TIN TÀI TRỢ.

Có ai tìm mãi ko thấy người ưng ý rồi quyết định sống độc thân ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.71K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Xung quanh mình thấy ít nhất có vài cô, vài anh ko thấy có ý định cưới khi ko thấy ai ưng ý, còn cưới người ko ưng thì họ ko bao giờ lấy rùi ( cũng có vài người thích họ mà), nhưng ko yêu làm sao mà cố lấy đc, thế là họ quyết định ở vậy, muốn ra sao thì ra, ở trên đây có ai có suy nghĩ như vậy ko? những người quyết định sống độc thân như vậy công việc rất tốt, nhà HN, tính tình dễ chịu, kể ra cũng tiếc nhỉ. So sánh giữa lập gia đình và sống độc thân thì quyết định nào sẽ sướng hơn?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 58 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình thì mình chưa nghĩ tới điều này ^^
    Vì mình còn trẻ mà.
    He, để đến lúc đấy xem sao...=^^=
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 261 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Độc thân hay in couple đều có cái thú riêng, so sánh thì hơi khập khiễng
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 422 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Sống độc thân chắc cũng có cái hay đấy nhỉ, nhưng mình chót có tư tưởng là người đàn ông của gia đình mất rồi
    :cool:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 196 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Mình chưa nghĩ tới điều này
    Vẫn đang cố gắng để ko rơi vào tình huống này, hok thik độc thân cả đời đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,350 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Mình cũng là người thà sống độc thân còn hơn sống với người ko yêu, ko hợp lý. Giả dụ nếu mình có sống độc thân suốt đời vì ko gặp người phù hợp thì mình cũng ko lấy đấy làm đau khổ, hay buồn bực. Ko sợ nó mà phải nhắm mắt vớ đại một anh. Nhưng mình cũng ko đóng cửa lại và nghĩ chỉ sống độc thân thôi vì dù có 40, 50 mà mình gặp người phù hợp thì vẫn yêu, vẫn có thể sống với nhau. Việc gì chứ việc tình yêu và gia đình mình sẽ ko lên kế hoạch.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,421 Bài viết

• 2,390 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn Just cùng suy nghĩ giống mình. Đối với mình lấy người không yêu là chuyển từ cái khó này sang cái khó khác chứ không giải quyết được vấn đề nên cứ ế trong tư thế ngẩng cao đầu .

Đã từng có người cho mình cảm giác không sợ hãi gì để không phải ca bài một mình nhưng rồi đành ngậm ngùi tiễn bạn lên đường. Giờ thì tiếp tục "sáng mai thức giấc nhìn quanh một mình", và chắc còn ca bài này dài dài nhưng vẫn phải cười tươi
    • 1,013 Bài viết

• 1,045 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Bạn Just cùng suy nghĩ giống mình. Đối với mình lấy người không yêu là chuyển từ cái khó này sang cái khó khác chứ không giải quyết được vấn đề nên cứ ế trong tư thế ngẩng cao đầu .

Đã từng có người cho mình cảm giác không sợ hãi gì để không phải ca bài một mình nhưng rồi đành ngậm ngùi tiễn bạn lên đường. Giờ thì tiếp tục "sáng mai thức giấc nhìn quanh một mình", và chắc còn ca bài này dài dài nhưng vẫn phải cười tươi
    gia đình các bạn ko gây áp lực sao, họ hàng ko xì xào bàn tán sao ....?

đó là áp lực khó vượt qua nhất để sống độc thân nếu ko tìm được người mình yêu
    characteristiccrystal_zps251929f4
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 692 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Còn mình thì cũng có suy nghĩ giống chủ top nhưng sẽ sửa lại chỗ này:" ...k thấy ng hợp với mình thì..."
    Chứ dùng từ ''ưng ý'' thấy nó cao xa và lựa chọn quá!Hjhj...
    Cuộc đời ta sống có gì khổ cho bằng khổ tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 49 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Mình cũng thế, chưa tìm được người hợp với mình. Thích suy nghĩ của bạn Just vì giống mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,350 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoatuongvy Xem bài viết

Họ hàng xì xào bàn tán, mình thực sự ko quan tâm vì họ ko có gì nói thì lôi mình ra nói, nói một lúc là quên thôi, họ lại đổi chủ đề khác. Thế nên dại gì tự mình làm khổ mình bởi vì vài ba lời nói. Mình toàn cười trừ cho qua.

Gia đình thì mình đã đả thông tư tưởng từ lâu rồi, tất nhiên mọi người cũng thích mình lập gia đình nhưng cũng phải công nhận, gặp người tử tế, yêu và hợp thì mới xúc tiến chứ ko lấy vào chỉ thêm khổ. Gia đình là người phe mình, thế nên thấy mình vui vẻ hạnh phúc dù là một mình thì ko ai nỡ ép buộc mình phải thay đổi.
    • 149 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hi cũng đang có ý định đó nếu không tìm được người phù hợp để lấy,
    Còn những lời bàn tán của mọi người thì có sao đâu, cuộc sống là của mình, mình sống cho mình cơ mà, sao cứ phải nghe những lời nói đó rồi vội vàng lấy đại ai đó nhỉ, hãy sống như nhũng gì mình muốn, vui vẻ
    • 2,421 Bài viết

• 2,390 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoatuongvy Xem bài viết

Bạn hỏi mình mới nghĩ, gia đình mình sao không gây áp lực gì cả. Nếu gia đình mà gây áp lực hổng chừng cũng mở mắt đưa chân rồi. Chỉ có mẹ là thỉnh thoảng có nói lấy chồng đi để mẹ còn sống mẹ uốn chân cho e bé khỏi đi hai hàng. Thấy có lỗi với mẹ thôi. Còn họ hàng hay người ngoài thì mình cứ đáp kiểu tưng tửng huề cả làng, vui vẻ đôi bên nên không có gì nghiêm trọng. Chắc đó cũng là một trong những nguyên nhân ế của mình (dạo này hay kím cớ đỗ thừa)
    • 35 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nghe các bạn nói cũng đúng, thôi nếu ko tìm đc ai hợp thì sống độc thân cho vui, chứ lấy 1 người ko yêu cs ko ý nghĩa, rồi lại ly hôn thì cũng bằng thừa nhỉ?
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Độc thân hay lập gia đình là những con đường khác nhau, ở nơi đó sẽ có những niềm vui và nỗi buồn riêng, theo tùy người cảm nhận mà họ sẽ cho là con đường nào hạnh phúc hơn. Ranh giới đôi khi rất mong manh. Với tôi lấy vợ vẫn thích hơn.
    • 159 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bâng khuâng đứng giữa 2 dòng nước.
    Nên chọn 1 dòng hay để nước ???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 276 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

hiện giờ em đang độc thân, cũng không biết nên yêu hay không vào topic này là đúng rồi nhỉ
    Trăm năm ở đậu ngàn năm
    Đêm tối ở trọ chung quanh nỗi buồn
    • 92 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Có ai tìm mãi ko thấy người ưng ý rồi quyết định sống độc thân ko? <= mọi người sẽ nghĩ là quá kén cá chọn canh, bị ế là phải
    Mình sẽ ko chọn cs độc thân đâu huhu
    • 970 Bài viết

• 1,447 Được cảm ơn

vẫn đang mải miết kiếm tìm...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Có người nói: Hôn nhân như một cái Toilet. Người ở trong thì muốn ra mà người ở ngoài thì muốn vào.

Nhiều lúc thấy đúng mà nhiều lúc không thấy đúng. Mình thấy hạnh phúc nhất là được làm mẹ nên dù ở trong hay ở ngoài thì cũng ko quan trọng. Quan trọng nhất là mình cảm thấy như thế nào là hạnh phúc và thoải mái. Dù quyết định như thế nào cuối cùng cũng nên nghĩ đến cuối đời mình sẽ được gì và mất gì. Tóm lại nếu mình luôn bằng lòng với cuộc sống của mình thì dù mình lựa chọn thế nào cũng vẫn vui vẻ.

Nếu là mình, mình sẽ cứ yêu khi có cơ hội và gặp người phù hợp, mình thấy ở một mình buồn lắm. Tìm người ưng ý cũng rất khó nhưng nếu mình mở lòng, biết chấp nhận và bao dung hơn thì chắc cũng sẽ có nhiều cơ hội hơn.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3