Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có ai sắp lấy chồng lại say nắng như mình không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.43K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trải lòng với webtretho là cách mà nhiều người dùng. Mình hiện tại đang bối rối.
    Mình và người yêu nhau được 1 năm rồi. Mình 28 tuổi, anh ấy 30 tuổi. Thời gian yêu nhau, hai đứa rất hợp nhau và trong sáng. Về hình thức hai đứa mình được xem là đẹp đôi. Về trình độ thì anh ấy mới chỉ học xong cao đẳng, còn mình thì đã lấy bằng thạc sĩ. Nên mọi chia sẻ trong công việc hầu như mình chưa bao giờ trao đổi với anh. Gia đình mình cũng đã qua lại với gia đình anh, đã xác đinh tháng 11 này sẽ tổ chức đám cưới. Anh ấy lại rất yêu và chăm sóc mình. Hai đứa hầu như chưa cãi nhau bao giờ, chỉ những cãi nhau vụn vặt thôi.

Rồi cách đây 2 tháng, mình đi dự tiệc sinh nhật 1 cô bạn. Mình gặp một chàng, người này là phi công. Bề ngoài thì cũng không bằng người yêu mình đâu. Nhưng cách nói chuyện thì rất hài hướt. Anh phi công tấn công mình bằng cách nhắn tin hằng ngày, rủ cafe rồi nghe nhạc.
    Mình thật sự đang mến anh ấy rồi. Mình chỉ mới đi uống cafe vài lần với anh phi công. Anh này cũng bằng tuổi người yêu mình. Mình thật sự bối rối quá. Hằng ngày chờ tin nhắn, rồi hồi hộp khi nghe điện thoại, vui khi được đi uống cafe với anh phi công. Cách nói chuyện của hai đứa rất vui. Cũng từ đó mình bắt đầu so sánh trong lòng hai người đàn ông. Mình có thể nói chuyện hằng giờ với anh phi công, di làm online cũng chat. Nhưng với người yêu thì chỉ hỏi thăm yêu thương mà không có sự chia sẻ nào.

Cuối tuần vừa rồi, mình còn từ chối đến nhà bạn trai của mình để đi chơi với anh phi công. Mình đang làm gì thế? Ngày nào mình cũng suy nghĩ, cảm giác trong lòng dậy sóng. Mình phải làm sao để thoát khỏi suy nghĩ này. :Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 128 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Suy nghĩ kỹ lại những thứ mình được và mất giữa 2 người đàn ông??? Bỏ chồng theo anh phi công thì đc gì? hai người đàn ông đó, ai yêu bạn hơn, ai sẽ làm chồng tốt hơn??( theo cảm nhân của bạn) hí hí. có câu tra lời ngay mà
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,893 Bài viết

• 2,084 Được cảm ơn

hic, cái tình cảm nhất thời này chưa chắc đã là mãi mãi. Là con gái thì nên lấy ngừoi yêu mình, đừng lấy ngừoi mình yêu, sẽ khổ đấy. Tuy nhiên, có so sánh tức là đã bớt yêu rồi, bây giờ hãy so sánh những gì mà đồng chí phi công không bằng chồng sắp cưới của mình đi, đừng so sánh cái hơn nữa. Sau này lấy nhau về, bạn cần ở chồng bạn đức tính gì, và đồng chí phi công ấy có đáp ứng được không? Đừng gặp gỡ nữa nếu cảm thấy ko thể giải quyết được vấn đề và đi đến kết thúc với đồng chí ấy.
    • 504 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thôi! bỏ anh Cao Đẳng đi, rồi thoải mái chọn lại, có khi lại tìm được anh tốt hơn anh Phi công kia ấy chứ:cool:.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 5,831 Được cảm ơn

2 chữ phi công nghe hấp dẫn nhỉ?:Thinking: nhưng phi công và cao đẳng ai chân thành hơn chắc chỉ có chủ pic là ng` hiểu rõ nhất. Chưa đám cưới đồng nghĩa với việc ta có thể suy nghĩ lại đấy ạ:Sigh:
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình và anh phi công chưa có yêu nhau, chỉ là anh ấy thường nt va gọi điện thoại quan tâm và tỏ ra muốn tìm hiểu thôi. Bạn trai mình thì yêu mình hơn rồi.
    Phi công thì thường xuyên xa nhà, lại là guơm lạc giữa rừng hoa tiếp viên xinh đẹp, nên chắc là không chăm lo gia đình bằng rùi. Nhưng sao tình cảm cứ xao động thế này nhỉ? nhớ nhung vu vơ. Ôi thế mới nói là không ngờ có lúc mình thế này!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 95 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nói : "phụ nữ yêu bằng tai" chả sai !
    Với mọi người ko bít sao chứ với mình , mình ko ưa những thằng tán gái bằng ... mồm !
    Chém gió thế chứ ko bít thật lòng thế nào , người đàn ông thật thà và biểu hiện bằng hành động vẫn hơn !
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 328 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Say nắng mà
    1 cái mới mẻ, khác lạ với những cái đã có. Cứ để thêm 1 tg nữa xem thế nào, chủ động làm nóng tình cảm với a cao đẳng trc đi
    Xin chào, anh bạn mexico:Laughing:
    • 458 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Có thể khi quyết định yêu chồng bạn chưa thật sự chín chắn, nên giờ mới bị say nắng.
    Thêm một thời gian nữa bạn sẽ biết mình chọn ai thôi mà. Lúc này đừng vội vàng quyết định điều gì, mình sợ rằng sau này bạn lại phải suy nghĩ như bây giờ.
    Nhưng mình thì mình thích người chung thủy hơn.:Sad: Chúc bạn may mắn.
    • 173 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Thế gian được vợ hỏng chồng hehehe,bạn chủ top say nắng thôi từ từ sẽ hết.Sợ hết rồi thì mất cả anh phi công lẫn cao đẳng vì vỡ chuyện ra.Take care
    Xin tạ lòng người tình ta hư không thế thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 111 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Tại sao em đọc mấy chuyện say nắng thấy đáng yêu quá hihi
    Things don't have to be perfect for me to feel happy
    • 11,983 Bài viết

• 5,939 Được cảm ơn

Thế này thì phải suy nghĩ lại đám cưới tháng 11 thôi.vì tình cảm thật mợ giành cho anh cao đẳng kia chưa ổn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,172 Bài viết

• 1,291 Được cảm ơn

Bạn cưới vội thế nhỉ? Mới quen nhau có hơn năm thôi mà...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói : "phụ nữ yêu bằng tai" chả sai !
    Với mọi người ko bít sao chứ với mình , mình ko ưa những thằng tán gái bằng ... mồm !
    Chém gió thế chứ ko bít thật lòng thế nào , người đàn ông thật thà và biểu hiện bằng hành động vẫn hơn !

Ý của bác là thằng đàn ông nào ko tán gái = mồm đc thì phải tán = tay chân phải hem
    MÂY TÌM NÚI
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Những anh phi công suốt ngày cứ "phi" như "tấn công" thì bạn đỡ sao đc :Laughing: ,lấy anh cao đẳng đi cho nó lành:Smiling:
    MÂY TÌM NÚI
    • 334 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetsound Xem bài viết
    Trải lòng với webtretho là cách mà nhiều người dùng. Mình hiện tại đang bối rối.
    Mình và người yêu nhau được 1 năm rồi. Mình 28 tuổi, anh ấy 30 tuổi. Thời gian yêu nhau, hai đứa rất hợp nhau và trong sáng. Về hình thức hai đứa mình được xem là đẹp đôi. Về trình độ thì anh ấy mới chỉ học xong cao đẳng, còn mình thì đã lấy bằng thạc sĩ. Nên mọi chia sẻ trong công việc hầu như mình chưa bao giờ trao đổi với anh. Gia đình mình cũng đã qua lại với gia đình anh, đã xác đinh tháng 11 này sẽ tổ chức đám cưới. Anh ấy lại rất yêu và chăm sóc mình. Hai đứa hầu như chưa cãi nhau bao giờ, chỉ những cãi nhau vụn vặt thôi.

Rồi cách đây 2 tháng, mình đi dự tiệc sinh nhật 1 cô bạn. Mình gặp một chàng, người này là phi công. Bề ngoài thì cũng không bằng người yêu mình đâu. Nhưng cách nói chuyện thì rất hài hướt. Anh phi công tấn công mình bằng cách nhắn tin hằng ngày, rủ cafe rồi nghe nhạc.
    Mình thật sự đang mến anh ấy rồi. Mình chỉ mới đi uống cafe vài lần với anh phi công. Anh này cũng bằng tuổi người yêu mình. Mình thật sự bối rối quá. Hằng ngày chờ tin nhắn, rồi hồi hộp khi nghe điện thoại, vui khi được đi uống cafe với anh phi công. Cách nói chuyện của hai đứa rất vui. Cũng từ đó mình bắt đầu so sánh trong lòng hai người đàn ông. Mình có thể nói chuyện hằng giờ với anh phi công, di làm online cũng chat. Nhưng với người yêu thì chỉ hỏi thăm yêu thương mà không có sự chia sẻ nào.

Cuối tuần vừa rồi, mình còn từ chối đến nhà bạn trai của mình để đi chơi với anh phi công. Mình đang làm gì thế? Ngày nào mình cũng suy nghĩ, cảm giác trong lòng dậy sóng. Mình phải làm sao để thoát khỏi suy nghĩ này. :Sad:

Cuộc đời lại có thêm 1 sự rắc rồi rồi đây. Anh thì nghĩ chưa xác định lấy ai thì cứ là bạn bình thường để tìm hiểu và thử thách. Chứ đã yêu người ta và xác định lấy người ta rồi, người lớn đi lại thì mất tư cách lắm, nhất là con gái, dễ dãi và kém giá. Còn con trai thì khi đã biết người ta có người yêu mà còn tán tỉnh thì cũng có vấn đề về lòng tự trọng. Túm lại là chẳng ra làm sao cả, nó cho ăn tí hài hước đã vội tưởng bở, chắc gì nó đã lấy, mà có lấy cái kiểu như cô em cũng dễ vỡ mộng và bỏ nhau 100%.

Chúc cô em tỉnh táo.

PS: anh là người yêu em mà biết em đi lại với anh phi công kia thì xin lỗi em anh sẽ " tiễn bạn lên đường" ngay ko lăn tăn...
    • 526 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tannguyenhd Xem bài viết
    Cuộc đời lại có thêm 1 sự rắc rồi rồi đây. Anh thì nghĩ chưa xác định lấy ai thì cứ là bạn bình thường để tìm hiểu và thử thách. Chứ đã yêu người ta và xác định lấy người ta rồi, người lớn đi lại thì mất tư cách lắm, nhất là con gái, dễ dãi và kém giá. Còn con trai thì khi đã biết người ta có người yêu mà còn tán tỉnh thì cũng có vấn đề về lòng tự trọng. Túm lại là chẳng ra làm sao cả, nó cho ăn tí hài hước đã vội tưởng bở, chắc gì nó đã lấy, mà có lấy cái kiểu như cô em cũng dễ vỡ mộng và bỏ nhau 100%.

Chúc cô em tỉnh táo.

PS: anh là người yêu em mà biết em đi lại với anh phi công kia thì xin lỗi em anh sẽ " tiễn bạn lên đường" ngay ko lăn tăn...
    Đồng ý với ý kiến của bạn này!
    • 11,983 Bài viết

• 5,939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tannguyenhd Xem bài viết

Chúc cô em tỉnh táo.

Cũng đồng ý với ý kiến của mợ

đã gần đến cưới rồi mà còn lăn tăn thì chứng tỏ suy nghĩ chưa vững vàng.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Surprise: Tình hình bạn dễ bị say nắng như thế này thì không nên lấy chồng vội, lấy chồng mà tâm trạng thế này thì trước sau gì cũng....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 236 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Cứ cho anh phi công làm một cái, nếu anh ý vẫn ở lại và yêu bạn thì lúc đo bỏ anh cao đẳng và yêu phi công.
    Còn trong trường hợp xấu nhất, sau khi làm một cái anh phi công chạy thì bạn về rủ anh cao đẳng đi chụp ảnh cưới luôn đi thôi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2