TIN TÀI TRỢ.

Cô ấy cư xử với tôi như thế sao, các bạn gái vào tư vấn dùm mình.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.42K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

lâu không vào webtretho, hôm nay lại lên đây bán than nữa roài.

Mình và cô ấy yêu nhau đã lâu, cũng hơn 3 năm rồi, đi làm cả rồi, năm nay mình 25 tuổi. Mình định sẽ xây nhà lại sang năm để có thể có chỗ ở và cưới cô ấy, có thể năm sau nữa mới cưới vì nhà cô ấy vừa có tang, bà mới mất.
    Chuyện là đến ngày kị ông cố nhà mình, mình muốn cô ấy đến dự cho vui và gần gũi thế thôi. Thế nhưng trùng vào ngày đó lại là đám hỏi của bạn cô ấy, cô ấy bảo khó xử hai nơi không biết sao. Minh gọi điện thì cô ấy bảo thế và cãi nhau, mình thấy thật buồn, đáng lẽ ra chuyện này chẳng có gì vì một năm cô ấy về nhà mình có 3-4 lần vào dịp lễ tết kị dỗ, nhà mình thì ít ng nói chuyện không vui vẻ và cởi mở như nhà cô ấy, ba mẹ mình cũng vậy, sống khá khép kín, nói chung là cổ, nhưng ba mẹ mình cũng muốn mình cưới vợ sớm để ông bà yên tâm, duy là ông bà ít cởi mở. Nhưng cha mẹ nào chẳng thương con, sao cũng cho con cái cả thôi. Chuyện mình buồn nhất là cô ấy lại đem lên bàn cân chuyện bạn bè và gia đình, chuyện gia đình phải ưu tiên hàng đầu chứ. Mình cảm thấy cô ấy không muốn về nhà mình, chắc nhà mình khác nhà cô ấy nên thế nhưng như vậy đâu phải là lý do.
    Mình ngày nào cũng lên nhà cô ấy và nhà cô ấy rất thương mình, coi như người trong nhà dù chưa cưới hỏi gì, còn cô ấy về nhà mình trong một năm chỉ là đếm trên đầu ngón tay. Mình cảm thấy cô ấy không thương yêu mình chỉ mình chạy theo cô ấy thôi, nghĩ lại thật tủi thân. Mình lên nhà cô ấy thì việc gì cũng làm, hình như là việc nhà thì nhác mà việc bác thì siêng, tất cả là do tự nguyện là vì yêu cô ấy, vậy đó.
    Cãi nhau từ hôm qua đến giờ vẫn còn cảm thấy buồn, cảm thấy hỗ thẹn với bản thân, với gia đình mình, đáng lẽ vui vẻ vì đó là chuyện bình thường như bao người mà cô ấy lại cứ cố chấp và không biết cư xử như vậy (cô ấy rất cá tính, thích là làm, không là không, mình hiểu và chấp nhận, với tính cách đó mình hiểu là không thể đòi hỏi hay nhăn nhó với cô ấy được). cô ấy đâu có yêu mình nhỉ. Bạn nào nhìn vào giúp mình với.

PS: mình còn biết được là sau lưng mình, cô ấy chat với cô bạn kia còn kêu mình là thàng, haha đâu có tôn trọng nhau đâu

Hạnh phúc thật sự chính là biết nắm giữ hạnh phúc của chính mình đang có.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 740 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Mình cũng đã gặp phải tình huống giống như bạn.Mình cũng đồng cảm với bạn.
    Tình huống tương tự như bạn kể và cô ấy cũng chọn bạn bè thay vì gia đình mình.
    Cảm giác cũng khó chịu và khó tả lắm.Thêm vài trường hợp cô ấy cũng chọn bạn bè nữa nên dẫn đến việc đường ai nấy đi.
    Mình là con trai thì tâm lý mình lúc nào cũng muốn mình là người quan trọng nhất trong suy nghĩ của cô ấy.
    Quen nhau đã như vậy thì mình cũng tưởng tượng ra viễn cảnh lúc cưới rồi cô ấy vẫn như vầy thì không thể nào được nên thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 441 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

thế này tức là chưa sẵn sàng làm vợ rồi, lấy về thì chỉ có choảng nhau thôi. Bác cứ thưa thưa đi, cảm thấy tiếp tục được thì yêu, không thì đường ai nấy đi
    120314dsmilanna02
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

haizzzzzzzz

• Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 296 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Nếu bạn đã góp ý, trao đổi thẳng thắn từ tế nhị đến rõ ràng, từ nhẹ nhàng đến căng thẳng mà cô ấy vẫn không nhận ra được gì thì ... thua rồi, hình như cô ấy (1) không quan tâm đến cảm giác của bạn (2) không thích gia đình bạn, và cũng không làm gì để hiểu và thích nghi với gia đình bạn hơn (3) cô ấy chưa muốn gắn kết với bạn đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

chắc là vậy quá, vậy mình phải làm sao.

• 96 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietdt89 Xem bài viết
    thế này tức là chưa sẵn sàng làm vợ rồi, lấy về thì chỉ có choảng nhau thôi. Bác cứ thưa thưa đi, cảm thấy tiếp tục được thì yêu, không thì đường ai nấy đi
    Nói thì dễ nhưng làm chắc là khó lắm lắm ạ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 111 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

bác ơi đúng là nên thưa thưa ra đi, rồi xem có có tiến triển tốt ko? có nhiệt tình với nhau ko chứ như con gái bọn em mà yêu thì chu đáo với g đ bạn zai lắm ý
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ttsweet Xem bài viết
    bác ơi đúng là nên thưa thưa ra đi, rồi xem có có tiến triển tốt ko? có nhiệt tình với nhau ko chứ như con gái bọn em mà yêu thì chu đáo với g đ bạn zai lắm ý
    mong được như bạn nói thì tốt quá, thanks

• 125 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

cũng bt thui mà. em là con gái. Nói thật ngay từ trc khi kết hôn e cũng ko thich vào nhà chồng và h về nhà chồng rồi cũng vậy, ở fair ở chứ vẫn mong đc ở riêng. vì về nhà chồng/ny thì có nhiều cái khác, giữ ý giwx tứ, lại ko hợp nữa. Đó là chuyện bt. 2 anh chị nên làm hòa đi.
    • 494 Bài viết

• 1,848 Được cảm ơn

ko ai gọi bạn bạn trai mình là thằng, trừ khi...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Anh ơi, con gái nhiều khi cứ giả bộ vô tâm thế chứ k có ý gì đâu ! em nghĩ chắc chị ấy quá cá tính or trong suy nghĩ có chút gì trẻ con k nghĩ sâu xa được như anh nên thế thôi, lại ưa nói ngọt nữa thì cãi nhau thế này anh nên bình tĩnh và khuyên nhủ nhẹ nhàng thôi.

Em cũng thi thoảng mới về thăm bố mẹ chồng 1 vài lần trong năm thôi, bọn e chưa lấy nhau những mỗi ng cần có khoảng k gian riêng bạn bè nữa mà anh

và cũng k phải cô gái nào cũng biết nghĩ nhiều như vậy, những cô gái càng cá tính thì càng ương ạnh và trẻ con.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Con gái thì ý kiến theo ý của mình, còn con trai thì khuyên dc thì dc ko dc thì thôi , đúng là 2 chiều suy nghĩ.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi deplao588 Xem bài viết
    ko ai gọi bạn bạn trai mình là thằng, trừ khi...
    Trừ khi sao bạn, mình thấy mấy cô kia cũng gọi bạn trai là thàng đó, thật là thiếu tôn trọng

• 579 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NIKAN Xem bài viết
    Mình lên nhà cô ấy thì việc gì cũng làm, hình như là việc nhà thì nhác mà việc bác thì siêng, tất cả là do tự nguyện là vì yêu cô ấy, vậy đó.

PS: mình còn biết được là sau lưng mình, cô ấy chat với cô bạn kia còn kêu mình là thàng, haha đâu có tôn trọng nhau đâu
    Bản chất chung của con người thôi, khi biết một thứ chắc chắn mình không thể mất thì chả cần phải trân trọng làm gì. Ông anh lụy tình quá, chiều chuộng em nó quá và lúc này giá trị của bản thân ông anh bị hạ thấp so với em nó rồi, em nó sẽ không tôn trọng ông anh nữa . Với bản chất tham lam thì chả ai chấp nhận thứ kém hơn mình cả, ông anh cứ để ý xem, một thằng đàn ông mà lụy tình thì có chút nam tính nào ko? Vậy ko nam tính thì gái nó còn thích thú ko?

Khi gái không trân trọng ông anh nữa thì chuyện gái gọi ny là thằng cũng chẳng lạ Lời khuyên hiện tại là bớt quan tâm gái đi, đưa gái về đúng vị trí, ít ra là ngang hàng với mình. Bằng cách nào? Phũ thôi
    Nhất niệm chi gian...
    • 115 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Em cũng là con gái. Và gia đình bạn trai em cũng cực kỳ ít nói. Em ra mắt lần đầu thôi. Em thấy họ ít nói em tuởng họ không thích em nhưng không phải thế và tụi em dự định sang năm cưới đựơc gia đình bên ấy đồng ý rồi. Em cũng không thích về nhà anh ấy vì em thấy rất ngột ngạt và khó thở. Nhà em thì rất cởi mở, vui vẻ và hòa đồng. Sang nhà anh ấy thì lại thế nên em cũng nói thẳng với anh ấy là em sẽ hạn chế về. Phần vì em đi làm, đi học liên thông nên không có thời gian, phần vì thấy thế em về dưới em buồn. Nên có dịp em mới về ví dụ lễ tết thôi.

Còn kỵ cơm ông bà có nhiều người quá, mà chưa cưới mà cứ về thế nào cũng bị họ này nọ. Nên em sợ. Em nhát gan em không dám về Còn cô ấy của anh thì anh phải xem lại tình cảm của chị tới đâu. Nếu chị ấy không muốn về thì nên nói khéo với anh thì đã không cãi nhau. Em cũng là đứa bướng chứ mà bạn trai em khó mà giận em được lắm vì em thường cư xử đúng hem à. Anh đừng vội quy kết rằng chị ấy không yêu anh. Có thể có cái lý do nào đó mà chị ấy k nói với anh thôi. Anh hãy suy nghĩ thật kỹ lại xem tình cảm chị ấy tới đâu rồi hãy quyết định. Nhưng cũng k loại trừ khả năng là chị ấy chưa yêu anh, tình cảm của chị ấy chưa đủ để tiến tới hạnh phúc dài lâu.

Chúc anh hạnh phúc nha nha ^^ Hãy mạnh mẽ và sáng suốt để có 1 quyết định cho riêng mình nhé anh ^^
    Phát triển từng ngày, mạnh khỏe, bình yên nhé cưng
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 197 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Mình cũng về nhà ny vài lần. Lần nào mình cũng rất là ngại và sợ bị hớ chỗ nào là hỏng hết hình tượng. Nhg nếu có cơ hội thì mình sẽ cố gắng về càng nhìu càng tốt để mọi ng hỉu nhau hơn và hòa đồng vs nhau. Dân gian có câu "con dâu sớm muộn cũng gặp mẹ chồng" mà. Mình tuy sợ nhg ko mún né tránh việc đó. Cô ấy cá tính nên mình nghĩ chắc cô nghĩ giỗ thì năm nào cũng có, đám hỏi cả đời có...vài lần thui, nên mới chọn đi dự đám hỏi. Việc này thì mình nghĩ ko to tát lắm, ko đáng cãi nhau. Nhưng những vấn đề khác thì nên làm rõ. Theo mình thấy nếu ngay cả bạn cũng ko chắc cô ấy có yêu bạn hay ko thì làm sao mà cưới đc??? Bạn fải rà soát lại toàn bộ quá trình quen nhau xem cô ấy có thật sự yêu bạn hay ko. Những gúc mắt mà bạn đưa ra trên đây theo mình nên lựa lời mà bày tỏ vs cô ấy. Tránh trường hợp ngậm bồ hòn làm ngọt, đến khi lấy nhau chưa bao lâu chịu ko nổi lại lôi ra nói thì..hỏng hết. Mới quen thì từ từ, nhg đã mún cưới thì nên chắc chắn về mọi việc kẻo sau này hối hận ko kịp nữa bạn ạ. Dù j thì mún làm vợ chồng vs nhau thì fải thẳng thắn, trung thực vs nhau. Mình và ny cũng thế, có cái j ko hài lòng là làm cho ra lẽ, cố gắng giúp nhau cải thiện bản thân, sửa chữa khuyết điểm để hòa hợp vs nhau hơn. KO ai sinh ra là đã hoàn toàn "Vừa vặn" vs 1 ng khác mà fải trải qua quá trình cắt xén (giải quyết mâu thuẫn) mới có thể là 1 cặp hoàn hảo đc bạn ạ
    P.s: Gọi bạn là thằng thì hơi bất lịch sự thật (nếu bạn lớn tuổi hơn cô ấy). Mìh và ny trc đây học chug, từ trc khi quen nhau đã quen miệng gọi là "nó", nên sau này nc vs mấy đứa bạn cứ gọi ny là "nó" (dù thấy kì nhưng tại bằng tuổi vs mấy đứa kia mà cứ ảnh này ảnh nọ thì tụi nó lại làm ầm ĩ lên, nên cứ "nó" vs tụi nó cho an thân, khi gặp nhau thì tôn trọng, xưng hô đàng hoàng )
    Trao cho ai đó cả con tim mình không đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.
    Ðừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử. Ðừng bỏ cuộc khi bạn thấy vẫn còn có thể đạt được. Ðừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ. Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họ đã từng thất vọng.
    Ðừng chạy theo bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian. Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nó cũng sẽ mất đi. Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười là tồn tại mãi.
    • 59 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NIKAN Xem bài viết
    l

Ô hay, Bạn biết kết lại bằng câu nhận xét này, thì còn gì để luyến tiếc nữa hah Bạn?
    Dẫu biết chuyện tình cảm rất khó nói, nhưng nói gì thì nói: Bạn cũng đừng có nhiều Tự Ái quá,để rồi Lòng tự Trọng cũng chẳng còn...
    Nữ Cường Nhân Nhưng Vẫn Khóc Tưng Bừng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 59 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đàn ông chấp nhặt mấy chuyện con con này còn lên đây mà than.Nếu mình trường hợp này chắc cũng đi với bạn.Mà nhìn vào đây là biết ông là người khá gia trưởng
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn gái chăm đến nhà mình chơi mới đáng lo hơn đấy bạn ạ. Mình nghĩ điều này là thường xuyên và hiển nhiên gặp ở cuộc sống này.
    Mà nếu vì lí do đó đâm ra nghĩ ngợi thì chủ top hơi cả nghĩ quá đấy. Bình tĩnh lại đi nhé
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3