ hơn mình 9 tháng lận, chứ gặp ng khác là mình lên mặt kêu là "pé" rùi )
    Trao cho ai đó cả con tim mình không đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.
    Ðừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử. Ðừng bỏ cuộc khi bạn thấy vẫn còn có thể đạt được. Ðừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ. Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họ đã từng thất vọng.
    Ðừng chạy theo bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian. Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nó cũng sẽ mất đi. Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười là tồn tại mãi.